HomeSCIENCEజంతువులు లేని చీజ్‌లను ప్రయత్నించడానికి సిద్ధంగా ఉన్న చాలా మంది వినియోగదారులు, సర్వే కనుగొన్నారు

జంతువులు లేని చీజ్‌లను ప్రయత్నించడానికి సిద్ధంగా ఉన్న చాలా మంది వినియోగదారులు, సర్వే కనుగొన్నారు

చాలా మంది వినియోగదారులు కనీసం ఖచ్చితమైన కిణ్వ ప్రక్రియ అనే ప్రక్రియను ఉపయోగించి తయారుచేసిన జంతు రహిత పాల ఉత్పత్తులను ప్రయత్నించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారని ఫ్రాంటియర్స్ జర్నల్ ఆఫ్ సస్టైనబుల్ ఫుడ్ సిస్టమ్స్ గురువారం ప్రచురించిన ఒక సర్వేలో తెలిపింది.

దాదాపు యునైటెడ్ స్టేట్స్, బ్రెజిల్, బ్రిటన్, జర్మనీ మరియు భారతదేశాలలో 80% వయోజన వినియోగదారులు ఖచ్చితమైన-కిణ్వ ప్రక్రియ-ఉత్పన్న పాల జున్ను ప్రయత్నించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారని సూచించినట్లు డేటా చూపించింది.

అదనంగా, కంటే ఎక్కువ 70% వారు ఈ ఉత్పత్తులకు చెల్లించటానికి సిద్ధంగా ఉన్నారని చెప్పారు, ఫ్లెక్సిటేరియన్లతో – మొక్కల ఆధారిత ఆహారాన్ని ఎక్కువగా జంతువుల ఆధారిత ఎంపికలతో పాటు తినేవారు – వారికి చాలా ఉత్సాహాన్ని చూపుతారు, పరిశోధకులు చెప్పారు.

“ఇటీవలి సంవత్సరాలలో మొక్కల ఆధారిత పాలు పాల మార్కెట్లో పెరుగుతున్న వాటాను మనం చూసినట్లే, వినియోగదారులు కొత్త రకమైన జంతు రహిత పాల జున్ను ఉత్పత్తికి సిద్ధంగా ఉన్నారని మేము ఇప్పుడు చూశాము” అని పరిశోధకుడు క్రిస్టోఫర్ బ్రయంట్ చెప్పారు ఒక పత్రికా ప్రకటన.

“వశ్యత మరియు యువకుల పెరుగుతున్న వినియోగదారుల సమూహాలను చూడటం జంతువుల రహిత జున్నును స్వీకరించడం ఒక పెద్ద సూచిక, ఈ ఉత్పత్తులు ప్రస్తుత శాకాహారి జున్ను యొక్క మార్కెట్లకు మించి వినియోగదారులను ఆకర్షిస్తాయి “అని ఇంగ్లాండ్‌లోని బాత్ విశ్వవిద్యాలయంలోని సామాజిక శాస్త్రవేత్త బ్రయంట్ అన్నారు.

ప్రెసిషన్ కిణ్వ ప్రక్రియ అనేది సూక్ష్మజీవుల ద్వారా నిర్దిష్ట ప్రోటీన్లను ఉత్పత్తి చేయడానికి అనుమతించే ప్రక్రియ.

ఆవు డిఎన్‌ఎ యొక్క కాపీ చేసిన కధనాన్ని చొప్పించడం ద్వారా, సూక్ష్మజీవులు పాల ప్రోటీన్లను ఉత్పత్తి చేస్తాయి, ఈ ప్రక్రియ జంతువులను ఉపయోగించడం కంటే సమర్థవంతంగా పనిచేస్తుంది ప్రోటీన్లను తయారు చేయండి మరియు పారిశ్రామిక జంతు వ్యవసాయం యొక్క ప్రతికూల దుష్ప్రభావాలను నివారిస్తుంది, ఇది మొత్తం గ్రీన్హౌస్ వాయు ఉద్గారాలలో 18% ఉంటుంది.

జంతు రహిత పాడి సాంప్రదాయ పాల ఉత్పత్తి కంటే కనీసం 80% తక్కువ గ్రీన్హౌస్ వాయు ఉద్గారాలకు కారణమవుతుంది. , పరిశోధకుల అభిప్రాయం ప్రకారం.

ఈ సర్వేను బ్రయంట్ మరియు అతని సహచరులు, అలాగే ఖచ్చితమైన-కిణ్వ ప్రక్రియ సంస్థ ఫార్మో నిర్వహించారు మరియు ఇందులో ఐదు దేశాల నుండి 5,054 మంది వినియోగదారులు ఉన్నారు.

అన్ని దేశాలు మరియు వయస్సు వర్గాలలో, 79% వినియోగదారులు ఖచ్చితమైన కిణ్వ ప్రక్రియను ఉపయోగించి ఉత్పత్తి చేసిన పాల జున్ను ప్రయత్నించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారని మరియు 71% వారు ఈ ఉత్పత్తులకు చెల్లించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారని సూచించారు.

“చాలా మంది జున్ను ప్రేమికులు ప్రస్తుత శాకాహారి చీజ్లు రుచి లేదా కార్యాచరణకు సమీపంలో ఎక్కడా లేవని భావిస్తున్నారు. వారి జున్ను అవసరాలను తీర్చగల స్థాయి “అని ఫార్మో పరిశోధకుడు ఆస్కార్ జోల్మన్ థామస్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

” ప్రెసిషన్ కిణ్వ ప్రక్రియ ప్రాథమికంగా మార్చడానికి మరియు జంతువులు లేకుండా నిజమైన జున్ను తయారు చేయడానికి అనుమతిస్తుంది “అని ఆయన చెప్పారు.

సంబంధిత లింకులు
ఈ రోజు వ్యవసాయం – సరఫరాదారులు మరియు సాంకేతికత


ఇక్కడ ఉన్నందుకు ధన్యవాదాలు;
మాకు మీ సహాయం కావాలి. స్పేస్‌డైలీ న్యూస్ నెట్‌వర్క్ వృద్ధి చెందుతూనే ఉంది, కానీ ఆదాయాలు ఎప్పుడూ నిర్వహించడం కష్టం కాదు.

యాడ్ బ్లాకర్స్ మరియు ఫేస్‌బుక్‌ల పెరుగుదలతో – నాణ్యమైన నెట్‌వర్క్ ప్రకటనల ద్వారా మన సాంప్రదాయ ఆదాయ వనరులు తగ్గుతూనే ఉన్నాయి. మరియు చాలా ఇతర వార్తా సైట్ల మాదిరిగా కాకుండా, మాకు పేవాల్ లేదు – ఆ బాధించే వినియోగదారు పేర్లు మరియు పాస్‌వర్డ్‌లతో.

మా వార్తా కవరేజ్ సంవత్సరానికి 365 రోజులు ప్రచురించడానికి సమయం మరియు కృషిని తీసుకుంటుంది.

మీరు మా వార్తా సైట్‌లను సమాచారపూర్వకంగా మరియు ఉపయోగకరంగా భావిస్తే, దయచేసి సాధారణ మద్దతుదారునిగా పరిగణించండి లేదా ఇప్పుడే ఒక సహకారం అందించండి.

స్పేస్‌డైలీ సహాయకుడు
$ 5 ఒకసారి బిల్
క్రెడిట్ కార్డ్ లేదా పేపాల్
స్పేస్‌డైలీ మంత్లీ సపోర్టర్
$ 5 బిల్డ్ మంత్లీ
పేపాల్ మాత్రమేFARM NEWS
వ్యవసాయ కీటకాల మూలాలు
బార్సిలోనా, స్పెయిన్ (SPX) జూన్ 24, 2021
ఒక బీటిల్ చెట్టు కొమ్మను కలిగి ఉంటుంది దాని లేను రక్షించడానికి చెక్కలో గ్యాలరీని నిర్మించడం. ఇది సొరంగం త్రవ్వినప్పుడు, ఇది లార్వాకు ఆహారం ఇచ్చే అంబ్రోసియా ఫంగల్ బీజాంశాలను వ్యాపిస్తుంది. ఇవి మరొక చెట్టును కలిగి ఉన్నప్పుడు, వయోజన బీటిల్స్ మరొక నివాస స్థలంలో శిలీంధ్ర బీజాంశాల ప్రసార వాహకాలుగా ఉంటాయి. కీటకాలు మరియు అంబ్రోసియా శిలీంధ్రాల మధ్య ఈ పరస్పరవాదం 100 సంవత్సరాలకు పైగా ఉండవచ్చు – ఇప్పటి వరకు అనుకున్నదానికంటే ఎక్కువ – బయోలాజికల్ రివ్యూస్ జర్నల్‌లో ప్రచురించిన ఒక కథనం ప్రకారం. అధ్యయనం విశ్లేషిస్తుంది … మరింత చదవండి

FARM NEWS ఇంకా చదవండి

Previous articleరోగ్ ఏనుగు భారతదేశంలో 16 మందిని చంపింది
Next articleభారతదేశం యొక్క రిలయన్స్ billion 10 బిలియన్ల గ్రీన్ ఎనర్జీ పుష్ని ఆవిష్కరించింది
RELATED ARTICLES

భారతదేశం యొక్క రిలయన్స్ billion 10 బిలియన్ల గ్రీన్ ఎనర్జీ పుష్ని ఆవిష్కరించింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

టోక్యో ఒలింపిక్స్ కంటే ముందు బజరంగ్ పునియాకు గాయం భయం

విరాట్ కోహ్లీలో, నేను వివ్ రిచర్డ్స్, రికీ పాంటింగ్‌ను చూస్తున్నాను, అతను కెప్టెన్‌గా కొనసాగాలి: మొహిందర్ అమర్‌నాథ్

ఈ తేదీ నుండి యుఎఇలో టి 20 ప్రపంచ కప్ జరగనుంది: నివేదిక

Recent Comments