Monday, August 2, 2021
HomeGeneralఅగ్ర ముఖ్యాంశాలు: ఆస్తి అమ్మకం నుండి ప్రభుత్వం 30% ఎక్కువ, క్యూ 1 జిడిపి వృద్ధి...

అగ్ర ముఖ్యాంశాలు: ఆస్తి అమ్మకం నుండి ప్రభుత్వం 30% ఎక్కువ, క్యూ 1 జిడిపి వృద్ధి 22%

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు శుక్రవారం

విషయాలు
భారతదేశం జిడిపి వృద్ధి | మాస్టర్ కార్డ్ | ఆర్‌బిఐ

BS వెబ్ టీం | న్యూఢిల్లీ

economic recovery, revival, economy, growth, gdp, market, budget

దృష్టాంతం: అజయ్ మొహంతి

భారతదేశం యొక్క దిగుమతి బుట్ట

లో చైనా గణనీయమైన ఉనికిని వివరిస్తుంది

ప్రభుత్వం పునరుద్ధరించబడిన ఒక సంవత్సరం తరువాత సరిహద్దు వివాదం కారణంగా దేశంలో చైనా వస్తువులను నిషేధించాలన్న కోలాహలం, భారతదేశపు అతిపెద్ద వాణిజ్య భాగస్వామి నుండి ఇన్‌బౌండ్ ఎగుమతులు పెరుగుతూనే ఉన్నాయి. చైనా నుండి భారతదేశం యొక్క దిగుమతి దిగుమతులు ఏప్రిల్‌లో 6.51 బిలియన్ డాలర్లకు చేరుకున్నాయి. ఇంకా చదవండి

కేంద్రం అవకాశం మౌలిక సదుపాయాల నుండి 30% ఎక్కువ పొందండి ఆస్తి అమ్మకం

ఇప్పుడు దాదాపు 10 మౌలిక సదుపాయాలు మంత్రిత్వ శాఖలు వారి ప్రధాన జాబితా మౌలిక సదుపాయాలు ఆస్తులు, ఇంతకుముందు అనుకున్నదానికంటే ఆస్తి మోనటైజేషన్ నుండి ఎక్కువ డబ్బు సంపాదించాలని ప్రభుత్వం గుర్తించింది. ప్రభుత్వంలోని ఇద్దరు వ్యక్తులు కింద వచ్చే నాలుగేళ్లలో రూ .2.5 ట్రిలియన్ల అంచనా కంటే 30 శాతం ఎక్కువ సంపాదించారని చెప్పారు. జాతీయ మోనటైజేషన్ పైప్‌లైన్. ఇంకా చదవండి

క్యూ 1 లో భారత ఆర్థిక వ్యవస్థ 22.1% పెరిగి ఉండవచ్చు, కానీ డిమాండ్ ఇంకా తక్కువగా ఉంది: ఆర్బిఐ

రెండవ కోవిడ్ -19 వేవ్ యొక్క టేపింగ్, దూకుడు టీకా పుష్తో పాటు, భారత ఆర్థిక వ్యవస్థకు సమీప కాల అవకాశాలను ప్రకాశవంతం చేసింది మరియు నిజమైన స్థూల జాతీయోత్పత్తి (జిడిపి) వృద్ధి ఏప్రిల్-జూన్ త్రైమాసికంలో 22.1 శాతంగా అంచనా వేసినట్లు రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (ఆర్‌బిఐ) గురువారం జూలై బులెటిన్‌లో తెలిపింది. ఇంకా చదవండి

మాస్టర్ కార్డ్ నిషేధం: ఈ 7 రుణదాతలు ఆర్‌బిఐ నిర్ణయం

రిజర్వ్ బ్యాంక్ కొత్త కార్డులు ఇవ్వకుండా మాస్టర్ కార్డ్ పై భారతదేశం (ఆర్బిఐ) ఆంక్షలు ఆరుని తాకుతాయి బ్యాంకులు మరియు ఒక నాన్-బ్యాంకింగ్ ఫైనాన్స్ కంపెనీ, ఈ రుణదాతలు చెల్లింపు వ్యవస్థ ఆపరేటర్‌తో ఎక్కువ మొత్తంలో క్రెడిట్ కార్డులను జారీ చేస్తారు. YES బ్యాంక్ మరియు RBL బ్యాంక్ జారీ చేసిన అన్ని క్రెడిట్ కార్డులు మాస్టర్ కార్డ్ వేదిక. బజాజ్ ఫిన్‌సర్వ్, ఆర్‌బిఎల్ బ్యాంక్‌తో సహ-బ్రాండెడ్ కార్డులను కలిగి ఉంది మరియు మాస్టర్ కార్డ్‌తో కార్డులను చెల్లింపు వ్యవస్థ ఆపరేటర్‌గా జారీ చేస్తుంది. ఇంకా చదవండి

సోషల్ మీడియా యొక్క రెండవ రాకడలో వ్యాపార పెగ్ ఉంది: ఫేస్బుక్ ఇండియా హెడ్

ఫేస్బుక్ ఇంక్ భారతదేశంలో వ్యాపారాలను లక్ష్యంగా చేసుకోవడానికి పెద్ద ఎత్తున కృషి చేస్తోంది – చిన్న పారిశ్రామికవేత్తల నుండి అగ్ర ప్రపంచ బ్రాండ్ల వరకు – వివిధ సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫామ్‌లపై అధిక ఎంగేజ్‌మెంట్ రేట్లతో దాని భారీ కస్టమర్ బేస్ను పెంచడం ద్వారా. మొదటిసారి కంపెనీ పంచుకున్న డేటా ప్రకారం, భారతదేశంలో ప్రతి నెలా 416 మిలియన్ల మంది వినియోగదారులు ఫేస్‌బుక్‌ను యాక్సెస్ చేస్తున్నారు, అందులో ప్రతిరోజూ 234 మిలియన్ల మంది దీనిని యాక్సెస్ చేస్తున్నారు. చదవండి మరింత

జిఎస్‌టి పరిహారం గా రాష్ట్రాలకు 75,000 కోట్ల రూపాయలను సెంటర్ ఫ్రంట్‌లోడ్ చేస్తుంది.

కోవిడ్ -19 మహమ్మారి మధ్య రాష్ట్రాల ఖర్చులను పెంచే ప్రయత్నంలో, కేంద్రం గురువారం పరిహారంగా విడుదల చేసింది బ్యాక్-టు-బ్యాక్ లోన్ సౌకర్యం కింద ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరానికి అంచనా వేసిన వస్తువులు మరియు సేవల పన్ను (జిఎస్టి) లోటులో దాదాపు సగం. రాష్ట్రాల మూలధన వ్యయాన్ని సులభతరం చేయడానికి, మహమ్మారిని చక్కగా నిర్వహించడానికి అనుమతించడంతో పాటు, చాలా రాష్ట్రాలు తీవ్రమైన ఆర్థిక ఒత్తిడి నుండి బయటపడటంతో, జీఎస్టీ ఆదాయ కొరతగా అంచనా వేసిన రూ .1.59 ట్రిలియన్లలో 75,000 కోట్ల రూపాయలను ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖ విడుదల చేసింది. ఇంకా చదవండి

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ ఉంది మీకు ఆసక్తి ఉన్న మరియు దేశం మరియు ప్రపంచానికి విస్తృత రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై నవీనమైన సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తారు. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్థిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మాకు మీ మద్దతు ఇంకా అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్‌కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి .

డిజిటల్ ఎడిటర్

మొదట ప్రచురించబడింది: శుక్ర, జూలై 16 2021. 06:59 IST

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments