Sunday, July 25, 2021
HomeGeneralఅస్సాంలో అక్రమ డ్రగ్స్ వ్యాపారం ఏటా రూ .5 వేల సిఆర్ విలువ: సిఎం శర్మ

అస్సాంలో అక్రమ డ్రగ్స్ వ్యాపారం ఏటా రూ .5 వేల సిఆర్ విలువ: సిఎం శర్మ

. సంస్కరించబడిన మాదకద్రవ్యాల బానిసల యొక్క సరైన పునరావాసం యొక్క అవసరాన్ని కూడా నొక్కిచెప్పారు మరియు ఈ విషయంలో ఆరోగ్య మరియు సాంఘిక సంక్షేమ శాఖలు కలిసి పనిచేయాలని ఆదేశించారు.

“మే 10 నుండి జూలై 15 మధ్య 163 కోట్ల రూపాయల విలువైన డ్రగ్స్ స్వాధీనం చేసుకున్నారు. ఈ సంవత్సరం. అంటే, ప్రతి నెలా రాష్ట్రం ద్వారా రవాణా చేయబడుతున్న మందులలో 20 శాతం, అస్సాంలో అక్రమ మాదకద్రవ్యాల వ్యాపారం సంవత్సరానికి కనీసం 5,000 కోట్ల రూపాయలు అవుతుంది “అని ఆయన అన్నారు. నాగాన్ జిల్లాలోని బర్హంపూర్ వద్ద స్వాధీనం చేసుకున్న మందులను పారవేసే కార్యక్రమం.

మొత్తం డబ్బు అస్సాం వెలుపల వెళుతుంది, ఎటువంటి పన్ను చెల్లించకుండా లేదా రాష్ట్ర ఖజానాకు వెళ్ళకుండా, శర్మ మాట్లాడుతూ, ఆ డబ్బు మాదకద్రవ్యాల సేకరణకు బానిసలు ఉపయోగించడం కుటుంబాల శ్రేయస్సు ఖర్చుతో వస్తుంది.

“ఎప్పుడు ఒక కుటుంబంలో ఒక సభ్యుడు కూడా బానిస అవుతాడు, కుటుంబం మొత్తం పాడైపోతుంది. బానిసలు తమ సొంత ఇళ్ల నుంచి దొంగిలించారు లేదా సభ్యుల నుండి డబ్బును బెదిరిస్తారు. చివరికి, చాలామంది నేరాలు మరియు సామాజిక వ్యతిరేక కార్యకలాపాలకు కూడా సహాయం చేస్తారు, “అని ఆయన అన్నారు.

మాదకద్రవ్యాలకు వ్యతిరేకంగా పోరాటం మూడు వైపులదని- మొదట సరఫరా గొలుసును తనిఖీ చేయడానికి, తరువాత పంపిణీ నెట్‌వర్క్‌ను అరికట్టడానికి మరియు మూడవది దాని దుర్వినియోగానికి గురైనవారికి పునరావాసం కల్పించడం.

అస్సాం ప్రభుత్వం మాదకద్రవ్యాలకు వ్యతిరేకంగా సున్నా సహనం విధానాన్ని అవలంబించింది & @ అస్సాంపొలిస్ బెదిరింపులకు వ్యతిరేకంగా చర్యలను దూకుడుగా పెంచమని కోరింది.

# మాదకద్రవ్యాలకు వ్యతిరేకంగా రాష్ట్ర పోలీసులు చేస్తున్న నిరంతర ప్రచారాన్ని నేను అభినందిస్తున్నాను. మేము వ్యతిరేకంగా కలిసి పనిచేయడం కొనసాగిస్తాము శాపంగా. 2/3 pic.twitter.com/mDKDusgbcp

– హిమంత బిస్వా శర్మ (im హిమాంతబిస్వా) జూలై 18, 2021

గత 2 రోజులలో రూ .163.58 కోట్ల విలువైన స్వాధీనం చేసుకున్న మందులను నాశనం చేయడం యొక్క వాల్యూమ్లను మాట్లాడుతుంది మాదకద్రవ్యాల వ్యాపారంలో పాల్గొన్న డబ్బు. ఇందులో జిఎస్‌టి ఎగవేత ఉంటుంది మరియు ఆర్థిక వ్యవస్థకు తీవ్రమైన డెంట్. మేము ‘ నార్త్ ఈస్ట్ ఇండియా నుండి డ్రగ్స్ బెదిరింపును తొలగించడానికి మణిపూర్ & మిజోరాంతో సమన్వయంతో పనిచేస్తున్నాము 3/3 pic.twitter.com/vX9mntdfAV

– హిమంత బిస్వా శర్మ (@ హిమంతబిస్వా) జూలై 18, 2021

డ్రగ్స్ పెడ్లర్లను అరెస్టు చేయడానికి బదులుగా కాల్చి చంపాలని ప్రజలు కోరుకుంటున్నారని ఎత్తిచూపిన శర్మ, పోలీసులు నేరస్థులపై కఠినంగా వ్యవహరించాలి , వారు నిర్దేశించిన నియమాలను పాటించడం ద్వారా అలా చేయాలి.

“నేను తీవ్రమైన చర్యలకు (మాదకద్రవ్యాల పెడ్లర్లకు వ్యతిరేకంగా) అనుమతి ఇచ్చాను (పోలీసులకు), కానీ చట్టం ప్రకారం,” అన్నారాయన.

హోజాయ్ జిల్లాలో జరిగిన మరో కార్యక్రమంలో ఇదే తరహాలో మాట్లాడిన శర్మ, “మేము మాదకద్రవ్యాలకు వ్యతిరేకంగా జీరో-టాలరెన్స్ విధానాన్ని అవలంబించాము. ఈ బెదిరింపును నివారించడానికి ఒక సంవత్సరం వరకు నివారణ నిర్బంధాలకు సహా అన్ని చట్టపరమైన మార్గాలను ఉపయోగించమని నేను పోలీసులను కోరాను. “

స్వాధీనం చేసుకున్న మందులను తగలబెట్టడం, తగిన అనుమతితో కోర్టు, ఎప్పటికప్పుడు చేపట్టబడుతుంది.

రూ .36 కోట్ల విలువైన స్వాధీనం చేసుకున్న మందులను కాల్చడం మిన్స్ ఉనికి @ పిజుష్_హజారికా , @ keshab_mahanta ; MLA లు @ JituGoswamiBJP , @ రూపక్సర్మహ్బ్జెపి , శశి కాంత దాస్; @ DGPAssamPolice & లక్షల మంది ప్రజలు సృష్టించడానికి మా నిబద్ధతకు నిదర్శనం surakshit & sundar Assam. 4/5 pic.twitter.com/IBjLNocIe2

– హిమంత బిస్వా శర్మ (im హిమంతబిస్వా) జూలై 18, 2021

కొనసాగినట్లు నేను గుర్తించాను @ assampolice & As యొక్క ప్రజలు నాగాన్లో స్వాధీనం చేసుకున్న మందులను నాశనం చేయడంలో సామ్. ప్రజల ఆకస్మిక మద్దతు అస్సాంను డ్రగ్స్ కార్టెల్ బారి నుండి విముక్తి చేయాలనే మా నిబద్ధతను మరింత బలపరుస్తుంది మరియు మా యువత భద్రత. 5/5 @ నాగన్‌పోలిస్ pic.twitter.com/Nzb1HAQuvJ

— హిమంత బిస్వా శర్మ (@ himantabiswa) జూలై 18, 2021

శర్మ చీఫ్ బాధ్యతలు స్వీకరించినప్పటి నుండి 1,493 మంది డ్రగ్ పెడ్లర్లను అరెస్టు చేశారు, వారిపై 874 కేసులు నమోదు చేయబడ్డాయి మరియు 163 కోట్ల రూపాయల విలువైన అక్రమ మందులు రాష్ట్రంలో స్వాధీనం చేసుకున్నారు. మే 10 న మంత్రి. , ముఖ్యమంత్రి చెప్పారు. , మరియు స్వాధీనం చేసుకున్న 35,522 పట్టికలు హోజైలో ధ్వంసమయ్యాయి.

అక్రమ మందులు మరియు సైకోట్రోపిక్ పదార్థాలను బహిరంగంగా తగలబెట్టిన రెండవ మరియు చివరి రోజు ఇది శనివారం గోలాఘాట్ మరియు దిఫులో జరిగిన ఇమిలార్ కార్యక్రమాలు.

అక్రమ మాదకద్రవ్యాలకు వ్యతిరేకంగా సున్నా సహనం యొక్క సందేశాన్ని ఇవ్వడానికి ముఖ్యమంత్రి స్వయంగా శనివారం నుండి నాలుగు కార్యక్రమాలలో పాల్గొన్నారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments