HomeSPORTSవిలియమ్సన్ 49, షమీ ఫోర్-ఫర్ మరియు సౌతీ స్ట్రైక్స్ చివరి రోజు చమత్కారంగా ఉన్నాయి

విలియమ్సన్ 49, షమీ ఫోర్-ఫర్ మరియు సౌతీ స్ట్రైక్స్ చివరి రోజు చమత్కారంగా ఉన్నాయి

కేన్ విలియమ్సన్ నుండి రక్షణాత్మక మాస్టర్ క్లాస్ ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్‌లో న్యూజిలాండ్ చేతిలో ఓటమిని తొలగించింది, కాని భారతదేశం సెషన్‌లో దృ were ంగా ఉంది వారు బ్యాటింగ్ చేయవలసి వచ్చింది, కేవలం రెండు వికెట్లు కోల్పోయి, చివరి రోజు 32 పరుగులు ముగుస్తుంది. ఒక టెస్ట్ యొక్క ఉత్తమ పరిస్థితులలో ఓపెనర్లకు బహుమతి ఇవ్వడానికి టిమ్ సౌతీ యొక్క మేధావి అవసరం, ఇది బ్యాటర్లకు కష్టమని నిరూపించబడింది. టెస్ట్ యొక్క ఐదు నియంత్రణ రోజులలో కేవలం 225 ఓవర్లు మాత్రమే ఆడినప్పటికీ ఫలితం గురించి మనం ఇంకా ఆలోచించగలం.

న్యూజిలాండ్‌లో ఈ రెండు జట్ల మధ్య జరిగిన రెండు టెస్టుల సిరీస్‌లో మాదిరిగానే, లోయర్ ఆర్డర్ నుండి వచ్చిన సహకారం తేడా అని తేలింది: న్యూజిలాండ్ చివరి ఐదు వికెట్లు భారతదేశ 61 కు 114 జోడించాయి. అయినప్పటికీ వారి ఆధిక్యం 32 మాత్రమే.

న్యూజిలాండ్ రోజు ప్రారంభమైంది – చినుకులు కారణంగా ఒక గంట తర్వాత – చేతిలో ఎనిమిది వికెట్లతో 116 వెనుక, కానీ భారతదేశం బౌలర్లు న్యూజిలాండ్ ఆటతో పారిపోకుండా చూసుకున్నారు. ఇది ఉపయోగకరమైన పరిస్థితులలో నియంత్రిత బౌలింగ్‌లో మాస్టర్‌క్లాస్, న్యూజిలాండ్‌కు స్కోరు చేయడానికి ఏమీ ఇవ్వలేదు మరియు మధ్యలో తగినంత వికెట్లు పడే డెలివరీలను కనుగొనలేదు.

ఇన్నింగ్స్ యొక్క రెండవ భాగంలో, విలియమ్సన్ కైల్ జామిసన్ మరియు టిమ్ సౌతీల నుండి మద్దతు పొందాడు, ఇప్పుడు విసిగిపోతున్న ముగ్గురు వ్యక్తుల సీమ్ దాడికి వ్యతిరేకంగా నష్టాలు వచ్చాయి. న్యూజిలాండ్ యొక్క చివరి ఐదు 29 ఓవర్లలో 114 జోడించింది, ఇది మిగిలిన మ్యాచ్లో రెండు పరుగుల రేటును ధిక్కరించింది.

లోయర్ ఆర్డర్ వారి నుండి దూరమయ్యే ముందు, మహ్మద్ షమీ , జస్‌ప్రీత్ బుమ్రా మరియు ఇషాంత్ శర్మ న్యూజిలాండ్ బ్యాటింగ్ చేయలేదని నిర్ధారించుకోవడానికి చాలా మార్పు చేశారు వారు పోటీ నుండి బయటపడ్డారు. వారు దీన్ని చాలా కష్టపడ్డారు: మేజిక్ బంతుల కోసం వెతకడం లేదు, కాని స్థిరమైన, తీవ్రమైన మంచి బౌలింగ్‌తో పరుగులు ఎండబెట్టడం. వారి మధ్య, ముగ్గురు మొదటి సెషన్‌లో అన్ని ఓవర్‌లను బౌల్ చేశారు, తరువాత అరగంట విరామం రెండవ సెషన్‌లో రెండవ కొత్త బంతికి దారితీసింది.

బౌలింగ్ యొక్క నాణ్యత మరియు ఉపరితలం యొక్క మంచి సూచిక విలియమ్సన్ స్కోరు చేసే రేటు, ఎందుకంటే అతను పరిస్థితికి అనుగుణంగా ఆడే మాస్టర్ బ్యాటర్. 177 బంతుల్లో అతని 49 పరుగులు 20 లేదా అంతకంటే ఎక్కువ బంతుల్లో అతని నెమ్మదిగా ఇన్నింగ్స్. చివరిసారి న్యూజిలాండ్ ఇన్నింగ్స్లో మొదటి 80 ఓవర్లలో వారి 152 కన్నా తక్కువ స్కోరు సాధించింది. 2002 లో తిరిగి వచ్చింది.

మొత్తం మొదటి సెషన్‌లో, మీరు ఒకవైపు సాధారణ బంతుల సంఖ్యను లెక్కించవచ్చు: శిక్షించబడని ఇషాంత్ నుండి లెగ్ సైడ్‌లోకి రెండు ఇన్వింగర్లు మరియు షమీ మరియు బుమ్రా నుండి సగం వాలీ. ఆ సెషన్‌లో రాస్ టేలర్, హెన్రీ నికోల్స్, బిజె వాట్లింగ్ వికెట్లకు కేవలం 34 పరుగులు వచ్చాయి.

టేలర్ గట్టిగా దూసుకెళ్లాడు అతను పొందిన మొదటి పూర్తి బంతిని చూడటం మరియు మిడ్-ఆఫ్ వరకు చిప్పింగ్ చేయడం ముగించాడు. నికోలస్ వికెట్ చుట్టూ అవేస్వింగర్‌ను అనుసరించాడు. వాట్లింగ్‌కు షమీ నుండి ఒక పీచ్ లభించింది, అది మధ్యలో పిచ్ చేసి ఆఫ్ టాప్ కొట్టాడు.

రెండవ సెషన్ ప్రారంభంలో, కొత్త బంతి ఏడు ఓవర్ల దూరంలో ఉన్నందున భారత్ కొంచెం పశ్చాత్తాపం చెందాల్సి వచ్చింది. ఇక్కడే స్కోరింగ్ రేటు తిరగడం ప్రారంభమైంది, కాని కొత్త బంతితో కోమి డి గ్రాండ్‌హోమ్‌ను క్రీజ్‌లో వెడల్పు నుండి ఒక ఇన్వింగర్‌తో చిక్కుకుని 6 పరుగులకు 162 పరుగులు చేశాడు. జేమిసన్, బౌలర్ల వెంట వెళ్ళడానికి తన పరిధిని బాగా ఉపయోగించుకున్నాడు. మ్యాచ్ యొక్క మొదటి సిక్స్ కొట్టిన తరువాత ఒక బంతి, అతను 16 పరుగుల వద్ద 21 పరుగులకే షమీకి పడటానికి హుక్ టాప్ ఎడ్జ్ చేశాడు.

న్యూజిలాండ్ ఇంకా 25 వెనుకబడి ఉంది, మరియు విలియమ్సన్ ఇప్పుడు తన ఉద్దేశాన్ని కొద్దిగా పెంచాడు. అతను షమీని నాలుగు పరుగులు చేశాడు, తిరిగి వెళ్ళడానికి అనుమతించినప్పుడల్లా ముఖాన్ని కొద్దిగా తెరవడం ప్రారంభించాడు, కాని పేలవమైన బంతుల్లో మాత్రమే బౌండరీలను ఎంచుకున్నాడు, ఇప్పుడు ముగ్గురు ఫాస్ట్ బౌలర్లు రెండు సెషన్లను స్వయంగా బౌలింగ్ చేయడానికి దగ్గరగా ఉన్నారు.

విలియమ్సన్ తనతో తాను దాటుకుంటాడు, అటువంటి పరిస్థితిలో అతను ఇషాంత్ నుండి విస్తృత బంతిని బ్యాక్-ఫుట్ ప్రయత్నంతో అనుసరించాడు డ్రైవ్ చేయండి, అక్కడ కొన్ని పరుగులు వదిలివేయవచ్చు. సౌతీ, అయితే, వారు 30 పరుగులు, రెండు సిక్సర్లు కొట్టడం, రికీ పాంటింగ్‌ను దాటి 15 వ స్థానంలో నిలిచారు టెస్ట్ క్రికెట్‌లో సిక్స్-హిట్టర్స్ జాబితాలో .

అయినప్పటికీ, సౌతీ బౌలర్ న్యూజిలాండ్‌ను విజయంతో వేటలో ఉంచాడు. నైపుణ్యం గల బౌలింగ్. క్రైస్ట్‌చర్చ్‌లో జరిగిన ఓటమిని గుర్తుచేసే పరిస్థితి ఆనాటి చివరి సెషన్‌తో భారత్ బ్యాటింగ్ ప్రారంభించింది, ఇక్కడ ఇరుజట్ల మొదటి ఇన్నింగ్స్ ఆచరణాత్మకంగా ఒకరినొకరు రద్దు చేసిన తరువాత ఒక రోజు చివరి సెషన్‌లో ఆరు వికెట్లు కోల్పోయింది.

ఆ పిచ్‌లో నిటారుగా మరియు అసమాన బౌన్స్ ఉంది. ఇది ఇప్పుడు చివరికి మూడవ రోజు ఉపయోగం లోకి స్థిరపడింది. న్యూజిలాండ్ బౌలర్లకు పిచ్‌లో ఏమీ అందుబాటులో లేదు, కానీ డ్యూక్స్‌తో స్వింగ్ ఇప్పటికీ సవాలు చేసే ప్రతిపాదన. రోహిత్ శర్మ మరియు షుబ్మాన్ గిల్ అదుపులో ఉన్నారు, కానీ సౌతీ కొంచెం మెరుగ్గా ఉన్నారు.

11 వ ఓవర్లో గిల్ తొలగించబడింది చివరి క్షణంలో సౌతి మూడు అవుట్‌వింగర్లను అనుసరించినప్పుడు, అతని వొబుల్-సీమ్ డెలివరీని బౌలింగ్ చేశాడు, అది ings పుతుంది. గిల్ మిడ్‌వికెట్‌కి ఎగరాలని చూశాడు, అంటే అతను లోపలి అంచున కొట్టబడి ముందు చిక్కుకున్నాడు ((ముందు).

రోహిత్ మరింత భరోసాతో కనిపించాడు, మరియు చెతేశ్వర్ పుజారా సంస్థలో సౌతీ పరీక్ష రెండవ స్పెల్ కోసం తిరిగి వచ్చినప్పుడు స్టంప్స్‌కు వెళ్ళాడు. . సౌతీ బాధ్యతలు చేపట్టడానికి ముందే వారు జామిసన్ పరీక్షను భరించాల్సి వచ్చింది. స్టంప్స్‌కు పదిహేను నిమిషాల ముందు, అతను రోహిత్‌ను ఇన్‌స్వింజర్‌తో బయటకు తీసుకువెళ్ళాడు, కాని ఈసారి సీమ్-అప్ డెలివరీతో, బయట మెరిసే వైపు మాత్రమే.

విరాట్ కోహ్లీ మరియు పుజారా చివరి 15 నిమిషాలు గమ్మత్తైన ఆట ఆడారు, కానీ తెలుసు రిజర్వ్ రోజు చివరి ఉదయం వారికి తీవ్రమైన పని ఉంది.

సిధార్థ్ మోంగా ESPNcricinfo

లో అసిస్టెంట్ ఎడిటర్. ఇంకా చదవండి

Previous articleజూన్ 22 తో మొహమ్మద్ షమీ మరియు అతని ఎపిక్ కనెక్షన్
Next articleఐరాస హక్కుల మండలిలో చైనా గురించి తీవ్ర ఆందోళనలు
RELATED ARTICLES

UEFA యూరో 2020, జర్మనీ vs హంగరీ లైవ్ స్ట్రీమింగ్ ఇన్ ఇండియా: పూర్తి మ్యాచ్ వివరాలు, ప్రివ్యూ మరియు టీవీ ఛానెల్స్

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: 'విరాట్ కోహ్లీ యొక్క చాలా ముఖాలు'

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

UEFA యూరో 2020, జర్మనీ vs హంగరీ లైవ్ స్ట్రీమింగ్ ఇన్ ఇండియా: పూర్తి మ్యాచ్ వివరాలు, ప్రివ్యూ మరియు టీవీ ఛానెల్స్

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: 'విరాట్ కోహ్లీ యొక్క చాలా ముఖాలు'

UEFA యూరో 2020, పోర్చుగల్ vs ఫ్రాన్స్ లైవ్ స్ట్రీమింగ్ ఇన్ ఇండియా: పూర్తి మ్యాచ్ వివరాలు, ప్రివ్యూ మరియు టీవీ ఛానెల్స్

Recent Comments