HomeGeneralఈ ప్రాంతంలోని దేశాల మద్దతు లేకుండా తాలిబాన్ ఉనికి సాధ్యం కాదని భారతదేశానికి ఆఫ్ఘన్ రాయబారి...

ఈ ప్రాంతంలోని దేశాల మద్దతు లేకుండా తాలిబాన్ ఉనికి సాధ్యం కాదని భారతదేశానికి ఆఫ్ఘన్ రాయబారి ఫరీద్ చెప్పారు

పేర్లు తీసుకోకుండా, ఆఫ్ఘన్ రాయబారి ఫరీద్ మాముండ్జాయ్ ‘ఈ ప్రాంతంలోని దేశాల మద్దతు లేకుండా’, తాలిబాన్ యొక్క ‘ఉనికి సాధ్యం కాకపోవచ్చు’ అని అన్నారు. తాలిబాన్లకు పాకిస్తాన్ మద్దతు అందరికీ తెలిసిందే, మరియు ఈ బృందం వేగంగా ప్రాదేశిక లాభాలను పొందుతున్నప్పటికీ రాయబారి వ్యాఖ్యలు వస్తాయి. హింస పెరగడంతో భారతదేశం తన దౌత్యవేత్తలను దక్షిణ నగరం కందహార్ నుండి కాబూల్‌కు మార్చింది.

సిధాంత్ సిబల్: మీ దేశంలో భద్రతా పరిస్థితి ఏమిటి?

ఫరీద్ మముండ్జాయ్: అనేక ప్రావిన్సులలో, అనేక జిల్లాల్లో 150 వరకు తీవ్రమైన పోరాటం జరుగుతోంది. తాలిబాన్లు మన జిల్లాలపై ఒకేసారి దాడి చేసినప్పుడు ఈ దాడులు ఆశ్చర్యం కలిగించాయి. అంతర్జాతీయ దళాల ఉపసంహరణతో మేము బిజీగా ఉన్నప్పుడు. పాపం, మేము అనేక జిల్లాలను కోల్పోయాము. గత కొన్ని రోజులుగా తిరిగి స్వాధీనం చేసుకోవడంలో, ఆ జిల్లాల్లో కొన్నింటిని తిరిగి స్వాధీనం చేసుకోవడంలో మంచివి. మేము 10 ప్లస్ జిల్లాలను తిరిగి స్వాధీనం చేసుకోగలిగాము. గత 3-4 రోజులు. వారి నుండి లాభాలు కూడా ఉన్నాయి, గై కూడా ఉన్నాయి ns లేదా మా భాగాన్ని తిరిగి పొందుతుంది. మేము ఉండాల్సినంత సిద్ధంగా లేము, తాలిబాన్లు శాంతికి అవకాశం ఇస్తారని మేము అనుకుంటున్నాము. హింసను అంతం చేసే ఒక ప్రక్రియను వారు నమ్ముతారు. పాపం, మరియు మా నమ్మకాలకు విరుద్ధంగా, వారు హింస యొక్క మార్గాన్ని ఎంచుకున్నారు మరియు హాని కలిగించడం మరియు అమాయకుల రక్తపాతంతో కొనసాగుతున్నారు.

సిధాంత్ సిబల్: ప్రస్తుత పరిస్థితులకు బాహ్య శక్తులు, ముఖ్యంగా, మీ పొరుగువారిలో ఒకరు ఎంతవరకు బాధ్యత వహిస్తున్నారు?

తాలిబాన్ మరియు వాస్తవానికి, ఈ ప్రాంతంలోని దేశాల మద్దతు లేకుండా వారి ఉనికి సాధ్యం కాకపోవచ్చు. సహాయక మౌలిక సదుపాయాలు లేకుంటే వారు ఈ రోజు స్థితిలో ఉండరు. కాబట్టి అవును, మద్దతు మౌలిక సదుపాయాలు ఉన్నాయి, దీనికి మేము గత 20 సంవత్సరాలుగా ఆందోళనలను పెంచుతున్నాము.

సిధాంత్ సిబల్: భారతదేశం తన దౌత్యవేత్తలను కందహార్ నుండి తిరిగి తీసుకుందా?

ఫరీద్ మముండ్‌జయ్: మన దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న దౌత్యవేత్తల భద్రత మరియు భద్రత గురించి మేము ఆందోళన చెందాము మరియు కందహార్ మరియు హెరాత్‌లోని సేవలను తాత్కాలికంగా నిలిపివేయాలన్న భారత ప్రభుత్వం తీసుకున్న నిర్ణయాన్ని మేము గౌరవిస్తున్నాము. . మేము వారి నిర్ణయానికి మద్దతు ఇస్తున్నాము మరియు ముఖ్యమైన దేశాల దౌత్య మిషన్ యొక్క భద్రతను నిర్ధారిస్తాము. భారతదేశం మాకు చాలా ముఖ్యం. ప్రజలు కోరుకుంటున్నట్లుగా దేశవ్యాప్తంగా వారి మిషన్లు కావాలని మేము కోరుకుంటున్నాము కాని దేశంలో భద్రతా వాస్తవాలను చూస్తే, ప్రస్తుతానికి సేవలను నిలిపివేయడం ప్రతి ఒక్కరి ఆసక్తి అని మేము భావిస్తున్నాము. భవిష్యత్తులో విషయాలు సాధారణీకరించినప్పుడు, కాన్సులేట్ల పున op ప్రారంభం మనం చూస్తాము. ముఖ్యం ఏమిటంటే ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో భారత మిషన్ అందించే సేవలు. ఈ సేవలు నిరంతరాయంగా మరియు బహిరంగంగా మరియు చురుకుగా ఉంటాయి. ఆఫ్ఘన్ రోగులు భారతదేశంలో వైద్య చికిత్స పొందుతారు. వారు ఇప్పటికీ రోజూ వెళ్తారు. మన హిందూ, సిక్కు ఆఫ్ఘన్ సమాజం కూడా సందర్శిస్తుంది. కాబట్టి, సేవలు నిరంతరాయంగా ఉండాలి. అవును, వారు ఒక నిర్దిష్ట ప్రావిన్స్ లేదా ప్రత్యేక ప్రాంతానికి సేవ చేయకపోవచ్చు, కాని భారత దౌత్య కాన్సులర్ మరియు ఆర్థిక సేవ మరియు సహాయం ఉనికిలో ఉంది, అదే ప్రభుత్వం మరియు ఆఫ్ఘనిస్తాన్ ప్రజలు కోరుకుంటున్నారు.

సిధాంత్ సిబల్: ఆఫ్ఘనిస్తాన్ తరువాత ఏమి ఉంది? పరిస్థితి ఎలా బయటపడుతుందో మీరు చూస్తారు?

ఫరీద్ మాముండ్జాయ్: పాపం, ఈ రోజు విషయాలు నిలబడి ఉండటంతో మనం మరింత కష్టతరమైన రోజులను చూస్తున్నాం, కొంతవరకు హింసను తగ్గించడం లేదా విరమించుకోవడం మనకు కనిపించడం లేదు తాలిబాన్, వారు మన ప్రజలను రక్తస్రావం చేసే మార్గాన్ని ఎంచుకున్నారు. అంతర్జాతీయ దళాలు పూర్తి ఉపసంహరణను పూర్తి చేయడంతో వచ్చే రెండు నెలలు చాలా కష్టమైన నెలలు. ఆదర్శవంతంగా, శాంతికి అవకాశం ఇవ్వాలని మేము కోరుకుంటున్నాము, కానీ అది ఈ దశలో సుదూర వాస్తవికత అనిపిస్తుంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleఅమెజాన్ హెడ్‌సెట్స్ డేస్ సేల్ 2021: వన్‌ప్లస్, శామ్‌సంగ్, మి, రియల్‌మే, జాబ్రా, బోట్ మరియు మరిన్నింటిలో డిస్కౌంట్
Next articleభారత ప్రజలకు లోతుగా కట్టుబడి: ట్విట్టర్ నుండి భారత పార్లమెంటరీ ప్యానెల్
RELATED ARTICLES

అస్సాంలో 15 మంది బంగ్లాదేశ్‌కు చెందిన రోహింగ్యాలను అరెస్టు చేశారు

కాలిఫోర్నియా: పాశ్చాత్య అడవి మంటలు చెలరేగడంతో డిక్సీ మంటలు వ్యాపించాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అస్సాంలో 15 మంది బంగ్లాదేశ్‌కు చెందిన రోహింగ్యాలను అరెస్టు చేశారు

కాలిఫోర్నియా: పాశ్చాత్య అడవి మంటలు చెలరేగడంతో డిక్సీ మంటలు వ్యాపించాయి

Recent Comments