HomeGENERALహౌస్ ప్యానెల్ బిగ్ టెక్ యొక్క శక్తిని లక్ష్యంగా చేసుకుని చట్టాన్ని తీసుకువస్తుంది

హౌస్ ప్యానెల్ బిగ్ టెక్ యొక్క శక్తిని లక్ష్యంగా చేసుకుని చట్టాన్ని తీసుకువస్తుంది

AP ఫోటో

వాషింగ్టన్: టెక్ దిగ్గజాల ఫేస్‌బుక్, గూగుల్, మార్కెట్ శక్తిని అరికట్టగల ప్రతిష్టాత్మక చట్టంతో హౌస్ ప్యానెల్ బుధవారం ముందుకు వచ్చింది.”> అమెజాన్ మరియు “> ఆపిల్ మరియు వారి ఆధిపత్య ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను వారి ఇతర వ్యాపార మార్గాల నుండి విడదీయమని వారిని బలవంతం చేయండి.

హౌస్ జ్యుడిషియరీ కమిటీ ముసాయిదా సెషన్ మరియు ఓట్లు కఠినమైన స్లాగ్ అని వాగ్దానం చేసే ప్రారంభ దశలు చాలా మంది రిపబ్లికన్ చట్టసభ సభ్యులు బిగ్ టెక్ యొక్క మార్కెట్ ఆధిపత్యాన్ని ఖండించారు, కాని అవిశ్వాస చట్టాల టోకు పునరుద్ధరణకు మద్దతు ఇవ్వరు.
రిపబ్లికన్ అభ్యంతరాలపై ఆమోదించబడిన ప్యాకేజీలో తక్కువ వివాదాస్పదమైన బిల్లులను డెమొక్రాటిక్-మెజారిటీ కమిటీ త్వరగా చేసింది. ఫెడరల్ ట్రేడ్ కమిషన్ యొక్క బడ్జెట్‌ను పెంచే కొలత రిపబ్లికన్ సంప్రదాయవాదులను ఆకర్షించింది. ఏజెన్సీ కోసం విస్తరించిన శక్తి వైపు ఒక మార్గం. టి అతను చట్టం, 29-12 ఆమోదించింది మరియు పూర్తి యుఎస్ హౌస్కు పంపబడింది, ప్రతిపాదిత టెక్ విలీనాలకు 500 మిలియన్ డాలర్ల కంటే ఎక్కువ విలువైన దాఖలు ఫీజులను పెంచుతుంది మరియు ఆ స్థాయిలో ఉన్నవారికి ఫీజులను తగ్గిస్తుంది.
రెండవ బిల్లు కోర్టులను నిర్ణయించడంలో కంపెనీలపై అధిక అధికారాలను ఇస్తుంది. టెక్ యాంటీట్రస్ట్ కేసులను విచారించండి. చాలా మంది స్టేట్ అటార్నీ జనరల్ పెద్ద టెక్ కంపెనీలపై యాంటీట్రస్ట్ కేసులను కొనసాగించారు, మరియు అనేక రాష్ట్రాలు యుఎస్ జస్టిస్ డిపార్ట్మెంట్ మరియు ఎఫ్టిసిలతో కలిసి గూగుల్ మరియు ఫేస్బుక్లకు వ్యతిరేకంగా గత సంవత్సరం వరుసగా అవిశ్వాస వ్యాజ్యాలలో చేరాయి. ఈ కొలత అనేక రిపబ్లికన్ ఓట్లను ఆకర్షించింది మరియు 34-7 ఆమోదించబడింది.
అప్పుడు ప్యానెల్ వినియోగదారులను అనుమతించడానికి ఆన్‌లైన్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు అవసరమయ్యే సంక్లిష్ట కొలతకు తవ్వారు. ప్రత్యర్థి సేవల్లోని వినియోగదారులతో నేరుగా కమ్యూనికేట్ చేయండి. తమ డేటాను ఎలా మరియు ఎవరితో పంచుకోవాలో నిర్ణయించడానికి వినియోగదారులకు ఇది మరింత శక్తిని ఇస్తుందని ప్రతిపాదకులు తెలిపారు.
టెక్ దిగ్గజాలు ఇప్పటికే తెలివిగా ఉన్నందున భారీ, ద్వైపాక్షిక చట్టం యొక్క పురోగతి వస్తుంది సమాఖ్య పరిశోధనలు, ఇతిహాస యాంటీట్రస్ట్ వ్యాజ్యాలు, రెండు పార్టీల రాజకీయ నాయకుల నుండి నిరంతరం ఖండించడం మరియు పరిశ్రమపై తీవ్ర విమర్శకుడైన శక్తివంతమైన ఎఫ్‌టిసికి కొత్తగా వ్యవస్థాపించిన అధిపతి.
పరిశ్రమ విమర్శకుడు రెప్ డేవిడ్ సిసిలిన్ నేతృత్వంలోని శాసన ప్యాకేజీ, DR.I. , కంపెనీల నిర్మాణాన్ని లక్ష్యంగా చేసుకుంటుంది మరియు వాటిని విచ్ఛిన్నం చేసే దిశగా చూపవచ్చు, రోజువారీ జీవితంలో ఉత్పత్తులను అల్లిన శక్తివంతమైన పరిశ్రమకు వ్యతిరేకంగా కాంగ్రెస్ తీసుకోవలసిన నాటకీయ దశ. అటువంటి చర్యలు తప్పనిసరి అయితే, ఫెడరల్ ప్రభుత్వం యొక్క మైలురాయి కేసుపై వారు పరిశ్రమలో అతిపెద్ద మార్పులను తీసుకురావచ్చు “> మైక్రోసాఫ్ట్ సుమారు 20 సంవత్సరాల క్రితం.
ప్రతిపాదనలను విజయవంతం చేసిన డెమొక్రాటిక్ చట్టసభ సభ్యులు బిగ్ టెక్‌ను అరికట్టడానికి కేసును పునరుద్ఘాటించారు, కమిటీ చట్టాన్ని త్రవ్వడం ప్రారంభించింది.
ఇది “ఆన్‌లైన్‌లో అత్యంత ఆధిపత్య సంస్థల యొక్క పోటీ వ్యతిరేక దుర్వినియోగాలకు పాల్పడటం ద్వారా అమెరికన్ ప్రజలకు బలమైన ఆర్థిక వ్యవస్థకు మరియు బలమైన ప్రజాస్వామ్యానికి మార్గం సుగమం చేస్తుంది” అని రిపబ్లిక్ జెరాల్డ్ నాడ్లర్, DN .వై., జ్యుడిషియరీ కమిటీ చైర్. “ప్రతి బిల్లు ఆవిష్కర్తలు, వ్యవస్థాపకులు మరియు స్టార్టప్ కోసం మైదానాన్ని సమం చేయడానికి ద్వైపాక్షిక ప్రణాళికలో ముఖ్యమైన భాగం – మరియు పెరిగిన ఆవిష్కరణ మరియు ఎంపిక యొక్క ప్రయోజనాలను అమెరికన్ వినియోగదారులకు తీసుకురావడం.”
కన్జర్వేటివ్ రిపబ్లికన్లు తమ గుర్తులను వేశారు. ప్రతిపాదిత చట్టం నిజంగా వ్యతిరేక వ్యతిరేక దాడి చేయదని వారు నొక్కి చెప్పారు. టెక్ పరిశ్రమచే పోటీ దుర్వినియోగం ఎందుకంటే దాని సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫామ్‌లలో సాంప్రదాయిక వ్యతిరేక పక్షపాతాన్ని పరిష్కరించడంలో విఫలమైంది.
మరియు వారు శాసన నిర్వచనాలపై పోరాటాన్ని పరిదృశ్యం చేశారు. ముసాయిదా చేసిన చట్టం 50 మిలియన్ లేదా అంతకంటే ఎక్కువ నెలవారీ క్రియాశీల వినియోగదారులతో ఆన్‌లైన్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లకు వర్తిస్తుంది, వార్షిక అమ్మకాలు లేదా 600 బిలియన్ డాలర్లకు పైగా మార్కెట్ విలువ మరియు “క్లిష్టమైన వాణిజ్య భాగస్వామి” పాత్ర.
కొత్త ప్రతిపాదనలు “దీన్ని మరింత దిగజార్చాయి” అని ఒహియోకు చెందిన రిపబ్లిక్ జిమ్ జోర్డాన్ పట్టుబట్టారు. ప్యానెల్ యొక్క సీనియర్ రిపబ్లికన్. “వారు బిగ్ టెక్ను విచ్ఛిన్నం చేయరు. వారు సెన్సార్షిప్ను ఆపరు.”
ఏ ఆన్‌లైన్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు కఠినమైన యాంటీట్రస్ట్ ప్రమాణాల పరిధిలోకి వస్తాయో చట్టం యొక్క నిర్వచనం అంటే కంపెనీలు మైక్రోసాఫ్ట్, వాల్మార్ట్ మరియు వీసా వంటివి త్వరలో చేర్చబడతాయి, జోర్డాన్ సూచించారు. “ఇది ఎక్కడ ముగుస్తుందో ఎవరికి తెలుసు?” అతను వాడు చెప్పాడు.
అధ్యక్షుడు “> జో బిడెన్ గత వారం ఆశ్చర్యకరమైన చర్య యాంటీట్రస్ట్ లీగల్ పండితుడు లీనా ఖాన్‌ను ఎఫ్‌టిసికి అధిపతిగా ఎత్తివేయడం టెక్ దిగ్గజాల పట్ల కఠినమైన వైఖరికి స్పష్టమైన సంకేతం. ఇది అగ్రస్థానం సాంప్రదాయిక రిపబ్లికన్లు కొత్త చట్టాన్ని అభ్యంతరం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. టెక్ జెయింట్స్ మార్కెట్ శక్తిపై న్యాయవ్యవస్థ కమిటీ 2019-20లో దర్యాప్తులో ఖాన్ కీలక పాత్ర పోషించారు.
నాలుగు కంపెనీలు తమ ఆధిపత్య మార్కెట్ స్థితిని దుర్వినియోగం చేయడాన్ని ఖండించాయి మరియు చట్టం ద్వారా మార్కెట్లో అక్రమ జోక్యం చిన్న వ్యాపారాలు మరియు వినియోగదారులను దెబ్బతీస్తుందని నొక్కి చెబుతుంది.
మంగళవారం కమిటీ నాయకులకు రాసిన లేఖలో, ఆపిల్ ఉన్నతాధికారి ఒకరు ప్రతిపాదిత చట్టం “వినియోగదారుల ఎంపిక సామర్థ్యాన్ని బలహీనపరుస్తుంది” అత్యాధునిక గోప్యత మరియు భద్రతను అందించే ఉత్పత్తులు “మరియు ఆవిష్కరణకు ఆటంకం కలిగిస్తాయి మరియు పోటీని బలహీనపరుస్తాయి.
ఆవిష్కరణల ఇంజిన్‌లుగా ప్రశంసించబడిన సిలికాన్ వ్యాలీ దిగ్గజాలు దశాబ్దాలుగా కనీస రెగ్యులాను ఆస్వాదించాయి ఒబామా పరిపాలనలో, బిడెన్ ఉపాధ్యక్షుడిగా ఉన్నప్పుడు, వాషింగ్టన్లో టియోన్ మరియు స్టార్ హోదా. రెండు సంవత్సరాల క్రితం పరిశ్రమ యొక్క అదృష్టం అకస్మాత్తుగా తిరగబడింది, కంపెనీలు తీవ్రమైన సమాఖ్య పరిశీలన, సీరింగ్ కాంగ్రెస్ దర్యాప్తు మరియు పోటీ, వినియోగదారుల గోప్యత మరియు ద్వేషపూరిత ప్రసంగం వంటి అంశాలపై ప్రజల విమర్శలను పెంచుతున్నాయి.
బిడెన్ అధ్యక్ష అభ్యర్థిగా పెద్ద టెక్ కంపెనీలను కూల్చివేయడాన్ని పరిగణించాలని అన్నారు. సోషల్ మీడియా సంస్థల యొక్క వేదికలపై ప్రసంగం కోసం దీర్ఘకాలంగా ఉన్న చట్టపరమైన రక్షణలలో మార్పులను చూడాలని ఆయన అన్నారు.
శాసన ప్రతిపాదనలు టెక్ దిగ్గజాలు తమ సొంత ఉత్పత్తులు మరియు సేవలను ఇష్టపడకుండా నిషేధించాయి వారి ప్లాట్‌ఫామ్‌లపై పోటీదారులు. సిసిలిన్ నేతృత్వంలోని 15 నెలల జ్యుడిషియరీ యాంటీట్రస్ట్ దర్యాప్తు ద్వారా ఈ చట్టం తెలియజేయబడింది, ఈ నలుగురు టెక్ దిగ్గజాలు అధిక మార్కెట్ ఫీజులు వసూలు చేయడం, కఠినమైన కాంట్రాక్ట్ నిబంధనలు విధించడం మరియు వారిపై ఆధారపడే వ్యక్తులు మరియు వ్యాపారాల నుండి విలువైన డేటాను సేకరించడం ద్వారా తమ మార్కెట్ శక్తిని దుర్వినియోగం చేశారని తేల్చారు.
ఈ చట్టం దిగ్గజం టెక్ కంపెనీలకు పోటీదారులను స్నాప్ చేయడం మరింత కఠినతరం చేస్తుంది విలీనాలు, అవి ఇటీవలి సంవత్సరాలలో స్కోర్‌ల ద్వారా పూర్తి చేశాయి.
డెమొక్రాట్లు సభను నియంత్రిస్తారు, కాని వారు సెనేట్‌లో గణనీయమైన రిపబ్లికన్ మద్దతును పొందాలి. చట్టం ఆమోదించడానికి. ఉపాధ్యక్షుడిని బట్టి డెమొక్రాట్ల వన్ ఓటు తేడాతో ఛాంబర్ 50-50గా విభజించబడింది”> కమలా హారిస్ టైబ్రేకర్.

ఫేస్బుక్ ట్విట్టర్ లింక్‌డిన్ ఇమెయిల్

ఇంకా చదవండి

Previous articleమెకాఫీ యాంటీవైరస్ సాఫ్ట్‌వేర్ సృష్టికర్త స్పానిష్ జైలులో మరణించారు
Next articleపెద్ద ఇళ్లు లేని జనాభా ఉన్న సీటెల్ పార్కును ఖండించండి
RELATED ARTICLES

సీనియర్‌లకు నివారణ ఆరోగ్య పరీక్షలను ప్లాన్ చేయడం

యూరో 2020: పోర్చుగల్ ఫ్రాన్స్‌ను 2-2తో డ్రాగా నిలబెట్టి, చివరి 16 కి అర్హత సాధించింది

యూరో 2020: రొనాల్డో 109 వ అంతర్జాతీయ గోల్ సాధించి సమాన రికార్డు సాధించాడు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

సీనియర్‌లకు నివారణ ఆరోగ్య పరీక్షలను ప్లాన్ చేయడం

యూరో 2020: పోర్చుగల్ ఫ్రాన్స్‌ను 2-2తో డ్రాగా నిలబెట్టి, చివరి 16 కి అర్హత సాధించింది

యూరో 2020: రొనాల్డో 109 వ అంతర్జాతీయ గోల్ సాధించి సమాన రికార్డు సాధించాడు

పెద్ద ఇళ్లు లేని జనాభా ఉన్న సీటెల్ పార్కును ఖండించండి

Recent Comments