Sunday, July 25, 2021
HomeGeneralవర్షం అక్టోబర్ 2020 వరదలను గుర్తు చేస్తుంది

వర్షం అక్టోబర్ 2020 వరదలను గుర్తు చేస్తుంది

రాత్రిపూట కుండపోత వర్షం గురువారం ఉదయం నాటికి నగరంలో వినాశనానికి దారితీసింది, గత ఏడాది అక్టోబర్‌లో సంభవించిన వినాశకరమైన వరదలను ప్రజలకు గుర్తు చేస్తుంది. అనేక ప్రాంతాలు వరదల్లో మునిగిపోయాయి, వర్షపు నీరు ఇళ్లలోకి ప్రవేశించడంతో ప్రజలు నిద్రలేని రాత్రులు గడపవలసి వచ్చింది.

నగరం యొక్క తూర్పు భాగం అత్యధికంగా 20.6 సెంటీమీటర్ల వర్షపాతం నమోదైంది. చుట్టుపక్కల ప్రాంతాలు.

తూర్పు ఆనంద్‌బాగ్‌లోని కాలనీలు, మల్కాజ్‌గిరి ప్రాంతంలోని ఒక ప్రాంతం, వర్షం వచ్చిన ప్రతిసారీ వరదలు వస్తాయి, మళ్ళీ అదే అనుభవించాయి. బండ్లగుడలోని అయ్యప్ప కాలనీ, దీర్ఘకాలిక ఉప్పొంగే బిందువు, బండ్లగుడ సరస్సు యొక్క ఎగువ నుండి పూర్తి ట్యాంక్ స్థాయి లోపల ఉన్న ప్రదేశాన్ని సమృద్ధిగా పొందింది.

కోదండరం నగర్ మరియు సీసల బస్తీ, మరో రెండు కాలనీలు

నీరు ఇళ్లలోకి ప్రవేశిస్తుంది

హయత్‌నగర్‌లో, కుమ్మరి కుంటా సరస్సు నుండి వరద నీరు ఇళ్లలోకి ప్రవేశించింది పద్మావతి నగర్ కాలనీ, బైరమల్గుడ సరస్సు నుండి అల్తాఫ్ నగర్, సైనగర్, హరిజన బస్తీ వంటి ప్రాంతాలను ముంచివేసింది. సిల్ట్ మరియు నీటి హైసింత్ కలుపు యొక్క ప్రబలమైన పెరుగుదల కారణంగా అనేక తుఫాను నీటి కాలువలు పొంగిపొర్లుతున్నాయి, ఇది ప్రజల జీవితాలకు తీవ్ర ప్రమాదం కలిగిస్తుంది.

మురుగునీటి మ్యాన్‌హోల్స్ మరియు క్యాచ్ పిట్స్ కారణంగా భరించలేని దుర్గంధం మరియు మురుగునీరు చాలా వీధుల్లో వ్యాపించాయి.

చెట్లు పడిపోతాయి

వర్షం సమయంలో చెట్లు స్కోరులో పడిపోయాయి, ఇది గురువారం తెల్లవారుజాము నుండి ట్రాఫిక్‌కు ఆటంకం కలిగించింది. పడిపోయిన చెట్ల లాగ్‌లతో ట్రక్కులు నిండినట్లు కనిపించాయి.

ప్రభావిత ప్రాంతాల నుండి నీటిని క్లియర్ చేయడానికి ప్రయత్నాలు నిరంతరం జరుగుతున్నాయని GHMC అధికారులు సమాచారం ఇచ్చారు మరియు అనేక కుటుంబాలను దగ్గరగా ఉన్న ఫంక్షన్ హాల్స్‌కు తరలించారు. గురువారం, జిహెచ్‌ఎంసికి వివిధ ఫిర్యాదుల పరిష్కార మార్గాల ద్వారా మొత్తం 669 వర్షాలకు సంబంధించిన ఫిర్యాదులు వచ్చాయి, వాటిలో 596 పరిష్కరించబడ్డాయి, ఒక గమనిక సమాచారం.

అంతటా ఆటోమేటిక్ వెదర్ స్టేషన్ల నుండి వచ్చిన రీడింగుల ప్రకారం నగరంలో గురువారం తెల్లవారుజామున 4.30 గంటల వరకు ఉప్పల్‌లోని బండ్లగుడలో అత్యధిక వర్షపాతం 20.6 సెంటీమీటర్లు, హయత్‌నగర్, సరూర్‌నగర్, రామంతపూర్, హస్తినాపురం, నాగోల్, ఎల్‌బి నగర్, లింగోజిగుడ, మరియు రాజేంద్రనగర్ వంటి ప్రాంతాల్లో 12-19 సెంటీమీటర్ల మధ్య భారీ వర్షపాతం నమోదైంది. .

భారీ వర్షపాతం నమోదయ్యే ఇతర ప్రాంతాలలో సైదాబాద్, ముషీరాబాద్, బహదర్గుడ, చార్మినార్, కప్రా, మర్రేడ్‌పల్లి, నాంపల్లి, మరియు ఆసిఫ్‌నగర్ ఉన్నాయి. మేఘావృత వాతావరణం, తేలికపాటి నుండి మితమైన జల్లులు, మరియు కొన్ని సమయాల్లో తీవ్రమైన మంత్రాలు లేదా ఉరుములతో కూడిన వర్షం ఉంటుందని విభాగం అంచనా వేసింది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments