Sunday, July 25, 2021
HomeGeneralపెగసాస్ పేరు పెట్టడం లేదు, అమిత్ షా: 'క్రోనాలజీ సమాజియే… అడ్డంకుల కోసం అంతరాయాల ద్వారా...

పెగసాస్ పేరు పెట్టడం లేదు, అమిత్ షా: 'క్రోనాలజీ సమాజియే… అడ్డంకుల కోసం అంతరాయాల ద్వారా నివేదిక'

ప్రాజెక్ట్ పెగసాస్ నివేదికలపై ప్రభుత్వంపై విమర్శలను ఎదుర్కోవటానికి, కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా సోమవారం రుతుపవనాల సమావేశానికి ముందు “ఎంపిక చేసిన లీకుల సమయం” గురించి ప్రశ్నించారు. పార్లమెంటు మరియు సహకార ప్రాజెక్టు ఫలితాలను “అడ్డంకుల కోసం అంతరాయం కలిగించే వారి నివేదిక” అని పిలిచింది.

షా, సోమవారం ఒక పత్రికా ప్రకటనలో, “ప్రజలు ఈ పదబంధాన్ని తరచుగా అనుబంధించారు నాతో తేలికైన సిరలో ఉన్నాను కాని ఈ రోజు నేను తీవ్రంగా చెప్పాలనుకుంటున్నాను – ఎంపిక చేసిన లీకుల సమయం, అంతరాయాలు… ఆప్ కాలక్రమం సమాజియే ! ఇది అడ్డంకిదారుల కోసం అంతరాయం కలిగించే వారి నివేదిక. అంతరాయాలు భారతదేశం పురోగతి చెందడానికి ఇష్టపడని ప్రపంచ సంస్థలు. అడ్డంకులు భారతదేశంలో రాజకీయ ఆటగాళ్ళు, వారు భారతదేశం పురోగతిని కోరుకోరు. ఈ కాలక్రమం మరియు కనెక్షన్‌ను అర్థం చేసుకోవడంలో భారత ప్రజలు చాలా మంచివారు. మరియు, మోడీ ప్రభుత్వ ప్రాధాన్యత స్పష్టంగా ఉందని నేను భారత ప్రజలకు భరోసా ఇవ్వాలనుకుంటున్నాను – ‘జాతీయ సంక్షేమం’ మరియు ఏమి జరిగినా దాన్ని సాధించడానికి మేము కృషి చేస్తాము. ”

పెగసాస్ పేరు పెట్టకుండా , షా అన్నారు, “సంఘటనల యొక్క వాస్తవాలు మరియు క్రమం మొత్తం దేశం చూడటానికి. ఈ రోజు పార్లమెంటు రుతుపవనాల సమావేశం ప్రారంభమైంది. ఖచ్చితమైన క్యూ లాగా అనిపించిన దానిలో, నిన్న సాయంత్రం చివరిలో మేము ఒకే ఒక లక్ష్యంతో కొన్ని విభాగాల ద్వారా విస్తరించబడిన ఒక నివేదికను చూశాము – సాధ్యమైనంతవరకు చేయటానికి మరియు ప్రపంచ వేదికపై భారతదేశాన్ని అవమానించడానికి, మన దేశం గురించి అదే పాత కథనాలను వివరించండి మరియు

పార్లమెంటులో కలకలం రేపినందుకు షా సోమవారం కాంగ్రెస్‌పై నినాదాలు చేశారు మరియు ఇళ్లలో “వచ్చే ప్రగతిశీల దేనినైనా పట్టాలు తప్పడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారని” షా ఆరోపించారు.

“కొద్ది రోజుల క్రితం మహిళలు, ఎస్సీ, ఎస్టీ, ఓబిసి సభ్యులకు అధిక ప్రాధాన్యత ఇవ్వడంతో మంత్రుల మండలి విస్తరించబడింది. కానీ దీనిని జీర్ణించుకోలేని శక్తులు ఉన్నాయి. వారు కూడా జాతీయ పురోగతిని దెబ్బతీయాలని కోరుకుంటారు. ఇది ప్రశ్నకు అర్హమైనది – ఈ వ్యక్తులు ఎవరికి నృత్యం చేస్తున్నారు, ఎవరు భారతదేశాన్ని తక్కువ వెలుగులో చూపించాలనుకుంటున్నారు? వారు సమయానికి ఎలాంటి ఆనందం పొందుతారు మరియు మళ్ళీ భారతదేశాన్ని చెడు వెలుగులో చూపిస్తారు? చుక్కాని కాంగ్రెస్ చూడటానికి, ఈ బ్యాండ్‌వాగన్‌పైకి దూకడం .హించనిది కాదు. ప్రజాస్వామ్యాన్ని తొక్కడంలో వారికి మంచి గత అనుభవం ఉంది మరియు వారి స్వంత ఇంటిని క్రమం తప్పకుండా, వారు ఇప్పుడు పార్లమెంటులో వచ్చే ప్రగతిశీల ఏదైనా పట్టాలు తప్పడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు, ”అని ఆయన పేర్కొన్నారు.

అంతకుముందు, ప్రాజెక్ట్ పెగసాస్ నివేదికలకు, సీనియర్ బిజెపి నాయకుడు రవిశంకర్ ప్రసాద్ సోమవారం మాట్లాడుతూ, “ప్రభుత్వాన్ని అనుసంధానించే ఏ ఒక్క ఆధారాలు కూడా లేవు. భారతదేశం లేదా బిజెపి. కథను విచ్ఛిన్నం చేసిన వారు కూడా ఆ డేటాబేస్లో ఉన్న సంఖ్య అది ఉల్లంఘించినట్లు రుజువు కాదని అన్నారు. ”

ఆయన,“ బిజెపి తీవ్రంగా నిరాకరించింది, నిరాధారమైనదిగా ఖండించింది మరియు బిజెపికి వ్యతిరేకంగా కాంగ్రెస్ చేసిన రాజకీయ యాజమాన్య వ్యాఖ్యలను తొలగించడం. 50 ఏళ్లకు పైగా భారతదేశాన్ని పాలించిన పార్టీకి ఇది కొత్త తక్కువ. ”

డిజిటల్ న్యూస్ ప్లాట్‌ఫాం ప్రచురించిన ప్రాజెక్ట్ పెగసాస్ గురించి నివేదికలు వచ్చిన సమయంలో ఈ వ్యాఖ్యలు వచ్చాయి. 2019 లో అప్పటి సిజెఐ రంజన్ గొగోయ్ లైంగిక వేధింపుల ఆరోపణలు చేసిన సుప్రీంకోర్టు సిబ్బంది కుటుంబం, వారి ఫోన్లు ఉల్లంఘించిన లేదా ఉన్నవారిలో ఉన్నారు ఇజ్రాయెల్ కంపెనీ ఎన్ఎస్ఓ గ్రూప్ యొక్క పెగసాస్ స్పైవేర్ సంభావ్య లక్ష్యాలుగా జాబితా చేయబడింది.

ప్రాజెక్ట్ పెగసాస్ నివేదికలను తోసిపుచ్చాలని కోరుతూ, ఐటి మంత్రి అశ్విని వైష్ణవ్ సోమవారం పార్లమెంటులో మాట్లాడుతూ ప్రజాస్వామ్యాన్ని మరియు దాని బాగా స్థిరపడిన సంస్థలను కించపరిచే ప్రయత్నం .

కాంగ్రెస్ సీనియర్ నాయకులు, ఉల్లంఘించిన డేటాబేస్లో భాగమైన రాహుల్ గాంధీతో సహా, ప్రాజెక్ట్ పెగసాస్ నివేదికలపై సోమవారం ప్రభుత్వంపై తీవ్ర దాడులు ప్రారంభించింది.

“అతను ఏమి చదువుతున్నాడో మాకు తెలుసు – మీలోని ప్రతిదీ ఫోన్, ”రెండు రోజుల క్రితం తన సొంత పోస్ట్‌కి ట్వీట్-ప్రత్యుత్తరంగా గాంధీ రాశారు, దీనిలో“ ఈ రోజుల్లో మీరు ఏమి చదువుతున్నారో నేను ఆశ్చర్యపోతున్నాను ”అని ప్రజలను అడిగారు.

కాంగ్రెస్ నాయకుడు శశి థరూర్ స్వతంత్ర న్యాయ లేదా పార్లమెంటరీ కమిటీ దర్యాప్తును డిమాండ్ చేశారు. ప్రభుత్వం ఎటువంటి స్నూపింగ్ చేయలేదని చెప్పినందున, దీనిని విచారించాలని ఆయన అన్నారు. “పూర్తి స్వతంత్ర న్యాయ విచారణ లేదా ఉమ్మడి పార్లమెంటరీ కమిటీ ఉండాలని నేను భావిస్తున్నాను. మేము దీనిని కార్పెట్ కింద బ్రష్ చేయలేము, ”అని ఆయన అన్నారు.

ఇజ్రాయెల్ కంపెనీ ఎన్ఎస్ఓ గ్రూప్ యొక్క పెగసాస్ స్పైవేర్ భారతదేశంలో 300 కి పైగా మొబైల్ ఫోన్ నంబర్లను లక్ష్యంగా చేసుకున్నట్లు ప్రపంచ సహకార పరిశోధనా ప్రాజెక్ట్ వెల్లడించింది. నరేంద్ర మోడీ ప్రభుత్వంలో మంత్రులు, ముగ్గురు ప్రతిపక్ష నాయకులు, ఒక రాజ్యాంగ అధికారం, పలువురు జర్నలిస్టులు మరియు వ్యాపార వ్యక్తులు.

50,000 టెలిఫోన్ నంబర్ల యొక్క ప్రపంచ డేటాబేస్ లీక్ అయినట్లు వైర్ ఆదివారం నివేదించింది ఫ్రెంచ్ లాభాపేక్షలేని ఫర్బిడెన్ స్టోరీస్ మరియు అమ్నెస్టీ ఇంటర్నేషనల్, ఆపై 16 మీడియా భాగస్వాములతో పంచుకున్నారు: ది గార్డియన్, వాషింగ్టన్ పోస్ట్, లే మోండే, సుద్దూట్చే జైటంగ్ మరియు 11 ఇతర అరబ్ మరియు యూరోపియన్ సంస్థలు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments