HomeEntertainmentటూఫాన్ మూవీ రివ్యూ: ఫర్హాన్ అఖర్ యొక్క చిత్రం అతని శక్తివంతమైన జబ్ ఉన్నప్పటికీ నాకౌట్...

టూఫాన్ మూవీ రివ్యూ: ఫర్హాన్ అఖర్ యొక్క చిత్రం అతని శక్తివంతమైన జబ్ ఉన్నప్పటికీ నాకౌట్ విజయం కాదు!

రేటింగ్:

2.5 / 5

స్టార్ తారాగణం: ఫర్హాన్ అక్తర్, పరేష్ రావల్, మృనాల్ ఠాకూర్, విజయ్ రాజ్, మోహన్ అగాషే

దర్శకుడు: రాకీష్ ఓంప్రకాష్ మెహ్రా

తోడే సే ఖూన్ ur ర్ జునూన్ సే బనయా హై, మెహ్నాత్ కే పసిన్ కి బూండ్ సే బనయా చోటే, జిందగీ కే మక్సాద్ సే దుండ్ కే బనయా హై, షాన్ ur ర్ ఇమాన్ సే బనయా హై. . “

అయితే రాకీష్ ఓంప్రకాష్ మెహ్రా వండిన ఈ తుఫాను మిమ్మల్ని మీ పాదాలకు తట్టివేస్తుందా? దురదృష్టవశాత్తు కాదు. చలన చిత్రం దాని హృదయాన్ని సరైన స్థలంలో కలిగి ఉండగా, దాని మందమైన బీట్లను మాత్రమే వినవచ్చు!

Story

కథ

అజీజ్ అలీ అకా అజ్జు (ఫర్హాన్ అక్తర్) ఒక చిన్న-సమయం డోంగ్రీ కా వాసూలి భాయ్, అతను ‘ఫోడా-ఫోడి’లో నిమగ్నమయ్యాడు ‘తన భాగస్వామి-ఇన్-క్రైమ్ మున్నా (హుస్సేన్ దలాల్) తో. అయినప్పటికీ, రక్షణ, ప్రజలు, గిడ్డంగి మరియు భూమి కోసం దీనిని ‘హిఫాజాట్ కా కామ్’ అని పిలవడానికి ఇష్టపడతారు. అలాంటి ఒక ఘర్షణ అతన్ని స్థానిక ఆసుపత్రిలో చేర్చింది, అక్కడ అతను డాక్టర్ అనన్య ప్రభు (మృణాల్ ఠాకూర్) కు హృదయాన్ని కోల్పోతాడు. తరువాతి అతనిని ఎంపిక చేయమని అడుగుతుంది- గాని అజ్జు భాయ్ లేదా బాక్సర్ అజీజ్ అలీ కావచ్చు.

అనన్య మరియు సమాజం దృష్టిలో తనను తాను గౌరవించుకోవాలని నిశ్చయించుకున్న అజీజ్ తన దుండగుడి జీవితాన్ని విడిచిపెట్టాడు మరియు ‘బాక్సింగ్ కా బచ్చన్’ కావడానికి భయంకరమైన కోచ్ నానా ప్రభు (పరేష్ రావల్) ను సంప్రదిస్తాడు. అజీజ్‌కు తెలియని అనన్య నానా కుమార్తె. బాక్సింగ్ రింగ్ వెలుపల కొన్ని వారాల హఫ్ పఫ్ తరువాత, నానా చివరకు అజీజ్‌ను తన రెక్క కింద తీసుకోవడానికి అంగీకరిస్తాడు. Expected హించినట్లుగా, అజీజ్ అలీ తన ప్రాణాంతకమైన గుద్దులతో త్వరలో ‘టూఫాన్’ అవుతాడు.

కానీ ప్రతి అండర్డాగ్ కథ మాదిరిగానే, ఇది కూడా ఒక సంఘర్షణను కలిగి ఉంటుంది. అవమానకరమైన బాక్సర్‌కు తనను తాను విమోచించుకునే అవకాశం లభిస్తుందా?

Direction

దర్శకత్వం

రాకీష్ ఓంప్రకాష్ మెహ్రాస్ టూఫాన్ తన కలలను సాధించడానికి అన్ని అసమానతలను కొట్టే అండర్డాగ్ యొక్క హత్తుకునే, స్ఫూర్తిదాయకమైన కథ. వారు చెప్పినట్లుగా, ‘చాలా మంది వంటవారు ఉడకబెట్టిన పులుసును పాడు చేస్తారు.’

మెహ్రా తన కథనంలో మతం కారణంగా మతతత్వం, ప్రేమ జిహాద్, హౌసింగ్ బయాస్ వంటి సామాజిక-రాజకీయ ఇతివృత్తాలను అన్వేషించడానికి ప్రయత్నిస్తాడు, కానీ అతని సామాజిక వ్యాఖ్యానానికి శక్తివంతమైన స్వరం లేదు. బదులుగా, ఇది మీ దృష్టిని సినిమా యొక్క ప్రధాన ఇతివృత్తం నుండి మళ్లించడం మాత్రమే ముగుస్తుంది; బాక్సింగ్. కోచ్-ప్రోటీజ్ సమీకరణం మరియు బాక్సింగ్ భాగంపై కొంచెం ఎక్కువ దృష్టి పెడితే టూఫాన్ అన్ని చోట్ల చిందించకుండా నిరోధించేది.

అది సరిపోకపోతే, చిత్రనిర్మాత ఉచ్చులో పడతాడు ఫ్రిడ్జింగ్, నిరాకరించే తండ్రులు మరియు ప్రతీకార విలన్ వంటి క్లిచ్‌లు సినిమాను శ్రావ్యంగా చేస్తాయి. ఇంకా, కొన్ని ప్రదేశాలలో, టూఫాన్ మీకు సల్మాన్ ఖాన్ యొక్క సుల్తాన్ గురించి గుర్తుచేస్తుంది, ఇది ఒక నాస్తికుడి చుట్టూ కూడా తిరుగుతుంది, అతను తన అభిరుచిని వర్తకం చేస్తాడు. రచయితలు అంజుమ్ రాజబాలి మరియు విజయ్ మౌర్య తమ రచనలతో దృ pun మైన పంచ్ ఇవ్వడంలో విఫలమయ్యారు.

Performances

ప్రదర్శనలు

ఫర్హాన్ అక్తర్ బంగారు హృదయంతో ఉన్న రఫ్ఫియన్ అజ్జు వలె సులభమైన మనోజ్ఞతను కలిగి ఉంది. తరువాత, నటుడు తన బాక్సింగ్ గ్లోవ్ వేసుకుని, ప్రత్యర్థులను బరిలోకి దింపినప్పుడు, ‘టూఫాన్, టూఫాన్’ అని అరుస్తూ మీరు మిమ్మల్ని ఆపలేరు. కెమెరా తన చెమట, చిరిగిన శరీరాకృతి మరియు హార్డ్-కోర్ శిక్షణా సమయాలతో మీ దృష్టిని ఆకర్షిస్తుంది.

మృనాల్ ఠాకూర్ అజీజ్ యొక్క సహాయక సహచరుడిగా ఉత్సాహభరితమైన నటనను అందిస్తాడు, అతను అతనికి ఎప్పుడు ధైర్యాన్ని ఇస్తాడు జీవితం అతని ముఖంలో కుడి చతురస్రాన్ని తాకుతుంది. ఏదేమైనా, ఒక సన్నివేశం లేదా రెండు ఉన్నాయి, ఇక్కడ నటి హుక్ నుండి కొంచెం దూరంగా ఉంది.

పరేష్ రావల్ దృ కోచ్ గా తన అద్భుతమైన నటనతో హుక్ విసిరాడు. అతని కోపానికి షాకింగ్ డిస్కవరీ చేయడానికి ఎటువంటి సంబంధం లేదని లేదా తన విడిపోయిన కుమార్తెతో సవరణలు చేయడానికి అతను నిరాకరించిన దృశ్యం అయినా, ప్రముఖ నటుడు పొడవైన మరియు బలంగా నిలుస్తాడు.

డాక్టర్ మోహన్ అగాషే మరియు హుస్సేన్ దలాల్ తమ పాత్రలలో ప్రభావవంతంగా ఉన్నారు. ఫ్లిప్ వైపు, విజయ్ రాజ్ మరియు సుప్రియ పాథక్ కపూర్ వంటి అనుభవజ్ఞులైన నటులు ఈ చిత్రంలో ఉపయోగించబడరు.

Technical Aspects

సాంకేతిక కోణాలు

జే ఓజా కెమెరా లెన్స్ బాక్సింగ్ సన్నివేశాల్లో రక్తం, గుద్దులు మరియు ఉద్రిక్తతను అతిశయోక్తిగా బంధించడం ద్వారా చిత్రాన్ని ఎలివేట్ చేస్తుంది. 2 గంటల 40 నిమిషాల పరుగుల సమయంలో, మీ సహనం కొన్ని చోట్ల సన్నగా నడుస్తుంది, అక్కడ రచన పొరపాట్లు మరియు పొరపాట్లు చేస్తుంది. ఆ క్షణాల్లో మేఘనా సేన్ అడుగు పెట్టాలని మరియు ఆమె ఎడిటింగ్ కత్తెరతో ‘చాప్-చాప్’ అయిందని ఒకరు కోరుకున్నారు.

Music

సంగీతం

శంకర్ ఎహ్సాన్ రాయ్ టూఫాన్ తో చిరస్మరణీయ సంగీత ఆల్బమ్‌ను అందించడంలో విఫలమయ్యాడు. . ఏదేమైనా, డి’విల్ యొక్క ‘దేఖ్ తూఫాన్ ఆయా హా’ అనే ఒక పాట ఉంది, ఇది ప్రేక్షకులలో నిలుస్తుంది మరియు మాకు చాలా అవసరమైన ఆడ్రినలిన్ రష్ ఇస్తుంది. మిగిలిన పాటలు ఆమోదయోగ్యమైనవి.

Verdict

తీర్పు

ఈ చిత్రంలో రెండుసార్లు మృణాల్ ఠాకూర్ పాత్ర అనన్య రెండు వేళ్లు పట్టుకొని అజీజ్ (ఫర్హాన్ అక్తర్) ను ఎంపిక చేసుకోవాలని అడుగుతుంది. అదేవిధంగా, టూఫాన్ డెక్కో లేదా మిస్ విలువైనదేనా అని మీరు మమ్మల్ని అడిగితే, మీరు సిద్ధంగా ఉంటేనే మా సమాధానం ఉంటుంది ఫర్హాన్ అక్తర్ యొక్క ‘టోడున్ తక్’ గుద్దుల కోసం ఈ తుఫానును ధైర్యంగా చేయడానికి!

ఫర్హాన్ అక్తర్-మృనాల్ ఠాకూర్ నటించిన టూఫాన్ కు 5 లో 2.5 నక్షత్రాలను ఇస్తాము.

RELATED ARTICLES

OTT లో క్రొత్తది: 'మిమి,' 'ఇష్క్ అనిపిస్తుంది' మరియు మరిన్ని

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అస్సాంలో 15 మంది బంగ్లాదేశ్‌కు చెందిన రోహింగ్యాలను అరెస్టు చేశారు

కాలిఫోర్నియా: పాశ్చాత్య అడవి మంటలు చెలరేగడంతో డిక్సీ మంటలు వ్యాపించాయి

Recent Comments