Sunday, July 25, 2021
HomeBusinessIISc యొక్క మైన్వాక్స్ ఆందోళన యొక్క అన్ని ప్రధాన వైవిధ్యాలకు వ్యతిరేకంగా ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది: అధ్యయనం

IISc యొక్క మైన్వాక్స్ ఆందోళన యొక్క అన్ని ప్రధాన వైవిధ్యాలకు వ్యతిరేకంగా ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది: అధ్యయనం

బెంగళూరులోని ఇండియన్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ సైన్స్ (ఐఐఎస్సి) పరిశోధకులు అభివృద్ధి చేసిన “వెచ్చని” కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ జంతు అధ్యయనాలలో SARS-CoV2 వైరస్ యొక్క ఆందోళన యొక్క అన్ని ప్రధాన వైవిధ్యాలకు ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది.

IISc లోని మాలిక్యులర్ బయోఫిజిక్స్ యూనిట్ ప్రొఫెసర్ రాఘవన్ వరదరాజన్ నేతృత్వంలోని బృందం అభివృద్ధి చేసిన వేడి-తట్టుకునే వ్యాక్సిన్‌ను విశ్లేషించిన ఆస్ట్రేలియా శాస్త్రవేత్తల బృందం, పున omb సంయోగ సబ్యూనిట్ వ్యాక్సిన్ బలమైన రోగనిరోధక ప్రతిస్పందనను ప్రేరేపిస్తుందని కనుగొన్నారు ఎలుకలలో, వైరస్ నుండి రక్షించబడిన చిట్టెలుక మరియు 37 డిగ్రీల సెల్సియస్ (° C) వద్ద ఒక నెల వరకు మరియు 100 ° C వద్ద 90 నిమిషాల వరకు స్థిరంగా ఉంటుంది.

“మా డేటా అన్ని సూత్రీకరణలను చూపిస్తుంది ఆందోళన యొక్క ఆల్ఫా, బీటా, గామా మరియు డెల్టా SARS-CoV-2 వైవిధ్యాల యొక్క స్థిరమైన మరియు సమర్థవంతమైన తటస్థీకరణ సామర్థ్యం కలిగిన ప్రతిరోధకాలపై మైన్వాక్స్ పరీక్షించిన ఫలితం ఉంది ”అని జిలాంగ్ ఆధారిత ఆస్ట్రేలియన్ సెంటర్ ఫర్ డిసీజ్ ప్రిపరేషన్‌నెస్‌లో భారతదేశంలో జన్మించిన శాస్త్రవేత్త ఎస్ఎస్ వాసన్ అన్నారు. కామన్వెల్త్ సైంటిఫిక్ అండ్ ఇండస్ట్రియల్ రీసెర్చ్ ఆర్గనైజేషన్ (CSIRO), ఒక గణాంకంలో

ఈ పరిశోధనలు గురువారం ACS ఇన్ఫెక్షియస్ డిసీజెస్ జర్నల్‌లో నివేదించబడ్డాయి.

చాలా టీకాలకు శీతలీకరణ అవసరం. పోల్చితే, ఆక్స్ఫర్డ్-ఆస్ట్రాజెనెకా వ్యాక్సిన్ 2-8 ° C మధ్య ఉండాలి, ఫైజర్ వ్యాక్సిన్, దీనికి -70 ° C వద్ద ప్రత్యేకమైన కోల్డ్ స్టోరేజ్ అవసరం.

పైకి వస్తున్న టీకా అయినప్పటికీ అభ్యర్థి, మైన్వాక్స్ ఇప్పటికీ అభివృద్ధి ప్రారంభ దశలోనే ఉంది. “క్లినికల్ డెవలప్మెంట్ చేయడానికి మేము ఇంకా డబ్బు కోసం ఎదురు చూస్తున్నాము” అని వరదరాజన్ బిజినెస్‌లైన్‌తో అన్నారు.

టీకాలు వేసిన ఎలుకలను అంచనా వేయడం ద్వారా ఆస్ట్రేలియా శాస్త్రవేత్తలు అధ్యయనానికి సహకరించారు ప్రస్తుతం ప్రపంచవ్యాప్తంగా వ్యాప్తి చెందుతున్న డెల్టా వేరియంట్‌తో సహా కీ కరోనావైరస్ వేరియంట్‌లకు వ్యతిరేకంగా సమర్థత కోసం సెరా (రక్త నమూనాలు). మైన్వాక్స్-టీకాలు వేసిన ఎలుకల సెరా లైవ్ వైరస్ యొక్క అన్ని రకాల్లో బలమైన ప్రతిస్పందనను చూపిస్తుందని వరదరాజన్ మరియు ఇతరులతో పాటు అధ్యయనం యొక్క సహ రచయిత వాసన్ అన్నారు.

CSIRO యొక్క ఆరోగ్య మరియు బయోసెక్యూరిటీ డైరెక్టర్ రాబ్ బహుళ ఖర్చుతో కూడుకున్న COVID-19 వ్యాక్సిన్లు మరియు చికిత్సల యొక్క అత్యవసర డిమాండ్‌ను పరిష్కరించడానికి ప్రపంచ శాస్త్రీయ సహకారం యొక్క అవసరాన్ని మహమ్మారి ప్రదర్శించిందని గ్రెన్‌ఫెల్ చెప్పారు.

“థర్మోస్టేబుల్ లేదా ‘వెచ్చని వ్యాక్సిన్’ చాలా కీలకం రిమోట్ లేదా రిసోర్స్-పరిమిత ప్రదేశాలు చాలా వేడి వాతావరణాలతో, విశ్వసనీయమైన కోల్డ్ స్టోరేజ్ సరఫరా గొలుసులు లేనివి, ఆస్ట్రేలియా యొక్క అవుట్ బ్యాక్ మరియు ఇండో-పసిఫిక్ ప్రాంతంలోని ప్రాంతీయ సంఘాలతో సహా, ”అని గ్రెన్‌ఫెల్ అన్నారు. ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments