HomeGENERALట్విట్టర్ సైట్ భారతదేశం యొక్క వక్రీకృత పటాన్ని ప్రదర్శిస్తుంది; జె అండ్ కె, లడఖ్...

ట్విట్టర్ సైట్ భారతదేశం యొక్క వక్రీకృత పటాన్ని ప్రదర్శిస్తుంది; జె అండ్ కె, లడఖ్ ప్రత్యేక దేశాలుగా చూపబడ్డాయి

న్యూ Delhi ిల్లీ: కొత్త ఐటి నిబంధనలను పాటించడంపై భారత ప్రభుత్వంతో వివాదం మధ్య, ట్విట్టర్ వెబ్‌సైట్ జమ్మూ కాశ్మీర్ మరియు లడఖ్‌లను ప్రత్యేక దేశంగా చూపించే దేశం యొక్క తప్పుడు మ్యాప్‌ను ప్రదర్శిస్తోంది.

ట్వీప్ వెబ్‌సైట్ యొక్క కెరీర్ విభాగంలో ట్వీప్ లైఫ్ ‘శీర్షిక కింద కనిపించే మెరుస్తున్న వక్రీకరణ, మైక్రోబ్లాగింగ్ ప్లాట్‌ఫామ్‌పై కఠినమైన చర్యలు తీసుకోవాలని డిమాండ్ చేస్తున్న నెటిజన్ల నుండి భారీ ఎదురుదెబ్బ తగిలింది.

యుఎస్ డిజిటల్ దిగ్గజం కొత్త సోషల్ మీడియా నిబంధనలపై భారత ప్రభుత్వంతో గొడవకు దిగింది. పదేపదే రిమైండర్‌లు ఉన్నప్పటికీ, ఉద్దేశపూర్వకంగా ధిక్కరించడం మరియు దేశం యొక్క కొత్త ఐటి నిబంధనలను పాటించడంలో విఫలమైనందుకు ప్రభుత్వం ట్విట్టర్‌ను ఎదుర్కొంది.

ట్విట్టర్‌లో ఇదే మొదటిసారి కాదు భారతదేశ పటాన్ని తప్పుగా చూపించారు. ఇంతకుముందు, ఇది చైనాలో భాగంగా లేహ్‌ను చూపించింది.

ఈ అంశంపై ట్విట్టర్‌కు పంపిన మెయిల్ ప్రతిస్పందనను పొందలేదు.

యుఎస్ డిజిటల్ దిగ్గజం నిశ్చితార్థం జరిగింది కొత్త సోషల్ మీడియా నిబంధనలపై భారత ప్రభుత్వంతో గొడవ. పదేపదే రిమైండర్‌లు ఉన్నప్పటికీ, ఉద్దేశపూర్వకంగా ధిక్కరించడం మరియు దేశం యొక్క కొత్త ఐటి నిబంధనలను పాటించడంలో విఫలమైనందుకు ప్రభుత్వం ట్విట్టర్‌ను ఎదుర్కొంది.

ముఖ్యంగా, మైక్రోబ్లాగింగ్ ప్లాట్‌ఫాం భారతదేశంలో మధ్యవర్తిగా తన చట్టపరమైన కవచాన్ని కోల్పోయింది, బాధ్యత వహిస్తుంది ఏదైనా చట్టవిరుద్ధమైన కంటెంట్‌ను పోస్ట్ చేసే వినియోగదారుల కోసం.

సోమవారం, సోషల్ మీడియా యూజర్లు ట్విట్టర్ తన కెరీర్ విభాగంలో కనిపించే భారతదేశ పటాన్ని పూర్తిగా తప్పుగా చూపించడాన్ని నిందించారు. జమ్మూ కాశ్మీర్, మరియు భారతదేశం వెలుపల ఉన్న లడఖ్‌లను చూపించే గ్లోబల్ మ్యాప్, గతంలో అనేక సందర్భాల్లో నియమాలను ఉల్లంఘించిన మైక్రోబ్లాగింగ్ ప్లాట్‌ఫామ్‌పై కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలని డిమాండ్ చేస్తున్న నెటిజన్ల నుండి కోపంగా స్పందించింది.

గత ఏడాది అక్టోబర్‌లో, ట్విట్టర్ తీవ్ర విమర్శలకు గురై, దాని భూగోళ లక్షణం “జమ్మూ & కాశ్మీర్, పీపుల్స్ రిపబ్లిక్ ఆఫ్ చైనా” ను లేహ్ హాల్ ఆఫ్ ఫేమ్ నుండి ప్రత్యక్ష ప్రసారంలో ప్రదర్శించిన తరువాత, యూనియన్ టెరిటరీ ఆఫ్ లడఖ్‌లో పడిపోయిన సైనికులకు యుద్ధ స్మారక చిహ్నం. .

ఆ సమయంలో భారతదేశం ట్విట్టర్‌కు కఠినమైన హెచ్చరిక జారీ చేసింది, దేశ సార్వభౌమత్వాన్ని మరియు సమగ్రతను అగౌరవపరచడం పూర్తిగా ఆమోదయోగ్యం కాదని స్పష్టం చేసింది.

నవంబర్‌లో ప్రభుత్వం కేంద్ర భూభాగం లడఖ్‌కు బదులుగా జమ్మూ కాశ్మీర్‌లో భాగంగా లేహ్‌ను చూపించినందుకు ట్విట్టర్‌కు నోటీసు జారీ చేసింది, ఎందుకంటే తప్పు పటాన్ని చూపించడం ద్వారా భారతదేశ ప్రాదేశిక సమగ్రతను అగౌరవపరిచే వేదికను కేంద్రం లాంబాస్ట్ చేసింది.

ట్విట్టర్ స్పష్టంగా హెవీహ్యాండెన్ మైక్రోబ్లాగింగ్ ప్లాట్‌ఫామ్ మధ్యవర్తిత్వ మార్గదర్శకాలు అని పిలువబడే కొత్త నిబంధనలను పూర్తిగా పాటించనప్పుడు ప్రభుత్వ పరిశీలనలో ఉంది, ఇది బలమైన ఫిర్యాదుల పరిష్కార యంత్రాంగాన్ని ఏర్పాటు చేయాలని మరియు చట్ట అమలుతో సమన్వయం చేయడానికి అధికారులను నియమించాలని ఆదేశించింది.

ఈ నియమాలు మే 26 నుండి అమలులోకి వచ్చాయి; మరియు ట్విట్టర్, అదనపు సమయం ముగిసిన తరువాత కూడా, అవసరమైన అధికారులను నియమించలేదు, ఇది ‘సురక్షిత నౌకాశ్రయం’ రోగనిరోధక శక్తిని కోల్పోయేలా చేసింది.

భారతీయులతో సంబంధాలు పెరిగిన నేపథ్యంలో కూడా యుఎస్ కాపీరైట్ చట్టాన్ని ఉల్లంఘించినట్లు ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న ఐటి మంత్రి రవిశంకర్ ప్రసాద్ తన ఖాతాను యాక్సెస్ చేయకుండా ప్రభుత్వం, ట్విట్టర్ శుక్రవారం క్లుప్తంగా నిరోధించింది – ఈ చర్య మంత్రి ఏకపక్షంగా మరియు ఐటి నిబంధనలను పూర్తిగా ఉల్లంఘించినట్లు వెంటనే నిందించారు.

ఇంతలో, భారతదేశం కోసం ట్విట్టర్ యొక్క తాత్కాలిక ఫిర్యాదు అధికారి ధర్మేంద్ర చతుర్ కీలక పాత్రను చేపట్టిన వారాల్లోనే వైదొలిగారు.

కాలిఫోర్నియాకు చెందిన జెరెమీ కెసెల్ ఇప్పుడు భారతదేశ ఫిర్యాదుల పరిష్కార అధికారిగా ఎంపికయ్యారు. ప్లాట్‌ఫాం వెబ్‌సైట్‌లో – నియామకం కొత్త ఐటి నిబంధనల అవసరాలను తీర్చనప్పటికీ, గ్రీవెన్స్ ఆఫీసర్‌తో సహా ముఖ్య అధికారులను భారతదేశంలో నివసించాలని స్పష్టంగా ఆదేశిస్తుంది.

ట్విట్టర్ మరియు ప్రభుత్వం వద్ద ఉన్నాయి లో బహుళ సందర్భాల్లో లాగర్ హెడ్స్ గత నెలలు, రైతుల నిరసన సమయంలో మరియు తరువాత మైక్రోబ్లాగింగ్ వేదిక అధికార పార్టీ బిజెపికి చెందిన పలువురు నాయకుల రాజకీయ పోస్టులను “మానిప్యులేటెడ్ మీడియా” గా ట్యాగ్ చేసి, కేంద్రం నుండి తీవ్రంగా మందలించింది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

ఆఫ్ఘనిస్తాన్లో తాలిబాన్ల పెరుగుదల దక్షిణ మరియు మధ్య ఆసియాకు అరిష్టమైనది

రత్నుచక్-కలుచక్ సైనిక ప్రాంతాలపై కొట్టుమిట్టాడుతున్న రెండు డ్రోన్ల వద్ద సైన్యం కాల్పులు జరుపుతుంది

ట్విట్టర్ J&K ను భారతదేశం నుండి ప్రత్యేక భూభాగంగా చూపిస్తుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఎయిర్‌టెల్ ఉత్తర ప్రదేశ్ (తూర్పు) లో హై-స్పీడ్ డేటాను అందిస్తోంది; అదనపు స్పెక్ట్రమ్‌ను కలుపుతోంది

Vi రూ. 128 ప్రీపెయిడ్ వోచర్; ఆన్-నెట్ కాలింగ్ కోసం 10 నిమిషాలు అందిస్తోంది

Recent Comments