HomeGeneralఎస్ జైశంకర్ చైనా కౌంటర్తో ద్వైపాక్షిక సమావేశం జరిగే అవకాశం ఉంది

ఎస్ జైశంకర్ చైనా కౌంటర్తో ద్వైపాక్షిక సమావేశం జరిగే అవకాశం ఉంది

జైశంకర్ ముందస్తు మరియు పూర్తి అవసరాన్ని నొక్కిచెప్పాలని భావిస్తున్నట్లు అధికారిక వర్గాలు తెలిపాయి LAC (AFP)

న్యూ DELHI ిల్లీ: విదేశాంగ మంత్రి”> ఎస్ జైశంకర్ బుధవారం తన చైనా ప్రత్యర్థితో ద్వైపాక్షిక సమావేశం జరిగే అవకాశం ఉంది”> వాంగ్ యి పక్కన”> SCO దుశాన్‌బేలో విదేశాంగ మంత్రుల సమావేశం, లడఖ్ సెక్టార్‌లో ఇరు దేశాల మధ్య కొనసాగుతున్న సైనిక స్టాండ్ ఆఫ్ దృష్ట్యా చూసే సమావేశం.
అధికారిక వర్గాలు తెలిపాయి”> జైశంకర్ వద్ద ప్రారంభ, పూర్తి మరియు హృదయపూర్వక విడదీయడం యొక్క అవసరాన్ని నొక్కి చెబుతారు.”> గత సంవత్సరం ఏప్రిల్ నుండి వివాదాస్పదమైన సంబంధాల మెరుగుదల కోసం తూర్పు లడఖ్‌లోని LAC .
ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో దిగజారుతున్న భద్రతా పరిస్థితి గురించి కూడా ఇద్దరూ మాట్లాడుతారు”> అమెరికా త్వరితగతిన ఉపసంహరించుకోవడంతో తాలిబాన్ తిరుగుబాటుదారులు దేశవ్యాప్తంగా తిరుగుతారని బెదిరిస్తున్నారు. జైశంకర్ మరియు వాంగ్ కూడా బుధవారం పాల్గొంటారు “> SCO ఆఫ్ఘనిస్తాన్ కాంటాక్ట్ గ్రూప్ సమావేశం.
జైశంకర్ మరియు వాంగ్ ఈ సంవత్సరం రెండుసార్లు మాట్లాడారు – ఫిబ్రవరి మరియు ఏప్రిల్ నెలల్లో. వారు ఎల్‌ఐసి విడదీయడం మరియు మాస్కో ఒప్పందం అమలు యొక్క స్థితిపై చర్చించారు మరియు సకాలంలో కమ్యూనికేషన్ కోసం హాట్‌లైన్ ఏర్పాటుకు కూడా అంగీకరించారు. భారతదేశం పదేపదే నొక్కి చెప్పింది సరిహద్దు పరిస్థితిని పరిష్కరించడానికి జైశంకర్ మరియు వాంగ్ 5 పాయింట్ల ఏకాభిప్రాయాన్ని సూచించే మాస్కో ఒప్పందాన్ని అమలు చేయవలసిన అవసరం గత సంవత్సరం, మళ్ళీ ఒక SCO సమావేశం అంచున వచ్చింది. భారతదేశం మధ్య మధ్యవర్తిత్వం కోసం రష్యా ఎటువంటి ప్రతిపాదన ఇవ్వకుండా ఉండగా మరియు చైనా, SCO ప్లాట్‌ఫారమ్‌ను సభ్య దేశాల మధ్య విభేదాలను పరిష్కరించడానికి ఉపయోగించాలని పదేపదే చెప్పింది.
ఈ ఏడాది ఫిబ్రవరిలో పాంగోంగ్ త్సో ప్రాంతంలో భారతదేశం మరియు చైనా విడదీయడం పూర్తి చేశాయి, కాని మిగిలిన ఘర్షణ పాయింట్ల వద్ద పెద్దగా ముందుకు సాగలేదు. LA కోసం భారతదేశం ఆరోపించిన దళాల నిర్మాణాన్ని చైనా నిందిస్తూనే ఉంది. సరిహద్దు పోరాటానికి బీజింగ్ ద్వైపాక్షిక ఒప్పందాలను ఉల్లంఘించడమే కారణమని భారత్ పేర్కొంది.
జైశంకర్ తన పాకిస్తాన్ ప్రతిరూపంతో దుశాన్‌బేలో కూడా ముఖాముఖికి వస్తాడు.”> షా మహమూద్ ఖురేషి కానీ వారి మధ్య ద్వైపాక్షిక సమావేశం కోసం ఇంకా ఎటువంటి ప్రతిపాదన లేదని వర్గాలు తెలిపాయి.

ఫేస్బుక్ ట్విట్టర్ లింక్‌డిన్ ఇమెయిల్

ఇంకా చదవండి

Previous articleలోక్‌సభలో కాంగ్రెస్‌కు నాయకత్వం వహించడానికి ఆయన అంగీకరిస్తారా? రాహుల్ గాంధీపై అన్ని కళ్ళు
Next articleమునిగిపోతున్న ఓడను చమురు స్లిక్ చేయడాన్ని శ్రీలంక పరిశీలిస్తుంది
RELATED ARTICLES

అస్సాంలో 15 మంది బంగ్లాదేశ్‌కు చెందిన రోహింగ్యాలను అరెస్టు చేశారు

కాలిఫోర్నియా: పాశ్చాత్య అడవి మంటలు చెలరేగడంతో డిక్సీ మంటలు వ్యాపించాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అస్సాంలో 15 మంది బంగ్లాదేశ్‌కు చెందిన రోహింగ్యాలను అరెస్టు చేశారు

కాలిఫోర్నియా: పాశ్చాత్య అడవి మంటలు చెలరేగడంతో డిక్సీ మంటలు వ్యాపించాయి

Recent Comments