HomeGENERALఎల్‌ఐసి వెంట మిగిలిన సమస్యల ముందస్తు పరిష్కారానికి భారత్, చైనా అంగీకరిస్తున్నాయి

ఎల్‌ఐసి వెంట మిగిలిన సమస్యల ముందస్తు పరిష్కారానికి భారత్, చైనా అంగీకరిస్తున్నాయి

సరిహద్దు ప్రాంతాల పశ్చిమ రంగంలో వాస్తవ నియంత్రణ రేఖ (ఎల్‌ఐసి) వెంట మిగిలిన సమస్యలకు ముందస్తు పరిష్కారం కనుగొనవలసిన అవసరాన్ని భారత్ మరియు చైనా అంగీకరించాయి. అంతకుముందు పగటిపూట, భారతదేశం-చైనా సరిహద్దు వ్యవహారాల (డబ్ల్యుఎంసిసి) సంప్రదింపులు మరియు సమన్వయం కోసం వర్కింగ్ మెకానిజం యొక్క 22 వ సమావేశం జరిగింది. భారత ప్రతినిధి బృందానికి విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ అదనపు కార్యదర్శి (తూర్పు ఆసియా) నాయకత్వం వహించారు. చైనా విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ యొక్క సరిహద్దు & మహాసముద్ర విభాగం డైరెక్టర్ జనరల్ చైనా ప్రతినిధి బృందానికి నాయకత్వం వహించారు. “LAC వెంట ఉన్న పరిస్థితులపై ఇరుపక్షాలు స్పష్టమైన అభిప్రాయాలను కలిగి ఉన్నాయి” అని విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. “సెప్టెంబర్ 2020 లో ఇరువురు విదేశాంగ మంత్రుల మధ్య కుదిరిన ఒప్పందాన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని తూర్పు లడఖ్‌లోని ఎల్‌ఐసి వెంట మిగిలిన సమస్యలకు ముందస్తు పరిష్కారం కనుగొనవలసిన అవసరాన్ని ఇరు పక్షాలు అంగీకరించాయి” ద్వైపాక్షిక సంబంధాలలో పురోగతిని సాధించడానికి శాంతి మరియు ప్రశాంతత యొక్క పూర్తి పునరుద్ధరణను నిర్ధారించడానికి అన్ని ఘర్షణ పాయింట్ల నుండి పూర్తిగా విడదీయడానికి పరస్పరం ఆమోదయోగ్యమైన పరిష్కారాన్ని చేరుకోవడానికి దౌత్య మరియు సైనిక యంత్రాంగాల ద్వారా సంభాషణ మరియు సమాచార మార్పిడిని నిర్వహించడానికి ఇరు పక్షాలు అంగీకరించాయి.
మధ్యంతర కాలంలో, ఇరుపక్షాలు మైదానంలో స్థిరత్వాన్ని నిర్ధారించడానికి మరియు ఎటువంటి అవాంఛనీయ సంఘటనలను నివారించడానికి కొనసాగుతాయని వారు అంగీకరించారు. ప్రస్తుత ద్వైపాక్షిక ఒప్పందాలు మరియు ప్రోటోకాల్‌లకు అనుగుణంగా పశ్చిమ రంగంలోని ఎల్‌ఐసి వెంట ఉన్న అన్ని ఘర్షణ పాయింట్ల నుండి పూర్తి విడదీయడం యొక్క లక్ష్యాన్ని సాధించడానికి సీనియర్ కమాండర్-స్థాయి సమావేశం యొక్క తదుపరి 12 వ రౌండ్ను ప్రారంభ తేదీలో నిర్వహించడానికి ఇరు పక్షాలు అంగీకరించాయి.

ప్రియమైన రీడర్,

మీకు ఆసక్తి ఉన్న మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై నవీనమైన సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి బిజినెస్ స్టాండర్డ్ ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది. మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో మేము పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి. డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous articleCOVID-19 డెల్టా వేరియంట్ చాలా ట్రాన్స్మిసిబుల్ కాదా? ఇది ఎంత వేగంగా వ్యాప్తి చెందుతోంది? WHO చెప్పేది ఇక్కడ ఉంది
Next articleఓడ ఫైనాన్సింగ్, లీజింగ్ కోసం మార్గాలను అభివృద్ధి చేయడానికి IFSCA కమిటీని ఏర్పాటు చేస్తుంది
RELATED ARTICLES

సాంప్రదాయిక ఫోకస్ ఆర్మీ యొక్క ప్రాధాన్యత కాశ్మీర్లో, కౌంటర్-తిరుగుబాటు కాదు: GOC 15 కార్ప్స్

భారతీయ పురుషుల 4×400 మీటర్ల రిలే జట్టు టోక్యో ఒలింపిక్స్ బెర్త్‌కు దగ్గరగా ఉంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

టోక్యో ఒలింపిక్స్ కంటే ముందు బజరంగ్ పునియాకు గాయం భయం

విరాట్ కోహ్లీలో, నేను వివ్ రిచర్డ్స్, రికీ పాంటింగ్‌ను చూస్తున్నాను, అతను కెప్టెన్‌గా కొనసాగాలి: మొహిందర్ అమర్‌నాథ్

ఈ తేదీ నుండి యుఎఇలో టి 20 ప్రపంచ కప్ జరగనుంది: నివేదిక

Recent Comments