HomeUncategorizedఆత్మనీర్‌భర్ భారత్‌లో భాగంగా చేపట్టిన వివిధ కార్యక్రమాలను అమలు చేయడానికి సర్వవ్యాప్త ప్రయత్నాలను ఎంఎస్‌ఎంఇ, రోడ్డు...

ఆత్మనీర్‌భర్ భారత్‌లో భాగంగా చేపట్టిన వివిధ కార్యక్రమాలను అమలు చేయడానికి సర్వవ్యాప్త ప్రయత్నాలను ఎంఎస్‌ఎంఇ, రోడ్డు రవాణా, రహదారుల శాఖ మంత్రి శ్రీ నితిన్ గడ్కరీ నొక్కి చెప్పారు.

సూక్ష్మ, చిన్న, మధ్యతరహా పరిశ్రమల మంత్రిత్వ శాఖ

MSME మరియు రహదారి రవాణా మరియు రహదారుల శాఖ మంత్రి శ్రీ నితిన్ గడ్కరీ చేపట్టిన వివిధ కార్యక్రమాల అమలు కోసం సర్వవ్యాప్త ప్రయత్నాలను నొక్కి చెప్పారు. ఆత్మనీర్భర్ భారత్

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 28 జూన్ 2021 4:04 PM పిఐబి Delhi ిల్లీ

MSME మరియు రోడ్డు రవాణా మరియు రహదారుల శాఖ మంత్రి శ్రీ నితిన్ గడ్కరీ భాగంగా చేపట్టిన వివిధ కార్యక్రమాల అమలుకు సర్వ ప్రయత్నాలు అవసరమని నొక్కి చెప్పారు. యొక్క ఆత్మనీర్భర్ భారత్ . చిరునామా, వర్చువల్ కాన్ఫరెన్స్ ఎకానమీకి గ్రోత్ ఇంజన్లుగా భారతీయ MSME లు అంతర్జాతీయ ఎంఎస్‌ఎంఇ దినోత్సవం సందర్భంగా మంత్రి ఆత్మనీర్భర్ భారత్ చేసే ప్రయాణంలో, వ్యవసాయం, ఆహార ప్రాసెసింగ్ పరిశ్రమ, తోలు మరియు గిరిజన పరిశ్రమల వైపు ప్రత్యేక దృష్టి పెట్టడం అత్యవసరం. ఎఫ్ అంతేకాకుండా సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని ఉపయోగించుకోవాలని ఆయన కోరారు మరియు పరిశోధన, ఆవిష్కరణ మరియు నాణ్యత మెరుగుదల పారిశ్రామికంలో ప్రధాన పాత్ర పోషిస్తాయని పేర్కొన్నారు. అభివృద్ధి.

ఈ ప్రత్యేకతపై సందర్భంగా, MSME మంత్రి శ్రీ నితిన్ గడ్కరీ ఉదయం రిజిస్ట్రేషన్ పోర్టల్ యొక్క సాధారణ సేవలు కామన్ సర్వీస్ సెంటర్ (సిఎస్సి) పోర్టల్ వివిధ ప్రభుత్వ పథకాల ప్రయోజనాల ప్రవేశాన్ని పెంచడానికి సుదూర ప్రాంతాల్లో ఎంఎస్‌ఎంఇలు.

రాష్ట్ర మంత్రి MSME మరియు పశుసంవర్ధక, పాడిపరిశ్రమ మరియు మత్స్యకారుల కొరకు, ఉత్పాదక పోటీతత్వాన్ని పెంపొందించడానికి మరియు MSME ల యొక్క నిజమైన సామర్థ్యాన్ని తెలుసుకోవడానికి వివిధ పథకాలు మరియు కార్యక్రమాల ద్వారా మంత్రిత్వ శాఖ MSME లకు మద్దతు ఇస్తోందని శ్రీ ప్రతాప్ చంద్ర సారంగి పేర్కొన్నారు. దిగుమతి ప్రత్యామ్నాయం యొక్క ప్రాముఖ్యతను కూడా ఆయన నొక్కిచెప్పారు మరియు MEME లను డిజిటల్ సాధనాలు మరియు పద్ధతులను అవలంబించాలని ప్రోత్సహించారు అపూర్వమైన కాలంలో, వారి వ్యాపారాల వేగవంతమైన పునరుజ్జీవనాన్ని నిర్ధారించే మరియు భవిష్యత్తులో మారే కొత్త మోడళ్లను తిరిగి నిర్మించడం మరియు రూపొందించడం. సిద్ధంగా ఉంది.

కార్యదర్శి (ఎంఎస్‌ఎంఇ) మరియు అదనపు కార్యదర్శి & అభివృద్ధి కమిషనర్ (ఎంఎస్‌ఎంఇ) అధ్యక్షతన జరిగిన ప్యానెల్ చర్చల సందర్భంగా, ప్రత్యేక ప్రాధాన్యత ఇవ్వబడింది 2025 నాటికి 5 ట్రిలియన్ డాలర్ల ఆర్థిక వ్యవస్థగా మారాలన్న భారత లక్ష్యాన్ని సాధించడానికి ఎగుమతి ప్రోత్సాహం మరియు స్వేచ్ఛా వాణిజ్య ఒప్పందాలను (ఎఫ్‌టిఎ) ఉపయోగించడం. మరో సెషన్‌లో MSME ఇ-కామర్స్ కోసం ఎనేబుల్ చెయ్యడం బిజినెస్ బియాండ్ బోర్డర్స్ , ఇటీవలి సంవత్సరాలలో, ఇ-కామర్స్ ద్వారా ఆన్‌లైన్ మార్కెట్ల ఆవిర్భావం పెరిగిందని మరియు MSME లపై సానుకూల ప్రభావాన్ని చూపిందని హైలైట్ చేయబడింది. ఇ-కామర్స్ ను అవలంబించడం ద్వారా, పెరిగిన ఆదాయాలు మరియు మార్జిన్లు, మెరుగైన మార్కెట్ చేరుకోవడం, కొత్త మార్కెట్లకు ప్రాప్యత, మార్కెటింగ్ వ్యయంలో పొదుపులు, కస్టమర్ సముపార్జన మరియు మెరుగైన కస్టమర్ అనుభవం వంటి ముఖ్యమైన ప్రయోజనాలను పొందటానికి MSME లు నిలుస్తాయి. భారతీయ ఆర్థిక వ్యవస్థను బలోపేతం చేయడంలో మరియు ఆత్మనీర్భర్ భారత్ దృష్టికి కృషి చేయడంలో MSME లు మరియు రాబోయే పారిశ్రామికవేత్తలకు అవసరమైన సహాయాన్ని అందించడానికి MSME మంత్రిత్వ శాఖ కట్టుబడి ఉంది.

అంతర్జాతీయ MSME దినోత్సవం సందర్భంగా, వర్చువల్ కాన్ఫరెన్స్ ఎకానమీకి గ్రోత్ ఇంజన్లుగా భారతీయ MSME లు సహకారంతో MSME మంత్రిత్వ శాఖ నిర్వహించింది ఇండియా SME ఫోరం, ఎలక్ట్రానిక్స్ & కంప్యూటర్ సాఫ్ట్‌వేర్ ఎగుమతి ప్రమోషన్ కౌన్సిల్, ఎగుమతి హస్తకళల కోసం ప్రమోషన్ కౌన్సిల్, రత్నం & ఆభరణాల ఎగుమతి ప్రమోషన్ కౌన్సిల్, లెదర్ ఎక్స్‌పోర్ట్స్ కౌన్సిల్ మరియు ఆల్ ఇండియా ప్లాస్టిక్ తయారీదారుల సంఘం పై పాత్ర USD 5 ట్రిలియన్ ఎకానమీ
యొక్క PM దృష్టిని సాధించడానికి వృద్ధికి ఆజ్యం పోసే MSME లు .

MJPS

(విడుదల ID: 1730903) సందర్శకుల కౌంటర్: 624

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

సుశాంత్ సింగ్ రాజ్‌పుత్ యొక్క మొదటి మరణ వార్షికోత్సవం: అంకిత హవాన్‌ను ఇంట్లో ఉంచుతుంది; పవిత్ర రిష్ట నటులు ఆయనను గుర్తుంచుకుంటారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments