HomeGeneralకరోనావైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: కేంద్రం కోవిడ్ నిబంధనలను రాష్ట్రాలతో ఉల్లంఘిస్తుంది, ఆత్మసంతృప్తికి వ్యతిరేకంగా హెచ్చరిస్తుంది

కరోనావైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: కేంద్రం కోవిడ్ నిబంధనలను రాష్ట్రాలతో ఉల్లంఘిస్తుంది, ఆత్మసంతృప్తికి వ్యతిరేకంగా హెచ్చరిస్తుంది

ముంబైలో స్పుత్నిక్ వి వ్యాక్సిన్ షాట్లు వచ్చిన తర్వాత ఒక జంట విసిరింది. (ఎక్స్‌ప్రెస్ ఫోటో: అమిత్ చక్రవర్తి)

కరోనా వైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ గురువారం రాష్ట్రాలతో ఉల్లంఘనల సమస్యను లేవనెత్తింది దేశంలోని అనేక ప్రాంతాలలో, ముఖ్యంగా హిల్ స్టేషన్లలో కోవిడ్ -19 నిబంధనలు మరియు వీటిని కలిగి ఉండటానికి దృష్టి సారించిన ప్రజారోగ్య చర్యల అవసరాన్ని నొక్కి చెప్పారు. మహమ్మారి. అన్ని రాష్ట్రాలు మరియు యుటిలకు రాసిన లేఖలో, కేంద్ర ఆరోగ్య కార్యదర్శి రాజేష్ భూషణ్ మాట్లాడుతూ, ఈ సమయంలో ఆత్మసంతృప్తి కరోనావైరస్ కేసులలో మరో పెరుగుదలకు దారితీసే అవకాశం ఉంది. “కోవిడ్ నిబంధనల ఉల్లంఘన దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాలలో, ముఖ్యంగా హిల్ స్టేషన్లు, ప్రజా రవాణా మరియు మార్కెట్లలో గమనించబడింది. ఈ సమయంలో ఇటువంటి ఆత్మసంతృప్తి కేసులలో మరో ఉప్పెనకు దారితీసే అవకాశం ఉందని ప్రత్యేకంగా చెప్పనవసరం లేదు, ”అని ఆయన అన్నారు.

భారతదేశం, గత 24 లో గంటలు, 41,806 కొత్త కోవిడ్ -19 కేసులు నమోదయ్యాయి, మంగళవారం 38,792 నుండి స్వల్ప పెరుగుదల. దేశం కూడా బుధవారం 581 కోవిడ్ సంబంధిత మరణాలను చూసింది. భారతదేశం అంతటా ప్రస్తుతం 4,32,041 క్రియాశీల కేసులు ఉన్నాయి. 15,637 కొత్త కేసులను నివేదించిన కేరళ అగ్రస్థానంలో కొనసాగుతోంది – ఇది ఒక నెలలోపు అత్యధికం.

AY.1 మరియు AY.2 ఉప నవల యొక్క అత్యంత అంటుకొనే డెల్టా వేరియంట్ కరోనావైరస్ డెల్టా కంటే ఎక్కువ ప్రసారం అయ్యే అవకాశం లేదని కొరోనావైరస్ యొక్క జన్యు శ్రేణిలో పాల్గొన్న ప్రభుత్వ ప్యానెళ్ల కన్సార్టియం తెలిపింది. ఇటీవలి బులెటిన్లో, ఇండియన్ సార్స్-కోవి -2 జెనోమిక్స్ కన్సార్టియం (INSACOG) డెల్టా ఉప-శ్రేణుల AY.1 మరియు AY.2 కేసులు ప్రపంచవ్యాప్తంగా క్షీణిస్తున్నాయని, జూన్ చివరి వారంలో సున్నాకి దగ్గరగా ఉన్న కేసులు యుకె మరియు యుఎస్ వారు ఎక్కువగా కనుగొనబడిన ప్రదేశం.

“డెల్టా కంటే AY.1 లేదా AY.2 ఎక్కువ ప్రసారం చేయకపోవచ్చు, మహారాష్ట్రలోని రత్నగిరి మరియు జల్గావ్, మధ్యప్రదేశ్ లోని భోపాల్ మరియు తమిళనాడులోని చెన్నై నాలుగు సమూహాలలో పెరుగుతున్న ధోరణికి సూచనలు లేవని INSACOG తెలిపింది.

లైవ్ బ్లాగ్

ఇంగ్లాండ్‌లో కోవిడ్ -19 కోసం భారత క్రికెటర్ పరీక్షలు సానుకూలంగా ఉన్నాయి; టీకాలు ముంచినందుకు కేంద్రం రాష్ట్రాలను నిందించింది; డెల్టా ప్లస్ కేసులు ప్రపంచవ్యాప్తంగా క్షీణిస్తున్నాయని నిపుణుల బృందం తెలిపింది; తాజా కోవిడ్ -19 నవీకరణల కోసం ఈ స్థలాన్ని అనుసరించండి:

ముంబైలోని టీకా కేంద్రం వెలుపల ప్రజలు క్యూలో నిలబడ్డారు. (ఎక్స్ప్రెస్ ఫోటో గణేష్ షిర్సేకర్)

ఇంతలో, ఒక ఇంగ్లాండ్‌లోని భారత క్రికెట్ జట్టు ఆటగాడు కోవిడ్‌కు పాజిటివ్ పరీక్షించాడు -19 మరియు ప్రస్తుతానికి ఇంటి ఒంటరిగా ఉంది, ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ నేర్చుకుంది. ఈ క్రీడాకారుడు ప్రస్తుతం తన బంధువుల స్థలంలో నిర్బంధంలో ఉన్నాడు మరియు తరువాత డర్హామ్‌లోని టూర్ పార్టీలో చేరే అవకాశం ఉంది.

అలాగే, సుమో మోటు కాగ్నిజెన్స్ తీసుకొని మూడవ కోవిడ్ -19 వేవ్ యొక్క భయాల మధ్య పొరుగున ఉన్న ఉత్తరాఖండ్ చేత నిలిపివేయబడిన కన్వర్ యాత్రను అనుమతించాలని ఉత్తర ప్రదేశ్ ప్రభుత్వం తీసుకున్న నిర్ణయంపై ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్‌లో ఒక నివేదిక, సుప్రీంకోర్టు శుక్రవారం నాటికి కేంద్రం మరియు యుపి ప్రభుత్వాల నుండి స్పందనలను కోరింది ఉత్తరాఖండ్.

టీకాలు ముంచినందుకు కేంద్రం రాష్ట్రాలను నిందించింది, కోర్సులో సరఫరా

పాలసీకి మారిన జూన్ చివరిలో రోజువారీ టీకాల సంఖ్య గరిష్ట స్థాయి నుండి పడిపోవడాన్ని చూస్తుంది కేంద్రం ద్వారా సేకరణ మరియు అందరికీ ఉచిత షాట్లు, కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ల లభ్యత కోర్సులో ఉందని ప్రభుత్వం బుధవారం పేర్కొంది.

రాజస్థాన్ మరియు డి వంటి రాష్ట్రాలు టీకా కొరతను ఎల్హి పేర్కొన్నారు, కొత్తగా నియమించబడిన కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రి మన్సుఖ్ మాండవియా, టీకా సంఖ్యలపై తన మొదటి ప్రకటనలో, జూలైకి 13.5 కోట్ల మోతాదులను అందుబాటులో ఉంచాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నామని చెప్పారు.

టీకా కేంద్రాల వెలుపల ఉన్న పొడవైన క్యూల కోసం “దుర్వినియోగం” అని ఆయన ఆరోపించారు, టీకా లభ్యతపై రాష్ట్రాలకు ముందస్తు సమాచారంతో కేంద్రం పంపినట్లు చెప్పారు. “టీకా లబ్ధిదారుల యొక్క దీర్ఘ క్యూలు కనిపిస్తుంటే, అసలు సమస్య ఏమిటి మరియు ఈ స్థితికి ఎవరు బాధ్యత వహిస్తారో స్పష్టంగా తెలుస్తుంది.”

యుపిలో కన్వర్ యాత్ర, విశ్వాసం విషయం: మంత్రి ఈ యాత్ర “విశ్వాసం” మరియు “సాంప్రదాయం” అయినందున బుధవారం జరుగుతుందని బుధవారం చెప్పారు.

ప్రత్యేక ఏర్పాట్లు చేస్తామని ఆయన అన్నారు ప్రాధమిక ఆరోగ్య కేంద్రాలు మరియు కమ్యూనిటీ ఆరోగ్య కేంద్రాలు కన్వర్ యాత్రిస్ కొరకు RT-PCR మరియు యాంటిజెన్ పరీక్షలు చేయటానికి. వారు ఆయా జిల్లాల నుండి బయలుదేరినప్పుడు పరీక్ష ఫలిత నివేదికలను వారితో తీసుకెళ్లవలసి ఉంటుంది.

© IE ఆన్‌లైన్ మీడియా సర్వీసెస్ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్

ఇంకా చదవండి

Previous articleఎన్‌ఎస్‌ఇ-బిఎస్‌ఇ బల్క్ డీల్స్: హెచ్‌డిఎఫ్‌సి బ్యాంక్ ఇండో-నేషనల్‌లో వాటాను విక్రయిస్తుంది
Next articleభారతదేశ దిగుమతి బుట్టలో చైనాస్ గణనీయమైన ఉనికిని వివరిస్తుంది
RELATED ARTICLES

కరోనావైరస్ ప్రత్యక్ష నవీకరణలు: మహారాష్ట్రకు పూర్తిగా టీకాలు వేసిన ఫ్లైయర్స్ ఇకపై ప్రతికూల RT-PCR నివేదిక అవసరం లేదు

న్యూ డియాజియో ఇండియా ఎండి, హినా నాగరాజన్, సంస్థను వృద్ధి మార్గంలో తిరిగి తీసుకురావడానికి బాధ్యత వహించారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

కరోనావైరస్ ప్రత్యక్ష నవీకరణలు: మహారాష్ట్రకు పూర్తిగా టీకాలు వేసిన ఫ్లైయర్స్ ఇకపై ప్రతికూల RT-PCR నివేదిక అవసరం లేదు

న్యూ డియాజియో ఇండియా ఎండి, హినా నాగరాజన్, సంస్థను వృద్ధి మార్గంలో తిరిగి తీసుకురావడానికి బాధ్యత వహించారు

భారతదేశ దిగుమతి బుట్టలో చైనాస్ గణనీయమైన ఉనికిని వివరిస్తుంది

Recent Comments