Saturday, July 31, 2021
HomeHealthబాలురు వింబుల్డన్ 2021 లో ఇండియన్-ఆరిజిన్ విజేత సమీర్ బెనర్జీ గురించి తెలుసుకోవలసిన 5 విషయాలు

బాలురు వింబుల్డన్ 2021 లో ఇండియన్-ఆరిజిన్ విజేత సమీర్ బెనర్జీ గురించి తెలుసుకోవలసిన 5 విషయాలు

. . భారతీయ సంతతికి చెందిన, 17 ఏళ్ల తోటి అమెరికన్ విక్టర్ లిలోవ్‌ను 7-6, 6-3 తేడాతో ఓడించి టైటిల్‌ను కైవసం చేసుకున్నాడు.

పేరు గుర్తుంచుకో – సమీర్ బెనర్జీ 🇺🇸

బాలుర సింగిల్స్ ఫైనల్‌లో విక్టర్ లిలోవ్‌ను ఓడించి అమెరికన్ తన మొదటి జూనియర్ గ్రాండ్‌స్లామ్ సింగిల్స్ టైటిల్‌ను గెలుచుకున్నాడు # వింబుల్డన్ pic.twitter.com/Xc3ueczg5m

– వింబుల్డన్ (im వింబుల్డన్) జూలై 11, 2021

“అక్కడ చాలా మంది భారతీయులు ఉన్నారు, నాకు చాలా మద్దతు ఇచ్చారు. నేను నిజంగా అభినందించాను. కొందరు చాలా బిగ్గరగా అరుస్తున్నారు, కొందరు నన్ను తరువాత ఛాయాచిత్రాలు అడిగారు. నేను స్పష్టంగా భారతదేశం నుండి కాదు, నేను అమెరికన్. కానీ భారతీయ బంధువులు మరియు తల్లిదండ్రులను కలిగి ఉండటం వలన, సంస్కృతిని మరియు దానితో వెళ్ళే ప్రతిదాన్ని నేను అభినందిస్తున్నాను, ”అని ఆయన అన్నారు ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ తరువాత.

అతని గురించి మనకు తెలిసినవి ఇక్కడ ఉన్నాయి:

భారతీయ తల్లిదండ్రులు

# వింబుల్డన్

గెలిచినందుకు న్యూజెర్సీ సొంత సమీర్ బెనర్జీకి అభినందనలు బాలుర సింగిల్స్ టైటిల్! రాబోయే సంవత్సరాల్లో మీరు కోర్టులో ఆధిపత్యం చెలాయించడం కోసం మేము ఎదురు చూస్తున్నాము. https://t.co/TQoA1KPiyt

– గవర్నర్ ఫిల్ మర్ఫీ (ovGovMurphy) జూలై 11, 2021

బెనర్జీ తండ్రి అస్సాంలో జన్మించారు, మరియు అతని తల్లి ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో పెరిగారు. అక్కడ వివాహం చేసుకోవడానికి ముందు 1980 ల మధ్యలో వారిద్దరూ USA కి వలస వచ్చారు. సమీర్ 2004 లో జన్మించాడు మరియు న్యూజెర్సీలో తన కుటుంబంతో నివసిస్తున్నాడు. అతను గత సంవత్సరం మాదిరిగానే తన ప్రో టెన్నిస్ వృత్తిని ప్రారంభించాడు.

బలమైన ప్రారంభం

యువకుడు ఇప్పటికే ఐదు టైటిల్స్ గెలుచుకున్నాడు, అవన్నీ మట్టిపై ఉన్నాయి. అతను ఇప్పటివరకు పాల్గొన్న 17 టోర్నమెంట్లలో 10 ఫైనల్కు చేరుకున్నాడు, కాని ఈ సంవత్సరం ఫ్రెంచ్ ఓపెన్లో తన తొలి గ్రాండ్ స్లామ్ ప్రదర్శనలో మొదటి రౌండ్లో ఓడిపోయాడు.

వింబుల్డన్ అండర్డాగ్

బాలుర ర్యాంకింగ్స్‌లో వింబుల్డన్‌లో 19 వ ర్యాంకులోకి ప్రవేశించిన బెనర్జీ, ఈ వారం వెండి సామాగ్రిని ఎత్తడానికి ఇష్టమైన వారిలో లేడు, దగ్గరగా కూడా లేడు మరియు అతని అన్‌సీడెడ్ హోదాతో సాక్ష్యమిచ్చాడు. “అతను బాగా పనిచేశాడు, అతను కొంచెం మెరుగ్గా తిరిగి వచ్చాడు మరియు అతను చాలా మ్యాచ్‌పై నియంత్రణ కలిగి ఉన్నాడు” అని అతని ప్రత్యర్థి లిలోవ్ మ్యాచ్ తరువాత చెప్పాడు.

నెట్ అడ్వాంటేజ్

భవిష్యత్ పురుషుల ఛాంపియన్?

సమీర్ బెనర్జీ భవిష్యత్తులో మీకు బాగా తెలిసిన పేరు కావచ్చు # వింబుల్డన్ pic.twitter. com / byAEBwBrSp

– వింబుల్డన్ (im వింబుల్డన్) జూలై 11, 2021

ది 6 -ft-2 టీనేజర్ నెట్‌లోకి వచ్చే ధోరణిని కలిగి ఉన్నాడు, ఫైనల్‌లో తన 19 అప్రోచ్ షాట్లలో 17 గెలిచాడు. నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం, బేస్లైన్ వద్ద ఉండటానికి ఇష్టపడే యువ ఆటగాళ్లకు ఇది చాలా అసాధారణమైన విషయం.

కాలేజీ కాలింగ్?

వింబుల్డన్ గెలిచినప్పటికీ, అతని భవిష్యత్తు అస్పష్టంగా ఉంది (అంచనా ఏమిటి?) విద్యావేత్తలు. వచ్చే ఏడాది కొలంబియా విశ్వవిద్యాలయం వరుసలో ఉండటంతో, యుఎస్ కాలేజీ టెన్నిస్ స్ట్రీమ్‌లోకి ప్రవేశించాలనే తన నిర్ణయాన్ని ఆయన ఆలోచిస్తున్నారు. “నేను కాలేజీకి వెళ్ళడానికి ఇంకా ఒక సంవత్సరం ఉన్నందున నేను తరువాత నిర్ణయం తీసుకోవలసి ఉంటుంది” అని అతను ఒక ఇంటర్వ్యూలో చెప్పాడు. ఫిర్ భీ దిల్ హై హిందుస్తానీ , అనిపిస్తుంది.

చిత్ర క్రెడిట్స్: Instagram / @ SamirBanerjee_, imWimbledon

చదవండి మరింత

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments