HomeBUSINESSకేంద్రం, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం మరియు ప్రపంచ బ్యాంకు $ 32 మిలియన్ల మిజోరం హెల్త్ సిస్టమ్స్...

కేంద్రం, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం మరియు ప్రపంచ బ్యాంకు $ 32 మిలియన్ల మిజోరం హెల్త్ సిస్టమ్స్ బలోపేత ప్రాజెక్టుపై సంతకం చేసింది

భారత ప్రభుత్వం, ప్రభుత్వం మిజోరాం మరియు ప్రపంచ బ్యాంకు $ 32 మిలియన్ పై సంతకం చేశాయి. మిజోరాంలో ఆరోగ్య సేవల నిర్వహణ సామర్థ్యం మరియు నాణ్యతను మెరుగుపరచడానికి మిజోరామ్ హెల్త్ సిస్టమ్స్ బలోపేతం ప్రాజెక్ట్ , ముఖ్యంగా తక్కువ సేవలందించే ప్రాంతాలు మరియు హానిగల సమూహాల ప్రయోజనం కోసం.

ఈ ప్రాజెక్ట్ ఆరోగ్య మరియు కుటుంబ సంక్షేమ శాఖ (DoHFW) యొక్క పాలన మరియు నిర్వహణ నిర్మాణాన్ని బలోపేతం చేస్తుంది. మరియు దాని అనుబంధ సంస్థలు, రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ఆరోగ్య వ్యవస్థలు అందించే సేవల నాణ్యత మరియు కవరేజీని మెరుగుపరచడం మరియు సమగ్ర క్వాలిటీ అస్యూరెన్స్ ప్రోగ్రామ్ లో పెట్టుబడి పెట్టండి, ఇది నాణ్యతా ధృవీకరణను అనుమతిస్తుంది ఆరోగ్య సౌకర్యాలు.

రాష్ట్ర ఆరోగ్య బీమా కార్యక్రమం యొక్క ప్రభావాన్ని బలోపేతం చేయడం ఒక ముఖ్య దృష్టి; భారత ప్రభుత్వ ప్రధాన్ మంత్రి జాన్ ఆరోగ్య యోజన (పిఎంజెఎవై) తో సినర్జీలను నిర్మించడం; మరియు తద్వారా ఆసుపత్రి సేవలను పొందడంలో ఆర్థిక అవరోధాలను తగ్గించడం, పేద కుటుంబాల ఆరోగ్యం కోసం జేబు ఖర్చు నుండి విపత్తును నివారించడం మరియు కవరేజీని విస్తరించడం.

మిజోరం హెల్త్ సిస్టమ్స్ బలోపేత ప్రాజెక్టు రాష్ట్రంలోని మొత్తం ఎనిమిది జిల్లాల్లోని ప్రజలకు ప్రయోజనం చేకూరుస్తుంది. ఇది ఆరోగ్య రంగ సిబ్బందికి, ప్రత్యేకించి ద్వితీయ మరియు ప్రాధమిక స్థాయిలలో, వారి క్లినికల్ నైపుణ్యాలు మరియు సామర్థ్యాలను పెంపొందించుకోవడంతో పాటు వారి ప్రణాళిక మరియు నిర్వహణ సామర్థ్యాన్ని బలోపేతం చేయడం ద్వారా ప్రయోజనం చేకూరుస్తుంది.

ఈ ఒప్పందంపై భారత ప్రభుత్వం తరపున ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖ ఆర్థిక వ్యవహారాల శాఖ అదనపు కార్యదర్శి రజత్ కుమార్ మిశ్రా సంతకం చేశారు; మిజోరాం ప్రభుత్వం తరపున మిజోరాం హెల్త్ సిస్టమ్స్ బలోపేతం చేసే ప్రాజెక్ట్ డైరెక్టర్ ఎరిక్ జోమావియా; మరియు ప్రపంచ బ్యాంక్ తరపున ఇండియా కంట్రీ డైరెక్టర్ జునైద్ అహ్మద్.

ఒక కీలక వ్యూహంగా, ప్రాజెక్ట్ పనితీరు-ఆధారిత ఫైనాన్సింగ్ వ్యవస్థ వైపు కదులుతుంది, ఇక్కడ DoHFW మరియు దాని అనుబంధ సంస్థల మధ్య అంతర్గత పనితీరు ఒప్పందాలు (IPA లు) అన్ని స్థాయిలలో మరింత జవాబుదారీతనం పెంపొందిస్తాయి. నాణ్యమైన ఆరోగ్య సేవలను అందించడానికి వ్యవస్థ నిర్వహణను మెరుగుపరచడంలో ఇది చాలా దూరం వెళ్తుందని భావిస్తున్నారు. వివిధ పథకాల మధ్య సినర్జీని ప్రోత్సహించడం మరియు రాష్ట్ర బీమా ఏజెన్సీ సామర్థ్యాన్ని పెంచడంపై కూడా ఈ ప్రాజెక్ట్ దృష్టి సారించనుంది.

COVID-19 మహమ్మారి రాష్ట్రంలో అవసరమైన ఆరోగ్య సేవల పంపిణీ మరియు వినియోగంపై ప్రతికూల ప్రభావాలను చూపింది. భవిష్యత్తులో వ్యాప్తి, మహమ్మారి మరియు ఆరోగ్య అత్యవసర పరిస్థితులకు మరింత స్థితిస్థాపక ప్రతిస్పందన కోసం ఈ ప్రాజెక్ట్ సంక్రమణ నివారణ మరియు నియంత్రణలో పెట్టుబడులు పెడుతుంది.

బయో మెడికల్ వ్యర్థ పదార్థాల నిర్వహణ (ఘన మరియు ద్రవ వ్యర్థాలు) కోసం మొత్తం పర్యావరణ వ్యవస్థను మెరుగుపరచడంలో కూడా ఈ ప్రాజెక్ట్ పెట్టుబడి పెడుతుంది. పర్యావరణాన్ని పరిరక్షించేటప్పుడు మరియు ఆరోగ్య సేవ యొక్క నాణ్యతను మరియు రోగి భద్రతను మెరుగుపరిచేటప్పుడు ఇది వేరుచేయడం, క్రిమిసంహారక మరియు సేకరణను కలిగి ఉంటుంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleఫ్యూచర్ రిటైల్ ఫలితాలను దాఖలు చేయడానికి సమయం పొడిగింపును కోరుతుంది
Next articleసూక్ష్మ రుణ ఉపశమనం కోసం ప్రకటించిన ప్రోత్సాహకాలను అస్సాం కేబినెట్ ఆమోదించింది
RELATED ARTICLES

నిపుణులు ఇజ్రాయెల్ యొక్క 'అంచు' సిద్ధాంతం యొక్క అభివృద్ధి చెందుతున్న ఆకృతులను చర్చిస్తారు

బలవంతంగా టీకాలు వేయడం దానితో అనుసంధానించబడిన సంక్షేమం యొక్క ప్రాథమిక ఉద్దేశ్యాన్ని నిర్ధారిస్తుంది: మేఘాలయ హెచ్ సి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

రెడ్‌బర్డ్ రాజస్థాన్ రాయల్స్‌లో 15% వాటాను సొంతం చేసుకుంది

భవిష్యత్ ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లను నిర్ణయించడానికి ఉత్తమమైన మూడు ఫైనల్స్‌కు విరాట్ కోహ్లీ పిలుపునిచ్చాడు

రాడార్ కింద, న్యూజిలాండ్ ట్రంప్ ఇండియా టెస్ట్ ప్రపంచ ఛాంపియన్లుగా నిలిచింది

విరాట్ కోహ్లీ

Recent Comments