HomeGENERALWHO ఆమోదించిన వ్యాక్సిన్లు ప్రయాణానికి జాతీయ జాబితాలో ఉండవచ్చని EU రాయబారి చెప్పారు

WHO ఆమోదించిన వ్యాక్సిన్లు ప్రయాణానికి జాతీయ జాబితాలో ఉండవచ్చని EU రాయబారి చెప్పారు

యూరోపియన్ యూనియన్ భారతదేశానికి రాయబారి ఉగో అస్టుటో మాట్లాడుతూ, ప్రతి EU సభ్య దేశాలు ప్రయాణానికి జాతీయ జాబితాలో WHO- ఆమోదించిన వ్యాక్సిన్లను కలిగి ఉండవచ్చని, యూరోపియన్ మెడిసిన్స్ ఏజెన్సీ (EMA) భారతదేశం కోవిషీల్డ్ వ్యాక్సిన్‌ను తయారు చేయలేదు. మా ప్రిన్సిపల్ డిప్లొమాటిక్ కరస్పాండెంట్, సిధాంత్ సిబల్ తో మాట్లాడుతూ, “ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ అధికారం పొందిన టీకాను అంగీకరించడానికి వ్యక్తిగత సభ్య దేశాలకు కూడా అవకాశం ఉంటుంది.”

కోవిషీల్డ్ , WHO యొక్క అధీకృత జాబితాలో యూరోపియన్ మెడిసిన్స్ ఏజెన్సీ జాబితా చేయలేదు. బ్లాక్‌లో మార్కెటింగ్ అధికారం కోసం MA షధ ఉత్పత్తులను EMA పర్యవేక్షిస్తుంది. జూలై 1 నుండి అమల్లోకి వచ్చే EU గ్రీన్ పాస్ మరియు బ్లాక్‌లో ప్రయాణ కదలికలను సులభతరం చేస్తుంది EMA జాబితాను ఉపయోగిస్తుంది .

WION: EU ఆకుపచ్చ విషయానికి వస్తే కోవిషైల్డ్ వ్యాక్సిన్ లేకపోవడంపై EU వైఖరి ఏమిటి? పాస్?

ఉగో అస్తుటో: EU డిజిటల్ కోవిడ్ సర్టిఫికేట్ యూరోపియన్ యూనియన్‌లోని మహమ్మారి సమయంలో సురక్షితమైన కదలికను సులభతరం చేయడానికి ఉద్దేశించబడింది. వ్యక్తి వైరస్‌కు టీకాలు వేయించాడని లేదా ప్రతికూల ఫలితాన్ని పొందాడని లేదా COVID-19 నుండి కోలుకున్నాడని ఇది రుజువుగా ఉపయోగపడుతుంది.

డిజిటల్ సర్టిఫికేట్ యొక్క లక్ష్యం లోపల ఉచిత కదలికను సులభతరం చేయడం యూరోపియన్ యూనియన్ కానీ ప్రయాణించడానికి ఇది ముందస్తు పరిస్థితి కాదు. ఉదాహరణకు టీకాలు వేయని వ్యక్తులు ప్రస్తుత పరిమితులు మరియు పరిమితుల ఆధారంగా ప్రయాణం కొనసాగిస్తారు, దిగ్బంధం, పరీక్ష.

డిజిటల్ ప్రయోజనం కోసం కోవిడ్ సర్టిఫికేట్ , వ్యక్తిగత సభ్య దేశాలు కూడా WHO చే అధికారం పొందిన టీకాను అంగీకరించే అవకాశం ఉంటుంది.

EMA చే అధికారం పొందిన టీకా జాబితాతో పాటు , వ్యక్తిగత సభ్య దేశాలు సొంత జాతీయ జాబితాలో చేర్చడానికి నిర్ణయం తీసుకోవచ్చు, WHO చే అధికారం పొందిన ఇతర టీకాలు, మరియు కోవిషీల్డ్ పరిస్థితిలో ఉందని నేను అర్థం చేసుకున్నాను.

EMA అధికారం విషయానికొస్తే, నేను ఒక ప్రకటన చదివి, నిన్నటి నాటికి, వారు కోవిషీల్డ్ ఆమోదం కోసం అభ్యర్థనను స్వీకరించలేదు. నేను ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాను, EMA దాని విధానాల ఆధారంగా అటువంటి అభ్యర్థనను పరిశీలిస్తుంది. EMA కొత్త drugs షధాలను స్వయంగా పరిశోధించదు మరియు సంబంధిత దేశాల నుండి ఒక అభ్యర్థనను స్వీకరించాలి.

WION: ముందుకు వెళ్ళే మార్గం ఏమిటి భారతీయ పౌరులకు ప్రయాణాన్ని సులభతరం చేయాలా? EU గ్రీన్ పాస్ కోసం EMA జాబితాను ఉపయోగించడం యొక్క ఆధారం ఏమిటి? దానిపై ఏదైనా ఇంటర్ EU సంభాషణ జరిగిందా?

ఉగో అస్తుటో: కౌన్సిల్ ఇటీవల వెలుపల నుండి ప్రయాణించడానికి సవరించిన సిఫారసు నవీకరణ విధానాన్ని అనుసరించింది. యూరోపియన్ యూనియన్.

టీకాల ప్రచారాల పురోగతి, ప్రపంచవ్యాప్తంగా మహమ్మారి అభివృద్ధిని పరిగణనలోకి తీసుకొని EU కి అనవసరమైన ప్రయాణాలపై ప్రస్తుత తాత్కాలిక ఆంక్షలను తగ్గించడం కౌన్సిల్ సిఫార్సు. పరిస్థితిని నిరంతరం సమీక్షిస్తున్నారు, దేశాల నుండి తాత్కాలిక ఆంక్షలను సడలించడం మరియు తగిన పద్ధతులను అభివృద్ధి చేయడం ఎలాగో ఉత్తమంగా అన్వేషించడానికి ఈ అనుభవం ఒక పరీక్షగా ఉపయోగపడుతుంది.

కానీ ఇది ఒక పని పురోగతిలో ఉంది. భారతదేశం విషయానికి వస్తే, మహమ్మారి పరిస్థితి కారణంగా మనకు అనవసరమైన ప్రయాణానికి తాత్కాలిక పరిమితులు ఉన్నాయి, ఎందుకంటే ఆసక్తి యొక్క వైరస్లు మరియు ఆందోళన వైరస్లు కనుగొనబడ్డాయి. పరిస్థితి ద్రవంగా ఉంది మరియు ఇది క్రమం తప్పకుండా సమీక్షించబడుతుంది, ఉత్తమమైన వాటి కోసం ఆశను అనుమతిస్తుంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleనీట్ ప్రభావాన్ని అధ్యయనం చేయాలని ఎకె రాజన్ కమిటీకి వ్యతిరేకంగా చేసిన అభ్యర్ధనపై స్పందించాలని మద్రాస్ హైకోర్టు టిఎన్ ప్రభుత్వాన్ని ఆదేశించింది
Next article50% బెంగళూరు నివాసితులకు కనీసం ఒక కరోనావైరస్ వ్యాక్సిన్ షాట్ లభించిందని డేటా వెల్లడించింది
RELATED ARTICLES

సైబర్‌స్పేస్‌ను ఉగ్రవాదులు అధునాతనంగా ఉపయోగించడాన్ని చూస్తున్నారు: ఎఫ్‌ఎస్ హర్ష్ ష్రింగ్లా

50% బెంగళూరు నివాసితులకు కనీసం ఒక కరోనావైరస్ వ్యాక్సిన్ షాట్ లభించిందని డేటా వెల్లడించింది

నీట్ ప్రభావాన్ని అధ్యయనం చేయాలని ఎకె రాజన్ కమిటీకి వ్యతిరేకంగా చేసిన అభ్యర్ధనపై స్పందించాలని మద్రాస్ హైకోర్టు టిఎన్ ప్రభుత్వాన్ని ఆదేశించింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments