Saturday, July 31, 2021
HomeHealthఒలింపిక్స్: ఎర్ర చెర్రీస్‌తో బౌలింగ్ చేయడం నుండి ఇనుప సుత్తి విసిరే వరకు, షాట్-పుటర్ తాజిందర్‌పాల్...

ఒలింపిక్స్: ఎర్ర చెర్రీస్‌తో బౌలింగ్ చేయడం నుండి ఇనుప సుత్తి విసిరే వరకు, షాట్-పుటర్ తాజిందర్‌పాల్ సింగ్ టూర్ ప్రయాణం

అతను ఆసియాలో ఉత్తమ షాట్ పుటర్, కానీ పంజాబ్ యొక్క మోగా జిల్లాలోని ఖోసా పాండో గ్రామంలో పెరిగిన తాజిందర్‌పాల్ సింగ్ తూర్ ఫాస్ట్ బౌలర్‌గా ఉండాలని కోరుకున్నాడు.

టూర్, ఫాస్ట్ బౌలర్ , గ్రామంలోని అతని వయస్సు పిల్లలకు ‘భీభత్సం’. అతని సందడిగా ఉన్నందున ఎవరూ అతనిని ఎదుర్కోవటానికి ఇష్టపడలేదు. చాలా మంది భారతీయ కుర్రాళ్ళు, అతను (తాజిందర్) మొదట్లో క్రికెట్ పట్ల ఆసక్తి కలిగి ఉన్నాడు. కానీ సర్దార్ జీ ఒక వ్యక్తిగత క్రీడను ప్రయత్నించాలని పట్టుబట్టారు. నేను అప్పటికే షాట్ పుట్‌లో ఉన్నందున, అతను నన్ను క్రీడలో చురుకుగా పాల్గొనడాన్ని చూశాడు. మరియు, షాట్ పుట్ అతనికి ఎలా జరిగిందో, ”తాజిందర్ మామ అయిన గురుదేవ్ సింగ్ ఇండియాటోడేతో చెప్పారు. మోగా నుండి.

ప్రస్తుతానికి కత్తిరించండి, 26, టూర్, భారతదేశం యొక్క ఉత్తమ ఆశలలో ఒకటి ట్రాక్ మరియు ఫీల్డ్ మెడల్. కానీ పోడియంలో పూర్తి కావడానికి, అతను జకార్తాలో జరిగిన 2018 ఆసియా క్రీడలలో బంగారు పతకం సాధించినప్పుడు, అతని కోచ్ మొహిందర్ సింగ్ ధిల్లాన్ నిర్దేశించిన 22 మీటర్ల మార్కును ఉల్లంఘించాల్సి ఉంటుంది.

ఎదురుదెబ్బల రాజు

జకార్తాలో అతని వీరోచితాల తర్వాత కొన్ని రోజుల తరువాత, టూర్ ఎముక క్యాన్సర్‌తో తండ్రిని కోల్పోయాడు. పంచకులాలోని కమాండ్ ఆసుపత్రిలో చేరారు. టాక్సీలో ఉన్నప్పుడు తన తండ్రి మరణించిన వార్తను టూర్ అందుకున్నాడు, తండ్రిని ఆశ్చర్యపరిచేందుకు పంచకుల వైపు వెళ్తున్నాడు. టూర్ తండ్రి తన చేతిలో బంగారాన్ని పట్టుకోలేదు, కాని తన కొడుకు మంచం మీద పడుకున్నప్పుడు తన గదిలో ఒక టీవీ సెట్లో చరిత్ర సృష్టించడాన్ని అతను చూశాడు.

టూర్ ఆ కష్ట దశను అధిగమించి గెలిచాడు దోహాలో జరిగిన 2019 ఆసియా అథ్లెటిక్స్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో బంగారు పతకం. అతను పతకాన్ని తన దివంగత తండ్రికి అంకితం చేశాడు.

2015 లో, అతని తండ్రికి చర్మ క్యాన్సర్ ఉన్నట్లు నిర్ధారణ అయింది. కానీ క్యాన్సర్ ప్రారంభ దశలో ఉన్నందున, శస్త్రచికిత్స సరిపోయింది, మరియు అతని తండ్రి కోలుకున్నారు. కానీ మరుసటి సంవత్సరం, అతని తండ్రికి ఎముక క్యాన్సర్ ఉన్నట్లు నిర్ధారణ అయింది. దురదృష్టవశాత్తు, మొదటిసారిగా కాకుండా, క్యాన్సర్ నాల్గవ దశలో ఉంది.

2020 లో, కోవిడ్ -19 మహమ్మారి కారణంగా క్రీడా ప్రపంచం ఆగిపోయినప్పుడు, పోటీ లేకపోవడం మరియు నీడ సాధన ఎన్ఐఎస్ పాటియాలా తన గదిలో టూర్ ని నిరాశ వైపు నడిపిస్తుంది.

“లాక్డౌన్ సమయంలో, అతను నిరాశకు లోనయ్యాడు. అతను తనను తాను ప్రశ్నించుకోవడం మొదలుపెట్టాడు, ”అని తాజిందర్ కోచ్ మొహిందర్ సింగ్ ధిల్లాన్ గుర్తుచేసుకున్నాడు.

లాక్డౌన్ ఎత్తివేసిన తరువాత, మరియు ఆటగాళ్లను శిక్షణను తిరిగి ప్రారంభించమని అడిగినప్పుడు, టూర్ దురదృష్టం యొక్క మరొక ing పుతో కొట్టబడ్డాడు. అతను ఒక శిక్షణా సమయంలో పడిపోయాడు మరియు 2020 అక్టోబర్‌లో అతని విసిరే మణికట్టు (ఎడమ చేతి) ను విరగ్గొట్టాడు మరియు ఆరు వారాల పాటు ఇనుప బంతిని ఎత్తలేకపోయాడు.

“నేను ఆసుపత్రి నుండి బయలుదేరినప్పుడు మోచేయి ప్రాంతం, ఒలింపిక్స్‌కు అర్హత సాధించే అవకాశాలు అయిపోయాయని నేను అనుకున్నాను, ”అని టూర్ అన్నారు.

రికవరీకి మార్గం మరియు రెండవ వేవ్

“అది కష్టం. శిక్షణ షెడ్యూల్‌ను దెబ్బతీసేందుకు మొదటి లాక్‌డౌన్ సరిపోకపోతే, పగులు నా ఒలింపిక్స్ కలను దాదాపుగా ముగించింది. కోచ్ సాబ్ (మొహిందర్ సింగ్ ధిల్లాన్) మరియు నా ఫిజియో అభిషేక్ పాండేకి నేను కృతజ్ఞతలు తెలుపుతున్నాను, నేను ప్రతిరోజూ జిమ్‌ను తాకినట్లు చూసుకున్నాను, ఆ చీకటి సమయాల్లో వారు నన్ను ప్రేరేపిస్తూ ఉంటారు ”అని టూర్ అన్నారు.

గాయం తరువాత, టూర్ ఇండియన్ గ్రాండ్ ప్రిక్స్ -2 (ఐజిపి) వద్ద 19.49 మీ, 20.09 మీ (ఐజిపి -3), మరియు మార్చిలో జరిగిన ఫెడరేషన్ కప్‌లో 20.58 మీ. రెండవ కోవిడ్ -19 వేవ్ రాకముందే అతను 21.10 మీటర్ల ఒలింపిక్స్ అర్హత మార్కుకు దగ్గరవుతున్నాడు.

“రెండు నెలలు నాకు చాలా ఉపయోగకరంగా ఉన్నాయని నిరూపించబడింది. నేను నా వీడియోలను చూశాను, నేను ఎక్కడ తప్పు చేస్తున్నానో తెలుసుకోవడానికి నా త్రోలను విశ్లేషించాను. నేను నా టెక్నిక్‌పై పనిచేశాను, ఫలితం వచ్చింది. నేను ఒలింపిక్స్‌కు అర్హత సాధించాను, ”అని టూర్ అన్నారు.

పాటియాలాలోని ఐజిపి -4 వద్ద, అతను 21.49 మీటర్ల కొత్త జాతీయ రికార్డ్ త్రోతో ఒలింపిక్ కోటాను దక్కించుకున్నాడు.

ఒలింపిక్స్‌కు ముందు టూర్ శిక్షణ కోసం టర్కీకి వెళ్లాల్సి ఉంది. కోవిడ్ -19 బారిన పడినందున అతని కోచ్ తాజిందర్ ధిల్లాన్ వీసా నిరాకరించడంతో అతను ఈ ప్రణాళికను విరమించుకున్నాడు.

టూర్‌తో జీవితం క్రూరంగా ఉంది. టోక్యోకు వెళ్ళేటప్పుడు, అతను పరిస్థితులతో పడగొట్టాడు. కానీ అతను ఎప్పుడూ బలంగా తిరిగి వచ్చాడు. ఈ ఆకలికి కారణం తన దేశానికి ఒలింపిక్ పతకం సాధిస్తానని తన దివంగత తండ్రికి ఇచ్చిన వాగ్దానం.

“ఇప్పుడు దృష్టి అన్నిటికంటే పతకంపైనే ఉంది,” అని సంతకం చేశాడు ఆఫ్.

మరింత చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments