Sunday, July 25, 2021
HomeGeneralవెగ్రో million 13 మిలియన్ల నిధులను సేకరిస్తుంది

వెగ్రో million 13 మిలియన్ల నిధులను సేకరిస్తుంది

పండ్లు మరియు కూరగాయల కోసం బిజినెస్-టు-బిజినెస్

ప్లాట్‌ఫామ్ అయిన వెగ్రో సిరీస్ ఎ నిధుల రౌండ్‌లో million 13 మిలియన్లను సేకరించింది. లైట్‌స్పీడ్ వెంచర్ భాగస్వాములు మరియు ఎలివేషన్ కాపిటల్ సహ-నేతృత్వంలో.

ఈ రౌండ్‌లో ఇప్పటికే ఉన్న పెట్టుబడిదారుల మ్యాట్రిక్స్ పార్ట్‌నర్స్ ఇండియా , అంకుర్ క్యాపిటల్, బెటర్ క్యాపిటల్ మరియు టైటాన్ క్యాపిటల్ అని కంపెనీ తెలిపింది.

2020 లో ప్రణీత్ కుమార్, మృధుకర్ బాచు, కిరణ్ నాయక్ మరియు శోభిత్ జైన్ చేత స్థాపించబడింది, వెగ్రో యొక్క వేదిక సహాయపడుతుంది వ్యవసాయ ఆవిష్కరణ, నాణ్యమైన ప్రొఫైలింగ్, వ్యవసాయ-స్థాయి జాబితా మరియు కస్టమర్ అవసరాల మధ్య స్మార్ట్ మ్యాచ్ మేకింగ్‌కు మార్కెట్ ఇంటెలిజెన్స్.

రైతులు మరియు బి 2 బి కస్టమర్లలో ఇది వేగంగా స్కేల్ అయ్యిందని, ఫలితంగా 30 కి పైగా నగరాల్లో ఉనికితో దాదాపు 20 రెట్లు అగ్రశ్రేణి వృద్ధిని సాధించిందని కంపెనీ తెలిపింది.

వెగ్రో ప్రారంభంలో billion 50 బిలియన్ల పండ్లు మరియు అధిక విలువ కలిగిన కూరగాయల విభాగంపై దృష్టి పెట్టాలని చూస్తున్నట్లు తెలిపింది. “రైతులకు వ్యవసాయ భూముల వినియోగం మరియు సరఫరా విచ్ఛిన్నత చుట్టూ ఉన్న సవాళ్లను కంపెనీ పరిష్కరిస్తుంది మరియు వినియోగదారులకు పూరక రేటుతో పాటు స్థిరమైన నాణ్యతను అందిస్తుంది” అని ఇది తెలిపింది.

“వెగ్రో వద్ద, పెద్ద బుట్టను నిర్మించడంతో పోలిస్తే మేము ఎంచుకున్న ఉత్పత్తులపై దృష్టి పెడతాము. ఈ ఉత్పత్తుల్లో ప్రతి ఒక్కటి బహుళ-బిలియన్ డాలర్ల అవకాశం. ఇది ఉత్పత్తి విలువ గొలుసులో లోతుగా వెళ్లడానికి మరియు ఈ రంగంలో భారీ వృద్ధిని అన్‌లాక్ చేయడానికి మాకు సహాయపడుతుంది ”అని కంపెనీ తెలిపింది.

పెరుగుతున్న ఇంటర్నెట్ ప్రవేశం మరియు స్వీకరణ యొక్క బలమైన టెయిల్‌విండ్‌లు ఉన్నప్పటికీ, ఒక రంగంగా వ్యవసాయం ఎక్కువగా డిజిటల్ అంతరాయాల నుండి తొలగించబడింది.

“ఈ విలువ గొలుసులను డిజిటలైజ్ చేయడానికి చేసే ఏ ప్రయత్నమైనా రైతులను మరియు వారి ప్రయోజనాలను ప్రధానంగా ఉంచాల్సి ఉంటుందని మేము నమ్ముతున్నాము” అని ఎలివేషన్ క్యాపిటల్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ ఆకర్ష్ శ్రీవాస్తవ అన్నారు.

భారతదేశం యొక్క బి 2 బి అగ్రి మార్కెట్ సుమారు 300 బిలియన్ డాలర్లుగా ఉంది, అయితే ఇది 30 రాష్ట్రాలలో 120 మిలియన్ల మంది రైతులు పెరుగుతున్న విచ్ఛిన్నమైన సరఫరా యొక్క సంక్లిష్టమైన చిట్టడవి.

“ఈ సందర్భంలో ఒక చిన్న సరఫరాదారు, ఒక రైతు యొక్క నంబర్ వన్ ప్రెస్ అవసరం అధిక ఆదాయ సాక్షాత్కారం. ఇది ఇన్‌పుట్‌లు, క్రెడిట్ లేదా పంట సలహాదారులను యాక్సెస్ చేయడం లేదు. అందువల్ల, రైతులు మరియు కొనుగోలుదారుల మధ్య మార్కెట్ స్థలాలను నిర్మించే కంపెనీలు, అసమర్థతలను తొలగించడానికి సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని ఉపయోగించడం వల్ల చివరికి అతిపెద్ద మార్కెట్ అవకాశం లభిస్తుందని మేము నమ్ముతున్నాము ”అని లైట్‌స్పీడ్ భాగస్వామి వైభవ్ అగర్వాల్ అన్నారు.

ఈ నెల ప్రారంభంలో, తాజా కూరగాయలు మరియు పండ్ల స్థలంలో వినియోగదారుల నుండి ప్రత్యక్షంగా బ్రాండ్ అయిన ఫ్రాజో million 15 మిలియన్లను సిరీస్ రౌండ్లో సిక్స్త్ సెన్స్ వెంచర్స్ నేతృత్వంలో. దీనికి ముందు, ప్రారంభ దశలో వ్యవసాయ-కేంద్రీకృత పెట్టుబడిదారుడు డి 2 సి పండ్లు మరియు కూరగాయల పంపిణీ వ్యాపారం అయిన వెజ్ ఈజ్ లోకి రూ .150 మిలియన్లను పంప్ చేశారు. ఇది ఇంట్లో పొదిగేది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments