HomeGENERALమార్స్ అరోరాస్ కలిగి ఉంది మరియు యుఎఇ అంతరిక్ష నౌక వారి కొత్త చిత్రాలను తీసింది

మార్స్ అరోరాస్ కలిగి ఉంది మరియు యుఎఇ అంతరిక్ష నౌక వారి కొత్త చిత్రాలను తీసింది

సూర్యుడి నుండి చార్జ్ చేయబడిన ప్రోటాన్లు మరియు ఎలక్ట్రాన్ల బ్యారేజీలు మన దారిలోకి వచ్చినప్పుడు, భూమి యొక్క అయస్కాంత క్షేత్రం వాటిని గ్రహం చుట్టూ నేర్పుగా విక్షేపం చేస్తుంది. ఈ బఫెట్ ఉత్తర అర్ధగోళంలోని ధ్రువ ప్రాంతాలలో అరోరా బోరియాలిస్ మరియు దక్షిణాన అరోరా ఆస్ట్రాలిస్ అని పిలువబడే రంగు యొక్క మెరిసే, మెరుస్తున్న కర్టన్లను ఉత్పత్తి చేస్తుంది.

అదే దృగ్విషయం అంగారక గ్రహంపై కూడా జరుగుతుంది. కానీ అక్కడ అది ఉత్తర దీపాలు మరియు దక్షిణ లైట్లు మాత్రమే కాదు, భూమధ్యరేఖ లైట్లు, మధ్య అక్షాంశ లైట్లు, తూర్పు లైట్లు, వెస్ట్రన్ లైట్లు – గ్రహం చుట్టూ ఉన్నాయి.

యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్ ప్రయోగించిన మరియు ఫిబ్రవరి నుండి ఎర్ర గ్రహం చుట్టూ కక్ష్యలో ఉన్న హోప్ అంతరిక్ష నౌక, ఈ డ్యాన్స్ వాతావరణ లైట్ల యొక్క ప్రత్యేకమైన చిత్రాలను సంగ్రహించింది, వివిక్త అరోరాస్ అని పిలుస్తారు.

మిషన్ అధికారులు బుధవారం చిత్రాలను విడుదల చేశారు.

“ఇది మార్టిన్ వాతావరణం విషయానికి వస్తే అధ్యయనం యొక్క కొత్త తలుపులు తెరవడానికి వీలు కల్పిస్తుంది” అని హెస్సా అల్-మాట్రౌషి అన్నారు, యుఎఇ , “మరియు ఇది సౌర కార్యకలాపాలతో ఎలా సంకర్షణ చెందుతుంది.” మార్స్ ప్రపంచ అయస్కాంత క్షేత్రాన్ని కలిగి ఉన్నప్పుడు అనేక బిలియన్ సంవత్సరాల క్రితం గట్టిపడిన మార్స్ యొక్క క్రస్ట్ యొక్క భాగాలు ఆ అయస్కాంతత్వాన్ని కొంతవరకు సంరక్షిస్తాయి.

“అవి చాలా పాచీగా మరియు అసమానంగా పంపిణీ చేయబడ్డాయి” అని డిప్యూటీ సైన్స్ లీడ్ జస్టిన్ డీగన్ అన్నారు. కొలరాడో విశ్వవిద్యాలయం యొక్క ప్రయోగశాల, వాతావరణ మరియు అంతరిక్ష భౌతిక శాస్త్రం, ఇది మిషన్‌లో యుఎఇతో కలిసి పనిచేస్తోంది. “మరియు వారు అన్ని రకాలుగా సూచించారు. మరియు వారికి భిన్నమైన బలాలు ఉన్నాయి. ” .

మునుపటి మార్స్ కక్ష్యలు అరోరాస్‌ను కూడా గమనించాయి, అయితే హోప్, ఎత్తైన ఎత్తులో ఉన్న కక్ష్యతో 12,400 మైళ్ల నుండి ఉపరితలం నుండి 27,000 మైళ్ల వరకు మారుతుంది, రాత్రి వైపు ప్రపంచ దృష్టిలో చూడవచ్చు మార్స్.

ఫిబ్రవరిలో అంగారక గ్రహం చుట్టూ కక్ష్యలోకి ప్రవేశించిన హోప్ అంతరిక్ష నౌక కోసం అరోరాస్ చిత్రాలను తీయడం కోర్ సైన్స్ పరిశీలనలలో భాగం కాదు. మార్స్ వాతావరణం అంతరిక్షంలోకి ఎంత వేగంగా లీక్ అవుతుందో ప్రభావితం చేసే ఉపరితలం దగ్గర ఉన్న మార్టిన్ వాతావరణం యొక్క డైనమిక్స్ అధ్యయనం చేయడానికి ఈ మిషన్ ప్రయత్నిస్తోంది. అరోరాస్ ను కూడా ఎంచుకోగలుగుతారు.

“మా అంచనా ఏమిటంటే, మేము ఏదో చూస్తాము, కానీ అది ఎంత తరచుగా జరుగుతుందో మాకు తెలియదు,” అని డీగన్ చెప్పారు. “నిజంగా అద్భుతం ఏమిటంటే, మేము దీన్ని ప్రాథమికంగా వెంటనే చూశాము మరియు అలాంటి స్పష్టతతో. ఇది నిస్సందేహంగా ఉంది. ”

నాసా యొక్క మావెన్ అంతరిక్ష నౌక దాని దీర్ఘవృత్తాకార కక్ష్య గ్రహం నుండి దూరంగా తీసుకువెళుతున్నప్పుడు మార్టిన్ అరోరాస్ యొక్క సారూప్య చిత్రాలను తీయగలదు, మరియు ఇది ప్రత్యక్షంగా కొలవగలదు మరియు కాంతి ప్రదర్శనను సృష్టించే సౌర కణాలను గుర్తించగలదు దగ్గరగా వెళుతుంది. కానీ ఇది రెండు కొలతలను ఒకేసారి చేయలేము.

మాప్ యొక్క కణ కొలతలతో హోప్ యొక్క అరోరా ఛాయాచిత్రాలను సమన్వయం చేయడం ద్వారా, గ్రహ శాస్త్రవేత్తలు అంగారక గ్రహం యొక్క రాత్రి లైట్ల గురించి మరింత పూర్తి అవగాహనను కలిగి ఉంటారు.

“రెండు అంతరిక్ష నౌకలను కలిగి ఉండటం నిజంగా మీకు కావలసినది” అని డీఘన్ అన్నారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleహావెల్స్‌ ఇండియాను కొనండి, లక్ష్యం ధర రూ .1198: ఐసిఐసిఐ సెక్యూరిటీస్
Next articleక్యూ 1 బిజ్ అప్‌డేట్‌లో రాధాకిషన్ దమాని యొక్క డిమార్ట్ పెరిగింది, విశ్లేషకులు అంతగా ఆకట్టుకోలేదు
RELATED ARTICLES

క్యూ 1 బిజ్ అప్‌డేట్‌లో రాధాకిషన్ దమాని యొక్క డిమార్ట్ పెరిగింది, విశ్లేషకులు అంతగా ఆకట్టుకోలేదు

హావెల్స్‌ ఇండియాను కొనండి, లక్ష్యం ధర రూ .1198: ఐసిఐసిఐ సెక్యూరిటీస్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

క్యూ 1 బిజ్ అప్‌డేట్‌లో రాధాకిషన్ దమాని యొక్క డిమార్ట్ పెరిగింది, విశ్లేషకులు అంతగా ఆకట్టుకోలేదు

హావెల్స్‌ ఇండియాను కొనండి, లక్ష్యం ధర రూ .1198: ఐసిఐసిఐ సెక్యూరిటీస్

Recent Comments