Sunday, July 25, 2021
HomeGeneralభారత ఫోటో జర్నలిస్ట్ డానిష్ సిద్దిఖీ మరణానికి అమెరికా సంతాపం తెలిపింది

భారత ఫోటో జర్నలిస్ట్ డానిష్ సిద్దిఖీ మరణానికి అమెరికా సంతాపం తెలిపింది

Tribute to Photojournalist Danish Siddiqui ఫోటో జర్నలిస్ట్ డానిష్ సిద్దిఖీ మరణం మనకు గుర్తు చేస్తుంది వార్తలను పంచుకోవడానికి జర్నలిస్టులు తీసుకునే రిస్క్. తమ పని చేస్తున్నప్పుడు ఏ రిపోర్టర్‌ను చంపకూడదు అని యుఎస్ సెనేటర్ చెప్పారు. (పిటిఐ ఫోటో)

చంపబడిన భారత జర్నలిస్ట్ డానిష్ సిద్దిఖీ మరణానికి బిడెన్ పరిపాలన మరియు యుఎస్ చట్టసభ సభ్యులు సంతాపం తెలిపారు. ఆఫ్ఘనిస్తాన్లో ఆఫ్ఘన్ దళాలు మరియు తాలిబాన్ ఉగ్రవాదుల మధ్య పోరాటాన్ని కవర్ చేస్తున్నప్పుడు. 2018 లో పులిట్జర్ బహుమతి పొందిన సిద్దిఖీ రాయిటర్స్ వార్తా సంస్థలో పనిచేసి పాకిస్తాన్ సరిహద్దుకు సమీపంలో ఉన్న స్పిన్ బోల్డాక్ పట్టణంలో శుక్రవారం హత్యకు గురయ్యాడు. అతను మరణించే సమయంలో ఆఫ్ఘన్ ప్రత్యేక దళాలతో పొందుపరచబడ్డాడు. “ఆఫ్ఘనిస్తాన్లో పోరాటాన్ని కవర్ చేస్తున్నప్పుడు రాయిటర్స్ ఫోటో జర్నలిస్ట్ డానిష్ సిద్దిఖీ చంపబడ్డారని విన్నందుకు మాకు చాలా బాధగా ఉంది” అని యుఎస్ స్టేట్ డిపార్ట్మెంట్ ప్రిన్సిపల్ డిప్యూటీ ప్రతినిధి జలీనా పోర్టర్ విలేకరులతో అన్నారు. ఒక కళాకారుడు రాయిటర్స్ ఫోటో జర్నలిస్ట్‌కు నివాళి అర్పించారు ముంబై శుక్రవారం. (ఎక్స్‌ప్రెస్ ఫోటో: గణేష్ షిర్సేకర్) “సిద్దిఖీ ప్రపంచంలోని అత్యంత అత్యవసర మరియు సవాలుతో కూడిన వార్తా కథనాలలో మరియు అతని భావోద్వేగ సంపదను మరియు ముఖ్యాంశాల వెనుక ఉన్న మానవ ముఖాన్ని తెలియజేసే అద్భుతమైన చిత్రాలను సృష్టించినందుకు జరుపుకుంటారు. రోహింగ్యా శరణార్థుల సంక్షోభంపై అతని అద్భుతమైన రిపోర్టింగ్ అతనికి 2018 లో పులిట్జర్ బహుమతిని సంపాదించింది, ”అని ఆమె అన్నారు. “సిద్దిఖీ మరణం రాయిటర్స్ మరియు అతని మీడియా సహచరులకు మాత్రమే కాదు, ప్రపంచం మొత్తానికి కూడా చాలా నష్టమే. ఆఫ్ఘనిస్తాన్లో చాలా మంది జర్నలిస్టులు చంపబడ్డారు. హింసను అంతం చేయాలని మేము పిలుపునిస్తూనే ఉన్నాము. ఆఫ్ఘనిస్తాన్లో న్యాయమైన మరియు మన్నికైన శాంతి పరిష్కారం మాత్రమే మార్గం, ”పోర్టర్ చెప్పారు. భారత జర్నలిస్ట్ హత్యకు సెనేట్ విదేశీ సంబంధాల కమిటీ ర్యాంకింగ్ సభ్యుడు సెనేటర్ జిమ్ రిష్ సంతాపం తెలిపారు. “తాలిబాన్లను కవర్ చేస్తున్నప్పుడు ఆఫ్ఘనిస్తాన్లో రాయిటర్స్ జర్నలిస్ట్ డానిష్ సిద్దిఖీ యొక్క విషాద మరణం, వార్తలను పంచుకోవడానికి జర్నలిస్టులు తీసుకునే రిస్క్ గురించి గుర్తుచేస్తుంది. వారి పని చేస్తున్నప్పుడు ఏ రిపోర్టర్‌ను చంపకూడదు, ”అని ఆయన అన్నారు. “రాయిటర్స్ ఫోటో జర్నలిస్ట్ డానిష్ సిద్దిఖీ మరణం ఈ రోజు ఒక విషాదకరమైన నోటీసు, యుఎస్ మరియు దాని భాగస్వాములు బలగాలను ఉపసంహరించుకున్నప్పటికీ, జర్నలిస్టులు ఆఫ్ఘనిస్తాన్లో పని చేస్తూనే ఉంటారు, వారి ప్రాణాలకు చాలా ప్రమాదం ఉన్నదానిని డాక్యుమెంట్ చేస్తారు” అని సిపిజె యొక్క ఆసియా స్టీవెన్ బట్లర్ అన్నారు ప్రోగ్రామ్ కోఆర్డినేటర్, వాషింగ్టన్, DC లో. “ఈ వివాదంలో డజన్ల కొద్దీ జర్నలిస్టులు చంపబడ్డారు, తక్కువ లేదా జవాబుదారీతనం లేకుండా, జర్నలిస్టులను రక్షించే బాధ్యత పోరాటదారులు తీసుకోవాలి” అని ఆయన అన్నారు.
📣 ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. మా ఛానెల్‌లో చేరడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి (@indianexpress) మరియు తాజా ముఖ్యాంశాలతో నవీకరించండి

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments