HomeGENERALస్మార్ట్ సిటీ అవార్డులు: పాలనను అందించడానికి డేటాను ఉపయోగించే నగరాల జాబితాలో సూరత్ అగ్రస్థానంలో ఉంది

స్మార్ట్ సిటీ అవార్డులు: పాలనను అందించడానికి డేటాను ఉపయోగించే నగరాల జాబితాలో సూరత్ అగ్రస్థానంలో ఉంది

రచన: ఎక్స్‌ప్రెస్ న్యూస్ సర్వీస్ | న్యూ Delhi ిల్లీ |
జూన్ 26, 2021 4:54:34 ఉద

సూరత్ నగరం యొక్క దృశ్యం. (భూపేంద్ర రానాచే ఎక్స్‌ప్రెస్ ఫైల్ ఫోటో)

శుక్రవారం విడుదల చేసిన అధికారిక అంచనా ప్రకారం, సంస్థాగతీకరించిన డేటాను – ముఖ్యంగా పెద్ద డేటా క్రంచింగ్ ద్వారా – పరిపాలనను విజయవంతంగా అమలు చేసిన భారతీయ నగరాల్లో సూరత్ అగ్రస్థానంలో నిలిచింది.

100 “స్మార్ట్ సిటీల” జాబితాలో 42 మంది రెండవ రౌండ్లో, పాలన డెలివరీ కోసం డేటా-ఆధారిత సాక్ష్యాలను ఉపయోగించడానికి వ్యవస్థలను ఉంచినట్లు ధృవీకరించారు. గృహనిర్మాణ మరియు పట్టణ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ రూపొందించిన ‘డేటా మెచ్యూరిటీ అసెస్‌మెంట్ ఫ్రేమ్‌వర్క్’.

గుజరాత్ సూరత్ తరువాత, మహారాష్ట్రలోని పింప్రి చిన్చ్వాడ్ మరియు మధ్యప్రదేశ్‌లోని భోపాల్. పూణే నాల్గవ స్థానాన్ని దక్కించుకుంది.

“సూరత్ అత్యుత్తమ పనితీరు కనబరిచే నగరం… అంకితమైన డేటా నిపుణుల బృందాన్ని మోహరించడానికి మరియు వివిధ సాంకేతిక పురోగతులను పొందుపరచడానికి వారు చేసిన ప్రయత్నాల కారణంగా. మెరుగైన సేవా డెలివరీ కోసం ఆధునిక పరిష్కారాలను వెలికితీసే అధునాతన ఇన్నోవేషన్ ల్యాబ్ అయిన సూరటిలాబ్ స్థాపన, ”అని నివేదిక పేర్కొంది.

నివేదిక ప్రకారం, పశ్చిమ ప్రాంతం ఉత్తమ పనితీరును కనబరుస్తుంది. దాని ప్రాంతీయ సగటు స్కోరు 45 జాతీయ సగటు 32 కంటే చాలా ఎక్కువ. పశ్చిమ ప్రాంతంలో 26 నగరాలు ఉన్నాయి, వీటిలో 10 నగరాలు ధృవీకరించబడ్డాయి.

లో అంచనా యొక్క రెండవ రౌండ్, 2019-20 సంవత్సరానికి, డేటా-నేతృత్వంలోని కార్యకలాపాలకు నాయకత్వం వహించడానికి మరియు నిర్వహించడానికి 13 శాశ్వత నామినేషన్లతో 100 నగర డేటా ఆఫీసర్లను (సిడిఓలు) నియమించినట్లు కనుగొనబడింది.

CDO యొక్క మార్గదర్శకత్వం ప్రకారం మొత్తం 61 నగరాలు ఆయా విభాగాలకు డేటా కార్యకలాపాలను సమన్వయం చేయడానికి సిబ్బందిని నియమించాయి. మంత్రిత్వ శాఖ-వ్యవస్థీకృత శిక్షణలతో పాటు, ఇరవై నగరాలు డేటా సంబంధిత ప్రాంతాలపై తమ సొంత సామర్థ్యాన్ని పెంపొందించే సెషన్లను నిర్వహించాయి. 63 పట్టణ ప్రాంతాలు స్మార్ట్ సిటీస్ ఓపెన్ డేటా పోర్టల్‌లో 30 కి పైగా డేటాసెట్లను ప్రచురించాయి.

డేటా సేకరణ మరియు విశ్లేషణ యొక్క స్వరసప్తకం సెన్సార్లు, పోర్టల్స్, ప్రత్యేక అల్గోరిథంలు, పెద్ద డేటా సెంటర్లు, ఇతరులలో. యాభై నగరాలు హెచ్చరికలు మరియు నోటిఫికేషన్ల ద్వారా మెరుగైన పౌరుల నిశ్చితార్థాన్ని ప్రదర్శించాయి.

శుక్రవారం, గృహనిర్మాణ మరియు పట్టణ వ్యవహారాల మంత్రి హర్దీప్ పూరి నగరాలు మరియు రాష్ట్రాలకు వివిధ క్యాటగోరీలలో అవార్డులను అందజేశారు. PMAY-U, AMRUT మరియు స్మార్ట్ సిటీస్ మిషన్ ప్రారంభించిన 6 వ వార్షికోత్సవాన్ని జరుపుకోండి.

కేంద్రం ‘క్లైమేట్ స్మార్ట్ సిటీస్ అసెస్‌మెంట్ ఫ్రేమ్‌వర్క్’ (CSCAF) 2 అవార్డులను కూడా ఆవిష్కరించింది. స్మార్ట్ సిటీలు ఏ “వాతావరణ చర్యలు” తీసుకుంటున్నాయో అంచనా వేయడానికి 2020 సెప్టెంబరులో ప్రారంభించబడ్డాయి. ఫ్రేమ్‌వర్క్ 96 డేటా పాయింట్ల 28 సూచికలను కలిగి ఉంటుంది. ఫోర్-స్టార్ రేటింగ్‌తో అవార్డు పొందిన మొదటి తొమ్మిది నగరాలు సూరత్, ఇండోర్, అహ్మదాబాద్, పూణే, విజయవాడ , రాజ్‌కోట్, విశాఖపట్నం , పింప్రి-చిన్చ్వాడ్ మరియు వడోదర.

📣 ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ ఇప్పుడు ఆన్‌లో ఉంది టెలిగ్రామ్. మా ఛానెల్ (@indianexpress) లో చేరడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేసి, తాజా ముఖ్యాంశాలతో నవీకరించండి

ఇంకా చదవండి

Previous articleమతపరమైన పర్యాటక పుష్: చిత్రకూట్, మీర్జాపూర్ అభివృద్ధి మండళ్లను త్వరలో పొందనున్నారు
Next articleదేశద్రోహ కేసు: కేరళ హైకోర్టు చిత్రనిర్మాతకు బెయిల్ మంజూరు చేసింది
RELATED ARTICLES

సాంప్రదాయిక ఫోకస్ ఆర్మీ యొక్క ప్రాధాన్యత కాశ్మీర్లో, కౌంటర్-తిరుగుబాటు కాదు: GOC 15 కార్ప్స్

భారతీయ పురుషుల 4×400 మీటర్ల రిలే జట్టు టోక్యో ఒలింపిక్స్ బెర్త్‌కు దగ్గరగా ఉంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

టోక్యో ఒలింపిక్స్ కంటే ముందు బజరంగ్ పునియాకు గాయం భయం

విరాట్ కోహ్లీలో, నేను వివ్ రిచర్డ్స్, రికీ పాంటింగ్‌ను చూస్తున్నాను, అతను కెప్టెన్‌గా కొనసాగాలి: మొహిందర్ అమర్‌నాథ్

ఈ తేదీ నుండి యుఎఇలో టి 20 ప్రపంచ కప్ జరగనుంది: నివేదిక

Recent Comments