Sunday, July 25, 2021
HomeGeneralకోవిడ్ -19 యాంటీబాడీస్ సంక్రమణ తర్వాత కనీసం తొమ్మిది నెలల చివరిలో, అధ్యయనం కనుగొంటుంది

కోవిడ్ -19 యాంటీబాడీస్ సంక్రమణ తర్వాత కనీసం తొమ్మిది నెలల చివరిలో, అధ్యయనం కనుగొంటుంది

SARS-CoV-2 సంక్రమణ తర్వాత తొమ్మిది నెలల తర్వాత యాంటీబాడీ స్థాయిలు ఎక్కువగా ఉంటాయి, ఇది కోవిడ్ -19 కి కారణమయ్యే వైరస్, లక్షణం లేదా లక్షణం లేనిది, సోమవారం ప్రచురించిన ఒక అధ్యయనం ప్రకారం, మొత్తం ఇటాలియన్ పట్టణం నుండి డేటాను విశ్లేషించింది. ఇటలీలోని పాడువా విశ్వవిద్యాలయం మరియు యుకెలోని ఇంపీరియల్ కాలేజ్ లండన్ పరిశోధకులు గత ఏడాది ఫిబ్రవరి మరియు మార్చి నెలల్లో ఇటలీలోని వో ‘లో నివసిస్తున్న 3,000 మంది నివాసితులలో 85 శాతానికి పైగా పరీక్షించారు, కోవిడ్కు కారణమయ్యే SARS-CoV-2 వైరస్ సంక్రమణకు. -19.

అప్పుడు వారు వైరస్కు వ్యతిరేకంగా ప్రతిరోధకాల కోసం 2020 మే మరియు నవంబర్లలో వాటిని మళ్లీ పరీక్షించారు. నేచర్ కమ్యూనికేషన్స్ జర్నల్‌లో ప్రచురించిన ఈ అధ్యయనంలో ఫిబ్రవరి మరియు మార్చి నెలల్లో 98.8 శాతం మంది సోకినవారు నవంబర్‌లో గుర్తించదగిన ప్రతిరోధకాలను చూపించారని కనుగొన్నారు.

ఫలితాలు కూడా లేవని తెలుపుతున్నాయి కోవిడ్ -19 యొక్క లక్షణాలను అనుభవించిన వ్యక్తులకు మరియు లక్షణం లేనివారికి మధ్య వ్యత్యాసం. “రోగలక్షణ మరియు లక్షణరహిత అంటువ్యాధుల మధ్య యాంటీబాడీ స్థాయిలు గణనీయంగా భిన్నంగా ఉన్నాయనడానికి మాకు ఎటువంటి ఆధారాలు కనుగొనబడలేదు, రోగనిరోధక ప్రతిస్పందన యొక్క బలం లక్షణాలు మరియు సంక్రమణ యొక్క తీవ్రతపై ఆధారపడి ఉండదని సూచిస్తుంది” అని ఇంపీరియల్ కాలేజీకి చెందిన అధ్యయన ప్రధాన రచయిత ఇలారియా డోరిగాట్టి చెప్పారు.

“అయితే, ఉపయోగించిన పరీక్షను బట్టి యాంటీబాడీ స్థాయిలు, కొన్నిసార్లు గుర్తించదగినవిగా మారుతాయని మా అధ్యయనం చూపిస్తుంది. , “డోరిగట్టి చెప్పారు. యాంటీబాడీ స్థాయిలు మూడు ‘అస్సేస్’ ఉపయోగించి ట్రాక్ చేయబడ్డాయి – వైరస్ యొక్క వివిధ భాగాలకు ప్రతిస్పందించే వివిధ రకాల యాంటీబాడీలను గుర్తించే పరీక్షలు.

ఫలితాలు చూపించాయి అన్ని యాంటీబాడీ రకాలు మే మరియు నవంబర్ మధ్య కొంత క్షీణతను చూపించినప్పటికీ, పరీక్షను బట్టి క్షయం రేటు భిన్నంగా ఉంటుంది. కొంతమంది వ్యక్తులలో యాంటీబాడీ స్థాయిలు పెరుగుతున్నట్లు కూడా ఈ బృందం కనుగొంది, వైరస్ తో తిరిగి ఇన్ఫెక్షన్లు సంభావ్యతను సూచిస్తూ, దీనికి ost పునిచ్చింది రోగనిరోధక వ్యవస్థ.

పోల్చినప్పుడు జాగ్రత్త అవసరమని పరిశోధనలు సూచిస్తున్నాయి ప్రపంచంలోని వివిధ ప్రాంతాలలో వేర్వేరు పరీక్షలతో మరియు వేర్వేరు సమయాల్లో పొందిన జనాభాలో సంక్రమణ స్థాయిల అంచనా. “వో పరీక్షలో 3.5 శాతం మంది వైరస్ బారిన పడ్డారని మే పరీక్షలో తేలింది, ఈ విషయాలన్నింటికీ పెద్ద మొత్తంలో అసిప్టోమాటిక్ ఇన్ఫెక్షన్లు ఇచ్చినందున వాటి బహిర్గతం గురించి తెలియకపోయినా, విశ్వవిద్యాలయం నుండి ప్రొఫెసర్ ఎన్రికో లావెజో చెప్పారు. పాడువా.

“అయితే, ఫాలో- వ్యాప్తి చెందిన సుమారు తొమ్మిది నెలల తర్వాత, ప్రతిరోధకాలు తక్కువ సమృద్ధిగా ఉన్నాయని మేము కనుగొన్నాము, కాబట్టి ఎక్కువ కాలం పాటు యాంటీబాడీ నిలకడను పర్యవేక్షించడం కొనసాగించాల్సిన అవసరం ఉంది “అని లావెజ్జో చెప్పారు. గృహ సభ్యుల సంక్రమణ స్థితిని కూడా రీసెర్చర్లు విశ్లేషించారు. సోకిన సభ్యుడు ఇంటిలో సంక్రమణకు ఎంత అవకాశం ఉందో అంచనా వేయండి.

నలుగురిలో ఒకరు సంభావ్యత ఉందని వారు కనుగొన్నారు SARS-CoV-2 బారిన పడిన వ్యక్తి కుటుంబ సభ్యునికి సంక్రమణను పంపుతాడు మరియు చాలావరకు ప్రసారం (79 శాతం) 20 శాతం ఇన్ఫెక్షన్ల వల్ల సంభవిస్తుంది. ఈ అన్వేషణలో ఎక్కువ శాతం ఇన్ఫెక్షన్ ctions తదుపరి అంటువ్యాధులను సృష్టించవు మరియు మైనారిటీ అంటువ్యాధులు పెద్ద సంఖ్యలో అంటువ్యాధులకు కారణమవుతాయి, పరిశోధకులు చెప్పారు.

ఒకరు ఎలా సోకినారనే దానిపై పెద్ద తేడాలు వ్యక్తి జనాభాలో ఇతరులకు సోకవచ్చు, అంటువ్యాధి నియంత్రణకు ప్రవర్తనా కారకాలు ముఖ్యమని వారు చెప్పారు. శారీరక దూరం, అలాగే పరిచయాల సంఖ్యను పరిమితం చేయడం మరియు ముసుగు ధరించడం, అధ్యయనం ప్రకారం, అధిక టీకాలు వేసిన జనాభాలో కూడా, వ్యాధి వ్యాప్తి చెందే ప్రమాదాన్ని తగ్గించడానికి ముఖ్యమైనవి.

డేటాసెట్, ఇందులో రెండు మాస్ పిసిఆర్ ఫలితాలను కలిగి ఉంటుంది ఫిబ్రవరి మరియు మార్చిలో నిర్వహించిన పరీక్షా ప్రచారాలు మరియు యాంటీబాడీ సర్వే కూడా వివిధ నియంత్రణ చర్యల ప్రభావాన్ని బాధించటానికి అనుమతించాయి. కేస్ ఐసోలేషన్ మరియు షార్ట్ లాక్‌డౌన్లు లేనప్పుడు, అంటువ్యాధిని అణచివేయడానికి మాన్యువల్ కాంటాక్ట్ ట్రేసింగ్ మాత్రమే సరిపోదని అధ్యయనం చూపించింది.

అన్నీ చదవండి తాజా వార్తలు , బ్రేకింగ్ న్యూస్ మరియు కరోనావైరస్ వార్తలు ఇక్కడ

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments