HomeGENERALలాహోర్‌లో ఎల్‌ఇటి చీఫ్ హఫీజ్ సయీద్ హత్యాయత్నం పాకిస్తాన్ అదృశ్యమైన జిహాదీ మ్యాజిక్ ట్రిక్‌ను బహిర్గతం...

లాహోర్‌లో ఎల్‌ఇటి చీఫ్ హఫీజ్ సయీద్ హత్యాయత్నం పాకిస్తాన్ అదృశ్యమైన జిహాదీ మ్యాజిక్ ట్రిక్‌ను బహిర్గతం చేసింది

న్యూయార్క్ ప్రఖ్యాత వేదికపై మధ్యలో జెన్నీ, ఏనుగు, ఒక పెద్ద పెట్టె లోపల లాక్ చేయబడినందున, 1918 లో ఒక సాయంత్రం ఐదు వేల మంది చూశారు. హిప్పోడ్రోమ్ థియేటర్.

ఎరిక్ వీస్ – హ్యారీ హౌడిని, తన అభిమానుల బృందాలకు – అప్పుడు అతని సహాయకులు పెట్టె చుట్టూ తిరిగారు, ప్రేక్షకులకు రహస్యం లేదని నిరూపించారు తలుపులు లేదా నిష్క్రమణలు. అప్పుడు, అతను చప్పట్లు కొట్టాడు, గొలుసులు పడిపోయాయి మరియు తలుపులు తెరిచి ఉన్నాయి: దాదాపు మూడు మీటర్ల పొడవు మరియు 2,500 కిలోగ్రాముల బరువున్న జెన్నీ అదృశ్యమయ్యారు.

లాహోర్లో బుధవారం లష్కర్-ఎ-తైబా (ఎల్ఇటి) చీఫ్ హఫీజ్ ముహమ్మద్ సయీద్ హత్యాయత్నం పాకిస్తాన్ ఇంటెలిజెన్స్ సర్వీసెస్ యొక్క మ్యాజిక్ ట్రిక్ యొక్క సంస్కరణ – అదృశ్యమైన జిహాదిస్ట్ను బహిర్గతం చేసింది.

పదిహేను నెలల క్రితం, 2020 ఫిబ్రవరిలో, ఉగ్రవాదానికి ఆర్థిక సహాయం చేసినందుకు సయీద్‌కు వరుసగా ఐదున్నర జైలు శిక్ష విధించారు. తరువాత, నవంబరులో, అతనికి మరో రెండు ఐదేళ్ల శిక్ష విధించబడింది, ఇది అతను ఏకకాలంలో సేవ చేయవలసి ఉంది.

సయీద్ యొక్క ఆస్తులను స్వాధీనం చేసుకోవాలని న్యాయమూర్తి ఆదేశించారు మరియు నిషేధించబడిన సమూహానికి అతని సభ్యత్వం కోసం ఆరు నెలల అదనపు శిక్ష విధించారు.

లాహోర్‌లోని జోహార్ టౌన్‌లోని తన ఇంటికి సమీపంలో బుధవారం బాంబు దాడి జరిగిన కొద్ది నిమిషాల తరువాత, ఐక్యరాజ్యసమితి మంజూరు చేసిన ఉగ్రవాదిని పంజాబ్ తన సొంత ఇంటి నుండి ఎస్కార్ట్ కింద తరలించింది. రేంజర్స్ – సాక్ష్యాలను తుడిచిపెట్టే ప్రయత్నంలో స్థానిక నివాసితుల క్లోజ్డ్ సర్క్యూట్ కెమెరా వ్యవస్థలను జప్తు చేయడానికి పోలీసులు అనుసరిస్తున్నారు.

హత్యాయత్నం విఫలమైంది, కానీ ముంబైలో 26/11 దాడికి కారణమైన వ్యక్తిని పాకిస్తాన్ ఎలా దాచిపెట్టిందో, మరియు ఆఫ్ఘనిస్తాన్ నుండి మాల్దీవులకు నడుస్తున్న వధ యొక్క బాటను తెరిచింది.

సయీద్ ఇంట్లో అధికారిక ప్రవేశం లేదు

నలభై కిలోగ్రాముల మిలిటార్ బాల్-బేరింగ్స్‌తో నిండిన వై-గ్రేడ్ పేలుడు, కారు లోపల దాగి, సయీద్ ఇంటి నుండి 150 మీటర్ల దూరంలో ఉన్న పోలీసు పికెట్ వద్ద, ప్రధాన రహదారి నుండి బయలుదేరే లేన్ చివరలో బయలుదేరింది.

బహుళజాతి ఫైనాన్షియల్ యాక్షన్ టాస్క్ ఫోర్స్ (FATF)

సభ్యుల మాదిరిగానే బాంబు పేలింది. పాకిస్తాన్‌ను ‘గ్రే లిస్ట్’ అని పిలవబడే దాని నుండి తొలగించడాన్ని పరిశీలించడానికి పారిస్‌లో ఒక సమావేశాన్ని ప్రారంభించాల్సి ఉంది. దేశానికి సంబంధించిన అంతర్జాతీయ బ్యాంకింగ్ లావాదేవీలపై అదనపు నిఘా తప్పనిసరి చేసే వాచ్‌లిస్ట్.

