HomeGeneralనేషన్-వైడ్ కోసం ఎన్‌పిడబ్ల్యు బిపిఆర్ & డితో అవగాహన ఒప్పందం కుదుర్చుకుంది

నేషన్-వైడ్ కోసం ఎన్‌పిడబ్ల్యు బిపిఆర్ & డితో అవగాహన ఒప్పందం కుదుర్చుకుంది

మహిళా మరియు శిశు అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ

ఎన్‌సిడబ్ల్యు నేషన్-వైడ్
(బిపిఆర్ & డి) తో అవగాహన ఒప్పందం కుదుర్చుకుంది.
పోలీసు సిబ్బంది కోసం లింగ సున్నితత్వ శిక్షణ కార్యక్రమం

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 16 జూలై 2021 5:08 PM పిఐబి Delhi ిల్లీ

జాతీయ మహిళా కమిషన్ (ఎన్‌సిడబ్ల్యు) దేశవ్యాప్తంగా పోలీసు సిబ్బంది లింగ సున్నితత్వం కోసం బ్యూరో ఆఫ్ పోలీస్ రీసెర్చ్ అండ్ డెవలప్‌మెంట్ (బిపిఆర్ & డి) తో అవగాహన ఒప్పందం కుదుర్చుకుంది. ఈ కార్యక్రమాన్ని ఎన్‌సిడబ్ల్యు చైర్‌పర్సన్ ఎంఎస్ రేఖ శర్మ, డైరెక్టర్ జనరల్, బిపిఆర్ & డి శ్రీ విఎస్కె కౌముడి, ఎడిజి శ్రీ నీరజ్ సిన్హా, డిఐజి శిక్షణ వందన్ సక్సేనా బిపిఆర్ & డి ప్రధాన కార్యాలయం, Mah ిల్లీలోని బిపిఆర్ & డి ప్రధాన కార్యాలయంలో ప్రారంభించారు. కమిషన్ సభ్యులు మరియు అధికారుల సమక్షంలో రెండు సంస్థల మధ్య అవగాహన ఒప్పందం కుదుర్చుకుంది.

మహిళలకు సంబంధించిన చట్టాలు మరియు విధానాలకు సంబంధించి పోలీసు సిబ్బంది లింగ సున్నితత్వాన్ని నిర్ధారించడం మరియు మహిళలపై నేరాలకు పాల్పడేటప్పుడు పోలీసు అధికారులలో వైఖరి మరియు ప్రవర్తనా మార్పులను తీసుకురావడం ఈ కార్యక్రమం యొక్క లక్ష్యం. పోలీసులపై మహిళా ఫిర్యాదుదారులపై నమ్మకాన్ని పెంపొందించే లక్ష్యాన్ని సాధించడానికి కమిషన్ పోలీసు అధికారుల కోసం జెండర్ సెన్సిటైజేషన్ కార్యక్రమాలను క్రమం తప్పకుండా నిర్వహిస్తోంది. ఈ లక్ష్యంతోనే, లింగ సంబంధిత సమస్యలపై అధికారులను సున్నితం చేయడానికి మరియు ప్రత్యేకించి లింగ-ఆధారిత నేరాల కేసులలో పక్షపాతం మరియు పక్షపాతం లేకుండా, వారి విధులను సమర్థవంతంగా నిర్వహించడానికి వారిని ప్రోత్సహించడానికి దేశవ్యాప్తంగా ఒక కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించాలని ఎన్‌సిడబ్ల్యు నిర్ణయించింది.

ఆమెలో అనేక సామాజిక-కోనోమిక్ కారకాల కారణంగా మహిళా బాధితులు తమ మగవారి కంటే భిన్నంగా ఉంచబడ్డారని, అందువల్ల మహిళలపై హింసకు సంబంధించిన అన్ని సందర్భాల్లో పోలీసులు లింగ సున్నితమైన రీతిలో వ్యవహరించాల్సిన అవసరం ఉందని ఎన్‌సిడబ్ల్యు చైర్‌పర్సన్ అన్నారు. “మహిళలపై హింస కేసులను మరింత సమర్థవంతంగా పరిష్కరించడానికి పోలీసు అధికారులలో అవసరమైన నైపుణ్యాలు మరియు వైఖరిని పెంపొందించడానికి, అన్ని రాష్ట్రాల పోలీసు సంస్థలు అన్ని స్థాయిలలోని పోలీసు సిబ్బందిని సున్నితం చేయడానికి శిక్షణా కార్యక్రమాలను నిర్వహించడం సహా తగిన కార్యక్రమాలను చేపట్టడం అత్యవసరం” Ms శర్మ అన్నారు.

ఈ సందర్భంగా డైరెక్టర్ జనరల్, బిపిఆర్ & డి, విఎస్కె కౌముడి మాట్లాడుతూ సంతకం చేశారు NCW మరియు BPR & D ల మధ్య అవగాహన ఒప్పందం మహిళల భద్రత పట్ల పోలీసు సిబ్బందిని సున్నితం చేయడానికి కొత్త దశ సహకారం ప్రారంభమైంది. లింగ సమస్యలపై పోలీసు సిబ్బందిని సున్నితం చేయడమే లక్ష్యంగా ఈ కార్యక్రమం కమిషన్ చేత పూర్తిగా స్పాన్సర్ చేయబడుతుంది మరియు బిపిఆర్ & డి దాని యూనిట్లు మరియు ఇతర వాటాదారులతో సమన్వయంతో ప్రత్యేక మాడ్యూల్‌తో సౌకర్యాలు కల్పిస్తుంది.

మూడు-ఐదు కాలానికి శిక్షణ నిర్వహించబడుతుంది రోజులు, రెసిడెన్షియల్ మోడ్‌లో చిన్న ఇంటెన్సివ్ కోర్సుగా మొత్తం 18-24 గంటల శిక్షణతో. ఇది లింగ సమస్యలు, మహిళలకు సంబంధించిన చట్టాలు, ఉత్తమ పద్ధతుల భాగస్వామ్యంతో పాటు అమలు చేసే ఏజెన్సీల పాత్రపై ప్రత్యేక దృష్టి ఉంటుంది.

మహిళా మరియు పిల్లల అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ ఆధ్వర్యంలో మహిళల ప్రయోజనాలను పరిరక్షించడం మరియు ప్రోత్సహించడం అనే ఆదేశంతో జాతీయ మహిళా కమిషన్ అత్యున్నత జాతీయ స్థాయి సంస్థ, ప్రభుత్వం

BY / TFK

(విడుదల ID: 1736188) సందర్శకుల కౌంటర్: 427

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

అస్సాంలో 15 మంది బంగ్లాదేశ్‌కు చెందిన రోహింగ్యాలను అరెస్టు చేశారు

కాలిఫోర్నియా: పాశ్చాత్య అడవి మంటలు చెలరేగడంతో డిక్సీ మంటలు వ్యాపించాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అస్సాంలో 15 మంది బంగ్లాదేశ్‌కు చెందిన రోహింగ్యాలను అరెస్టు చేశారు

కాలిఫోర్నియా: పాశ్చాత్య అడవి మంటలు చెలరేగడంతో డిక్సీ మంటలు వ్యాపించాయి

Recent Comments