HomeGENERALకమ్యూనిటీ యొక్క ఆసక్తి స్వామి స్వేచ్ఛ హక్కును అధిగమిస్తుందని న్యాయమూర్తి అన్నారు

కమ్యూనిటీ యొక్క ఆసక్తి స్వామి స్వేచ్ఛ హక్కును అధిగమిస్తుందని న్యాయమూర్తి అన్నారు

Fr స్టాన్ స్వామి మరణానికి కారణమైన వారిపై ప్రజలు చర్యలు తీసుకుంటారు.

ముంబై: గిరిజన హక్కుల కార్యకర్త Fr స్టాన్ స్వామి, గత అక్టోబర్‌లో తన రాంచీ ఇంటి నుండి తీసుకెళ్లారు, చివరిది మూడున్నర సంవత్సరాల వయస్సులో అరెస్టులు”> ఎల్గర్ పరిషత్ కేసు. 16-బేసి నిందితుల్లో పురాతనమైనది, అతని అభ్యర్ధన అమాయకత్వంలో ఒకటిగా ఉంది; అనారోగ్య కారణంగా మరియు తన స్వేచ్ఛ కోసం అతను తన స్వేచ్ఛ కోసం పోరాడాడు. పార్కిన్సన్స్ వ్యాధి.
ది”> నేషనల్ ఇన్వెస్టిగేషన్ ఏజెన్సీ (ఎన్ఐఏ) అతన్ని చార్జిషీట్ చేయడానికి ఒక రోజు ముందు అరెస్టు చేసింది, అతని బెయిల్ దరఖాస్తులను వ్యతిరేకించింది, దర్యాప్తు అతన్ని” స్థాపించింది ” “సిపిఐ (మావోయిస్ట్) సభ్యుడు మరియు దాని కార్యకలాపాల్లో చురుకుగా పాల్గొన్నాడు” మరియు “కొంతమంది కుట్రదారులతో – సుధీర్ ధవాలే, రోనా విల్సన్, సురేంద్ర గాడ్లింగ్, అరుణ్ ఫెర్రియెరా,”> వెర్నాన్ గోన్సాల్వ్స్ , హనీ బాబు, షోమా సేన్, మేస్ట్ రౌత్,”> వరవరరావు , సుధా భరద్వాజ్, గౌతమ్ నవలఖా మరియు ఆనంద్ తెల్తుంబే మొదలైనవారు దాని కార్యకలాపాల సాధన కోసం. ” మార్చి 22 నాటి ఉత్తర్వులలో, ప్రత్యేక “> NIA కోర్టు న్యాయమూర్తి డి.ఇ.కొఠాలికర్, మెరిట్పై బెయిల్ కోసం చేసిన పిటిషన్ను తిరస్కరించారు, అతను” ఉగ్రవాద సంస్థ “కు చెందినవాడని మరియు రాజకీయంగా ప్రభుత్వాన్ని అధిగమించడానికి కుట్ర పన్నారని ఆరోపించారు. మరియు కండరాల శక్తిని ఉపయోగించడం ద్వారా. “సమాజం యొక్క సామూహిక ఆసక్తి” వ్యక్తిగత స్వేచ్ఛ యొక్క హక్కును అధిగమిస్తుందని మరియు స్వామి యొక్క వృద్ధాప్యం లేదా అనారోగ్యం తనకు అనుకూలంగా ఉండదని కోర్టు పేర్కొంది.
న్యాయమూర్తి కొథాలికర్ మాట్లాడుతూ, ఎన్ఐఏ తయారుచేసిన పత్రాల నుండి, స్వామి మరియు నిషేధిత సిపిఐ (మావోయిస్ట్) లోని ఇతర సభ్యులు కుట్ర పన్నారని సేకరించవచ్చు. ఇంధన అశాంతి మరియు ప్రభుత్వాన్ని అధిగమించడం. సంస్థ యొక్క లక్ష్యాలను మరింతగా పెంచడానికి స్వామి కార్యకలాపాలు నిర్వహిస్తున్నారు, ఇది “దేశ ప్రజాస్వామ్యాన్ని” పడగొట్టడం తప్ప మరొకటి కాదు, కోర్టు నిర్వహించింది.
కోర్టు ఉత్తర్వు కూడా ఇలా చెప్పింది, “… దరఖాస్తుదారుడిపై చేసిన ఆరోపణల తీవ్రతను సరైన దృక్పథంలో పరిగణించినట్లయితే… ఆ సహ తేల్చడానికి ఏమాత్రం సంకోచం ఉండదు సంఘం యొక్క సానుకూల ఆసక్తి దరఖాస్తుదారు యొక్క వ్యక్తిగత స్వేచ్ఛ యొక్క హక్కును అధిగమిస్తుంది మరియు వృద్ధాప్యం మరియు ఆరోపించిన అనారోగ్యం వంటివి, దరఖాస్తుదారుడు తనకు అనుకూలంగా ఉండవు, ”అని కోర్టు తెలిపింది.
Fr స్వామి వాదన ఏమిటంటే, మావోయిస్టుగా ఉన్నారనే ఆరోపణలు నిరంతర కస్టడీకి పిలవవు. అతను డిసెంబర్ 31, 2017 న ఎల్గర్ పరిషత్ సమయంలో పూణేలో లేడని, పూణే పోలీసులు దాఖలు చేసిన జనవరి 8, 2018 ఎఫ్ఐఆర్ లో కూడా పేరు పెట్టలేదని ఆయన విజ్ఞప్తి చేశారు. అతని రక్షణ యొక్క ప్రధాన ఒత్తిడి “పత్రాల అంగీకారం” పై ఉంది, NIA అతనిని కనెక్ట్ చేయడానికి “వినికిడి” ఆధారాలపై ఆధారపడుతోంది. అతని నుండి ఏమీ అతని నుండి తీసుకోబడలేదు మరియు అతను “ఏ దేశ వ్యతిరేక చర్యలో పాల్గొనలేదు”.
Fr స్వామి మరియు సహ నిందితుల మధ్య సుమారు 140 ఇమెయిళ్ళను “మార్పిడి” చేయమని కూడా NIA సూచించింది. , మరియు స్వామి, సహ నిందితుడు సుధా భరద్వాజ్ మరియు పీడన రాజకీయ ఖైదీల సాలిడారిటీ కమిటీ (పిపిఎస్సి) లోని ఇతర సభ్యులు ప్రొఫెసర్ జిఎన్ సాయిబాబా మరియు ఇతరులను శిక్షించడాన్ని ఖండించారు. “> మావోయిస్టు లింకుల కోసం UAPA .
అతని కేసు ఏమిటంటే, ప్రాసిక్యూషన్ ఉదహరించిన లేఖలు “అవి వాస్తవానికి పంపబడినవి కావు” మరియు వారి రచయిత అనిశ్చితం. స్వామి గిరిజనులకు మరియు ‘మూల్వాసిస్‌కు’ చురుకుగా సహాయం చేస్తున్నాడు, బాగైచా అనే సంస్థను స్థాపించాడు మరియు వ్రాసాడు మరియు కులం, మతం, భూ హక్కులు మరియు ప్రజల పోరాటాలపై విస్తృతంగా పరిశోధన చేసిన ఆయన పిటిషన్లు చెప్పారు.
పిపిఎస్‌సి పాత్ర న్యాయ సహాయం అందించడమేనని, అది నేరం కాదని ఆయన విజ్ఞప్తి. అయితే ఎన్‌ఐఏ తాను “విస్తపాన్ విరోధి జాన్ వికాస్ ఆండోలన్ (వివిజెవిఎ) వంటి సంస్థల కార్యకలాపాలకు గట్టి మద్దతుదారుని అని పేర్కొన్నారు … సిపిఐ యొక్క ఫ్రంటల్ ఆర్గనైజేషన్ (మావోయిస్ట్ ). ”
సాక్ష్యంపై ఇటువంటి వాదనలు సమయంలో పరిగణించవచ్చని NIA వాదించింది మరియు ట్రయల్ కోర్టు అంగీకరించింది. విచారణ మరియు అందువల్ల మార్చిలో అతనికి బెయిల్ నిరాకరించింది.

ఫేస్బుక్ ట్విట్టర్ లింక్‌డిన్ ఇమెయిల్

ఇంకా చదవండి

Previous articleస్మార్ట్ సిటీ పని అగర్తాలా '71 యుద్ధ స్మారకాన్ని వేరు చేస్తుంది
Next articleEU, UN అధికారులు సంతాప మరణంలో పౌర సమాజంలో చేరారు
RELATED ARTICLES

में होगा, गांधी परिवार से बाहर का अध्‍यक्ष

'అవసరమైన అన్ని జాగ్రత్తలతో ప్రత్యేక సెల్‌లో ఉంచారు'

'మానవ హక్కుల ఉల్లంఘనను నిరసిస్తున్న మొదటి వ్యక్తి'

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

में होगा, गांधी परिवार से बाहर का अध्‍यक्ष

'అవసరమైన అన్ని జాగ్రత్తలతో ప్రత్యేక సెల్‌లో ఉంచారు'

'మానవ హక్కుల ఉల్లంఘనను నిరసిస్తున్న మొదటి వ్యక్తి'

EU, UN అధికారులు సంతాప మరణంలో పౌర సమాజంలో చేరారు

Recent Comments