HomeGENERALకరోనావైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: అస్సాం బుధవారం నుండి 7 జిల్లాల్లో మొత్తం లాక్‌డౌన్ ప్రకటించింది

కరోనావైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: అస్సాం బుధవారం నుండి 7 జిల్లాల్లో మొత్తం లాక్‌డౌన్ ప్రకటించింది

Covid-19 ముంబైలోని ఒక కేంద్రంలో టీకా డ్రైవ్ జరుగుతోంది (అమిత్ చక్రవర్తి ఎక్స్‌ప్రెస్ ఫోటో)

కరోనావైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: దేశంలో 5 లక్షల కన్నా తక్కువ క్రియాశీల కేసులు ఉన్నాయని, అయితే పాజిటివిటీ రేటు ఇంకా ఎక్కువగా ఉందని ఆరోగ్య, కుటుంబ సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ సంయుక్త కార్యదర్శి లావ్ అగర్వాల్ మంగళవారం విలేకరుల సమావేశం నిర్వహించారు. కొన్ని ప్రదేశాలు. మహారాష్ట్ర, తమిళనాడు, ఒడిశా, ఆంధ్రప్రదేశ్, అరుణాచల్ ప్రదేశ్, త్రిపుర, మేఘాలయ, సిక్కిం వంటి రాష్ట్రాల్లో పాజిటివిటీ రేటు 10% కంటే ఎక్కువ. రెండవ తరంగం ఇప్పటికీ కొన్ని ప్రాంతాలలో పరిమిత మార్గంలోనే ఉంది, ”అని ఆయన అన్నారు.

అస్సాం మంగళవారం ఏడు వాటిలో మొత్తం లాక్డౌన్ ప్రకటించింది జిల్లాలు – గోల్‌పారా, గోలఘాట్, జోర్హాట్ , లఖింపూర్ , సోనిత్‌పూర్, బిశ్వనాథ్ మరియు మోరిగావ్ – వారు అధిక సానుకూలతను చూపుతున్నందున ఇటీవలి రోజుల్లో కోవిడ్ ఇన్ఫెక్షన్ల రేటు. లాక్డౌన్ బుధవారం ఉదయం 5 గంటల నుండి ప్రారంభమవుతుంది మరియు తదుపరి నోటీసు వచ్చే వరకు ఆ స్థానంలో ఉంటుంది. అన్ని రెస్టారెంట్లు, షాపులు మరియు కార్యాలయాలు మూసివేయబడతాయి మరియు ప్రభుత్వ మరియు ప్రైవేట్ రవాణాపై పూర్తి నిషేధం ఉంటుంది.

ఇంతలో, Delhi ిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ మంగళవారం సామాజిక భద్రతా పథకాన్ని ప్రారంభించారు మరియు కోవిడ్-ప్రభావిత కుటుంబాల కోసం ఒక పోర్టల్. Delhi ిల్లీలో ఘోరమైన రెండవ వేవ్ తరువాత, బ్రెడ్ విన్నర్లను కోల్పోయిన కుటుంబాలు, వైరస్ బారిన పడిన తల్లిదండ్రులకు నెలవారీ ఆర్థిక సహాయం అందించబడుతుంది, అతను హైలైట్ చేశాడు.

మంగళవారం ఉదయం 8 గంటలకు ముగిసిన 24 గంటల్లో భారతదేశం 34,703 కొత్త కేసులను నమోదు చేసింది, దేశంలోని మొత్తం అంటువ్యాధులు 3.06 కోట్లకు పైగా ఉన్నాయి. 111 రోజుల్లో రోజువారీ కేసులలో ఇది అతి తక్కువ స్పైక్. వీటిలో క్రియాశీల కేసులు 4.64 లక్షలకు తగ్గాయి, రికవరీ రేటు 97.17 శాతానికి పెరిగింది. కొత్తగా 8,037 కేసులతో కేరళ అగ్రస్థానంలో ఉంది. దేశం సోమవారం 553 మరణాలను నమోదు చేసింది, ఇది ఏప్రిల్ 5 నుండి అత్యల్పంగా ఉంది, మొత్తం సంఖ్య 4.03 లక్షలకు పైగా ఉంది. అలాగే, 37.7 కోట్లకు పైగా కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్లు ఉన్నాయని కేంద్రం మంగళవారం తెలిపింది రాష్ట్రాలు మరియు కేంద్రపాలిత ప్రాంతాలకు అందించబడ్డాయి మరియు 23,80,000 మోతాదులు పైప్లైన్లో ఉన్నాయి. 1.66 కోట్లకు పైగా వినియోగించని జబ్‌లు ఇప్పటికీ రాష్ట్రాలలో ఉన్నాయని కేంద్రం హైలైట్ చేసింది.

లైవ్ బ్లాగ్

భారతదేశం గత 24 గంటల్లో 34,703 కొత్త కేసులను నివేదించింది, 111 రోజుల్లో ఇది తక్కువ; క్రియాశీల కేసులు 4,64,357 కు తగ్గుతాయి; రికవరీ రేటు 97.17% కి పెరుగుతుంది. భారతదేశంలో కోవిడ్ -19 పై తాజా నవీకరణల కోసం ఈ స్థలాన్ని అనుసరించండి.

Coronavirus India Live Updates: కోవిడ్ -19 టీకా కోసం డియోనార్‌లోని ఆశా సమాజ్ హాల్‌లో లబ్ధిదారులు. (ఎక్స్‌ప్రెస్ ఫోటో అమిత్ చక్రవర్తి)

April ిల్లీలో యాక్టివ్ కోవిడ్ కేసులు ఏప్రిల్ 2020 నుండి మొదటిసారి 1,000 కంటే తక్కువ

నగరంలో యాక్టివ్ కోవిడ్ కేసులు 1,000 లోపు పడిపోయాయి year ిల్లీలో ఒక సంవత్సరంలో మొదటిసారి. నగరంలో 992 క్రియాశీల కేసులున్నాయని Delhi ిల్లీ ప్రభుత్వం ఆదివారం తెలిపింది. గత ఏడాది ఏప్రిల్ నుంచి ఇది అతి తక్కువ అని అధికారులు తెలిపారు.

చివరిసారిగా క్రియాశీల కేసులు ఈ పరిధిలో ఉన్నాయి (1,000-1,200) జనవరిలో మరియు ఈ సంవత్సరం ఫిబ్రవరి, మార్చి చివరిలో ప్రారంభమైన కేసులలో అకస్మాత్తుగా స్పైక్ పెరిగింది.

రోజుకు నమోదైన కేసుల సంఖ్య గత పక్షం యొక్క చాలా భాగాలకు 100 కన్నా తక్కువ, మరియు ఆదివారం, పరీక్షించిన 75,000 మందిలో 94 కొత్త అంటువ్యాధులు నివేదించబడ్డాయి. పాజిటివిటీ రేటు 0.13% వద్ద ఉంది మరియు 111 మంది కోలుకున్నారు. ఏడు మరణాలు నమోదయ్యాయి.

హర్యానా జూలై వరకు అడ్డాలను విస్తరించింది 12, CA పరీక్షను అనుమతిస్తుంది

హర్యానా ప్రభుత్వం ఆదివారం మళ్ళీ లాక్డౌన్ ను జూలై 12 వరకు పొడిగించారు, కానీ ప్రకటించారు

“చార్టర్డ్ అకౌంటెంట్స్ ఇన్స్టిట్యూట్ చార్టర్డ్ అకౌంటెంట్ పరీక్షలను జూలై 5 నుండి జూలై 20 వరకు నిర్వహించడానికి అనుమతి ఉంది. కోవిడ్ -19 కోసం భద్రతా ప్రోటోకాల్‌గా ప్రభుత్వం. ఆర్మీ రిక్రూటింగ్ కార్యాలయం, మిలిటరీ స్టేషన్ హిసార్ చేత నిర్వహించబడే కామన్ ఎంట్రన్స్ ఎగ్జామ్ (సిఇఇ), సామాజిక దూర నిబంధనలను కఠినంగా పాటించడం, శాంటిజేషన్ మరియు కోవిడ్-తగిన ప్రవర్తనా నిబంధనలకు లోబడి ఉండటానికి అనుమతించబడుతుంది, ”తాజా ఆర్డర్ హర్యానా రాష్ట్ర విపత్తు నిర్వహణ అథారిటీ జారీ చేసింది.

© IE ఆన్‌లైన్ మీడియా సర్వీసెస్ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్

ఇంకా చదవండి

Previous articleభారత ప్రధాని మోదీ అరుదైన ఫోన్ కాల్‌లో దలైలామాకు పుట్టినరోజు శుభాకాంక్షలు తెలిపారు
RELATED ARTICLES

భారత ప్రధాని మోదీ అరుదైన ఫోన్ కాల్‌లో దలైలామాకు పుట్టినరోజు శుభాకాంక్షలు తెలిపారు

భద్రతా పరిస్థితి మరింత దిగజారడంతో భారతదేశం ఆఫ్ఘనిస్తాన్ నుండి జాతీయులను తరలించనుంది

ట్విట్టర్ భారతదేశంలో బాధ్యత రక్షణను కోల్పోయిందని ప్రభుత్వం తెలిపింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారత ప్రధాని మోదీ అరుదైన ఫోన్ కాల్‌లో దలైలామాకు పుట్టినరోజు శుభాకాంక్షలు తెలిపారు

భద్రతా పరిస్థితి మరింత దిగజారడంతో భారతదేశం ఆఫ్ఘనిస్తాన్ నుండి జాతీయులను తరలించనుంది

ట్విట్టర్ భారతదేశంలో బాధ్యత రక్షణను కోల్పోయిందని ప్రభుత్వం తెలిపింది

Recent Comments