Saturday, July 31, 2021
HomeBusiness5-10 సంవత్సరాల తరువాత కొత్త-వయస్సు టెక్ కాస్ ఆశ్చర్యం కలిగించవచ్చు

5-10 సంవత్సరాల తరువాత కొత్త-వయస్సు టెక్ కాస్ ఆశ్చర్యం కలిగించవచ్చు

మార్కెట్ సరిదిద్దినప్పుడు కొత్త-యుగం టెక్ కంపెనీల స్టాక్స్ సరిచేయవచ్చు, కానీ మీరు 5-10 సంవత్సరాల దీర్ఘకాలిక దృక్పథాన్ని తీసుకుంటే, ఈ కంపెనీలు పెరిగే అవకాశం ఉంది, అని రాజ్ భట్ చెప్పారు. ఎలారా క్యాపిటల్ వైస్ చైర్మన్ మరియు CEO. సవరించిన సారాంశాలు:

మీ టేక్ ఏమిటి భారతీయ మార్కెట్లో మదింపులకు సంబంధించినంతవరకు? స్మాల్‌క్యాప్ బుట్టలోని భాగాలు నురుగుగా కనిపిస్తాయని నమ్మే వ్యక్తులు ఉన్నారు.
మార్కెట్ ఖరీదైన చోట పాకెట్స్ ఉన్నాయి, కానీ ఉన్నాయి మార్కెట్ ఇప్పటికీ చౌకగా ఉన్న పాకెట్స్. పిఎస్‌యు ప్యాక్‌లో గణనీయమైన పైకి కదలికను చూశాము. వారు చాలా తక్కువగా అంచనా వేయబడ్డారు. అవి ఇంకా తక్కువగా ఉన్నాయని నేను భావిస్తున్నాను. లోహాలలో ర్యాలీ ఆదాయాల ద్వారా సమర్థించబడుతుంది. లోహ ధరలు ఈనాటికీ ఉన్నట్లయితే, చాలా లోహ కంపెనీలు, అవి కాపెక్స్ విపరీతంగా చేయకపోతే, చాలా తక్కువ పరపతి కలిగి ఉంటాయి. తొలగింపు జరుగుతోంది మరియు మీరు (ర్యాలీ ఇన్) లోహాల ప్యాక్‌ను సమర్థించవచ్చు.

మిగిలిన వాటి గురించి, ఇవన్నీ భవిష్యత్ ఆదాయ వృద్ధిపై ఆధారపడి ఉంటాయి. వినియోగదారుల వైపు, పాకెట్స్ ఖరీదైనవి అని మీరు చెప్పగలరు. జోమాటో యొక్క మూల్యాంకనం అది ఏమి చేయబోతోందనే దానిపై ఆశావాదం గురించి. కాబట్టి మార్కెట్ చాలా సమతుల్యమని నేను చెబుతాను.

మార్కెట్ దిద్దుబాటు పెద్ద సైజు టెక్ ఐపిఓలను ప్రారంభించడంతో సమానంగా ఉంటుంది. ఐపిఓ మార్కెట్లో, ముఖ్యంగా కొత్త టెక్ లేదా కన్స్యూమర్ టెక్ వైపు మీ ఆలోచనలు ఏమిటి?
యుఎస్ లో పెద్ద టెక్ కంపెనీలు ఉన్నప్పుడు అమెజాన్, ఫేస్‌బుక్ లేదా గూగుల్ వంటివి వారి ఐపిఓలతో బయటకు వచ్చాయి, అవన్నీ ఖరీదైనవిగా పరిగణించబడ్డాయి. పాలసీబజార్ మరియు పేటీఎం వంటి సంస్థలు పెరుగుతూనే ఉంటాయి. భారతదేశానికి భారీ సామర్థ్యం ఉంది. అవి ఈ రోజు ఖరీదైనవిగా కనిపిస్తాయి. మార్కెట్ సరిదిద్దినప్పుడు అవి సరిదిద్దవచ్చు, కానీ మీరు 5-10 సంవత్సరాల దీర్ఘకాలిక దృక్పథాన్ని తీసుకుంటే, ఈ కంపెనీలు పెరిగే భారీ సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంటాయి. రాబోయే 5-10 సంవత్సరాల్లో వారి ఆదాయాలు ఆశ్చర్యం కలిగించవచ్చు.

ఈ కంపెనీల్లోకి చాలా డబ్బు రాబోతోందని మరియు కొన్ని విలువలను కొనసాగించవచ్చని నాకు తెలుసు. తాత్కాలిక దిద్దుబాటు ఉండవచ్చు, కాని దీర్ఘకాలికంగా మార్కెట్ ఆధిపత్యాన్ని కలిగి ఉన్న టెక్నాలజీ కంపెనీలు వారి ఆదాయాలపై ఆశ్చర్యం కలిగిస్తాయని నాకు చాలా నమ్మకం ఉంది.

మాకు పెద్ద చిత్ర వీక్షణను ఇవ్వండి. రాబోయే 2-3 సంవత్సరాలలో మార్కెట్ ఎలా ప్రవర్తించే అవకాశం ఉంది?
పనిలో భారతీయ మరియు ప్రపంచ కారకాలు రెండూ ఉన్నాయి. ప్రపంచవ్యాప్తంగా, ESG భారీ ప్రభావాన్ని చూపుతోంది. ESG- స్నేహపూర్వకంగా లేని చాలా కంపెనీల ధరలు పడిపోతున్నాయి. ప్రస్తుత ధరలకు ఐటిసి చాలా ఆకర్షణీయంగా ఉంది, కాని ఇఎస్జి (ఆందోళనలు) కారణంగా పెట్టుబడి పెట్టలేరు.

భారతదేశంలో పర్యావరణ అనుకూలమైన సంస్థలకు అధిక విలువలను చూస్తాము. అదానీ గ్రీన్ మరియు సుజ్లాన్ వంటి కంపెనీలు చాలా చికాకు పడ్డాయి. ESG చాలా కంపెనీల అధిక విలువలను సమర్థిస్తుంది.

లోహాల గురించి నాకు చాలా నమ్మకం ఉంది. 2007-2008 తరువాత, మేము సామర్థ్యం విస్తరణను ఎప్పుడూ చూడలేదు ఎందుకంటే ఇది మాకు సూపర్ సైకిల్ చివరిసారి. అన్ని కంపెనీల ధరలు పైకప్పు గుండా వెళ్ళాయి. వస్తువులలో మరో సూపర్ సైకిల్‌ని చూస్తాము. సూపర్ సైకిల్స్ నిర్మించడానికి సమయం పడుతుంది. తాత్కాలిక దిద్దుబాట్లు ఉండవచ్చు, కాని లోహం అనేది నేను చాలా బుల్లిష్‌గా ఉన్న ఒక ప్రాంతం. మేము భారీ తలక్రిందులు చూడగలిగాము.

ఆటోమొబైల్స్ వంటి వినియోగదారుల అభీష్టానుసారం ఆర్థిక వ్యవస్థ ఎలా పనిచేస్తుందో దానిపై ఆధారపడి ఉంటుంది. నేను బుల్లిష్. కరోనావైరస్ మార్కెట్‌ను ఆశ్చర్యపరుస్తుందని నేను వ్యక్తిగతంగా భావిస్తున్నాను. మనకు మూడవ వేవ్ ఉండవచ్చు కానీ రెండవ వేవ్ లాగా ఇది కష్టం కాదు.

(ఏమి కదులుతోంది సెన్సెక్స్ మరియు నిఫ్టీ ట్రాక్ తాజా మార్కెట్ వార్తలు , స్టాక్ చిట్కాలు మరియు నిపుణుల సలహా ఆన్ ETMarkets . అలాగే, ETMarkets.com ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. ఆర్థిక మార్కెట్లు, పెట్టుబడి వ్యూహాలు మరియు స్టాక్స్ హెచ్చరికలపై వేగవంతమైన వార్తల హెచ్చరికల కోసం, మా టెలిగ్రామ్ ఫీడ్‌లకు సభ్యత్వాన్ని పొందండి .)

డౌన్‌లోడ్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ .

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments