HomeGENERALUK యొక్క డయానా అవార్డు గ్రహీతలలో తోటివారిని సాధికారపరిచే పని చేసిన 17 ఏళ్ల భారతీయ...

UK యొక్క డయానా అవార్డు గ్రహీతలలో తోటివారిని సాధికారపరిచే పని చేసిన 17 ఏళ్ల భారతీయ విద్యార్థి

లేట్ టీనేజ్ అంటే విద్యార్థులు తమ కెరీర్ ఎంపిక, అకాడెమిక్ సాధనల గురించి మరియు ప్రదర్శించాల్సిన ఒత్తిడి గురించి చాలా ఆందోళన చెందుతున్నప్పుడు, కానీ 17 సంవత్సరాల వయస్సు గల కవిన్ వెంధన్ భిన్నంగా ఉండేవాడు. అతను తన తోటివారికి సహాయపడటానికి అదనపు మైలు దూరం వెళ్ళాడు, తన లాభాపేక్షలేని చొరవ – స్మైలీ ఇండియా ద్వారా, ఇది పీర్ గ్రూపుకు నాయకత్వ పాఠాలను ప్రేరేపించడం మరియు అందించే దిశగా పనిచేస్తుంది.

సొసైటీ ఫర్ మోటివేషన్ ఇన్నోవేటివ్ లీడర్‌షిప్ అండ్ ఎంపవర్‌మెంట్ ఆఫ్ యూత్, దీనిని SMILE అని సంక్షిప్తీకరించారు, ఇది పాఠశాల విద్యార్థులు మరియు విద్యార్థులతో కూడిన ఉద్యమం, ఇది 2019 లో స్థాపించబడింది. వారి ఐదు ఆదర్శాల ద్వారా – ఆనందం, స్వీయ-ప్రేమ మరియు తాదాత్మ్యం, స్వీయ-వాస్తవికత, ఆవిష్కరణ, నాయకత్వం.

యువకుడి ప్రయత్నాలు అతనికి ప్రతిష్టాత్మక డయానా అవార్డు 2021 ను గెలుచుకున్నాయి, ఇది 9-25 మధ్య వయస్సు గల వ్యక్తి మానవతా ప్రయత్నాలు మరియు సామాజిక చర్యల కోసం పొందగల ప్రతిష్టాత్మక ప్రశంస. వేల్ యువరాణి డయానా జ్ఞాపకార్థం స్థాపించబడిన ఈ అవార్డును డ్యూక్ ఆఫ్ కేంబ్రిడ్జ్ మరియు సస్సెక్స్ సహకారంతో పేరులేని స్వచ్ఛంద సంస్థ అందిస్తోంది.

పాఠశాలల భాగస్వామ్యంతో 3 గంటల సెషన్లను అందిస్తున్న స్మైలీ ఉద్యమం ఇప్పటివరకు 1500 మంది విద్యార్థులను కవర్ చేసింది, ఆత్మగౌరవం, నాయకత్వం మరియు వ్యక్తిత్వ వికాసం వంటి అంశాలను ఉద్దేశించి ప్రసంగించింది. మహమ్మారి విద్యకు అంతరాయం కలిగించి, అభ్యాస పద్ధతులను మార్చడంతో, వారు కూడా ఆన్‌లైన్‌లోకి వెళ్లారు.

అతను ఈ ఆలోచనతో ఎలా వచ్చాడనే దానిపై ప్రశ్నించిన కవిన్ వెంధన్, జీ మీడియాతో మాట్లాడుతూ, సెంట్రల్ బోర్డ్ ఆఫ్ సెకండరీ ఎడ్యుకేషన్ (సిబిఎస్ఇ) పీర్-ఎడ్యుకేటర్ కార్యక్రమంలో పాల్గొనడానికి తనకు అవకాశం ఉందని శిక్షణ ఇచ్చాడు. విద్యార్థులు తమ తోటివారికి అవగాహన కల్పించడంలో సహాయపడతారు. ఈ చొరవ విద్యార్థులకు అభ్యాస సమస్యలు మరియు ఇలాంటి సవాళ్లతో సహాయం చేయడానికి ఉద్దేశించబడింది. మార్క్స్ కంటే టాలెంట్ మరియు నైపుణ్యం యొక్క ప్రాముఖ్యతను అతను ఎలా మరియు ఎందుకు గ్రహించాడు, కవిన్ జతచేస్తుంది. . తమిళనాడులోని వివిధ ప్రాంతాల నుండి 40 మందికి పైగా విద్యార్థి సభ్యుల సహకారంతో, ప్రాథమిక కౌన్సెలింగ్ శిక్షణ పొందిన విద్యార్థుల ద్వారా, SMILEY తోటివారి ఆధారిత మానసిక ఆరోగ్య సహాయాన్ని కూడా అందిస్తుంది.

“మేము ఒకే వయస్సులో ఉన్నందున కనెక్ట్ చేయడం చాలా సులభం, బహుశా, వారు పెద్దలతో అంతగా తెరవరు” కవిన్ నమ్మకంగా చెప్పారు, ప్రతి సమూహం ఆలోచనలను వెంటనే అంగీకరిస్తుందా అని అడిగినప్పుడు మరియు సూచనలు.

డయానా అవార్డు సిఇఒ టెస్సీ ఓజో ప్రకారం, వారు యువతకు విలువనిచ్చారు మరియు పెట్టుబడులు పెట్టారు, వారి సమాజాలలో మరియు ఇతరుల జీవితాలలో సానుకూల మార్పులను కొనసాగించమని వారిని ప్రోత్సహిస్తున్నారు. మహమ్మారి కారణంగా సాధారణంగా UK లో జరిగే అవార్డు ప్రదానోత్సవం ఈ సంవత్సరం జరిగింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleకోవిన్ గ్లోబల్ కాన్‌క్లేవ్‌ను సోమవారం ప్రసంగించనున్నారు
Next articleవరకట్న చెల్లింపులు ఇప్పటికీ భారతదేశంలో ఎక్కువగా జరుగుతున్నాయి: అధ్యయనం
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఎయిర్‌టెల్, జియో మరియు వి స్పెక్ట్రమ్ హోల్డింగ్: ఏ టెలికాం ఆపరేటర్ 22 సర్కిల్‌లలో ఎక్కువ కార్యాచరణను కలిగి ఉంది

వన్‌ప్లస్ నార్డ్ 2 ఇండియా లాంచ్ జూలై 24 న కొనబడింది; ఇప్పటివరకు మనకు తెలిసిన ప్రతిదీ

షియోమి మి 11 అల్ట్రా ఫస్ట్ సేల్ జూలై 7 న మధ్యాహ్నం 12 గంటలకు సెట్ చేయబడింది; ధర, ఆఫర్లు మరియు ఎక్కడ కొనాలి

Recent Comments