HomeENTERTAINMENTఎ వర్చువల్ ఇండియా: ప్రముఖ చిత్రనిర్మాత భరత్బాలా ఒక హిడెన్ ఇండియా యొక్క 1,000 కథలను...

ఎ వర్చువల్ ఇండియా: ప్రముఖ చిత్రనిర్మాత భరత్బాలా ఒక హిడెన్ ఇండియా యొక్క 1,000 కథలను వెలికితీశారు

‘వర్చువల్ భారత్’ సినిమాటిక్ నాన్-ఫిక్షన్ కథను అనుభవించడానికి కొత్త మార్గాన్ని ప్రదర్శిస్తుంది

భరత్బాల యొక్క ‘వర్చువల్ భారత్’ లఘు చిత్రం ‘కులశేఖరపట్టినం’

బయటి వ్యక్తి దృష్టికోణంలో, భారతదేశం ఆధునిక రంగం వైపు కదిలే అభివృద్ధి చెందుతున్న దేశంగా ఉండవచ్చు, అంతర్జాతీయ రంగంలో తన స్థానాన్ని చెక్కారు. కానీ ప్రముఖ చిత్రనిర్మాత భరత్బాలా, పక్షుల దృష్టికి దూరంగా, ప్రజలకు భారతదేశం గురించి ధనిక నిర్వచనం ఉంది. భూమి అందించే కథనాల సముద్రంలోకి డైవింగ్, అతని ఇటీవలి ప్రాజెక్ట్, వర్చువల్ భారత్ , ఇది దేశం యొక్క పొడవు మరియు వెడల్పు అంతటా 1,000 అంతస్తుల యాత్ర.

“మా తుజే సలాం” (1997) మరియు “జన గణ మన” (2000) ల కోసం ఉత్సాహపూరితమైన మ్యూజిక్ వీడియోల వెనుక ఉన్న దర్శకుడు తన దృష్టిని నిర్మించడానికి చిన్న తెరపైకి తెస్తాడు “ భారతదేశం యొక్క ప్రత్యేకమైన కథల యొక్క అతిపెద్ద రిపోజిటరీ. ” అతను వయస్సు పరిమితికి మించిన ప్రేక్షకులతో కనెక్ట్ అవ్వడం మరియు దాని ముడి రూపంలో కథ చెప్పడం ద్వారా భాషా అడ్డంకులను తొలగించడం లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నాడు.

“ప్రతి కథ వర్చువల్ భారత్ , కథనం మేము దానిని ప్యాకేజీ చేయని విధంగా నిర్మించబడింది, మేము దానిని శృంగారభరితం చేయము… ప్రతి కథ తనకు తానుగా మాట్లాడుతుంది. నిమగ్నమవ్వడానికి ఉత్తమ ప్రతిభావంతులు కలిసి రావడం ఆసక్తికరం . ఇది చాలా సేంద్రీయమైనది, ”అని చిత్రనిర్మాత తన కథ చెప్పే విధానం గురించి అడిగినప్పుడు చెప్పారు. అతను ఇలా అంటాడు, “మేము సృష్టించే ఏదైనా కంటెంట్, అది కలకాలం ఉండాలని నేను కోరుకుంటున్నాను. మీరు ఈ రోజు లేదా ఇప్పటి నుండి 10 సంవత్సరాలు చూడవచ్చు… ఇది ఇప్పటికీ తాజాగా అనిపిస్తుంది. (లో) మేము తయారుచేసే ఈ చిత్రాలలో ప్రతి ఒక్కటి, దానిని సినిమాటిక్ గా మార్చడమే ముఖ్య అంశం… ఇది కల్పన లేదా నాన్ ఫిక్షన్ అని మీకు అనిపించదు. ఇది కేవలం ఆకర్షణీయంగా ఉంది. ” వర్చువల్ భారత్ కింద అనేక కథలు భారతదేశ ఉత్తమ ప్రతిభతో సహకరిస్తాయి, ప్రముఖ సంగీత స్వరకర్త AR రెహమాన్ , స్టార్ సింగర్ శ్రేయా ఘోషల్ మరియు అత్యుత్తమ రచయిత మరియు కవి గుల్జార్.

ఒక స్టిల్ ఫ్రమ్ షాదాబ్ ఆగ్ డి ఖుష్బూ , సమర్పించినది శ్రేయా ఘోషల్

భరత్బాలా యొక్క సినీ గొప్పతనం యొక్క భారీ పోర్ట్‌ఫోలియోలో అంతర్జాతీయంగా ప్రశంసలు పొందిన చిత్రాలు ఉన్నాయి 2004 లో హరి ఓం మరియు ఇన్క్రెడిబుల్ ఇండియా లఘు చిత్రాలు మరియు 1997 లో “వందే మాట్రామ్” మ్యూజిక్ వీడియో. వైద్య శాస్త్రాల నుండి ప్రకటనల వరకు మరియు ఇప్పుడు కల్పితేతర కథాంశానికి, మీడియా ప్రపంచంలోకి ఆయన ప్రవేశించడం ప్రమాదవశాత్తు జరిగింది, కాని త్వరలోనే అతన్ని ఆపలేదు. “నేను ఎక్కడ ఉన్నానో చూసే ప్రతిసారీ, నేను భూమి సున్నా వద్ద ఉన్నానని అనుకుంటున్నాను. నా కోసం ఎప్పుడూ ఎదురుచూసే అవకాశం ఉంది… ఎనభైల చివరలో, నా మొదటి వాణిజ్య ప్రకటనల నుండి ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న ప్రతిభావంతులతో నేను సహకరించగలిగాను… కాబట్టి ఆలోచన ఎప్పుడూ ఉంటుంది [to] పని చేయడానికి ప్రత్యేకమైన కొత్త ప్రతిభను కనుగొనండి, ” అతను చెప్తున్నాడు.

భరత్బాలా దిగ్గజ అంతర్జాతీయ చిత్రనిర్మాతలు డేవిడ్ లీన్ ( లారెన్స్ ఆఫ్ అరేబియా) మరియు డేవిడ్ లించ్ ( ట్విన్ పీక్స్) , దీని సినిమా చిన్నప్పటి నుండి అతనికి స్ఫూర్తినిచ్చింది. తమిళ చిత్ర పరిశ్రమలో తన ప్రస్తుత స్థితిని వివరిస్తూ, “నేను నిజానికి నా స్వంత ద్వీపంలో ఉన్నాను. నేను తమిళ చిత్ర పరిశ్రమకు చెందినవాడిని అయినప్పటికీ, భాష నాకు ఎప్పుడూ సమస్య కాదు. కానీ, నాకు స్ఫూర్తినిచ్చిన గొప్ప తమిళ చిత్రనిర్మాతలు చేసిన కొన్ని అద్భుతమైన పనులు ఉన్నాయి. ”

అతని యురేకా క్షణం వర్చువల్ భారత్ కొత్తది కాదు కానీ అతని ప్రయాణం ద్వారా ప్రారంభ ప్రక్రియ. అతను అంగీకరించాడు, “నాకు ఏదో ఒకటి చేయాలనే కోరిక ఉంది … ప్రసిద్ధ స్టీవ్ జాబ్స్ ‘థింక్ డిఫరెంట్’ అని చెప్పడం వంటిది.”

ఈ ప్రాజెక్ట్ ఇప్పుడు యూట్యూబ్‌లో 20 కి పైగా చిత్రాలను విడుదల చేసింది . 2020 ఆగస్టు చివర్లో విడుదలైన షార్ట్ ఫిల్మ్ థాలం కిక్ సిరీస్ పూర్తి స్వింగ్ లోకి. AR రెహమాన్ సమర్పించిన, ఇది కేరళ యొక్క బ్యాక్ వాటర్ రేసర్ల ఏకీకరణ ద్వారా “భారతదేశం యొక్క లయ” ఆలోచనను సంగ్రహించింది మరియు 5.5 మిలియన్లకు పైగా వీక్షణలను కలిగి ఉంది. ఇప్పటివరకు ప్రతి చిత్రంలో అసలు సౌండ్‌ట్రాక్ ఉంటుంది. భరత్బాలా ఉత్సాహంగా ఇలా అంటాడు, “మనమందరం ఒక ఆవిష్కరణలో ఉన్నాము. సంగీతం, ధ్వని మరియు మిగతావన్నీ కలిసి రావడం ద్వారా మేము 1,000 అసలు కథలను తయారుచేస్తే, అది అసాధారణంగా ఉంటుంది! చిత్రం కులశేఖరపట్టినం , ఇది హాలోవీన్ లాంటిది కా బాప్ … మేము చాలా సాంప్రదాయ మరియు భక్తి ఆలోచన తీసుకొని దానిని తయారు చేసాము సమకాలీన ధ్వని, కానీ అది సినిమా కథతో చాలా సేంద్రీయంగా సరిపోతుంది, అది ఆలోచనకు చాలా శక్తిని ఇస్తుంది. ”

నాన్-ఫిక్షన్ ఫిల్మ్ మేకింగ్ యొక్క అనిశ్చితి గురించి మాట్లాడుతూ, భరత్బాలా ఇలా అంటాడు, “ఈ నాన్ ఫిక్షన్ స్థలం యొక్క ఆలోచన ఎల్లప్పుడూ ఆశ్చర్యాలను స్వీకరించడం. ప్రణాళిక ఏమిటి? ప్రణాళికను ఎవరు నిర్ణయిస్తారు? మీరు ఈ ఆశ్చర్యాలన్నింటినీ ఆలింగనం చేసుకోగలుగుతారు, మరియు మీరు చక్కగా ఉండాలి! ” అతను ఒక కధనాన్ని పంచుకుంటాడు, “సినిమాకి వెళ్తున్నప్పుడు రన్నమి , నేను విమానాశ్రయంలో [singer-composer] కైలాష్ ఖేర్‌ను కలిశాను, మనం ఏమి చిత్రీకరిస్తామో చెప్పాను. అకస్మాత్తుగా, ‘మీ స్వరం ఈ ప్రకృతి దృశ్యంలో ఒక భాగంగా ఉండాలి’ అని నేను అతనితో చెప్పాను మరియు అతను దాని కోసం సిద్ధంగా ఉన్నాడు! ”

రన్నమి

భరత్‌బాలా నిర్మాణాన్ని విస్తారమైన ప్రకృతి దృశ్యాలలో అమర్చడం విలక్షణమైనది, ఇది కొన్నిసార్లు చిత్రనిర్మాతకు కూడా సవాలుగా ఉంటుంది. “నేను సియాచిన్ హిమానీనదంలో ‘జన గణ మన’ షూటింగ్ చేస్తున్నప్పుడు. మేము -40 in లో 17,000 నుండి 25,000 అడుగుల మధ్య కాల్చాము. ఇది అంత సులభం కాదు! విపరీతమైన ఉష్ణోగ్రత కెమెరాను స్తంభింపజేసింది, మరియు చిత్రం కదలకుండా జామ్ అయ్యింది! అదృష్టవశాత్తూ మాకు రెండవ కెమెరా ఉంది మరియు కెమెరా ఫంక్షనల్‌గా ఉండటానికి కెమెరా బాడీ కింద స్టవ్ ఉంచాల్సి వచ్చింది. ఈ రకమైన అనుభవాలను మీరు ఎప్పటికీ మరచిపోలేరు. ”

ఈ కఠినమైన ప్రాజెక్ట్ ప్రస్తుతానికి దాని పెద్ద లక్ష్యాన్ని చేరుకోవడానికి కేవలం 2 శాతం మాత్రమే, మరియు భరత్‌బాలా బృందానికి కొన్ని ఉత్తేజకరమైన చేర్పులు ఉన్నాయి. “మేము 100+ చలనచిత్రాలు లేదా 200+ చిత్రాలలో ఉన్నప్పుడు [Virtual Bharat] సంస్కృతి, కళ, సృజనాత్మకత కోసం వెళ్ళే గమ్యస్థానంగా మారుతుందని నేను నమ్ముతున్నాను మరియు అది ఉత్తేజకరమైనది… మేము ఒక జంటలో కొత్త వ్యూహంతో ముందుకు వస్తున్నాము ప్రేక్షకులకు ఇది మంచి అనుభవాన్ని కలిగించే నెలలు. ”

అనుసరించండి ఛానెల్ ఇక్కడ . వర్చువల్ భారత్ చిత్రం ‘అట్టుకల్ పొంగల’ క్రింద చూడండి.

ఇంకా చదవండి

Previous article'బాడ్ హాబిట్స్' వీడియోలో గ్లాం వాంపైర్‌గా ఎడ్ షీరాన్ చూడండి
Next articleది పార్టాప్ బ్రదర్స్: క్లాసికల్ త్రయం యొక్క ఇలస్ట్రేయస్ జర్నీని గుర్తుంచుకోవడం
RELATED ARTICLES

గ్రామీణ భారతదేశంలో COVID-19 టీకా డ్రైవ్‌ను పెంచడానికి సోను సూద్ COVREG ని ప్రారంభించింది

లవ్ పర్ స్క్వేర్ ఫుట్ దర్శకుడు ఆనంద్ తివారీ, నటుడు అంగిరా ధార్ వివాహం చేసుకున్నారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

టోక్యో ఒలింపిక్స్ కంటే ముందు బజరంగ్ పునియాకు గాయం భయం

విరాట్ కోహ్లీలో, నేను వివ్ రిచర్డ్స్, రికీ పాంటింగ్‌ను చూస్తున్నాను, అతను కెప్టెన్‌గా కొనసాగాలి: మొహిందర్ అమర్‌నాథ్

ఈ తేదీ నుండి యుఎఇలో టి 20 ప్రపంచ కప్ జరగనుంది: నివేదిక

Recent Comments