Sunday, July 25, 2021
HomeGeneralవ్యాక్సిన్ అసమానత: మోతాదులను సురక్షితంగా ఉంచడానికి కట్‌త్రోట్ రేసు లోపల

వ్యాక్సిన్ అసమానత: మోతాదులను సురక్షితంగా ఉంచడానికి కట్‌త్రోట్ రేసు లోపల

ప్రపంచం అన్యాయమని ఎవరూ వివాదం చేయరు. కానీ ప్రపంచ ధనికులు మరియు పేదల మధ్య టీకా అంతరాన్ని ఎవరూ expected హించలేదు, ఇది చెడ్డది, ఇది చాలా మహమ్మారి.

అసమానత ప్రతిచోటా ఉంది: యునైటెడ్ స్టేట్స్ లో టీకాలు వేడుకుంటున్నారు, అయితే హైతీ, ఒక చిన్న విమానం ప్రయాణించి, జూలై మొదటి డెలివరీని అందుకుంది. 15 మిలియన్ల వాగ్దానాల తరువాత _ 11 మిలియన్లకు పైగా జనాభాకు 500,000 మోతాదు. కెనడా ప్రతి నివాసికి 10 కంటే ఎక్కువ మోతాదులను సేకరించింది; సియెర్రా లియోన్ యొక్క టీకా రేటు జూన్ 20 న 1% పడిపోయింది.

ఇది కరువు లాంటిది, ఇందులో “ ధనవంతుడు అబ్బాయిలు బేకర్‌ను పట్టుకుంటారు, ” ఆఫ్రికన్ యూనియన్ యొక్క రాయబారి టీకా కోసం స్ట్రైవ్ మాసివా అన్నారు. సముపార్జన.

వాస్తవానికి, కరోనావైరస్కు వ్యతిరేకంగా వ్యాక్సిన్లను బ్యాంక్రోలింగ్ మరియు పంపిణీ చేయడంలో లోతుగా పాల్గొన్న యూరోపియన్ మరియు అమెరికన్ అధికారులు అసోసియేటెడ్ ప్రెస్కు చెప్పారు, ప్రపంచవ్యాప్తంగా పరిస్థితిని ఎలా నిర్వహించాలో ఆలోచించలేదు. బదులుగా, వారు తమ సొంత గృహ వినియోగం కోసం జోస్ట్ చేశారు.

కానీ టీకాలు కలిగి ఉండటానికి మరియు కలిగి ఉండటానికి మరియు కలిగి ఉండటానికి ఇంకా నిర్దిష్ట కారణాలు ఉన్నాయి.

COVID-19 అనుకోకుండా సంపన్న దేశాలను మొదట నాశనం చేసింది _ మరియు వాటిలో కొన్ని టీకాలు తయారుచేసే కొన్ని ప్రదేశాలలో ఉన్నాయి. ఎగుమతి పరిమితులు మోతాదులను వారి సరిహద్దుల్లో ఉంచాయి.

పేద దేశాలకు వ్యాక్సిన్లను అందించడానికి ప్రపంచ కొనుగోలు ప్రణాళిక ఉంది, కానీ అది చాలా లోపభూయిష్టంగా ఉంది మరియు కొనుగోలు చేయడానికి కట్‌త్రోట్ పోటీలో పోటీపడలేకపోయింది. మేధో సంపత్తి హక్కులు ప్రాధాన్యత కోసం ప్రపంచ ప్రజారోగ్యంతో పోటీపడ్డాయి. ధనిక దేశాలు చిన్న మరియు యువకులకు టీకాలు విస్తరించాయి, ఆరోగ్య అధికారులు తమ మోతాదులను విరాళంగా ఇవ్వమని పదేపదే చేసిన విజ్ఞప్తులను విస్మరించారు మరియు బూస్టర్ షాట్లను చర్చించారు – పేద దేశాలు టీకాలు వేయలేకపోయినప్పటికీ.

అసమానత కొన్ని విధాలుగా అనివార్యం; సంపన్న దేశాలు పన్ను చెల్లింపుదారుల డబ్బు పెట్టుబడిపై రాబడిని ఆశించాయి. కానీ అసమానత యొక్క స్థాయి, ఉపయోగించని వ్యాక్సిన్ల నిల్వ, ప్రపంచ సమస్యను పరిష్కరించడానికి ఆచరణీయమైన ప్రపంచ ప్రణాళిక లేకపోవడం ఆరోగ్య అధికారులను దిగ్భ్రాంతికి గురిచేసింది, అయినప్పటికీ ఇది మొదటిసారి కాదు.

“ ఇది ఉద్దేశపూర్వకంగా అన్యాయం యొక్క ప్రపంచ నిర్మాణం, ” అని మాసివా మిల్కిన్ ఇన్స్టిట్యూట్ సమావేశంలో అన్నారు.

“ మాకు టీకాలకు విరాళాలుగా లేదా మాకు కొనుగోలు చేయడానికి అందుబాటులో లేదు. నేను ఆశ్చర్యపోతున్నానా? లేదు, ఎందుకంటే ఇక్కడే మేము HIV మహమ్మారితో ఉన్నాము. పాశ్చాత్య దేశాలలో చికిత్సా విధానాలు అందుబాటులో ఉన్న ఎనిమిది సంవత్సరాల తరువాత, మేము వాటిని స్వీకరించలేదు మరియు మేము 10 మిలియన్ల మందిని కోల్పోయాము. ”

“ ఇది సాధారణ గణితం, ” అని ఆయన అన్నారు. “ మాకు ప్రాప్యత లేదు. మాకు టీకా అద్భుతం లేదు. ”

(అన్ని వ్యాపార వార్తలు , బ్రేకింగ్ న్యూస్ ఈవెంట్‌లు మరియు తాజా వార్తలు నవీకరణలు ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ .)

డౌన్‌లోడ్ ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ నుండి డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందండి.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments