HomeGENERALయుఎస్‌లో కాగ్నిజెంట్ ఇండియా లంచం కేసులో ఎల్ అండ్ టి చేతులు కడుక్కోవడం

యుఎస్‌లో కాగ్నిజెంట్ ఇండియా లంచం కేసులో ఎల్ అండ్ టి చేతులు కడుక్కోవడం

ముంబై | చెన్నై: భవన నిర్మాణ అనుమతులు పొందడానికి 2015 లో భారత ప్రభుత్వ అధికారులకు 2 మిలియన్ డాలర్ల లంచం ఇచ్చినట్లు ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న ఇద్దరు మాజీ కాగ్నిజెంట్ ఎగ్జిక్యూటివ్‌లపై కొనసాగుతున్న కేసులో దీనిని పార్టీగా చేయలేమని లార్సెన్ & టౌబ్రో యుఎస్ కోర్టుకు తెలిపారు. చెన్నైలోని ఐటి సర్వీసెస్ ప్రొవైడర్ క్యాంపస్ కోసం.

ఐటి సంస్థ నిర్మాణ భాగస్వామి అయిన ఎల్ అండ్ టి, మాజీ కాగ్నిజెంట్ అధ్యక్షుడు గోర్డాన్ జె దాఖలు చేసిన మోషన్ పై స్పందించారు. జూన్ 15 న న్యూజెర్సీ జిల్లా కోసం యునైటెడ్ స్టేట్స్ డిస్ట్రిక్ట్ కోర్టులో కోబర్న్ మరియు మాజీ చీఫ్ లీగల్ ఆఫీసర్ స్టీవెన్ స్క్వార్ట్జ్.

కోబర్న్ మరియు స్క్వార్ట్జ్ “లార్సెన్ & టూబ్రోను బలవంతం చేయమని” కోర్టును అభ్యర్థించారు. కంప్లైంట్ ”మరియు వారి పేర్లను క్లియర్ చేయడంలో కీలకమైనదిగా వారు చెప్పిన సమాచారాన్ని అందించండి.

ఈ విషయంపై ఇటి అడిగిన ప్రశ్నలకు ఎల్ అండ్ టి మరియు కాగ్నిజెంట్ స్పందించలేదు.

మోషన్ ప్రకారం, న్యాయస్థానం సబ్‌పోనాడ్ ఎల్ అండ్ టి ఎంటిటీలను సబ్‌పోనాతో కట్టుబడి ఉండమని బలవంతం చేయాలి, ఇది రక్షణకు అవసరమైన పదార్థాలను కోరుతుంది. “ఎల్ అండ్ టి తిరస్కరణలు ప్రశ్నకు మించి, ఇది ప్రతివాదుల పట్ల ఉత్తేజకరమైన పదార్థాన్ని కలిగి ఉందని నిర్ధారిస్తుంది.”

సబ్‌పోనా అనేది ఒక వ్యక్తి లేదా సంస్థను న్యాయస్థానానికి హాజరుకావాలని మరియు ఒక కేసులో సాక్ష్యాలను అందించమని చెప్పే చట్టపరమైన పత్రం. ఎక్స్‌క్లూపరేటరీ సాక్ష్యం సాధారణంగా ప్రతివాదులకు అనుకూలమైన సాక్ష్యాలను సూచిస్తుంది (ఈ సందర్భంలో కోబర్న్ మరియు స్క్వార్ట్జ్) అపరాధం లేదా తప్పు నుండి వారిని తొలగించగలదు.

దీనికి ప్రతిస్పందనగా, ఎల్ అండ్ టి ఎనర్జీ అండ్ కన్స్ట్రక్షన్ కంపెనీ లార్సెన్ & టౌబ్రో యొక్క నిర్మాణ విభాగం జూన్ 22 న మోషన్‌ను వ్యతిరేకిస్తూ కోర్టుకు ఒక అభ్యర్థనను సమర్పించింది. సబ్‌పోనాను రద్దు చేయడానికి క్రాస్ మోషన్‌ను దాఖలు చేయాలని కూడా ఇది అభ్యర్థించింది.

చెన్నైలోని కిట్స్ క్యాంపస్‌కు భవన నిర్మాణ అనుమతులు పొందటానికి తమిళనాడు ప్రభుత్వ అధికారులకు అక్రమ చెల్లింపులకు అధికారం ఇవ్వడం మరియు నిర్మాణ భాగస్వామి ఎల్ అండ్ టి ద్వారా ఈ చెల్లింపులను ఛానెల్ చేయడం వంటి పలు గణనలపై యుఎస్ ప్రాసిక్యూటర్లు మాజీ కాగ్నిజెంట్ ఎగ్జిక్యూటివ్‌లపై అభియోగాలు మోపారు. .

లంచాలను నిజమైన లావాదేవీలుగా దాచిపెట్టడానికి, కోబర్న్ మరియు స్క్వార్ట్జ్ ఎల్ అండ్ టి మొత్తం million 2 మిలియన్ల మోసపూరిత మార్పు-ఆర్డర్ అభ్యర్థనలను సమర్పించాలని అంగీకరించారని ఆరోపించబడింది.

కోబర్న్ మరియు స్క్వార్ట్జ్ అక్టోబర్ 2020 లో మరియు ఈ సంవత్సరం ఏప్రిల్‌లో ఎల్ అండ్ టికి సబ్‌పోనాస్ అందించారని సమర్పించారు.

సబ్‌పోనాస్ రసీదుకు సంబంధించి విచారణలో, ఎల్ అండ్ టి తరఫు న్యాయవాది “ఎల్ అండ్ టి నిర్మాణం యునైటెడ్ స్టేట్స్ డిస్ట్రిక్ట్ కోర్ట్ యొక్క జిల్లాకు సంబంధించినది కాదు న్యూజెర్సీ, లేదా మరే ఇతర యునైటెడ్ స్టేట్స్ డిస్ట్రిక్ట్ కోర్ట్. ”

ప్రతిస్పందనగా, ప్రస్తుత కేసులో ఇప్పటివరకు యుఎస్ ప్రాసిక్యూటర్లతో ఎల్ అండ్ టి సహకారం ఇప్పటికే అధికార పరిధిని ఏర్పాటు చేసిందని కోబర్న్ మరియు స్క్వార్ట్జ్ మోషన్‌లో వాదించారు. తమకు వ్యతిరేకంగా యుఎస్ ప్రభుత్వం జరిపిన దర్యాప్తులో కంపెనీ స్వచ్ఛందంగా పాల్గొందని, అయితే కంపెనీ ఇప్పుడు “న్యాయస్థానం జారీ చేసిన సబ్‌పోనాకు మించినది కాదని పేర్కొంది.”

2019 లో, యుఎస్ సెక్యూరిటీస్ అండ్ ఎక్స్ఛేంజ్ కమిషన్‌తో విదేశీ అవినీతి ప్రాక్టీసెస్ యాక్ట్ (ఎఫ్‌సిపిఎ) కింద ఛార్జీలను పరిష్కరించడానికి కాగ్నిజెంట్ విడిగా million 25 మిలియన్లు చెల్లించింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleమీ మానసిక మరియు శారీరక ఆరోగ్యానికి ఈత ఎలా అనుకూలంగా ఉంటుంది, 8 ఆశ్చర్యకరమైన ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు
Next articleభారతదేశపు మొట్టమొదటి 'ప్రమాదవశాత్తు' ప్రధాని పి.వి.నరసింహారావు చరిత్రలో తన స్థానాన్ని ఎలా సంపాదించారు
RELATED ARTICLES

ట్విట్టర్ ఇండియా ఫిర్యాదుల పరిష్కార అధికారి నిష్క్రమించారు; యుఎస్ ఆధారిత పున IT స్థాపన ఐటి నిబంధనలకు అనుగుణంగా లేదు

ఇయు పాస్ జాబితా నుండి కోవిషీల్డ్ లేకపోవడాన్ని భారత్ తీసుకోనుంది

భారతదేశపు మొట్టమొదటి 'ప్రమాదవశాత్తు' ప్రధాని పి.వి.నరసింహారావు చరిత్రలో తన స్థానాన్ని ఎలా సంపాదించారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ట్విట్టర్ ఇండియా ఫిర్యాదుల పరిష్కార అధికారి నిష్క్రమించారు; యుఎస్ ఆధారిత పున IT స్థాపన ఐటి నిబంధనలకు అనుగుణంగా లేదు

ఇయు పాస్ జాబితా నుండి కోవిషీల్డ్ లేకపోవడాన్ని భారత్ తీసుకోనుంది

భారతదేశపు మొట్టమొదటి 'ప్రమాదవశాత్తు' ప్రధాని పి.వి.నరసింహారావు చరిత్రలో తన స్థానాన్ని ఎలా సంపాదించారు

Recent Comments