HomeGENERALముంబై భారతదేశంలో అత్యంత ఖరీదైన నగరంగా ఉంది, ప్రపంచంలో 78 వ స్థానంలో ఉంది: మెర్సెర్

ముంబై భారతదేశంలో అత్యంత ఖరీదైన నగరంగా ఉంది, ప్రపంచంలో 78 వ స్థానంలో ఉంది: మెర్సెర్

ముంబై భారతదేశంలో సర్వే చేయబడిన ప్రవాసులకు మరియు ఆసియాలో మొదటి 20 స్థానాల్లో అత్యంత ఖరీదైన నగరంగా ఉంది, మెర్సర్ 2021 జీవన వ్యయం చూపిస్తుంది నగర ర్యాంకింగ్.
జాబితాలో ఉన్న 206 నగరాల్లో, ముంబై 78 వ స్థానంలో ఉంది, గత సంవత్సరం ర్యాంకింగ్ నుండి 18 స్థానాలు తగ్గింది. మొత్తం మీద, ఐదు భారతీయ నగరాలు జాబితాలో ఉన్నాయి. ముంబై తరువాత, న్యూ Delhi ిల్లీ 117, చెన్నై 158, బెంగళూరు 170 మరియు కోల్‌కతా 181.
ఆసక్తికరమైన విషయం ఏమిటంటే, ఐదు భారతీయ నగరాల్లో మూడు ఈ సంవత్సరం ర్యాంకింగ్స్‌లో పడిపోయాయి. 60 వ స్థానం నుండి 78 వ స్థానానికి పడిపోయిన ముంబై తరువాత, న్యూ Delhi ిల్లీ ఈ ఏడాది 16 స్థానాలు, చెన్నై 15 స్థానాలు పడిపోయింది. బెంగళూరు ఒక స్థానాన్ని సంపాదించగా, కోల్‌కతా నాలుగు స్థానాలు సాధించింది.
మెర్సెర్ యొక్క ద్వివార్షిక వ్యయ సర్వే సర్వే యజమానులకు ప్రవాస పరిహారం, కరెన్సీ హెచ్చుతగ్గులు, వస్తువులు మరియు సేవలకు ఖర్చు ద్రవ్యోల్బణం మరియు వసతి ధరలలో అస్థిరత వంటి కారకాలకు కారణమవుతుంది, ఇవి అంతర్జాతీయ పనులపై ఉద్యోగులకు పరిహార ప్యాకేజీల ధరను నిర్ణయించడానికి అవసరం. యుఎస్ సిటీకి వ్యతిరేకంగా బేస్ సిటీ మరియు కరెన్సీ కదలికలను కొలిచినందున, ఈ జాబితాలో 14 వ స్థానంలో ఉన్న న్యూయార్క్ నగరాన్ని సర్వే ఉపయోగించింది.
ఈ సంవత్సరం ర్యాంకింగ్స్ తుర్క్మెనిస్తాన్లోని అష్గాబాట్ అత్యంత ఖరీదైన నగరంగా గుర్తించింది, మునుపటి ర్యాంకింగ్ నుండి ఒక స్థానం. దేశం కొనసాగుతున్న ఆర్థిక సంక్షోభం అష్గాబాట్ అగ్రస్థానం పొందటానికి కారణం. అదేవిధంగా, ర్యాంకింగ్స్‌లో భారతీయ నగరాల స్లిప్ ఒక వారం భారత రూపాయికి కారణమైంది.
టాప్ 10 అత్యంత ఖరీదైన నగరాల జాబితాలో ఎక్కువగా హాంకాంగ్ వంటి ప్రపంచ ఆర్థిక కేంద్రాలు ఉన్నాయి, ఇది గత సంవత్సరం టోక్యో, షాంఘై, జూరిచ్ మరియు సింగపూర్.

ప్రియమైన రీడర్,

మీకు ఆసక్తి ఉన్న మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై నవీనమైన సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి బిజినెస్ స్టాండర్డ్ ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది. మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో మేము పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి. డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous articleమూడవ తరంగ భయాలపై మహారాష్ట్ర కోవిడ్ -19 పరిమితులను కఠినతరం చేసింది
Next articleయుకె రిపోర్ట్స్ 35,204 మరిన్ని డెల్టా వేరియంట్ కేసులు, న్యూ లాంబ్డా వేరియంట్‌ను పరిశీలిస్తుంది
RELATED ARTICLES

సాంప్రదాయిక ఫోకస్ ఆర్మీ యొక్క ప్రాధాన్యత కాశ్మీర్లో, కౌంటర్-తిరుగుబాటు కాదు: GOC 15 కార్ప్స్

భారతీయ పురుషుల 4×400 మీటర్ల రిలే జట్టు టోక్యో ఒలింపిక్స్ బెర్త్‌కు దగ్గరగా ఉంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

టోక్యో ఒలింపిక్స్ కంటే ముందు బజరంగ్ పునియాకు గాయం భయం

విరాట్ కోహ్లీలో, నేను వివ్ రిచర్డ్స్, రికీ పాంటింగ్‌ను చూస్తున్నాను, అతను కెప్టెన్‌గా కొనసాగాలి: మొహిందర్ అమర్‌నాథ్

ఈ తేదీ నుండి యుఎఇలో టి 20 ప్రపంచ కప్ జరగనుంది: నివేదిక

Recent Comments