HomeBUSINESSUS ఇమ్మిగ్రేషన్ తిరస్కరించబడిన H-1B అనువర్తనాలను తిరిగి సమర్పించడానికి అనుమతిస్తుంది

US ఇమ్మిగ్రేషన్ తిరస్కరించబడిన H-1B అనువర్తనాలను తిరిగి సమర్పించడానికి అనుమతిస్తుంది

మార్పుల తరువాత, యుఎస్ సిటిజన్‌షిప్ అండ్ ఇమ్మిగ్రేషన్ సర్వీసెస్ (యుఎస్‌సిఐఎస్) బుధవారం హెచ్ -1 బి వీసా కోసం ఎఫ్‌వై 21 దరఖాస్తులను తిరిగి సమర్పించడానికి అనుమతిస్తుందని పేర్కొంది. తేదీ అక్టోబర్ 1, 2020 తర్వాత.

“మీ పిటిషన్ ప్రారంభ రిజిస్ట్రేషన్ వ్యవధిలో సమర్పించిన రిజిస్ట్రేషన్ ఆధారంగా మీ పిటిషన్ తిరస్కరించబడినట్లయితే లేదా పరిపాలనాపరంగా మూసివేయబడితే, కానీ మీరు ప్రారంభ తేదీని అభ్యర్థించారు అక్టోబర్ 1, 2020, మీరు గతంలో దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌ను, వర్తించే అన్ని రుసుములతో తిరిగి సమర్పించవచ్చు, ”అని యుఎస్‌సిఐఎస్ పేర్కొంది,“ ఇటువంటి పిటిషన్లను అక్టోబర్ 1 లోపు తిరిగి సమర్పించాలి. సరిగ్గా తిరిగి సమర్పించినట్లయితే, పిటిషన్ ఉన్నట్లు మేము పరిశీలిస్తాము అసలు రశీదు తేదీన దాఖలు చేయబడింది. ” హెచ్ -1 బి వీసా ప్రత్యేకత అవసరమయ్యే సాంకేతిక రంగాలలో విదేశీ కార్మికులను నియమించడానికి యుఎస్ కంపెనీలను అనుమతిస్తుంది. ఏటా ఇచ్చే మొత్తం హెచ్ -1 బి వీసాల్లో దాదాపు 70 శాతం భారతీయ ఐటి నిపుణులకే వెళ్తాయి.

కెఎస్ లీగల్ & అసోసియేట్స్ మేనేజింగ్ భాగస్వామి సోనమ్ చాంద్వానీ బిజినెస్‌లైన్, “ఇతర దేశాల మాదిరిగానే, కోవిడ్ కారణంగా అమెరికా ఆర్థిక వ్యవస్థ కూడా తీవ్రంగా ప్రభావితమైంది. . ప్రపంచవ్యాప్తంగా అత్యధిక సంఖ్యలో ఐటి కంపెనీలను కలిగి ఉన్న వారు భారతీయ ప్రతిభను ఆకర్షించాలనుకుంటున్నారు. ట్రంప్ కాలంలో ఏమి జరిగిందో, వారు ఇకపై భారత్‌తో సంబంధాలు తెంచుకోవటానికి ఇష్టపడరు. యుఎస్ ఉద్యోగ అవకాశాలను ఇవ్వకపోతే, భారతీయ నిపుణులు సహజంగానే ఇతర దేశాల వైపు చూస్తారు. అందుకే వారు ఈ నిబంధనలను సడలిస్తున్నారు. అధ్యక్షుడు బిడెన్ తిరిగి పదవిని ప్రారంభించినప్పటి నుండి, ట్రంప్ ఇంతకుముందు చేసిన దానికి దిద్దుబాటు కోసం వెతుకుతున్నాడు. ” .

2020 లో, USCIS H-1B క్యాప్ కోసం ఎలక్ట్రానిక్ రిజిస్ట్రేషన్ విధానాన్ని అమలు చేసింది. .

USCIS ప్రకారం, 2021 ఆర్థిక సంవత్సరానికి, ప్రారంభ దాఖలు వ్యవధిలో దాఖలు చేసిన పిటిషన్ల సంఖ్య సంఖ్యా కేటాయింపులను చేరుకోవడానికి అవసరమైన అంచనా సంఖ్యల కంటే తక్కువగా ఉంది. ఈ వ్యత్యాసం కోవిడ్ అత్యవసర పరిస్థితులతో సహా పలు కారకాలతో ముడిపడి ఉంది. ఎలక్ట్రానిక్ రిజిస్ట్రేషన్ ప్రక్రియను ప్రవేశపెట్టిన మొదటి సంవత్సరం కూడా FY21. “అందువల్ల, ఆగస్టు 2020 లో, మేము రిజర్వ్‌లో ఉన్న అదనపు రిజిస్ట్రేషన్లను ఎంచుకున్నాము. ఆగస్టులో ఎంపిక చేసిన రిజిస్ట్రేషన్ల దాఖలు కాలం నవంబర్ 16, 2020 తో ముగిసింది, ”అని తెలిపింది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

టిఎన్ ఎనిమిది రివర్ లింకింగ్ ప్రాజెక్టులను గుర్తించింది, కాని 10 సంవత్సరాలలో రెండు మాత్రమే మంజూరు చేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అన్ని క్లబ్ పోటీలలో UEFA గోల్స్ నియమాన్ని తీసివేస్తుంది

డొమినిక్ థీమ్ వింబుల్డన్ 2021 నుండి వైదొలిగాడు, ఇక్కడ ఎందుకు

లార్డ్స్‌లో టెస్ట్ అరంగేట్రం మరియు సచిన్ టెండూల్కర్‌తో సంభాషణ నుండి సౌరవ్ గంగూలీ జ్ఞాపకాలు గుర్తు చేసుకున్నారు

Recent Comments