Sunday, July 25, 2021
HomeGeneral'పన్ను ఎగవేత ఆరోపణల తరువాత భాస్కర్ పై ఐటి చర్య వస్తుంది'

'పన్ను ఎగవేత ఆరోపణల తరువాత భాస్కర్ పై ఐటి చర్య వస్తుంది'

న్యూ DELHI ిల్లీ: ది ఆదాయపు పన్ను నిష్క్రమణ ద్వారా శోధనలు”> దైనిక్ భాస్కర్ సమూహం ప్రమోటర్లకు సంబంధించిన కొంతమంది సభ్యుల పేర్లతో పాటు మీడియా, పవర్, టెక్స్‌టైల్ మరియు రియల్ ఎస్టేట్ పట్ల ఆసక్తి ఉన్న సమూహం నిధులను సిప్ చేసినట్లు ఆరోపణలను అనుసరిస్తుంది. పనామా పేపర్స్‌లో పంటలు పండిస్తున్నట్లు ప్రభుత్వ వర్గాలు గురువారం తెలిపాయి.
దర్యాప్తు”> పన్ను శాఖ బూటకపు ఖర్చులు మరియు ఉపయోగించి కొనుగోళ్లను క్లెయిమ్ చేయడం ద్వారా సమూహం పన్ను ఎగవేత ఆరోపణలపై దృష్టి పెట్టింది “> షెల్ ఎంటిటీలు. ఈ ప్రయోజనం కోసం సమూహం” కాగితపు కంపెనీలను “తేల్చిందని, ఉద్యోగులు వాటాదారులు మరియు సంస్థల డైరెక్టర్లుగా ఉన్నారని సోర్సెస్ ఆరోపించింది.
డబ్బును వాటా ప్రీమియం మరియు మారిషస్ ద్వారా విదేశీ పెట్టుబడుల రూపంలో, వివిధ వ్యక్తిగత మరియు వ్యాపార పెట్టుబడులకు తిరిగి పంపించబడుతుందని ఆరోపించబడింది. ఈ అంశం రాజకీయ రంగును తీసుకోవడంతో మరియు మీడియాను “త్రోసిపుచ్చడం” కోసం ప్రభుత్వం ప్రతిపక్షాల నుండి దాడికి గురైంది. శోధనలు భారీ వివాదానికి దారితీశాయి. నివాస మరియు వ్యాపార ప్రాంగణాలతో కూడిన 32 ప్రాంగణాల్లో ఆపరేషన్ జరిగింది. పన్ను శాఖ యొక్క డేటాబేస్, బ్యాంకింగ్ మరియు ఇతర విచారణల విశ్లేషణ.
కాంగ్రెస్ ఆరోపణలపై అడిగారు కోవిడ్ మరణాలు, సమాచారం మరియు ప్రసార మంత్రి అనురాగ్ సింగ్ ఠాకూర్ అండర్ రిపోర్టింగ్ ఆరోపణలపై దైనిక్ భాస్కర్ యొక్క నివేదికకు ప్రతిస్పందనగా ఈ శోధనలు రాజకీయంగా ప్రేరేపించబడ్డాయి: “అజెన్సీ లు తమ సొంత పనులు చేస్తున్నారు మరియు వారిలో జోక్యం లేదు. ” తెల్లవారుజామున 5.30 గంటలకు ప్రారంభమై సాయంత్రం వరకు సాగిన ఈ శోధనలు ముంబై, Delhi ిల్లీ, భోపాల్, ఇండోర్, జైపూర్, కోర్బా, నోయిడా, అహ్మదాబాద్‌లలోని ప్రాంగణంలో జరిగాయి. వార్షిక టర్నోవర్ 6,000 కోట్లకు పైగా ఉన్న ఈ బృందం , తన వ్యాపారాలలో 100 కి పైగా కంపెనీలను కలిగి ఉంది, కొన్ని నిర్దిష్ట వ్యాపారాలపై దృష్టి కేంద్రీకరించినట్లయితే పన్ను శాఖ వెల్లడించలేదు.”> దైనిక్ భాస్కర్‌ను ప్రచురించే డిబి కార్ప్ లిమిటెడ్ ప్రధాన సంస్థ. బొగ్గు ఆధారిత విద్యుత్ ఉత్పత్తి వ్యాపారం పేరిట జరుగుతుంది”> DB పవర్ .

ఫేస్బుక్ ట్విట్టర్ లింక్‌డిన్ ఇమెయిల్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments