HomeGENERAL27.06.2021 న 'మన్ కి బాత్' యొక్క 78 వ ఎపిసోడ్లో PM చిరునామా యొక్క...

27.06.2021 న 'మన్ కి బాత్' యొక్క 78 వ ఎపిసోడ్లో PM చిరునామా యొక్క ఇంగ్లీష్ రెండరింగ్

ప్రధానమంత్రి కార్యాలయం

27.06.2021

న ‘మన్ కి బాత్’ యొక్క 78 వ ఎపిసోడ్‌లో PM చిరునామా యొక్క ఇంగ్లీష్ రెండరింగ్.

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 27 జూన్ 2021 11:43 AM PIB Delhi ిల్లీ

నా ప్రియమైన దేశస్థులు, నమస్కర్.

తరచుగా మన్ కి బాత్ మీ ప్రశ్నల వాలీ ఉంది. ఈసారి నేను వేరే పని చేయాలని, మీతో ప్రశ్నలు అడగాలని అనుకున్నాను, కాబట్టి నా ప్రశ్నలను జాగ్రత్తగా వినండి.

ఒలింపిక్స్‌లో వ్యక్తిగత బంగారు పతకం సాధించిన తొలి భారతీయుడు ఎవరు?

ఒలింపిక్స్‌లో భారత్ అత్యధిక పతకాలు సాధించిన ఆట ఏది?

ఒలింపిక్స్‌లో అత్యధిక పతకాలు సాధించిన ఆటగాడు ఎవరు?

మిత్రులారా, మీరు నాకు సమాధానాలు పంపవచ్చు లేదా పంపకపోవచ్చు, కాని మైగోవ్‌లో ఉన్న ఒలింపిక్స్ క్విజ్‌కు సమాధానం ఇవ్వడం ద్వారా మీరు అనేక బహుమతులు గెలుచుకుంటారు. ఇలాంటి చాలా ప్రశ్నలు మైగోవ్‌లోని రోడ్ టు టోక్యో క్విజ్‌లో ఉన్నాయి. టోక్యో క్విజ్ రహదారిలో పాల్గొనండి, భారతదేశం ఇంతకు ముందు ఎలా ప్రదర్శించిందో తెలుసుకోండి, టోక్యో ఒలింపిక్స్ కోసం మా తయారీ ఇప్పుడు ఎలా ఉంది, ఇవన్నీ మీ కోసం తెలుసుకోండి మరియు ఇతరులకు కూడా చెప్పండి. ఈ క్విజ్ పోటీలో ఖచ్చితంగా పాల్గొనాలని మీ అందరినీ కోరుతున్నాను.

మిత్రులారా, మేము టోక్యో ఒలింపిక్స్ గురించి మాట్లాడుతున్నప్పుడు, పురాణ అథ్లెట్ మిల్కా సింగ్‌ను ఎలా మరచిపోగలరు. కొన్ని రోజుల క్రితం, కరోనా అతన్ని మా నుండి దూరం చేసింది. అతను ఆసుపత్రిలో ఉన్నప్పుడు, అతనితో మాట్లాడటానికి నాకు అవకాశం వచ్చింది. అతనితో మాట్లాడుతున్నప్పుడు నేను అతనిని కోరాను. 1964 టోక్యో ఒలింపిక్స్‌లో మీరు భారతదేశానికి ప్రాతినిధ్యం వహించారని నేను చెప్పాను, కాబట్టి ఈసారి మా ఆటగాళ్ళు టోక్యోలో ఒలింపిక్స్‌కు వెళుతున్నప్పుడు, మీరు మా అథ్లెట్ల ధైర్యాన్ని పెంచుకోవాలి, మీ సందేశంతో వారిని ప్రేరేపించాలి. అతను క్రీడల పట్ల చాలా నిబద్ధతతో మరియు ఉద్వేగభరితంగా ఉన్నాడు, అతను అనారోగ్య సమయంలో కూడా వెంటనే తన సమ్మతిని ఇచ్చాడు. కానీ దురదృష్టవశాత్తు, ప్రొవిడెన్స్ ఇతర ప్రణాళికలను కలిగి ఉంది. అతను 2014 లో సూరత్‌కు వచ్చాడని నాకు ఇప్పటికీ గుర్తుంది. మేము ఒక నైట్ మారథాన్‌ను ప్రారంభించాము. అప్పుడు నేను అతనితో జరిపిన పరస్పర చర్య, జరిగిన క్రీడల గురించి చాట్ చేయడం నాకు చాలా ప్రేరణనిచ్చింది. మిల్కా సింగ్ కుటుంబం మొత్తం క్రీడలకు అంకితం చేయబడిందని మనందరికీ తెలుసు…. భారతదేశ వైభవాన్ని పెంచుతోంది.

మిత్రులారా, టాలెంట్, డెడికేషన్, డిటర్మినేషన్ మరియు స్పోర్ట్స్ మాన్ స్పిరిట్ కలిసి వచ్చినప్పుడు మాత్రమే ఛాంపియన్ అవుతుంది. మన దేశంలో చాలా మంది క్రీడాకారులు చిన్న పట్టణాలు మరియు గ్రామాలకు చెందినవారు. టోక్యోకు వెళ్లే మా బృందంలో ఇలాంటి ఆటగాళ్ళు చాలా మంది ఉన్నారు, వారి జీవితం చాలా స్ఫూర్తినిస్తుంది. మా ప్రవీణ్ జాదవ్ జీ గురించి మీరు విన్నప్పుడు, మీరు కూడా అనుభూతి చెందుతారు… ప్రవీణ్ ఇక్కడికి చేరుకోవడానికి ఎన్ని ఇబ్బందులు ఎదుర్కొన్నాడు. ప్రవీణ్ మహారాష్ట్రలోని సతారా జిల్లాలోని ఒక గ్రామానికి చెందినవాడు. అతను ఆర్చరీలో చాలా మంచివాడు. అతని తల్లిదండ్రులు కార్మికులుగా పనిచేస్తూ కుటుంబాన్ని నడుపుతున్నారు మరియు ఇప్పుడు వారి కుమారుడు టోక్యోలో తన మొదటి ఒలింపిక్స్‌లో పాల్గొనబోతున్నాడు. ఇది అతని తల్లిదండ్రులకు మాత్రమే కాదు, మనందరికీ ఎంతో గర్వకారణం. అదేవిధంగా, మా నేహా గోయల్ జి అనే మరో ఆటగాడు కూడా ఉన్నాడు. టోక్యోకు వెళ్లే మహిళల హాకీ జట్టులో నేహా సభ్యురాలు. ఆమె తల్లి మరియు సోదరీమణులు సైకిల్ ఫ్యాక్టరీలో పనిచేయడం ద్వారా కుటుంబ ఖర్చులను నిర్వహిస్తారు. నేహా మాదిరిగానే, దీపిక కుమారి జీ జీవితం కూడా హెచ్చు తగ్గులతో నిండి ఉంది. దీపిక తండ్రి ఆటో రిక్షా నడుపుతున్నాడు మరియు ఆమె తల్లి ఒక నర్సు, మరియు ఇప్పుడు చూడండి, దీపిక ప్రస్తుతం టోక్యో ఒలింపిక్స్‌లో భారతదేశం నుండి వచ్చిన ఏకైక మహిళా ఆర్చర్. ఒకప్పుడు ప్రపంచ నంబర్ వన్ ఆర్చర్‌గా నిలిచిన దీపికతో మా శుభాకాంక్షలు.

మిత్రులారా, మనం జీవితంలో ఎక్కడకు చేరుకున్నా, భూమితో ఈ కనెక్షన్‌ను మనం ఏ ఎత్తుకు చేరుకున్నా, ఎల్లప్పుడూ, మన మూలాలకు కట్టుబడి ఉంటుంది. కొంత కాలం పోరాటం తర్వాత అనుభవించిన ఆనందం మరొకటి! టోక్యోకు వెళ్లే మా ఆటగాళ్ళు వారి బాల్యంలో మార్గాలు మరియు వనరుల కొరతను ఎదుర్కొన్నారు, కాని వారు పట్టుదలతో, ధైర్యంతో భరించారు. ఉత్తర ప్రదేశ్‌లోని ముజఫర్‌నగర్‌కు చెందిన ప్రియాంక గోస్వామి జీ జీవితం కూడా చాలా బోధిస్తుంది. ప్రియాంక తండ్రి బస్సు కండక్టర్. చిన్నతనంలో, పతక విజేతలకు అందించిన బ్యాగ్‌ను ప్రియాంక ఆరాధించింది. ఈ మోహమే ఆమెను మొదటిసారి రేస్-వాకింగ్ పోటీలో పాల్గొనేలా చేసింది. ఇప్పుడు, ఆమె దానికి పెద్ద ఛాంపియన్.

జావెలిన్ త్రోలో పాల్గొనే శివపాల్ సింగ్ జి, బనారస్ కు చెందినవాడు. శివపాల్జీ కుటుంబం మొత్తం ఈ క్రీడతో ముడిపడి ఉంది. అతని తండ్రి, మామయ్య మరియు సోదరుడు అందరూ జావెలిన్ త్రోలో నిపుణులు. ఈ కుటుంబ సంప్రదాయం టోక్యో ఒలింపిక్స్‌లో అతనికి ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది. టోక్యో ఒలింపిక్స్ కోసం చిరాగ్ శెట్టి మరియు అతని భాగస్వామి సాత్విక్ సైరాజ్ ఉదాహరణ కూడా స్ఫూర్తిదాయకం. ఇటీవల, చిరాగ్ యొక్క మాతృమూర్తి కరోనాతో మరణించారు. సాత్విక్ కూడా గత సంవత్సరం కరోనా పాజిటివ్ అయ్యాడు. కానీ, ఈ అవరోధాలు ఉన్నప్పటికీ, వారిద్దరూ పురుషుల డబుల్ షటిల్ పోటీలో తమ ఉత్తమమైన వాటిని ఇవ్వడానికి సన్నద్ధమవుతున్నారు.

భివానీకి చెందిన మనీష్ కౌశిక్ జి అనే మరో ఆటగాడికి మిమ్మల్ని పరిచయం చేయాలనుకుంటున్నాను , హర్యానా. మనీష్ జీ వ్యవసాయ కుటుంబం నుండి వచ్చారు. చిన్నతనంలో ఫీల్డ్‌లలో పనిచేస్తున్నప్పుడు, మనీష్‌కు బాక్సింగ్ అంటే చాలా ఇష్టం. ఈ రోజు అతని ఈ అభిరుచి అతన్ని టోక్యోకు తీసుకువెళుతోంది. మరో ఆటగాడు, సిఎ భవానీ దేవి ఆమె పేరు భవానీ మరియు ఆమె ఫెన్సింగ్ వద్ద చమత్కారంగా ఉంది. చెన్నైకి చెందిన భవానీ, ఒలింపిక్స్‌లో అర్హత సాధించిన తొలి భారతీయ ఫెన్సర్. భవానీ జీ శిక్షణ కొనసాగించడానికి, ఆమె తల్లి తన ఆభరణాలను కూడా తనఖా పెట్టిందని నేను ఎక్కడో చదువుతున్నాను.

మిత్రులారా, ఇలాంటి పేర్లు చాలా ఉన్నాయి, కాని ఈ రోజు మన్ కి బాత్ లో నేను కొన్ని మాత్రమే ప్రస్తావించగలిగాను. టోక్యోకు వెళ్లే ప్రతి క్రీడాకారుడికి ఒకరి స్వంత పోరాటం, మరియు సంవత్సరాల శ్రమ ఉంది. వారు తమ కోసం మాత్రమే కాకుండా దేశం కోసం వెళుతున్నారు. ఈ ఆటగాళ్ళు భారతదేశం యొక్క కీర్తిని పెంచుకోవాలి మరియు ప్రజల హృదయాలను గెలుచుకోవాలి మరియు అందుకే నా దేశస్థులు మీకు కూడా సలహా ఇవ్వాలనుకుంటున్నాను, మేము ఈ ఆటగాళ్లను తెలిసి లేదా తెలియకుండా ఒత్తిడి చేయవద్దని, కానీ ఓపెన్ మైండ్ తో వారికి మద్దతు ఇవ్వండి ప్రతి క్రీడాకారుడి ఉత్సాహం.

మీరు సోషల్ మీడియాలో # చీర్ 4 ఇండియాతో ఈ ఆటగాళ్లకు మీ శుభాకాంక్షలను పంపవచ్చు. మీరు మరింత వినూత్నమైనదాన్ని చేయాలనుకుంటే, ఖచ్చితంగా అది కూడా చేయండి. మా ఆటగాళ్ల కోసం దేశం సమిష్టిగా చేయాలనే ఏదైనా ఆలోచన మీకు వస్తే, మీరు దానిని నాకు పంపించాలి. టోక్యోకు వెళ్లే మా ఆటగాళ్లకు కలిసి మేము మద్దతు ఇస్తాము – చీర్ 4 ఇండియా !!! చీర్ 4 ఇండియా !!! చీర్ 4 ఇండియా !!

నా ప్రియమైన దేశస్థులు, ది మేము దేశవాసులు కరోనాకు వ్యతిరేకంగా పోరాడుతున్న యుద్ధం కొనసాగుతోంది… కానీ ఈ పోరాటంలో, కలిసి, మేము చాలా అసాధారణమైన మైలురాయిని సాధించాము! కొద్ది రోజుల క్రితం మన దేశం అపూర్వమైన ఘనతను సాధించింది. జూన్ 21 న, టీకా ప్రచారం యొక్క తదుపరి దశ ప్రారంభమైంది… మరియు ఆ రోజునే, దేశం 86 లక్షలకు పైగా ప్రజలకు టీకాలు వేసిన రికార్డును నమోదు చేసింది, ఉచితంగా… అది కూడా ఒకే రోజు! భారత ప్రభుత్వం ఇంత పెద్ద సంఖ్యలో ఉచిత టీకాలు వేసింది; అది కూడా ఒక రోజులో. ఇది విస్తృతంగా చర్చించబడటం సహజమే.

మిత్రులారా, ఒక సంవత్సరం క్రితం, అందరినీ ఎదుర్కొంటున్న ప్రశ్న – టీకా ఎప్పుడు వస్తుంది! ఈ రోజు, ఒక రోజులో, మేము లక్షలాది మందికి మేడ్ ఇన్ ఇండియా వ్యాక్సిన్‌ను ఉచితంగా ఇస్తున్నాము… మరియు ఇది నిజంగా న్యూ ఇండియా యొక్క బలం.

మిత్రులారా, మాకు ఉంది ప్రతి పౌరుడు టీకా ద్వారా భద్రతను పొందగలరని నిర్ధారించడానికి ప్రయత్నాలు చేస్తూనే ఉన్నారు. చాలా చోట్ల, వ్యాక్సిన్ సంకోచాన్ని అంతం చేయడానికి, అనేక సంస్థలు మరియు పౌర సమాజంలోని సభ్యులు ముందుకు వచ్చారు… మరియు కలిసి, వారు అద్భుతమైన పని చేస్తున్నారు… రండి… మనం కూడా ఒక గ్రామాన్ని సందర్శించి టీకా గురించి ప్రజలతో మాట్లాడుదాం… వెళ్దాం గ్రామానికి దులారియా, జిల్లా బేతుల్, మధ్యప్రదేశ్.

PM – హలో…

రాజేష్ – నమస్కర్.

PM – నమస్తే జి.

రాజేష్ –నా పేరు రాజేష్ హిరావే, గ్రామ పంచాయతీ దులారియా, భీంపూర్ బ్లాక్.

PM – రాజేష్ జీ, మీ గ్రామంలో కరోనా పరిస్థితి గురించి తెలుసుకోవాలనుకున్నప్పటి నుండి నేను పిలిచాను.

రాజేష్ – సర్… ఇక్కడ కరోనా పరిస్థితి… బాగా, ఇక్కడ అలాంటిదేమీ లేదు!

PM – ప్రజలు ఇప్పుడు అనారోగ్యం లేదు…?

రాజేష్ – జీ

PM – గ్రామ జనాభా ఎంత? అక్కడ ఎంతమంది మనుష్యులు ఉన్నారు?

రాజేష్ – సర్, గ్రామంలో 462 మంది పురుషులు మరియు 332 మంది మహిళలు ఉన్నారు.

PM – మంచిది రాజేష్ జీ, మీరు టీకా తీసుకున్నారా?

రాజేష్ – లేదు సర్, ఇంకా లేదు…

PM – O… ఎందుకు కాదు?

రాజేష్ – సర్, ఇక్కడ కొంతమంది వాట్సాప్‌లో అలాంటి మాయను సృష్టించారు సర్ చాలా మంది తప్పుదారి పట్టించారు సర్.

PM – కాబట్టి… కూడా మీరు మీ మనస్సులో భయాన్ని భరిస్తారు!

రాజేష్ – అవును సార్… గ్రామం మొత్తం తప్పుదారి పట్టించింది.

PM – ఓహ్… మీరు ఏమి చెప్పారు? రాజేష్ జి చూడండి…

రాజేష్ – జీ

PM – గ్రామంలోని మిమ్మల్ని మరియు నా సోదరులందరినీ నేను కోరుతున్నాను భయం తొలగించడానికి, ఏదైనా ఉంటే…

రాజేష్ – జీ

PM – మన దేశంలో, 31 ​​కోట్లకు పైగా ప్రజలు తమకు టీకాలు వేశారు .

రాజేష్ – జీ

PM – మీకు బాగా తెలుసు… నేను రెండు మోతాదులతో టీకాలు వేశాను.

రాజేష్ – జీ సర్

PM – మరియు నా తల్లి వయస్సు వంద సంవత్సరాలు దగ్గరగా ఉంది… ఆమె కూడా రెండు మోతాదులను తీసుకుంది! కొన్ని సమయాల్లో, కొంతమందికి జ్వరం వస్తుంది… కానీ ఇది చాలా తక్కువ; కొద్ది గంటలు మాత్రమే… చూడండి, టీకాలు వేయకపోవడం ప్రమాదకరమని రుజువు చేస్తుంది.

రాజేష్ – జీ

PM – ఆ విధంగా, మీరు మిమ్మల్ని మీరు ప్రమాదానికి గురిచేయండి; అంతే కాదు, మీరు కుటుంబంతో పాటు గ్రామానికి కూడా అపాయం కలిగించవచ్చు!

రాజేష్ – జీ

PM -మరియు రాజేష్ జీ, అందుకే, వీలైనంత త్వరగా, మీరే టీకాలు వేయండి… మరియు గ్రామంలో, టీకాను భారత ప్రభుత్వం ఉచితంగా ఇస్తోందని అందరికీ చెప్పండి, ఉచితంగా ఇవ్వండి… మరియు 18 ఏళ్లు పైబడిన వారందరికీ ఈ టీకా ఉచితం .

రాజేష్ – జీ జీ

PM – కాబట్టి, గ్రామంలోని ప్రజలకు ఈ విషయం చెప్పండి… మరియు ఇది అస్సలు కాదు గ్రామంలో భయం వాతావరణానికి ఒక కారణం!

రాజేష్ – సర్, కారణం – వారిలో కొందరు ఇలాంటి తప్పుదోవ పట్టించే పుకారును వ్యాప్తి చేశారు… అది ప్రజలను తీవ్రంగా భయపెట్టింది. ఉదాహరణకు, వ్యాక్సిన్ తీసుకున్న తర్వాత జ్వరం రావడం… ఇతర జబ్బులకు దారితీసే జ్వరం… ఇది ఒక వ్యక్తి మరణానికి దారితీసే మేరకు పుకారు వ్యాపించింది!

PM – అయ్యో!. … ఈ రోజుల్లో, రేడియో మరియు టెలివిసి చాలా ఉన్నాయి పై; చాలా వార్తలు… అందువల్ల ప్రజలకు అర్థమయ్యేలా చేయడం సులభం అవుతుంది. నేను మీకు చెప్తాను… భారతదేశంలో చాలా మంది గ్రామాలు ఉన్నాయి, ఇక్కడ ప్రజలు వ్యాక్సిన్ పొందారు… అంటే, వాటిలో శాతం శాతం. నేను మీకు అలాంటి ఒక ఉదాహరణ ఇస్తాను…

రాజేష్ – జీ

PM – కాశ్మీర్‌లో బండిపోరా జిల్లా ఉంది… ఈ జిల్లాలో, గ్రామంలోని ప్రజలు కలిసి 100% వ్యాక్సిన్ల లక్ష్యాన్ని నిర్దేశించుకున్నారు… దాన్ని కూడా సాధించారు. నేడు, కాశ్మీర్‌లోని ఓ గ్రామంలో, 18 ఏళ్లు పైబడిన వారందరూ టీకా తీసుకున్నారు. నాగాలాండ్‌లోని మూడు గ్రామాల గురించి కూడా నాకు తెలుసు, అక్కడ ప్రజలకు 100 శాతం టీకాలు వేశారు.

రాజేష్ – జీ జీ

PM – రాజేష్ జీ, మీరు కూడా దీన్ని మీ గ్రామం మరియు పొరుగు గ్రామాలలో కమ్యూనికేట్ చేయాలి… మరియు మీరు కూడా ఉంచిన విధానం – ఇది ఒక తప్పుడు… ఏదో తప్పుదోవ పట్టించేది.

రాజేష్ – జీ జీ

PM – కాబట్టి, ఈ తప్పును పరిష్కరించడానికి ఏకైక మార్గం మీరే టీకాలు వేయడం ద్వారా ఇతరులను ఒప్పించడం. మీరు అలా చేస్తారు, కాదా?

రాజేష్ – జీ సర్.

PM – మీరు ఖచ్చితంగా చేస్తారా?

రాజేష్ – జీ సర్, జీ సర్. మీతో మాట్లాడటం నాకు టీకాలు వేయించుకోవాలని మరియు అదే పని చేయడానికి ఇతరులను సమీకరించాలని నాకు అనిపించింది.

PM – సరే. నేను మాట్లాడగలిగే గ్రామంలో మరెవరైనా ఉన్నారా?

రాజేష్ – అవును సర్… ఉంది.

PM – ఎవరు చేస్తారు మాట్లాడండి?

కిషోరిలాల్ – హలో సర్, నమస్కర్.

PM – నమస్తే జీ, ఎవరు మాట్లాడుతున్నారు?

కిషోరిలాల్ – సర్, నా పేరు కిషోరిలాల్ డర్వ్.

PM – కాబట్టి కిషోరిలాల్ జీ, మేము రాజేష్ జితో మాట్లాడుతున్నాము.

కిషోరిలాల్ – జీ సర్.

PM – మరియు ప్రజలు టీకా చుట్టూ చాలా వదులుగా మాట్లాడతారని ఆయన విలపించారు.

కిషోరిలాల్ – జి

PM – మీరు కూడా అలాంటిదే విన్నారా?

కిషోరిలాల్ – అవును… నేను ఇలాంటివి విన్నాను సర్.

PM – మీరు ఏమి విన్నారు?

కిషోరిలాల్ – నుండి సర్, మహారాష్ట్ర దగ్గరగా ఉంది, అక్కడ బస చేసిన కొందరు బంధువులు టీకా వల్ల ప్రజలు చనిపోతున్నారని పుకార్లు వ్యాపించాయి… కొందరు అనారోగ్యానికి గురవుతున్నారు… ప్రజలు అపోహలతో నిండి ఉన్నారు, అందుకే వారు దీనిని తీసుకోరు సార్.

PM – లేదు… వారు ఏమి చెబుతారు? “ఇప్పుడు కరోనా ముగిసింది” – వారు చెప్పేది అదేనా?

కిషోరిలాల్-జి

PM – ఏమీ జరగదని వారు చెబుతారా? కరోనా కారణంగా?

కిషోరిలాల్ – లేదు సర్… కరోనా పోయిందని వారు అనరు. కరోనా ఉందని వారు అంటున్నారు, కాని టీకాలు తీసుకునే వ్యక్తులు అనారోగ్యానికి గురవుతున్నారు… అందరూ చనిపోతున్నారు. వారు వివరించే పరిస్థితి అది.

PM – సరే… అంటే ప్రజలు చనిపోతున్నారని టీకా కారణంగా?

కిషోరిలాల్ – మాది ఒక గిరిజన ప్రాంతం సర్… అదే విధంగా, ప్రజలు త్వరగా భయపడతారు… ఇది తప్పు భావనలను వ్యాప్తి చేయడానికి దారితీస్తుంది… అందుకే ప్రజలు టీకా తీసుకోరు సర్.

PM – కిషోరిలాల్ జి చూడండి …

కిషోరిలాల్ – అవును సర్

PM – పుకార్లు వ్యాప్తి చేసే వారు అలా చేస్తూనే ఉంటారు.

కిషోరిలాల్ జి – జి

PM – మనం ప్రాణాలను కాపాడుకోవాలి… మన గ్రామాన్ని కాపాడాలి… మన దేశస్థులు. కరోనా పోయిందని ఎవరైనా చెబితే, ఈ తప్పు భావనలో ఉండకండి.

కిషోరిలాల్ – జి

PM – ఈ అనారోగ్యం లాంటిది మారువేషంలో మాస్టర్.

కిషోరిలాల్ – జీ సర్

PM – ఇది దాని రూపాన్ని మారుస్తూ ఉంటుంది… అనేక కొత్త రూపాలు మరియు రంగులలో ఉపరితలాలు .

కిషోరిలాల్ – జి

PM – మరియు దాని నుండి మనల్ని మనం రక్షించుకోవడానికి, మనకు రెండు మార్గాలు ఉన్నాయి. ఒకటి కరోనా కోసం ప్రోటోకాల్‌కు కట్టుబడి ఉంది – ముసుగు ధరించడం, తరచుగా సబ్బుతో చేతులు కడుక్కోవడం, దూరం కొనసాగించడం… మరియు మరొక మార్గం ఏమిటంటే… వీటన్నిటితో పాటు, టీకాలు వేయడం… అది కూడా మంచి భద్రతా కవచం… దాని గురించి ఆలోచించండి.

కిషోరిలాల్ – జి.

ప్రధానమంత్రి- సరే కిషోరిలాల్ జీ మాకు ఒక విషయం చెప్పండి

కిషోరిలాల్ -జీ సర్.

ప్రధానమంత్రి- ప్రజలు మీతో మాట్లాడినప్పుడు, మీరు దానిని వారికి ఎలా తెలియజేస్తారు? మీరు ప్రజలను ఒప్పించటానికి ప్రయత్నిస్తారా లేదా పుకార్ల ద్వారా మీరు దూరమవుతున్నారా?

కిషోరిలాల్- ఏమి ఒప్పించాలి .., పెద్ద సంఖ్యలో ప్రజలు ఉన్నప్పుడు, మనం కూడా భయంతో అధిగమించాము సార్ .

ప్రధానమంత్రి- చూడండి కిషోరిలాల్ జీ, నేను మీతో మాట్లాడాను, ఈ రోజు మీరు నా స్నేహితుడు.

కిషోరిలాల్ – జీ సర్ .

ప్రధానమంత్రి-మీరు భయపడాల్సిన అవసరం లేదు మరియు ప్రజల నుండి కూడా భయాన్ని తొలగించాలి. మీరు చేస్తారా?

కిషోరిలాల్- జీ సర్. సర్, ప్రజల నుండి భయాన్ని తొలగిస్తుంది సార్. నేను పూర్తి చేస్తాను.

ప్రధానమంత్రి- చూడండి, పుకార్లపై అస్సలు శ్రద్ధ చూపవద్దు.

కిషోరిలాల్- జి.

ప్రధానమంత్రి- ఈ టీకా తయారీకి మన శాస్త్రవేత్తలు ఎంత కష్టపడ్డారో మీకు తెలుసు.

కిషోరిలాల్ జి – జీ సార్.

ప్రధానమంత్రి- ఏడాది పొడవునా చాలా మంది సీనియర్ శాస్త్రవేత్తలు పనిచేశారు మరియు అందుకే మనం సైన్స్‌ను విశ్వసించాలి, శాస్త్రవేత్తలను నమ్మండి. అబద్ధాల ప్రచారకులకు ఈ విధంగా వివరించాలి, అది అలా కాదు, చాలా మంది టీకాలు తీసుకున్నారు, అవాంఛనీయమైనవి ఏమీ జరగలేదు.

కిషోరిలాల్- జి

ప్రధానమంత్రి- మరియు పుకార్ల నుండి మనం చాలా సురక్షితంగా ఉండాలి, గ్రామాలను కూడా కాపాడండి.

కిషోరిలాల్- జి

ప్రధానమంత్రి- మరియు రాజేష్ జి, కిషోరిలాల్ జి, మీలాంటి స్నేహితులకు ఈ పుకార్లను మీ గ్రామంలోనే కాకుండా ఇతర గ్రామాలలో కూడా ఆపడానికి నేను ఆ పనిని కోరుతున్నాను. మరియు మీరు నాతో సంభాషించారని ప్రజలకు చెప్పండి.

కిషోరిలాల్- జీ సర్.

ప్రధానమంత్రి- వారికి చెప్పండి… వారికి నా పేరు చెప్పండి .

కిషోరిలాల్- సార్‌కు చెబుతుంది మరియు ప్రజలకు వివరిస్తుంది మరియు అది మనకు కూడా ఉంటుంది.

ప్రధానమంత్రి- చూడండి, తెలియజేయండి మీ గ్రామానికి నా శుభాకాంక్షలు.

కిషోరిలాల్- జీ సర్.

ప్రధానమంత్రి- మరియు ప్రతి ఒక్కరూ తమ వంతు వచ్చినప్పుడు చెప్పండి …

కిషోరిలాల్ – జీ…

ప్రధానమంత్రి- ఖచ్చితంగా టీకాలు వేయండి.

కిషోరిలాల్- ఖచ్చితంగా Si r.

ప్రధానమంత్రి- నేను గ్రామ మహిళలకు, మా తల్లులకు, సోదరీమణులకు…

కిషోరిలాల్- జి sir

ప్రధానమంత్రి- ఈ పనిలో వారిని మరింత ఎక్కువగా పాల్గొనండి మరియు వారిని మీతో చురుకుగా అనుబంధంగా ఉంచండి.

కిషోరిలాల్- జి.

ప్రధానమంత్రి- తల్లులు-సోదరీమణులు ఒక విషయం చెప్పినప్పుడు ప్రజలు వెంటనే అంగీకరిస్తారు.

కిషోరిలాల్- జి

ప్రధానమంత్రి- మీ గ్రామంలో టీకా పూర్తయినప్పుడు మీరు నన్ను అప్‌డేట్ చేస్తారా?

కిషోరిలాల్- అవును, సార్ చెబుతుంది.

ప్రధానమంత్రి- తప్పకుండా, మీరు నాకు చెబుతారా?

కిషోరిలాల్- జి

ప్రైమ్ మంత్రి- చూడండి, నేను మీ లేఖ కోసం వేచి ఉంటాను.

కిషోరిలాల్- జీ సర్.

ప్రధానమంత్రి- సరే, రాజేష్ జీ, కిషోర్ జి చాలా ధన్యవాదాలు. మీతో మాట్లాడటానికి అవకాశం వచ్చింది.

కిషోరిలాల్- ధన్యవాదాలు సర్, మీరు మాతో మాట్లాడారు. మీకు కూడా చాలా ధన్యవాదాలు.

మిత్రులారా, ఏదో ఒక రోజు ఇది ప్రపంచానికి కేస్ స్టడీ అవుతుంది, ఈ కరోనా కాలంలో భారతదేశ గ్రామాల ప్రజలు, మన అటవీ నివాసులు- గిరిజన సోదరులు-సోదరీమణులు, వారి సామర్థ్యాలను మరియు అవగాహనను ప్రదర్శించారు. గ్రామాల ప్రజలు దిగ్బంధం కేంద్రాలను ఏర్పాటు చేసి, స్థానిక అవసరాలకు అనుగుణంగా కోవిడ్ ప్రోటోకాల్‌ను రూపొందించారు. గ్రామాల ప్రజలు ఎవరినీ ఆకలితో పడుకోనివ్వలేదు, పొలాల్లో పని కూడా ఆపలేదు. గ్రామాలు సమీప నగరాలకు రోజువారీ పాలు మరియు కూరగాయలను సరఫరా చేసేలా చేశాయి, అంటే వారు తమను మరియు ఇతరులను కూడా చూసుకున్నారు. టీకా ప్రచారంలో కూడా మేము అదే విధంగా చేస్తూనే ఉండాలి. మనం అవగాహన కలిగి ఉండాలి మరియు ఇతరులకు కూడా అవగాహన కల్పించాలి. గ్రామంలోని ప్రతి వ్యక్తికి టీకాలు వేస్తారు – ఇది అన్ని గ్రామాలకు లక్ష్యంగా ఉండాలి. గుర్తుంచుకోండి, మరియు నేను ప్రత్యేకంగా మీకు చెప్పాలనుకుంటున్నాను … మీరే ఒక ప్రశ్న అడగండి- ప్రతి ఒక్కరూ విజయవంతం కావాలని కోరుకుంటారు కాని విజయానికి నిర్ణయించే మంత్రం ఏమిటి? విజయానికి నిర్ణయాత్మక మంత్రం కొనసాగింపు, కాబట్టి మనం సడలింపు పొందాల్సిన అవసరం లేదు, మాయలో పడవలసిన అవసరం లేదు. మేము నిరంతరం ప్రయత్నాలు చేస్తూనే ఉండాలి… కరోనాపై విజయాన్ని నమోదు చేయండి.

నా ప్రియమైన దేశవాసులారా, ఇప్పుడు రుతుపవనాలు కూడా మన దేశానికి వచ్చాయి. మేఘాలు వర్షం పడినప్పుడు, అవి మనకు మాత్రమే కాదు, రాబోయే తరాలకు కూడా వర్షం పడుతాయి! వర్షపు నీరు కూడా భూమిలో సేకరిస్తుంది, ఇది భూమి యొక్క నీటి మట్టాన్ని కూడా నింపుతుంది. అందుకే నీటి సంరక్షణను దేశానికి చేసే సేవగా నేను భావిస్తున్నాను. మీరు కూడా తప్పక చూసారు, మనలో చాలా మంది ఈ ధర్మబద్ధమైన పనిని తమ బాధ్యతగా తీసుకుంటున్నారు. అలాంటి వ్యక్తి ఉత్తరాఖండ్‌లోని పౌరి గర్హ్వాల్‌కు చెందిన సచ్చిదానంద్ భారతి జీ. భారతి జీ ఒక ఉపాధ్యాయుడు మరియు అతను చాలా మంచి విద్యను అందించాడు తన పనుల ద్వారా ప్రజలకు. ఈ రోజు, ఆయన కృషి కారణంగా, పౌరి గర్హ్వాల్ లోని ఉఫ్రెయిన్ఖాల్ ప్రాంతంలో భారీ నీటి సంక్షోభం ముగిసింది. ప్రజలు నీటి కోసం పైన్ చేసే చోట, నేడు ఏడాది పొడవునా నిరంతరం నీటి సరఫరా జరుగుతోంది.

మిత్రులారా, కొండలలో సాంప్రదాయకంగా నీటి సంరక్షణ పద్ధతి ఉంది, దీనిని చల్ఖల్ అని పిలుస్తారు. అంటే, నీటిని సేకరించడానికి పెద్ద గొయ్యి తవ్వడం ఇందులో ఉంటుంది. భారతి జీ ఈ సంప్రదాయానికి కొన్ని కొత్త పద్ధతులను కూడా జోడించారు. అతను క్రమం తప్పకుండా తవ్విన చిన్న మరియు పెద్ద చెరువులను పొందాడు. ఈ కారణంగా, ఉఫ్రాయింఖాల్ కొండలు పచ్చగా మారడమే కాకుండా, ప్రజల తాగునీటి సమస్య కూడా పరిష్కరించబడింది. భారతి జీకి ఇలాంటి 30 వేలకు పైగా వాటర్ ట్యాంకులు నిర్మించాయని తెలిస్తే మీరు ఆశ్చర్యపోతారు. 30 వేలు! అతని ఈ స్మారక పని ఈనాటికీ కొనసాగుతుంది మరియు చాలా మందికి స్ఫూర్తినిస్తుంది

మిత్రులారా, అదేవిధంగా యూపీలోని బండా జిల్లాలోని అంధవ్ గ్రామ ప్రజలు కూడా ఒక వినూత్న ప్రయత్నం చేశారు మరియు చాలా ఇచ్చారు వారి ప్రచారానికి ఆసక్తికరమైన పేరు – ‘ఖేత్ కా పాని ఖేత్ మెయిన్, గావ్ కా పానిగాన్మెయిన్’. ఈ ప్రచారం కింద, గ్రామంలోని అనేక వందల పెద్ద పొలాలలో అధిక కట్టలు పెంచబడ్డాయి. ఫలితంగా పొలంలో వర్షపు నీరు సేకరించడం ప్రారంభమైంది, మరియు భూమిలోకి ప్రవేశించడం ప్రారంభమైంది. ఇప్పుడు, ఈ ప్రజలు పొలాల కట్టలపై చెట్లను నాటాలని కూడా యోచిస్తున్నారు. అంటే, ఇప్పుడు రైతులకు ఈ మూడింటినీ లభిస్తుంది – నీరు, చెట్లు మరియు డబ్బు! ఇది మంచి పని కారణంగా గ్రామం చాలా దూరం గుర్తింపు పొందింది.

మిత్రులారా, ఈ ప్రయత్నాలన్నిటి నుండి ప్రేరణ పొంది, మన చుట్టూ ఉన్న నీటిని కూడా మనం ఏ విధంగానైనా పరిరక్షించుకోవచ్చు… మనం దాన్ని సేవ్ చేసుకోవాలి. వర్షాకాలం యొక్క ఈ కీలకమైన కాలాన్ని మనం కోల్పోకూడదు.

నా ప్రియమైన దేశవాసులారా, ఇది మన గ్రంథాలలో చెప్పబడింది –

““ ”” “నాస్టి మూలం అనౌషాధం”

అంటే, plant షధ గుణాలు లేని అటువంటి మొక్క భూమిపై లేదు! మన చుట్టూ ఇలాంటి చెట్లు మరియు మొక్కలు చాలా ఉన్నాయి, వీటిలో అద్భుతమైన లక్షణాలు ఉన్నాయి, కానీ చాలా సార్లు వాటి గురించి కూడా మనకు తెలియదు! నైనిటాల్‌కు చెందిన భాయ్ పరితోష్ అనే స్నేహితుడు కూడా ఇదే విషయంపై నాకు లేఖ పంపారు. కరోనా వ్యాప్తి చెందిన తర్వాతే గిలోయ్ మరియు అనేక ఇతర మొక్కల అద్భుత properties షధ గుణాల గురించి తెలుసుకున్నానని అతను రాశాడు! మన్ కి బాత్ వినే వారందరికీ మన చుట్టూ ఉన్న వృక్షజాలం గురించి తెలుసుకోవాలని, ఇతరులకు కూడా తెలియజేయాలని పరితోష్ నన్ను కోరారు. నిజానికి, ఇది మన శతాబ్దాల పాత వారసత్వం, దీనిని మనం కాపాడుకోవాలి. ఈ దిశలో, మధ్యప్రదేశ్‌కు చెందిన సత్నాకు చెందిన మిస్టర్ రామ్‌లొటన్ కుష్వాహ జి చాలా ప్రశంసనీయమైన పని చేసారు. రామ్లోటన్ జీ తన పొలంలో స్వదేశీ మొక్కల మ్యూజియాన్ని నిర్మించాడు. ఈ మ్యూజియంలో, అతను వందలాది plants షధ మొక్కలు మరియు విత్తనాలను సేకరించాడు. మరియు అతను వాటిని చాలా దూర ప్రాంతాల నుండి ఇక్కడికి తీసుకువచ్చాడు. ఇది కాకుండా, అతను ప్రతి సంవత్సరం అనేక రకాల భారతీయ కూరగాయలను కూడా పండిస్తాడు. ప్రజలు ఈ ఉద్యానవనాన్ని, రామ్లోటన్ జి యొక్క ఈ మ్యూజియాన్ని సందర్శిస్తారు మరియు దాని నుండి చాలా నేర్చుకుంటారు. నిజమే, ఇది చాలా మంచి ప్రయోగం, ఇది దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాలలో ప్రతిబింబిస్తుంది. మీలో అలాంటి ప్రయత్నం చేయగల వారు దీనిని ప్రయత్నించాలని నేను కోరుకుంటున్నాను. ఇది మీ కోసం కొత్త ఆదాయ వనరులను కూడా తెరుస్తుంది. మరొక ప్రయోజనం ఏమిటంటే, మీ ప్రాంతం యొక్క గుర్తింపు స్థానిక plants షధ మొక్కల ద్వారా విస్తృత ప్రాముఖ్యతను పొందుతుంది.

నా ప్రియమైన దేశస్థులారా, ఇప్పటి నుండి కొన్ని రోజులు మేము జాతీయ వైద్యుల దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంటాము జూలై 1 వ తేదీ. ఈ రోజు దేశంలోని గొప్ప వైద్యుడు మరియు రాజనీతిజ్ఞుడు డాక్టర్ బిసి రాయ్ జన్మదినానికి అంకితం చేయబడింది. కరోనా కాలంలో వైద్యులు చేసిన కృషికి మనమందరం కృతజ్ఞతలు. మా వైద్యులు వారి జీవితాలను పట్టించుకోకుండా మాకు సేవ చేశారు. అందువల్ల, ఈసారి జాతీయ వైద్యుల దినోత్సవం మరింత ప్రత్యేకమైనది.

స్నేహితులు, medicine షధ ప్రపంచంలో అత్యంత గౌరవనీయమైన వ్యక్తులలో ఒకరైన హిప్పోక్రేట్స్ ఇలా అన్నారు:

“మెడిసిన్ కళను ప్రేమించిన చోట, మానవత్వం యొక్క ప్రేమ కూడా ఉంది.”

వైద్యులు శక్తితో మాకు సేవ చేయగలుగుతారు ఈ చాలా ప్రేమ. అందువల్ల, వారికి సమానమైన ఆప్యాయతతో కృతజ్ఞతలు చెప్పడం మరియు వారిని ప్రోత్సహించడం మన కర్తవ్యం! మార్గం ద్వారా, మన దేశంలో చాలా మంది ముందుకు వచ్చి వైద్యులకు సహాయం చేయడానికి పనిచేశారు. శ్రీనగర్ నుండి అలాంటి ఒక ప్రయత్నం గురించి నాకు తెలిసింది. ఇక్కడ దాల్ సరస్సు వద్ద బోట్ అంబులెన్స్ సేవ ప్రారంభించబడింది. ఈ సేవను హౌస్‌బోట్ యజమాని అయిన శ్రీనగర్‌కు చెందిన తారిక్ అహ్మద్ పట్లూ జి ప్రారంభించారు. అతను కూడా COVID-19 తో యుద్ధం చేశాడు మరియు ఇది అంబులెన్స్ సేవను ప్రారంభించడానికి అతనికి ప్రేరణనిచ్చింది. ఈ అంబులెన్స్ గురించి ప్రజలకు అవగాహన కల్పించడానికి ఒక ప్రచారం కూడా జరుగుతోంది మరియు అంబులెన్స్ నుండి నిరంతర ప్రకటనలు ఆయన చేస్తున్నారు. ప్రజలు ముసుగు ధరించాలి మరియు అవసరమైన ఇతర జాగ్రత్తలు కూడా తీసుకోవాలి.

మిత్రులు, డాక్టర్ల దినోత్సవంతో పాటు, చార్టర్డ్ అకౌంటెంట్స్ దినోత్సవం కూడా జూలై 1 వ తేదీన జరుపుకుంటారు. కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం, నేను దేశంలోని చార్టర్డ్ అకౌంటెంట్ల నుండి బహుమతిగా ప్రపంచ స్థాయి భారతీయ ఆడిట్ సంస్థలను కోరాను. ఈ రోజు నేను వాటిని గుర్తు చేయాలనుకుంటున్నాను. చార్టర్డ్ అకౌంటెంట్లు ఆర్థిక వ్యవస్థకు పారదర్శకతను తీసుకురావడంలో చాలా విలువైన మరియు సానుకూల పాత్ర పోషిస్తారు. చార్టర్డ్ అకౌంటెంట్లు మరియు వారి కుటుంబ సభ్యులందరికీ

నా శుభాకాంక్షలు తెలియజేస్తున్నాను. నా ప్రియమైన దేశవాసులారా, కరోనాపై భారతదేశం చేసిన పోరాటంలో ఒక గొప్ప లక్షణం ఉంది. ఈ పోరాటంలో దేశంలోని ప్రతి వ్యక్తి తమ వంతు పాత్ర పోషించారు. ‘మన్ కి బాత్’ లో నేను దీని గురించి చాలాసార్లు మాట్లాడాను. కానీ కొంతమంది తమ గురించి పెద్దగా చర్చించలేదని కూడా ఫిర్యాదు చేస్తారు. చాలా మంది, వారు బ్యాంక్ సిబ్బంది, ఉపాధ్యాయులు, చిన్న వ్యాపారులు లేదా దుకాణదారులు, దుకాణాలలో పనిచేసే వ్యక్తులు, వీధి వ్యాపారులు, సెక్యూరిటీ వాచ్‌మెన్లు, పోస్ట్‌మెన్ మరియు పోస్ట్ ఆఫీస్ ఉద్యోగులు… వాస్తవానికి, ఈ జాబితా చాలా పొడవుగా ఉంది మరియు ప్రతి ఒక్కరూ అతని లేదా ఆమె పాత్ర పోషించారు. అసంఖ్యాక ప్రజలు వివిధ స్థాయిలలో ప్రభుత్వం మరియు పరిపాలనతో పాలుపంచుకున్నారు.

మిత్రులారా, భారత ప్రభుత్వ కార్యదర్శిగా ఉన్న గురు ప్రసాద్ మోహపాత్ర జి పేరు మీరు బహుశా విన్నారు. ఈ రోజు “మన్ కి బాత్” లో, నేను అతని గురించి కూడా మాట్లాడాలనుకుంటున్నాను. గురుప్రసాద్ జి కరోనాతో బాధపడుతున్నాడు, అతను ఆసుపత్రిలో చేరాడు మరియు అదే సమయంలో తన అధికారిక విధులను కూడా నిర్వర్తిస్తున్నాడు. దేశం యొక్క ఆక్సిజన్ ఉత్పత్తి సామర్థ్యాన్ని పెంచడానికి మరియు ఆక్సిజన్ చాలా దూర ప్రాంతాలకు చేరుకునేలా చూడటానికి అతను పగలు మరియు రాత్రి శ్రమించాడు. ఒక వైపు, కోర్టు వ్యవహారాలు, మీడియా ఒత్తిడి, అతను ఒకేసారి అనేక రంగాల్లో పోరాడుతూనే ఉన్నాడు మరియు తన అనారోగ్య సమయంలో పనిచేయడం ఆపలేదు. వద్దు అని చెప్పిన తరువాత కూడా, అతను ఆక్సిజన్‌పై వీడియో కాన్ఫరెన్స్‌లలో చేరాలని పట్టుబట్టారు. తన దేశవాసుల పట్ల ఆయనకున్న ఆందోళన అలాంటిది. అతను ఆసుపత్రి మంచం మీద ఉన్నప్పటికీ, దేశ ప్రజలకు ఆక్సిజన్ సరఫరా చేయడానికి ఏర్పాట్లు చేస్తూనే ఉన్నాడు. దేశం కూడా ఈ కర్మయోగిని కోల్పోయిందని మనందరికీ విచారకరం; కరోనా అతన్ని మా నుండి దూరం చేసింది. ఎప్పుడూ చర్చించని లెక్కలేనన్ని మంది ఉన్నారు. అటువంటి ప్రతి వ్యక్తికి మన నివాళి ఏమిటంటే, మేము కోవిడ్ ప్రోటోకాల్‌ను పూర్తిగా అనుసరిస్తాము, మా టీకాలు వేయండి.

నా ప్రియమైన దేశవాసులారా, ‘మన్ కి బాత్’ గురించి గొప్పదనం ఏమిటంటే అందరూ నాకన్నా ఎక్కువ దోహదం చేస్తారు. చెన్నైకి చెందిన తిరు ఆర్.గురుప్రసాద్ జీ రాసిన మైగోవ్‌లో ఒక పోస్ట్ చూశాను. అతను వ్రాసినది తెలిస్తే మీరు కూడా సంతోషిస్తారు. అతను “మన్ కి బాత్” కార్యక్రమాన్ని రెగ్యులర్ వినేవాడు అని రాశాడు. నేను గురుప్రసాద్ జీ పోస్ట్ నుండి కొన్ని పంక్తులను ఉటంకిస్తున్నాను. అతను వ్రాశాడు –

“మీరు తమిళనాడు గురించి మాట్లాడినప్పుడల్లా నా ఆసక్తి మరింత పెరుగుతుంది.

మీరు గొప్పతనాన్ని చర్చించారు తమిళ భాష మరియు తమిళ సంస్కృతి, తమిళ పండుగలు మరియు తమిళనాడులోని ప్రధాన ప్రదేశాలు. ”

గురు ప్రసాద్ జీ ఇంకా వ్రాస్తూ – “’మన్ కి బాత్’లో, మీరు కూడా చాలాసార్లు మాట్లాడారు తమిళనాడు ప్రజల విజయాలు. తిరుక్కురాల్‌పై మీకున్న ప్రేమ గురించి, తిరువల్లూవర్ జీ పట్ల మీకున్న గౌరవం గురించి ఏమి చెప్పాలి! అందుకే మీరు తమిళనాడు గురించి మాట్లాడినవన్నీ ‘మన్ కి బాత్’ లో సంకలనం చేసి ఈ-బుక్ సిద్ధం చేశాను. మీరు ఈ ఇ-బుక్ గురించి ఏదైనా చెప్పి, దానిని నామో యాప్‌లో కూడా విడుదల చేస్తారా? ధన్యవాదాలు! ”

‘నేను మీ కోసం గురుప్రసాద్ జీ లేఖ చదువుతున్నాను.’

గురుప్రసాద్ జీ, నేను చాలా సంతోషంగా ఉన్నాను మీ యొక్క ఈ పోస్ట్ చదవండి. ఇప్పుడు, మీ ఇ-బుక్‌కు మరొక పేజీని జోడించండి –

नान तमिलकला चाराक्तिन पेरिये अभिमानी |

नान उलगतलये अभिमानी |

ఉచ్చారణలో ఖచ్చితంగా లోపం ఉండవచ్చు కానీ నా ప్రయత్నాలు మరియు నా ప్రేమ ఎప్పటికీ తగ్గవు. నేను తమిళం మాట్లాడని వారికి చెప్పాలనుకుంటున్నాను, నేను గురుప్రసాద్ జికి చెప్పిన విషయాలు –

‘నేను తమిళ సంస్కృతికి పెద్ద ఆరాధకుడిని.

నేను ప్రపంచంలోని పురాతన భాష అయిన తమిళానికి పెద్ద ఆరాధకుడిని. ‘

మిత్రులారా, ప్రతి భారతీయుడు ప్రపంచంలోని పురాతన భాష అని ఎంతో ఆదరించాలి మరియు గర్వపడాలి. మన దేశానికి చెందినది. నేను తమిళంలో చాలా గర్వపడుతున్నాను. గురు ప్రసాద్ జీ, మీ ఈ ప్రయత్నం నాకు కొత్త దృష్టిని ఇవ్వబోతోంది. నేను ‘మన్ కి బాత్’ చేసినప్పుడు, నేను నా విషయాన్ని సరళంగా చెప్పాను. ఇది కూడా ఒక భాగం, దానిలోని ఒక అంశం అని నాకు తెలియదు. మీరు మా పాత సంభాషణలన్నింటినీ సేకరించినప్పుడు, నేను ఒకటి కాదు రెండుసార్లు చదివాను. గురుప్రసాద్ జీ, మీ యొక్క ఈ పుస్తకాన్ని నామో యాప్‌లో అప్‌లోడ్ చేస్తాను. భవిష్యత్ ప్రయత్నాలకు మీకు శుభాకాంక్షలు.

నా ప్రియమైన దేశస్థులారా, ఈ రోజు మనం కరోనాకు సంబంధించిన ఇబ్బందులు మరియు జాగ్రత్తల గురించి మాట్లాడాము మరియు దేశం మరియు దేశస్థుల అనేక విజయాలు గురించి చర్చించాము. ఇప్పుడు మరో పెద్ద అవకాశం మన ముందు కూడా ఉంది. ఆగస్టు 15 కూడా సమీపిస్తోంది. 75 సంవత్సరాల స్వాతంత్ర్యానికి చెందిన అమృత్ మహోత్సవ్ మాకు పెద్ద ప్రేరణ. దేశం కోసం జీవించడం నేర్చుకుందాం. స్వాతంత్ర్యం కోసం పోరాటం దేశం కోసం మరణించిన వారి కథ, ఈ స్వాతంత్య్రానంతర సమయాన్ని దేశం కోసం జీవించే వారి కథగా మార్చాలి. మన మంత్రం ఉండాలి – ఇండియా ఫస్ట్. మన ప్రతి నిర్ణయానికి, ప్రతి నిర్ణయానికి ఆధారం ఉండాలి – ఇండియా ఫస్ట్!

మిత్రులారా, అమృత్ మహోత్సవంలో దేశం అనేక సామూహిక లక్ష్యాలను నిర్దేశించింది. ఇలా, మన స్వాతంత్య్ర సమరయోధులకు సంబంధించిన చరిత్రను గుర్తుంచుకోవడం ద్వారా వాటిని పునరుద్ధరించాలి. స్వాతంత్య్ర సంగ్రామ చరిత్రను పరిశోధించి, రాయాలని ‘మన్ కి బాత్’ లో నేను యువతకు విజ్ఞప్తి చేశానని మీకు గుర్తుండే ఉంటుంది. యువ ప్రతిభ ముందుకు రావాలి, యువ ఆలోచన, యువ ఆలోచనలు ప్రాముఖ్యత పొందాలి, యువ కలం కొత్త శక్తితో రాయాలి. చాలా తక్కువ సమయంలో రెండున్నర వేల మందికి పైగా యువత ఈ పని చేయడానికి ముందుకు రావడం చాలా సంతోషంగా ఉంది. మిత్రులారా, ఆసక్తికరమైన విషయం ఏమిటంటే, 19 వ – 20 వ శతాబ్దపు పోరాటం గురించి సాధారణంగా మాట్లాడుతారు, కాని 21 వ శతాబ్దంలో పుట్టి పెరిగిన యువత ముందంజలోనికి తీసుకురావడానికి కడ్గెల్స్‌ను తీసుకోవడం చాలా ఆనందంగా ఉంది. 19 మరియు 20 శతాబ్దాల స్వేచ్ఛా పోరాటం యొక్క చరిత్ర. ఈ వ్యక్తులందరూ మైగోవ్‌లో పూర్తి వివరాలను పంపారు. హిందీ – ఇంగ్లీష్, తమిళం, కన్నడ, బెంగాలీ, తెలుగు, మరాఠీ – మలయాళం, గుజరాతీ వంటి దేశంలోని వివిధ భాషలలో ఈ ప్రజలు స్వాతంత్ర్య పోరాటం గురించి రాయనున్నారు. కొందరు స్వాతంత్ర్య పోరాటంతో ముడిపడి ఉన్నారు, వారి చుట్టూ ఉన్న ప్రదేశాల గురించి సమాచారాన్ని సేకరిస్తారు, మరొకరు గిరిజన స్వాతంత్ర్య సమరయోధులపై ఒక పుస్తకం రాస్తున్నారు. ఇది మంచి ప్రారంభం. మీరు ఏ విధంగానైనా అమృత్ మహోత్సవంలో చేరాలని నేను మీ అందరిని అభ్యర్థిస్తున్నాను. మన స్వాతంత్ర్యం 75 సంవత్సరాల పండుగకు సాక్ష్యమివ్వడం మన అదృష్టం. అందువల్ల మేము ‘మన్ కి బాత్’లో తదుపరిసారి కలిసినప్పుడు, మేము p గురించి మరింత మాట్లాడుతాము అమృత్ మహోత్సవ్ కోసం నష్టపరిహారం. మీరందరూ ఆరోగ్యంగా ఉండండి, కరోనాకు సంబంధించిన నియమాలను అనుసరించి ముందుకు సాగండి మరియు మీ కొత్త ప్రయత్నాలతో దేశానికి moment పందుకుంది. శుభాకాంక్షలతో, చాలా ధన్యవాదాలు!

DS / SH / RSB / VK

(విడుదల ID: 1730647) సందర్శకుల కౌంటర్: 758

ఈ విడుదలను ఇక్కడ చదవండి: గుజరాతీ , తెలుగు , ఉర్దూ , మరాఠీ , హిందీ , బెంగాలీ , మణిపురి , పంజాబీ , ఒడియా , తమిళం , కన్నడ , మలయాళం

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments