HomeGENERALపాకిస్తాన్ FATF యొక్క గ్రే జాబితాలో ఉంది

పాకిస్తాన్ FATF యొక్క గ్రే జాబితాలో ఉంది

|

న్యూ Delhi ిల్లీ, జూన్ 25 : పాకిస్తాన్ కొనసాగుతూనే ఉంది ఇస్లామాబాద్ వలె పారిస్ ఆధారిత ‘గ్రే లిస్ట్’ FATF (ఫైనాన్షియల్ యాక్షన్ టాస్క్ ఫోర్స్) తన మట్టిపై టెర్రర్ ఫైనాన్సింగ్‌ను పూర్తిగా ముగించిందని ప్రపంచ మనీలాండరింగ్ నిరోధక వాచ్‌డాగ్‌ను ఒప్పించలేకపోయింది.

పాకిస్తాన్ అని కూడా FATF తెలిపింది

ఫైనాన్షియల్ యాక్షన్ టాస్క్ ఫోర్స్ (ఎఫ్ఎటిఎఫ్) అధ్యక్షుడు మార్కస్ ప్లీయర్ ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నామని చెప్పారు. పారిస్ ఆధారిత సంస్థ యొక్క వర్చువల్ ప్లీనరీ.

గ్రే జాబితాలో ఉండటానికి లేదా బ్లాక్ లిస్టుకు డౌన్గ్రేడ్ చేయడానికి: ఈ వారం పాక్ పై కీ FATF నిర్ణయం

పాకిస్తాన్ “పెరిగిన పర్యవేక్షణ జాబితాలో” కొనసాగుతోంది, వర్చువల్ విలేకరుల సమావేశంలో ప్లీయర్ చెప్పారు.

“పెరిగిన పర్యవేక్షణ జాబితా” అనేది “గ్రే జాబితా” యొక్క మరొక పేరు.

2018 కు ఇచ్చిన 27 యాక్షన్ ఐటెమ్‌లలో 26 ని పాకిస్తాన్ పూర్తి చేసిందని ప్లీయర్ చెప్పారు.

ఐక్యరాజ్యసమితి నియమించిన ఉగ్రవాదులపై చర్యలు తీసుకోవాలని ఎఫ్‌ఎటిఎఫ్ పాకిస్థాన్‌ను కోరింది.

పాకిస్తాన్ కేంద్రంగా పనిచేస్తున్న యుఎన్ నియమించబడిన ఉగ్రవాదులలో జైష్-ఇ-మొహమ్మద్ (జెఎమ్ ) చీఫ్ అజార్, లష్కర్-ఎ-తైబా (ఎల్ఇటి) వ్యవస్థాపకుడు సయీద్ మరియు దాని ” ఆపరేషనల్ కమాండర్ ” జాకియూర్ రెహ్మాన్ లఖ్వీ. అజార్, సయీద్ మరియు లఖ్వీ 26/11 ముంబైతో సహా అనేక ఉగ్రవాద చర్యలకు పాల్పడినందుకు భారతదేశంలో మోస్ట్ వాంటెడ్ ఉగ్రవాదులు. జమ్మూలోని పుల్వామా వద్ద సిఆర్‌పిఎఫ్ బస్సుపై ఉగ్రవాద దాడులు, బాంబు దాడులు మరియు కశ్మీర్ 2019 లో.

మనీలాండరింగ్ ప్రమాదాన్ని తనిఖీ చేయడంలో పాకిస్తాన్ ప్రభుత్వం విఫలమైందని, ఇది అవినీతి మరియు టెర్రర్ ఫైనాన్సింగ్‌కు దారితీస్తుందని ప్లీయర్ అన్నారు

“వీలైనంత త్వరగా పరిష్కరించడానికి పురోగతిని కొనసాగించమని పాకిస్తాన్‌ను FATF ప్రోత్సహిస్తుంది, టెర్రర్ ఫైనాన్సింగ్ (CFT) సంబంధం ఉన్న వస్తువును ఎదుర్కోవడం మిగిలినది. TF) పరిశోధనలు మరియు ప్రాసిక్యూషన్లు UN నియమించబడిన ఉగ్రవాద గ్రూపుల సీనియర్ నాయకులను మరియు కమాండర్లను లక్ష్యంగా చేసుకుంటాయి “అని ఒక FATF ప్రకటన తెలిపింది.

ప్రస్తుతం FATF యొక్క ‘ ‘గ్రే లిస్ట్’ ‘, గ్లోబల్ వాచ్డాగ్ చేత మనీలాండరింగ్ మరియు ఉగ్రవాద ఫైనాన్సింగ్ నిబంధనలకు లోబడి ఉండని దేశాల జాబితాలో చేర్చకుండా ఉండటానికి పాకిస్తాన్ ఇటీవలి నెలల్లో చిత్తు చేస్తోంది, ఇక్కడ అధికారులు దాని మరింత దెబ్బతింటుందని భయపడుతున్నారు ఆర్థిక వ్యవస్థ.

అజార్, సయీద్ మరియు లఖ్వీ భారతదేశంలో మోస్ట్ వాంటెడ్ ఉగ్రవాదులు, అనేక ఉగ్రవాద చర్యలకు పాల్పడినందుకు 26 / 11 ముంబై ఉగ్రవాద దాడులు మరియు జమ్మూ కాశ్మీర్లోని పుల్వామాలో 2019 లో సిఆర్పిఎఫ్ బస్సుపై బాంబు దాడి.

గ్రే జాబితాలో ఉండటానికి లేదా బ్లాక్ లిస్ట్‌కు డౌన్గ్రేడ్ చేయడానికి: ఈ వారం పాక్‌పై కీ FATF నిర్ణయం

వరకు ఈ చివరి సమావేశంలో పాకిస్తాన్ 24 పాయింట్లను అమలు చేసింది. 2019 చివరి నాటికి మనీలాండరింగ్ మరియు టెర్రర్ ఫైనాన్సింగ్‌ను అరికట్టడానికి ఇస్లామాబాద్‌ను 27 పాయింట్ల కార్యాచరణ ప్రణాళికను అమలు చేయాలని విజ్ఞప్తి చేస్తూ 2018 జూన్‌లో పాకిస్థాన్‌ను బూడిద జాబితాలో ఉంచారు. అయితే, కరోనావైరస్ మహమ్మారి కారణంగా గడువు పొడిగించబడింది.

ఫిబ్రవరిలో, 27 పాయింట్ల కార్యాచరణ ప్రణాళికను పూర్తిగా అమలు చేయడానికి పాకిస్థాన్‌కు FATF నాల్గవ పొడిగింపును ఇచ్చింది మరియు మిగిలిన మూడు షరతులను తీర్చాలని “గట్టిగా కోరింది” టెర్రర్ ఫైనాన్సింగ్ పరిశోధనలు మరియు ఐక్యరాజ్యసమితి భద్రతా మండలి తీర్మానాలు.

బూడిద జాబితా నుండి నిష్క్రమించాలన్న ప్రభుత్వ ఆశలకు వ్యతిరేకంగా, FATF ప్లీనరీ దేశం యొక్క పురోగతిని మూడుగా కనుగొంది మిగిలిన ఆరు పాయింట్లలో సంతృప్తికరంగా కంటే తక్కువ. జూన్ 2021 వరకు పాకిస్తాన్ బూడిద జాబితాలో ఉంటుంది, పారిస్ నుండి FATF విడుదల చేసిన ఒక ప్రకటన పేర్కొంది.

పాకిస్తాన్ “గ్రే లిస్ట్” లో ఉంచబడింది జూన్, 2018 లో FATF చేత మరియు 2019 అక్టోబర్ నాటికి పూర్తిచేసే కార్యాచరణ ప్రణాళికను ఇచ్చారు. అప్పటి నుండి దేశం FATF ఆదేశాలను పాటించడంలో విఫలమైనందున ఆ జాబితాలో కొనసాగుతోంది.

FATF అనేది 1989 లో స్థాపించబడిన ఒక అంతర్-ప్రభుత్వ సంస్థ, ఇది మనీలాండరింగ్, టెర్రర్-ఫైనాన్సింగ్ మరియు అంతర్జాతీయ ఆర్థిక వ్యవస్థ యొక్క సమగ్రతకు సంబంధించిన ఇతర బెదిరింపులను ఎదుర్కోవటానికి.

ఇది ప్రస్తుతం రెండు ప్రాంతీయ సంస్థలతో సహా 39 మంది సభ్యులను కలిగి ఉంది – యూరోపియన్ కమిషన్ మరియు గల్ఫ్ కోఆపరేషన్ కౌన్సిల్.

భారతదేశం FATF సంప్రదింపులు మరియు దాని ఆసియా పసిఫిక్ సమూహంలో సభ్యురాలు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleపాకిస్తాన్ 12 నెలల్లో ఎఫ్ఎటిఎఫ్ యొక్క కొత్త కార్యాచరణ ప్రణాళికను అమలు చేస్తుంది: దేశం తరువాత మంత్రి 'గ్రే లిస్ట్'లో నిలుపుకున్నారు
Next articleCOVID-19 డెల్టా వేరియంట్ చాలా ట్రాన్స్మిసిబుల్ కాదా? ఇది ఎంత వేగంగా వ్యాప్తి చెందుతోంది? WHO చెప్పేది ఇక్కడ ఉంది
RELATED ARTICLES

సాంప్రదాయిక ఫోకస్ ఆర్మీ యొక్క ప్రాధాన్యత కాశ్మీర్లో, కౌంటర్-తిరుగుబాటు కాదు: GOC 15 కార్ప్స్

భారతీయ పురుషుల 4×400 మీటర్ల రిలే జట్టు టోక్యో ఒలింపిక్స్ బెర్త్‌కు దగ్గరగా ఉంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

టోక్యో ఒలింపిక్స్ కంటే ముందు బజరంగ్ పునియాకు గాయం భయం

విరాట్ కోహ్లీలో, నేను వివ్ రిచర్డ్స్, రికీ పాంటింగ్‌ను చూస్తున్నాను, అతను కెప్టెన్‌గా కొనసాగాలి: మొహిందర్ అమర్‌నాథ్

ఈ తేదీ నుండి యుఎఇలో టి 20 ప్రపంచ కప్ జరగనుంది: నివేదిక

Recent Comments