HomeGENERALపరిశ్రమలు సుదీర్ఘకాలం కలుపుతాయి

పరిశ్రమలు సుదీర్ఘకాలం కలుపుతాయి

మైసూరులోని జనరల్ ఇంజనీరింగ్ మరియు మైక్రో స్మాల్ అండ్ మీడియం ఎంటర్ప్రైజెస్ (ఎంఎస్‌ఎంఇ) కింద ఉన్న ఉత్పాదక యూనిట్లు వారి పూర్తి పునరుజ్జీవనం కంటే ఎక్కువ కాలం ముందుకు సాగుతున్నాయి.

రాష్ట్రంలో అన్‌లాక్ చేయడంలో భాగంగా అన్ని రంగాల్లోని పరిశ్రమలు సోమవారం నుండి 100% సిబ్బందితో తిరిగి తెరవడానికి మరియు పనిచేయడానికి అనుమతించబడినప్పటికీ, సాధారణ కార్యకలాపాల పున umption ప్రారంభానికి మరికొంత సమయం పడుతుందని పరిశ్రమలు భావిస్తున్నాయి.

“కార్మికులు సోమవారం నుండి తిరిగి వస్తారు మరియు ఉత్పత్తి ప్రక్రియను ప్రారంభించడానికి యంత్రాలను ఆన్ చేయవచ్చు. ముడి పదార్థాల సరఫరా మరియు డిమాండ్‌కు సంబంధించిన సమస్యలు ఉన్నాయి మరియు సాధారణ ఆర్థిక పునరుజ్జీవనానికి ప్రతిస్పందనగా మాత్రమే పారిశ్రామిక కార్యకలాపాలు ట్రాక్షన్ పొందుతాయి ”అని మైసూర్ ఛాంబర్ ఆఫ్ కామర్స్ అండ్ ఇండస్ట్రీ (ఎంసిసిఐ) అధ్యక్షుడు ఎ.ఎస్.సతీష్ అన్నారు.

ఎంఎస్‌ఎంఇల కింద మైసూరులోని ఎక్కువ యూనిట్లు ఆటోమొబైల్ పరిశ్రమకు సహాయకారిగా ఉంటాయి మరియు వారి అదృష్టం పెద్ద యూనిట్ల పనితీరుపై ఆధారపడి ఉంటుంది. ముడి పదార్థాలు ఇతర రాష్ట్రాల నుండి సేకరించబడతాయి మరియు లాక్డౌన్ లేదా ఇతర చోట్ల రవాణా సమయంలో ఆలస్యం తయారీ షెడ్యూల్‌ను గేర్ నుండి విసిరివేస్తుంది.

“18 నుండి 44 సంవత్సరాల మధ్య వయస్సు గల కార్మికులలో ఎక్కువ మందికి ఇంకా టీకాలు వేయబడలేదు మరియు టీకా కొరత మరియు విద్యార్థులపై ప్రస్తుత దృష్టి కారణంగా మైసూరులో ఒక్క శిబిరం కూడా జరగలేదు. అందువల్ల, చాలా మంది కార్మికులు సురక్షితంగా ఆడతారని, హాజరుకానితనం కొనసాగుతుందని భావిస్తున్నారు, ”అని మైసూరు ఇండస్ట్రీస్ అసోసియేషన్ (MIA) కు చెందిన సురేష్ కుమార్ జైన్ అన్నారు.

“ మైసూరులో దాదాపు 2.5 లక్షల మంది పారిశ్రామిక కార్మికులు ఉన్నారు మరియు మహమ్మారి ఎప్పుడైనా పోదు కాబట్టి పారిశ్రామిక యూనిట్లు భవిష్యత్ తరంగంలో మూసివేయబడకుండా చూసుకోవటానికి వారికి టీకాలు వేయడం మొదటి ప్రాధాన్యత అవుతుంది, ”అని మిస్టర్ జైన్ అన్నారు.

‘ప్రాధాన్యత’ రంగంలో వర్గీకరించబడని సాధారణ ఇంజనీరింగ్ మరియు తయారీ యూనిట్లు రెండవ వేవ్ సమయంలో లాక్డౌన్ యొక్క తీవ్రతను ఎదుర్కొన్నాయి, ఎందుకంటే అవి పనిచేయడానికి అనుమతించబడలేదు. తదనంతరం, గ్రేడెడ్ అన్‌లాకింగ్‌లో భాగంగా వారు 50% శ్రామిక శక్తితో పనిచేయడానికి అనుమతించబడ్డారు.

కానీ మిస్టర్ జైన్ మాట్లాడుతూ, MSME లలో ఎక్కువ మంది కార్మికులతో పాటు నామమాత్రపు పనితీరును కలిగి ఉన్నారు, రెండవ వేవ్ సమయంలో ఆర్డర్లు లేకపోవడం వంటి సమస్యలు ఉన్నాయి. ఉత్పత్తి మహమ్మారికి పూర్వ స్థాయికి తిరిగి రాకముందే లాక్డౌన్ యొక్క క్యాస్కేడింగ్ ప్రభావం future హించదగిన భవిష్యత్తు కోసం కొనసాగుతుంది, అని మిస్టర్ సతీష్ అన్నారు.

విస్తరించిన రుణాలను క్లియర్ చేయమని MSME లు ఆర్థిక సంస్థల ఒత్తిడిలో ఉన్నాయి. కానీ ఉత్పత్తి లేనప్పుడు, MSME లు బ్యాంకుల పట్ల తమ బాధ్యతను నెరవేర్చలేకపోతున్నాయి మరియు అందువల్ల రుణ వ్యవధిని తిరిగి లెక్కించడానికి స్థానిక అధికారులతో వర్చువల్ సమావేశం జరిగింది. కార్మికుల ముందు, పారిశ్రామిక విభాగాలు కొంతమంది స్థానిక నియామకాలకు తిరిగి శిక్షణ ఇవ్వాలి, ఇంతకుముందు నైపుణ్యం కలిగిన వలస కార్మికులు చేపట్టిన ప్రత్యేక ఉద్యోగాలు చేపట్టారు. ఇది ఇప్పటికే ఆర్థికంగా ఇబ్బందుల్లో ఉన్న యూనిట్ల నిర్వహణ వ్యయాన్ని పెంచుతుంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleపౌర సంస్థ అధికారులుగా నటిస్తూ డబ్బును దోచుకున్నందుకు ముగ్గురు పట్టుబడ్డారు
Next articleహసన్లో మరో వారం పాటు ఉండటానికి COVID-19 ఆంక్షలు
RELATED ARTICLES

'యువతకు ఉద్యోగాలు అవసరమైనప్పుడు రిటైర్డ్ అధికారుల సేవలను కొనసాగించాల్సిన అవసరం లేదు'

హసన్లో మరో వారం పాటు ఉండటానికి COVID-19 ఆంక్షలు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

'యువతకు ఉద్యోగాలు అవసరమైనప్పుడు రిటైర్డ్ అధికారుల సేవలను కొనసాగించాల్సిన అవసరం లేదు'

హసన్లో మరో వారం పాటు ఉండటానికి COVID-19 ఆంక్షలు

Recent Comments