Sunday, July 25, 2021
HomeBusiness'దుర్మార్గపు' ప్రచారంతో పాటు ఆడరు: NSO గ్రూప్

'దుర్మార్గపు' ప్రచారంతో పాటు ఆడరు: NSO గ్రూప్

బుధవారం విడుదల చేసిన కొత్త స్పష్టీకరణలలో, మరియు భారతదేశంతో సహా ప్రపంచవ్యాప్తంగా కొన్ని ప్రభుత్వాలు దాని హ్యాకింగ్ సాఫ్ట్‌వేర్ పెగసాస్ ను ప్రజలను జర్నలిస్టులను లక్ష్యంగా చేసుకోవడానికి ఉపయోగిస్తున్నాయని ఆరోపించిన మీడియా నివేదికలను సూచిస్తూ. , న్యాయవాదులు మరియు మానవ హక్కుల కార్యకర్తలు, ఇజ్రాయెల్ నిఘా సంస్థ NSO గ్రూప్ మాట్లాడుతూ, లీకైన జాబితాలోని పేరు తప్పనిసరిగా పెగసాస్ లక్ష్యానికి లేదా పెగసాస్ సంభావ్య లక్ష్యానికి సంబంధించినది అని ఏదైనా వాదన తప్పు అని అన్నారు. మరియు తప్పుడు.

“చాలు చాలు” అని కంపెనీ ప్రతినిధి గట్టిగా మాటలతో కూడిన ప్రకటనలో తెలిపారు మరియు ఇది ఇకపై మీడియా విచారణలకు స్పందించదు అని అన్నారు. ఈ విషయంపై మరియు ‘దుర్మార్గపు మరియు అపవాదు’ ప్రచారంతో పాటు ఆడరు.

ఎన్‌ఎస్‌ఓ తన దుర్వినియోగం యొక్క విశ్వసనీయమైన రుజువును ‘పూర్తిగా’ పరిశీలిస్తుందని ప్రతినిధి చెప్పారు. సాంకేతిక పరిజ్ఞానం మరియు అవసరమైన చోట వ్యవస్థను మూసివేస్తుంది.

“NSO ఒక సాంకేతిక సంస్థ. మేము వ్యవస్థను ఆపరేట్ చేయము, లేదా మా కస్టమర్ల డేటాకు ప్రాప్యత లేదు, అయినప్పటికీ అవి దర్యాప్తులో అటువంటి సమాచారాన్ని మాకు అందించడానికి బాధ్యత వహిస్తారు, “అని ప్రతినిధి చెప్పారు మరియు జోడించారు:” ప్రాణాలను రక్షించే NSO తన లక్ష్యాన్ని కొనసాగిస్తుంది, ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న ప్రభుత్వాలకు ఉగ్రవాద దాడులను నివారించడానికి, పెడోఫిలియా, సెక్స్ మరియు మాదక ద్రవ్యాల రవాణా వలయాలను విడదీయడం, గుర్తించడం తప్పిపోయిన మరియు కిడ్నాప్ చేసిన పిల్లలు, కూలిపోయిన భవనాల కింద చిక్కుకున్న ప్రాణాలను గుర్తించండి మరియు ప్రమాదకరమైన డ్రోన్‌ల ద్వారా అంతరాయం కలిగించే చొచ్చుకుపోకుండా గగనతలాలను రక్షించండి. ”

లీకైన డేటాబేస్ పై మునుపటి ET ప్రశ్నలకు ప్రతిస్పందిస్తూ -ఇది భారతదేశానికి చెందిన మంత్రులు మరియు ప్రతిపక్ష నాయకులతో సహా 300 కు పైగా ధృవీకరించబడిన మొబైల్ నంబర్లను కలిగి ఉంది- NSO గ్రూప్ లీక్ చేసిన సంఖ్యలను పేర్కొంది జాబితా ఏ విధంగానైనా కంపెనీకి సంబంధించినది కాదు.

నేతృత్వంలోని ఇటీవలి ప్రణాళిక మరియు చక్కటి మీడియా ప్రచారం వెలుగులో నిషేధించబడింది కథలు మరియు ప్రత్యేక ఆసక్తి సమూహాలచే నెట్టివేయబడినవి, మరియు వాస్తవాలను పూర్తిగా విస్మరించడం వలన, ఈ విషయంపై మీడియా విచారణలకు ఇకపై స్పందించబోమని ఎన్ఎస్ఓ ప్రకటించింది మరియు ఇది దుర్మార్గమైన మరియు అపవాదులతో పాటు ఆడదు ప్రచారం, “ఒక ప్రతినిధి చెప్పారు మరియు జోడించారు:” మేము మళ్ళీ చెబుతాము. జాబితా పెగసాస్ యొక్క లక్ష్యాలు లేదా సంభావ్య లక్ష్యాల జాబితా కాదు. ”

మీడియా నివేదికలపై స్పందిస్తూ, ఆపిల్ జర్నలిస్టులు, మానవ హక్కుల కార్యకర్తలు మరియు కోరుతున్న ఇతరులపై సైబర్‌టాక్‌లను నిస్సందేహంగా ఖండిస్తున్నట్లు తెలిపింది. ప్రపంచాన్ని మెరుగైన ప్రదేశంగా మార్చడానికి. నివేదికలలో వివరించిన దాడులు చాలా అధునాతనమైనవి, అభివృద్ధి చేయడానికి మిలియన్ డాలర్లు ఖర్చు అయ్యాయి మరియు నిర్దిష్ట వ్యక్తులను లక్ష్యంగా చేసుకోవడానికి ఉపయోగించబడ్డాయి.

అనుసరిస్తోంది నివేదికలు, విల్ క్యాత్‌కార్ట్ , వాట్సాప్ అధిపతి మరిన్ని కంపెనీలు చెప్పారు మరియు, విమర్శనాత్మకంగా, ప్రభుత్వాలు, NSO గ్రూప్‌ను జవాబుదారీగా ఉంచడానికి చర్యలు తీసుకోవాలి.

“లెక్కలేనన్ని నిఘా సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని ఉపయోగించడంపై ప్రపంచ తాత్కాలిక నిషేధాన్ని మేము కోరుతున్నాము. ఇది గత సమయం,” క్యాత్‌కార్ట్ వార్తా నివేదికల తరువాత వరుస ట్వీట్లలో చెప్పారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments