HomeENTERTAINMENTమలయాళ సినిమా ఇంద్రియ ట్రీట్ మాత్రమే కాదు, విజువల్ కూడా

మలయాళ సినిమా ఇంద్రియ ట్రీట్ మాత్రమే కాదు, విజువల్ కూడా

‘జల్లికట్టు’

దృశ్యపరంగా ఆహ్లాదకరమైన ఫ్రేమ్‌ల క్యాండీలతో చల్లిన ఎమోషన్, డ్రామా, యాక్షన్ మరియు మ్యూజిక్ కలయిక మలయాళ సినిమా కంటే ఎక్కడా మంచిది కాదు. గత దశాబ్దంలో మోలీవుడ్ ఒక పరిణామ దశలో ఉంది మరియు సినిమాటోగ్రఫీలో ముందంజలో ఉంది. సినిమా ట్రీట్ కోసం చూడటానికి కొన్ని ఉత్తమ సినిమాలను మేము జాబితా చేసాము:

జల్లికట్టు (2019)

సినిమాటోగ్రాఫర్ గిరీష్ గంగాధరన్ చేత సినిమా మాస్టర్ పీస్ గా పరిగణించబడుతుంది, జల్లికట్టు ఈ ఏడాది మార్చిలో ఉత్తమ సినిమాటోగ్రఫీకి జాతీయ చిత్ర అవార్డును గెలుచుకున్నారు. యానిమేట్రానిక్స్ మరియు విఎఫ్‌ఎక్స్‌తో జతకట్టిన అనుభవం జల్లికట్టు టేబుల్‌కు తెస్తుంది ఏ ఇతర కాకుండా. యాక్షన్-హెవీ ఫిల్మ్, జల్లికట్టు వేగవంతమైనది కాని దాని క్షణాలు ఉన్నాయి సౌండ్‌ట్రాక్ (ప్రశాంత్ పిళ్ళై) మరియు కెమెరా పని యొక్క సమ్మేళనం ద్వారా మాత్రమే అనుభవించిన ప్రశాంతత.

జల్లికట్టును చూడండి అమెజాన్ ప్రైమ్ వీడియో .

ప్రేమం (2015)

దర్శకత్వం వహించిన శృంగార నాటకం ఆల్ఫోన్స్ పుత్రెన్ చేత, ప్రేమం జార్జ్ ప్రేమ జీవితం యొక్క వివిధ దశల ద్వారా ఒక ప్రయాణం . రొమాన్స్ మరియు యాక్షన్ మధ్య సమతుల్యతను సృష్టించే సినిమాటోగ్రాఫర్ అనెండ్ సి. చంద్రన్ దృష్టి ప్రేమం అతను భావోద్వేగాన్ని వర్ణించడానికి లైటింగ్ మరియు రంగును తన పరిశీలనకు ఉపయోగిస్తాడు. ఇది తీవ్రమైన క్లోజప్‌లు మరియు నెమ్మదిగా కదలికల యొక్క తీవ్రమైన క్షణాలను కలిగి ఉంటుంది. ఈ చిత్రం అందంగా యానిమేటెడ్ సీతాకోకచిలుకలతో చల్లబడుతుంది, ఇది ప్రేమ మరియు ఆనందాన్ని సూచిస్తుంది మరియు కళాత్మకంగా సృష్టించిన ఫ్రేమ్‌లలోకి ప్రవేశిస్తుంది.

ప్రేమం ఆన్ డిస్నీ + హాట్‌స్టార్ .

దృశ్యం (2013)

దృశ్యం ఒక కల్ట్ క్లాసిక్ యాక్షన్-థ్రిల్లర్ మాలీవుడ్లో మరియు 2016 వరకు మలయాళ సినిమాలో అత్యధిక వసూళ్లు చేసిన చిత్రంగా నిలిచింది. ఇది చాలా ప్రశంసలను కూడా పొందింది, వాటిలో ప్రముఖమైనవి పాపులర్ అప్పీల్ మరియు సౌందర్య విలువ మరియు ఉత్తమ చిత్రంగా ఫిలింఫేర్ అవార్డుతో ఉత్తమ చిత్రంగా కేరళ రాష్ట్ర చలనచిత్ర పురస్కారం – మలయాళం. దృశ్యం మలయాళ చిత్రం యొక్క విలక్షణమైన స్లో-మోను కలిగి ఉంటుంది. ఛాయాగ్రాహకుడు సుజిత్ వాసుదేవ్ వివిధ కళాత్మక కెమెరా పద్ధతులను ఉపయోగిస్తున్నారు, ఇవి మలుపులు మరియు మలుపులు చాలా అందంగా ఉంటాయి.

దృశ్యం డిస్నీ + హాట్‌స్టార్ చూడండి.

బెంగళూరు రోజులు (2014)

హృదయ స్పందనల నజ్రియా నజీమ్, నివిన్ పౌలీ మరియు దుల్కర్ సల్మాన్, బెంగళూరు డేస్ యువ-కేంద్రీకృత చిత్రం, ముగ్గురు బంధువుల జీవితాన్ని బెంగళూరుకు మార్చాలనే వారి కలను నెరవేరుస్తుంది. బెంగళూరు డేస్ లో ప్రకాశవంతమైన లైటింగ్ మరియు శక్తివంతమైన రంగులను ఉపయోగించడం ద్వారా సినిమాటోగ్రాఫర్ సమీర్ తాహిర్ యువత యొక్క అమాయకత్వాన్ని మరియు స్వేచ్ఛ యొక్క ఉత్సాహాన్ని కొత్త నగరంలో బంధిస్తాడు.

బెంగళూరు రోజులను చూడండి డిస్నీ + హాట్‌స్టార్ .

అయోబింటే పుస్తకం (2017)

అయోబిన్టే పుస్తాఖం అమల్ నీరద్ దర్శకత్వం వహించిన అందమైన పీరియడ్ థ్రిల్లర్. ఈ చిత్రాన్ని దృశ్యమానంగా భావించిన అమల్ నీరద్ యొక్క దృష్టి ప్రకాశవంతమైన సుందరమైన ప్రకృతి దృశ్యాలు మరియు ఖచ్చితమైన కెమెరా పనితో చీకటి-వెలిగించే తీవ్రమైన సన్నివేశాల మధ్య సున్నితమైన సమతుల్యతతో వస్తుంది కాబట్టి ఇది చాలా సౌందర్యంగా ఉంటుంది. అదనంగా, ఈ చిత్రంలోని కడిగిన సెపియా టోన్ ఈ కాలపు కథకు ప్రామాణికమైన అనుభూతిని ఇస్తుంది. ఫ్యోడర్ దోస్తోవ్స్కీ స్ఫూర్తితో బ్రదర్స్ కరామాజోవ్, అయోబింటే పుస్తకం ఒక కుటుంబం ఆధారంగా తోబుట్టువుల శత్రుత్వం.

అయోబింటే పుస్తకం ఆన్ డిస్నీ + హాట్‌స్టార్ .

కుంబలంగి రాత్రులు (2019)

కుంబలంగి నైట్స్ అనేది మధు సి. నారాయణన్ దర్శకత్వం వహించిన కుటుంబ నాటకం మరియు సృజనాత్మకంగా షిజు ఖలీద్ చేత రూపొందించబడింది. ఈ చలన చిత్రం ప్రధానంగా నలుగురు సోదరుల మధ్య డైనమిక్ సంబంధం మరియు మరొకరి జీవితంలో వారి ప్రాముఖ్యతపై దృష్టి పెడుతుంది. ఎక్కువగా ఆరుబయట చిత్రీకరించిన ఖలీద్ ఈ అనుభూతి-మంచి కథ కోసం సహజ కాంతి మరియు ప్రకృతి దృశ్యాలను అద్భుతంగా ఉపయోగించాడు, ఇది సాధ్యమైనంత వాస్తవికంగా కనిపించేలా చేస్తుంది మరియు ఇంకా అద్భుత ప్రకాశాన్ని పెంచుతుంది. ఈ చిత్రం నిజంగా కంటికి నచ్చేది కాని కుటుంబం మరియు ప్రేమ యొక్క హృదయపూర్వక కథ.

కుంబలంగి రాత్రులు చూడండి అమెజాన్ ప్రైమ్ వీడియో .

ఇంకా చదవండి

Previous articleటిఎన్ ఎనిమిది రివర్ లింకింగ్ ప్రాజెక్టులను గుర్తించింది, కాని 10 సంవత్సరాలలో రెండు మాత్రమే మంజూరు చేసింది
Next articleజపనీస్ అనిమే సౌండ్‌ట్రాక్‌ల నుండి 10 ఉత్తమ ట్రాక్‌లు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అన్ని క్లబ్ పోటీలలో UEFA గోల్స్ నియమాన్ని తీసివేస్తుంది

డొమినిక్ థీమ్ వింబుల్డన్ 2021 నుండి వైదొలిగాడు, ఇక్కడ ఎందుకు

లార్డ్స్‌లో టెస్ట్ అరంగేట్రం మరియు సచిన్ టెండూల్కర్‌తో సంభాషణ నుండి సౌరవ్ గంగూలీ జ్ఞాపకాలు గుర్తు చేసుకున్నారు

Recent Comments