Sunday, July 25, 2021
HomeBusinessకోవిడ్ పునరుత్థానం ఆందోళన పెరుగుతోంది, కేసులు పెరగడంతో, టీకాలు తగ్గుతాయి

కోవిడ్ పునరుత్థానం ఆందోళన పెరుగుతోంది, కేసులు పెరగడంతో, టీకాలు తగ్గుతాయి

దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాల నుండి, పెరుగుతున్న కోవిడ్ -19 కేసులలో, టీకాల వేగం తగ్గడం మరియు టీకా సరఫరాలో కొరత వంటి సమస్యల పొగ సంకేతాలు కనిపిస్తాయి. ఇది, జికా వైరస్ కేసులు కేరళ నుండి నివేదించబడినప్పటికీ, మరియు SARS-CoV-2 కప్పా వేరియంట్ ఉత్తర ప్రదేశ్‌లో నివేదించబడింది.

దేశంలో రోజువారీ కోవిడ్ కేసుల్లో సగానికి పైగా ఉన్నాయనే ఆందోళన వ్యక్తం చేస్తున్నారు కేరళ మరియు మహారాష్ట్ర నుండి, ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ సంయుక్త కార్యదర్శి లావ్ అగర్వాల్ మాట్లాడుతూ “మొత్తం రోజువారీ కోవిడ్ కేసులలో 21 శాతం మహారాష్ట్ర నుండి, 32 శాతం కేరళ నుండి. గత మూడు రోజుల్లో మహారాష్ట్రలో కేసులు పెరగడం ఆందోళన కలిగించే అంశం. అదేవిధంగా, కేరళలో జూలై 3 న కేసులు 8,000 కు పడిపోయాయి, కాని రోజూ 14,000-15,000 కు పెరుగుదల ఉన్నట్లు పోస్ట్. ” నియంత్రణ చర్యలను అమలు చేయడంపై కేంద్రం రెండు రాష్ట్రాలతో సమన్వయం చేసుకుంటోందని ఆయన అన్నారు.

జికా: టీం ఫర్ కేరళ

జికాపై ఆయన ఇలా అన్నారు, “ప్రజారోగ్య నిపుణులతో కూడిన ఆరుగురు సభ్యుల బృందం, మరియు ఎయిమ్స్ నుండి వెక్టర్ ద్వారా కలిగే వ్యాధి నిపుణులు చేరాలని ఆదేశించారు. అక్కడ మరియు కేరళ ప్రభుత్వంతో సమన్వయం చేసుకోండి. ”

15 రాష్ట్రాలు / యుటిలలోని 90 జిల్లాల నుండి 80 శాతం కొత్త కోవిడ్ కేసులు నమోదవుతున్నాయని ఎత్తిచూపిన లావ్ అగర్వాల్సేద్ ఈ ప్రాంతాల్లో దృష్టి సారించాలని పిలుపునిచ్చారు . మరియు, ఆందోళనకరంగా, జూలై 8 తో ముగిసిన వారంలో 17 రాష్ట్రాలు / యుటిలలోని 66 జిల్లాలు కోవిడ్ -19 పాజిటివిటీ రేటును 10 శాతానికి పైగా నమోదు చేశాయి.

టీకా తగ్గిపోతుంది

శుక్రవారం ఉదయం ముగిసిన 24 గంటల్లో భారతదేశం 43,393 కోవిడ్ కేసులను 911 మరణాలతో నివేదించింది. టీకా వేగం యొక్క దేశం రోజుకు 29.07 లక్షల తక్కువ జబ్బుల వద్ద, మూడవ వంతుతో సహా పెరుగుతున్న కేసులపై ఆందోళనలు పెరుగుతున్నాయి. రోజుకు ఒక కోటి షాట్లు. “అవుట్ ఆఫ్ స్టాక్” ముంబై శుక్రవారం గుజరాత్ మాదిరిగానే టీకాలు నిలిపివేసింది, మూడు రోజుల్లో సున్నా మోతాదులను అందించారు.

JIT విధానం

రాష్ట్రాలు నివేదించిన కొరతపై అడిగిన ప్రశ్నకు సమాధానమిస్తూ, లావ్ అగర్వాల్ మాట్లాడుతూ, “గత ఆరు నెలల్లో తయారీదారుతో క్రమం తప్పకుండా చేతితో పట్టుకోవడం ద్వారా సరఫరా మరియు ఉత్పత్తిని మెరుగుపరిచిన విధానాన్ని మనమందరం అర్థం చేసుకోవాలి మరియు అభినందించాలి. మేము 2 లక్షల నుండి 40 లక్షల టీకాలకు రాగలుగుతున్నాము ఎందుకంటే ఉత్పత్తి పెరిగేలా తయారీదారులను అనుసరించాము. వ్యాక్సిన్ నిర్వహణ యొక్క లాజిస్టిక్స్ యొక్క ఈ మొత్తం ప్రక్రియ కూడా సమయానుసారంగా జరుగుతోంది ”

జూన్ 28-జూలై 4 వారానికి వ్యాక్సిన్ సరఫరా 18 లక్షల మోతాదు మాత్రమే అని గుజరాత్ ప్రభుత్వ వర్గాలు తెలిపాయి. మునుపటి వారంలో 28 లక్షల మోతాదులకు వ్యతిరేకంగా కోవాక్సిన్ మరియు కోవిషీల్డ్‌తో సహా). అనేక మహారాష్ట్ర, నగరాలు మరియు పట్టణాలు తమ వ్యాక్సిన్ సరఫరా కోసం వేచి ఉన్నాయి. ముంబైలో ప్రభుత్వ, ప్రైవేటు కేంద్రాలు టీకా డ్రైవ్‌ను నిలిపివేసాయి. టీకాల లభ్యతను బట్టి పున umption ప్రారంభం గురించి పౌరులకు తెలియజేస్తామని బృహన్ ముంబై మునిసిపల్ కార్పొరేషన్ (బిఎంసి) తెలిపింది.

కేరళ కూడా టీకాల కొరతను ఎదుర్కొంటుందని చెప్పారు. “మేము రోజుకు 2.5 లక్షలకు పైగా మోతాదులను ఇస్తున్నాము. కేంద్రం రాష్ట్రానికి మరిన్ని వ్యాక్సిన్లను అందించాలి “అని ఒక అధికారి తెలిపారు.

గత వారం తమిళనాడు వ్యాక్సిన్ సంఖ్య జూలై 7 న 28,270 టీకాల కనిష్టానికి పడిపోయింది, ఇది 1.37 గరిష్టంతో పోలిస్తే కేవలం మూడు రోజుల ముందు, సంకోచం కంటే వ్యాక్సిన్లు అందుబాటులో లేకపోవడం వల్ల, ఒక సీనియర్ అధికారి చెప్పారు. “మేము టీకాలను కేంద్రం నుండి తీసుకున్నప్పుడు మరియు వాటిని తీసుకుంటున్నాము,” అని ఆయన అన్నారు. రాష్ట్రం.

జూలై 12 నాటికి కేంద్రం 15 లక్షల సరఫరాకు హామీ ఇచ్చిందని తమిళనాడు ఆరోగ్య కార్యదర్శి జె. రాధాకృష్ణన్ తెలిపారు

సేకరణ సూత్రం

ప్రైవేటు ఆసుపత్రి ప్రతినిధులు వారి కోసం కేంద్రం యొక్క కొత్త సేకరణ సూత్రం కూడా సరఫరాలో దూసుకుపోతున్నాయని సూచించారు. వారు రాష్ట్రం నుండి ఎంత మూలం పొందవచ్చనే దానిపై ఒక పరిమితి ఉంది. సీరం ఇన్స్టిట్యూట్ సరఫరాతో ట్రాక్‌లో ఉంది, నెలకు 90 మిలియన్ మోతాదులకు పైగా ఉత్పత్తి చేస్తుంది, ఒక మూలం, భారత్ బయోటెక్ షెడ్యూల్ వెనుక ఉందని తెలిసింది.

రష్యా యొక్క సుప్త్నిక్ వి వ్యాక్సిన్ యొక్క రెండు మోతాదుల (వేర్వేరు భాగాలతో కూడిన) తగినంత సరఫరా భారతదేశంలో లభిస్తుందో లేదో, డాక్టర్ రెడ్డీస్ లాబొరేటరీస్ (భారతదేశంలో స్పుత్నిక్ V యొక్క బ్రాండ్ సంరక్షకుడు) ఇలా అన్నారు: “ అందరికీ కాంపోనెంట్ 2 సరఫరాను నిర్ధారించడం మా నిబద్ధత మేము కాంపోనెంట్ 1 ను సమాన పరిమాణంలో మరియు సమయానికి సరఫరా చేసిన ఆసుపత్రులు. ”

అపోలో హాస్పిటల్ గ్రూప్ ప్రెసిడెంట్ హరి ప్రసాద్, రెండవ హామీ ఇవ్వకపోతే వారు మొదటి మోతాదును ఇవ్వడం లేదని అన్నారు. ఇతర వ్యాక్సిన్ల లభ్యతపై, “ కోవిషీల్డ్ మరియు కోవాక్సిన్ సామాగ్రి రెండూ భారతదేశంలో తయారవుతున్నందున మంచివి మరియు స్పుత్నిక్ కంటే ఎక్కువ కాలం అందుబాటులో ఉన్నాయి. ”

వేరియంట్ చింతలు

పెరూలో మొదట కనుగొనబడిన లాంబ్డా వేరియంట్ భారతదేశంలో నివేదించబడలేదని ఎన్ఐటిఐ ఆయోగ్ సభ్యుడు-ఆరోగ్య వి.కె పాల్ అన్నారు. కప్పా వేరియంట్లో, ఇది డెల్టా మాదిరిగానే ఉందని మరియు తక్కువ తీవ్రతతో ఉందని పాల్ చెప్పాడు. కప్పా వేరియంట్ బి 1.167.1 కాగా, డెల్టా వేరియంట్ బి 1.167.2. కాబట్టి, డెల్టా వేరియంట్ కప్పా వేరియంట్‌తో సమానంగా ఉంటుంది. ఈ వేరియంట్ డెల్టా వేరియంట్‌తో మునిగిపోయింది. కానీ మేము జాగ్రత్తగా ఉన్నాము, ”అని పాల్ అన్నారు.

మరింత చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments