HomeBUSINESSపెద్ద టెక్ సంస్థలు తమకు అధికారం ఉన్నప్పుడు బాధ్యతాయుతంగా & జవాబుదారీగా ఉండాలి: ఎస్ జైశంకర్

పెద్ద టెక్ సంస్థలు తమకు అధికారం ఉన్నప్పుడు బాధ్యతాయుతంగా & జవాబుదారీగా ఉండాలి: ఎస్ జైశంకర్

.

జైశంకర్ ఇంకా గుర్తించారు వాతావరణ మార్పు, ఉగ్రవాదం మరియు మహమ్మారి వంటి సవాళ్లు ప్రపంచ సమస్యలే కాని వాటికి ప్రతిస్పందన జాతీయంగా ఉంది.

పెద్ద టెక్నాలజీ కంపెనీలకు అధికారం ఉన్నప్పుడు బాధ్యత మరియు జవాబుదారీతనం ఉండాలి, విదేశాంగ మంత్రి ఎస్ జైశంకర్ బుధవారం భారత ప్రభుత్వం మరియు ట్విట్టర్ ఓవర్ సంస్థల మధ్య తీవ్రమైన విభేదాల మధ్య భారతదేశం యొక్క కొత్త ఐటి నిబంధనలు.

మాజీ బ్రిటిష్ ప్రధాన మంత్రి టోనీ బ్లెయిర్‌తో సంభాషణలో ఇండియా గ్లోబల్ ఫోరంలో, జైశంకర్ అనేక దేశాల కంటే వారి పరిపూర్ణ పరిమాణాన్ని బట్టి ఎక్కువ శక్తిని కలిగి ఉండటానికి రాష్ట్రేతర ఆటగాళ్లను అనుమతించవచ్చా అని ప్రశ్నించారు.

టెక్నాలజీ జీవితాలను ఎలా మారుస్తుందో చూసిన టెక్నాలజీ అనుకూల వ్యక్తిగా తాను తన వాదనను వేస్తున్నానని ఎత్తి చూపిన మంత్రి, “ప్రజాస్వామ్య సమాజంలో మనం మనల్ని మనం ప్రశ్నించుకోవాలి – పెద్ద టెక్ అక్కడ. ఇది నా జీవితంలో, చాలా దృశ్యమానంగా నా జీవితంలో ఉంది. కాబట్టి మీకు పెద్ద ఉనికి ఉంది. దానితో వచ్చే బాధ్యత ఎక్కడ ఉంది? వారికి భారీ శక్తి ఉంది, జవాబుదారీతనం ఎక్కడ ఉంది? మరియు వారు ప్రపంచవ్యాప్తంగా చేసినట్లుగా మా డేటాను పండిస్తారు. మీకు అమెరికన్ విప్లవానికి వ్యతిరేకం ఉంది – ప్రాతినిధ్యం కానీ పన్ను లేదు. “

” రాష్ట్ర ఆధారిత ఆటగాళ్ల ఆధారంగా అంతర్జాతీయ సంబంధాలు ఏర్పడ్డాయని మీకు తెలుసు. రాష్ట్రేతర ఆటగాళ్ళు ఉన్నప్పుడు ఏమి జరుగుతుంది అనేక రాష్ట్రాల కంటే కొన్ని మార్గాలు పెద్దవిగా ఉన్నాయా? ఇవి చర్చించాల్సిన తీవ్రమైన సమస్యలు. మీరు వాక్ స్వాతంత్య్రంపై దాడి చేస్తున్నందున మీరు వారిని ప్రశ్నించలేరని చెప్పి కార్పెట్ కింద వాటిని బ్రష్ చేయలేరని నేను భావిస్తున్నాను. అది ఒక పోలీసు-అవుట్… ఇది చాలా చట్టబద్ధమైన చర్చ ”అని మంత్రి అన్నారు.

కొత్త ఐటి మార్గదర్శకాలకు వ్యతిరేకంగా వాట్సాప్ Delhi ిల్లీ హైకోర్టుకు ఫిర్యాదు చేయడంతో ఈ వ్యాఖ్యలు వచ్చాయి, దీని కింద డిజిటల్ మీడియా కంపెనీలు “సమాచారం యొక్క మొదటి మూలం” యొక్క గుర్తింపును బహిర్గతం చేయవలసి ఉంటుంది. అది.

వాతావరణ మార్పు, ఉగ్రవాదం, మహమ్మారి వంటి సవాళ్లు ప్రపంచ సమస్యలేనని, అయితే వాటికి ప్రతిస్పందన జాతీయంగా ఉంటుందని జైశంకర్ పేర్కొన్నారు. “ఏ దేశం జాతీయంగా ఆలోచించలేదు? మనం దాన్ని అధిగమించి అంతర్జాతీయ సమన్వయం మరియు సహకారాన్ని చూడగలిగితే తప్ప, మేము దీనిపైకి వెళ్ళలేము” అని కరోనావైరస్ మహమ్మారిని ప్రస్తావిస్తూ జైశంకర్ అన్నారు.

“వాస్తవికత ఏమిటంటే ఎవరూ స్వయంగా టీకాలు తయారు చేయలేరు. ప్రపంచం కలిసి వస్తే, మేము వ్యాక్సిన్ల ఉత్పత్తిని పెంచబోతున్నాం “అని ఆయన అన్నారు. వాతావరణ మార్పుల ప్రభావాన్ని తగ్గించడానికి సాంకేతిక పరిజ్ఞానం మరియు నిధులను అభివృద్ధి చెందుతున్న దేశాలకు బదిలీ చేయడాన్ని కూడా మంత్రి ఎత్తిచూపారు.

భారతదేశం చాలా గ్రీన్ ఎనర్జీ ప్రాజెక్టులను ముందుకు తెస్తోందని, మరింత హరిత రుణాలతో దేశం ప్రపంచాన్ని ఒక నిర్దిష్ట దిశలో నడిపించగలదని ఆయన అన్నారు. “భారతదేశం తన వంతుగా చాలా ముందుకు వస్తోంది గ్రీన్ ఎనర్జీ ప్రాజెక్టులు, భారతదేశంలోనే ఒకటి. ఈ రోజు, మనకు ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద సౌర కార్యక్రమాలలో ఒకటి ఉంది మరియు మేము ద్వైపాక్షిక భాగస్వామ్య కార్యక్రమాలు మరియు అంతర్జాతీయ సౌర కూటమి ముఖ్యంగా ఆఫ్రికాలో హరిత విద్యుత్ ఉత్పత్తిని పెంచడానికి. “

జి 20 కీలక పాత్ర పోషిస్తుందని బ్రిటిష్ మాజీ ప్రధాన మంత్రి టోనీ బ్లెయిర్ అన్నారు కోవిడ్ -19 మహమ్మారి మరియు వాతావరణ సవాళ్లను ఎదుర్కోవటానికి ప్రపంచ ప్రయత్నాలను ఏకం చేయడంలో.

బ్లెయిర్ మాట్లాడుతూ, “భారతదేశం గొప్పగా సాగబోతోంది. నా ఉద్దేశ్యం, శతాబ్దం మధ్య నాటికి, భారతదేశం, చైనా మరియు అమెరికా అన్నిటికంటే పెద్ద మూడు ఆర్థిక వ్యవస్థలుగా అవతరిస్తుంది … మనం భారతదేశం స్థిరంగా వృద్ధి చెందాలంటే, అలా చేయడంలో సహాయపడటంలో మనం భాగస్వామిగా ఉండాలి. “

COVID-19 సంచికపై, బ్లెయిర్ దీనిని “భౌగోళిక రాజకీయ సమస్య” అని పిలిచారు మరియు భారతదేశం, యుకె, బ్రెజిల్ మరియు దక్షిణాఫ్రికా వంటి దేశాలలో ప్రపంచం ఇప్పటికీ కొత్త వేరియంట్లతో వ్యవహరిస్తోందని హైలైట్ చేసింది. “మేము అవకాశం ఉంది క్రొత్త వైవిధ్యాలను పొందండి “.

(అన్నింటినీ క్యాచ్ చేయండి వ్యాపార వార్తలు , బ్రేకింగ్ న్యూస్ సంఘటనలు మరియు తాజా వార్తలు నవీకరణలు ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ .)

డౌన్‌లోడ్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ .

ETPrime కథలు

ఇంకా చదవండి

Previous articleఅవసరమైన రక్షణ సేవల్లో నిమగ్నమయ్యే వారి సమ్మెలను నిషేధించే ఆర్డినెన్స్‌ను ప్రభుత్వం జారీ చేస్తుంది
Next articleవివో 1 నెలలో 1 లక్ష పరికరాలను హైపర్‌లోకల్ ఛానల్ ద్వారా విక్రయించింది: నిపున్ మరియా
RELATED ARTICLES

ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ దేశవ్యాప్తంగా లైట్హౌస్ ప్రాజెక్టులను సమీక్షించారు

ఉత్తరాఖండ్ సిఎం-నియమించబడిన పుష్కర్ సింగ్ ధామి మాజీ సిఎంలకు మర్యాదపూర్వక పిలుపునిచ్చారు

'తీగలను లేని వివాహం': సౌదీ అరేబియా 'మిస్యార్' పెరుగుదలను ఎదుర్కొంటుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

రేపు కోవిన్ గ్లోబల్ కాన్‌క్లేవ్‌లో ప్రసంగించనున్నారు

మహిళా మరియు శిశు అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ వ్యాఖ్యానాలు / సలహాలను ఆహ్వానిస్తుంది. వ్యక్తుల అక్రమ రవాణా (నివారణ, సంరక్షణ మరియు పునరావాసం) బిల్లు, 2021

భారతదేశ COVID-19 టీకా కవరేజ్ 35 Cr మార్కును దాటింది

Recent Comments