ఇస్లామాబాద్ FATF డిమాండ్లకు ప్రతిస్పందనగా, దాని టెర్రర్ ఫైనాన్సింగ్ పరిశోధనలు మరియు ఐక్యరాజ్యసమితి నియమించిన ఉగ్రవాదులను ప్రాసిక్యూషన్లు సమర్థవంతంగా లక్ష్యంగా చేసుకుంటున్నాయి. ప్రధాని ఇమ్రాన్ ఖాన్ గత సంవత్సరం, అలా చేయడంలో విఫలమయ్యారని హెచ్చరించారు – తద్వారా FATF ‘బ్లాక్ లిస్ట్’లో ఉంచే ప్రమాదం పాకిస్తాన్ ఆర్థిక వ్యవస్థను ఛిద్రం చేస్తుంది.

సయీద్ – మరియు అతని సహాయకులు అబ్దుల్ రెహ్మాన్ మక్కి, జాఫర్ ఇక్బాల్ మరియు యాహ్యా ముజాహిద్ – పాకిస్తాన్ కేసు యొక్క ప్రదర్శనగా భావించారు.

పాశ్చాత్య ప్రభుత్వాలు సయీద్ శిక్షను స్వాగతించాయి, ఇది ఉగ్రవాదానికి వ్యతిరేకంగా పాకిస్తాన్ పోరాటంలో కొత్త పరిష్కారాన్ని ప్రదర్శించిందని పేర్కొంది.

“హఫీజ్ సయీద్ మరియు అతని సహచరుడిపై నేటి నమ్మకం ఒక ముఖ్యమైన ముందడుగు – రెండూ వైపు లష్కర్-ఎ-తైబా చేసిన నేరాలకు, మరియు ఉగ్రవాద ఫైనాన్సింగ్‌ను ఎదుర్కోవటానికి పాకిస్తాన్ అంతర్జాతీయ కట్టుబాట్లను నెరవేర్చడంలో జవాబుదారీగా ఉంది ”అని యునైటెడ్ స్టేట్స్ స్టేట్ డిపార్ట్‌మెంట్ అధికారి అలిస్ వెల్స్ చెప్పారు.

ఫిబ్రవరి నేరారోపణ తరువాత, సయీద్ నిశ్శబ్దంగా లాహోర్ యొక్క కోట్ లఖ్పాట్ జైలు నుండి బయటికి వెళ్లి తిరిగి తన తెల్లటి వైపుకు వెళ్ళబడ్డాడు. 116E జోహార్ టౌన్ వద్ద రీ-స్టోరీ హోమ్, దీనిని ఉప జైలుగా నియమించారు.

భారత ఇంటెలిజెన్స్ అధికారులు 26/11 దాడుల సైనిక కమాండర్ జాకీ-ఉర్-రెహ్మాన్ లఖ్వీతో సహా అతను అనేక మంది సందర్శకులను అందుకున్నట్లు పేర్కొన్నారు.

సయీద్‌ను డిసెంబర్ 21, 2001 న అరెస్టు చేసి, మార్చి 31 న విడుదల చేశారు , 2001; అక్టోబర్ 31, 2002 న విడుదలైన మే 31, 2002 న అరెస్టు చేయబడింది; ఆగష్టు 9, 2006 న అరెస్టు చేయబడింది, ఆగస్టు 28, 2006 న విడుదలైంది; ఆగష్టు 28, 2006 న అరెస్టు చేయబడింది మరియు అక్టోబర్ 17, 2006 న విడుదల చేయబడింది; జనవరి 31, 2017 న అరెస్టు చేయబడింది మరియు నవంబర్ 22, 2017 న విడుదల చేయబడింది.

“సయీద్ సాంకేతికంగా వీధుల్లో తిరుగుతున్నప్పటికీ, అతనిపై చట్టపరమైన కేసును గెలవడంలో పాకిస్తాన్ ప్రభుత్వం అసమర్థంగా ఉంది” అని యునైటెడ్ స్టేట్స్ రాయబారి అన్నే ప్యాటర్సన్ విదేశాంగ శాఖకు దౌత్య కేబుల్‌లో రాశారు.

“సయీద్ నిర్బంధ ప్రాముఖ్యతను గ్రహించి, గిలానీ మరియు [Interior Minister Rehman] మాలిక్ అతనిని తన ఇంటికి పరిమితం చేయడానికి ఏదైనా చట్టం లేదా మార్గాలను ఉపయోగించాలని నిశ్చయించుకున్నారు, ”ఆమె నొక్కి చెప్పింది.

చివరగా, జనవరి 2018 లో, సయీద్‌ను గృహ నిర్బంధంలో ఉంచారు, “ప్రజా క్రమానికి పక్షపాత కార్యకలాపాలు” చేసినందుకు, మరియు అతని ముందు 2019 లో తిరిగి అరెస్టు చేయబడ్డారు. నమ్మకం. ఉగ్రవాది యొక్క విశ్వాసం, ప్రపంచ నాయకులకు చెప్పబడింది, పాకిస్తాన్ తన జిహాదీ ప్రాక్సీలతో విచ్ఛిన్నం చేయాలనే నిబద్ధతను సూచిస్తుంది.

స్థానిక నివాసితులు తీసిన వీడియో, మరియు న్యూస్ 18 ద్వారా పొందినది, ఆ దావా నుండి వీల్ ఎంత క్రూరంగా తీసివేయబడిందో చూపిస్తుంది. ఈ బాంబు ప్రక్కనే ఉన్న 40 భవనాల గుండా చిరిగి, 750 మీటర్ల విస్తీర్ణంలో గోడలు పేల్చి, ఆపి ఉంచిన కార్లను నాశనం చేసింది.

రెండు మృతదేహాలు – ఒకటి లష్కర్ క్యాడర్ అని ఆరోపించబడినవి – ఫుటేజీలో చూడవచ్చు. డజనుకు పైగా ప్రజలు తీవ్రంగా గాయపడ్డారు. సయీద్ స్వయంగా క్షేమంగా ఉన్నట్లు అనిపిస్తుంది.

పంజాబ్ ఇన్స్పెక్టర్ జనరల్ ఆఫ్ పోలీస్ ఇనామ్ ఘని, ఈ దాడి “ఉన్నత స్థాయి వ్యక్తిత్వాన్ని” లక్ష్యంగా చేసుకున్నట్లు అంగీకరించింది మరియు రహదారిపై పోలీసు పికెట్ ఉండటం “పెద్ద నష్టాన్ని” నిరోధించిందని పేర్కొన్నారు.

అక్కడ ఉంది అధికారిక ప్రవేశం లేదు సయీద్ ఇంట్లో లేడు, కాని రహదారికి ప్రజలందరి ప్రవేశాన్ని అడ్డుకునే పోలీసు పికెట్ ఉంది అనేది స్పష్టమైన ప్రాముఖ్యత.

విదేశీ చేయి?

మీడియాతో మాట్లాడుతూ, ఘానీ బాంబు దాడికి “విదేశీ హస్తం” అని నిందించాడు. ఇటీవలి నెలల్లో, పాకిస్తాన్ భారత్‌ను బహుళ ఉగ్రవాద దాడులకు కారణమని ఆరోపించింది. ఈ సందర్భంలో, అయితే, పరిశోధన మరియు విశ్లేషణ విభాగం సాధ్యమైన అనుమానితుడికి దూరంగా ఉంది.

సయీద్ విడుదలైన తరువాత లష్కర్ భారతదేశంలో పెద్ద ఉగ్రవాద దాడులు చేయనప్పటికీ, ఇతర ప్రాంతీయ థియేటర్లలో ఇది చురుకుగా ఉన్నట్లు ఆధారాలు ఉన్నాయి.

2020 నివేదికలో, ఐక్యరాజ్యసమితి నిపుణుల బృందం తాలిబాన్ మరియు అల్-ఖైదాపై ఆంక్షలను పర్యవేక్షిస్తుంది, ఇది “ఉగ్రవాద యోధులను ఆఫ్ఘనిస్తాన్లోకి అక్రమ రవాణాకు దోహదపడింది, వారు సలహాదారులు, శిక్షకులు మరియు మెరుగైన పేలుడు పరికరాలలో నిపుణులుగా వ్యవహరిస్తారు” .

ఆంక్షలు “ప్రభుత్వ అధికారులు మరియు ఇతరులపై లక్ష్యంగా హత్యలు చేయటానికి లష్కర్ బాధ్యత వహిస్తాడు” అని పర్యవేక్షణ బృందం తెలిపింది.

సయీద్ కుమారుడు తల్హా సయీద్, 2019 లో లాహోర్ అంచులపై జరిగిన బాంబు దాడిలో హత్య నుండి తప్పించుకున్నాడు. ఈ దాడిలో ఇతర లష్కర్ మద్దతుదారులు తీవ్రంగా గాయపడ్డారు. లాహోర్ టౌన్ షిప్ పరిసరాల్లోని ముహమ్మద్ అలీ రోడ్‌లోని జామియా మసీదు అలీ-ఓ-ముర్తాజాలో జరిగిన మతపరమైన సమావేశాన్ని లక్ష్యంగా చేసుకుని ఈ బాంబు దాడి పాకిస్తాన్ ప్రమాదవశాత్తు గ్యాస్ సిలిండర్ పేలుడుగా అభివర్ణించింది.

గత కొన్నేళ్లుగా, భారతదేశ పరిశోధన మరియు శిక్షణా శిబిరాలు, కీ ఫీల్డ్ కమాండర్లు మరియు లాజిస్టిక్స్ సౌకర్యాలను లక్ష్యంగా చేసుకుని, పాకిస్తాన్ లోపల జిహాదిస్ట్ గ్రూపులపై రహస్య కార్యకలాపాల టెంపోను విశ్లేషణ వింగ్ నెమ్మదిగా పెంచింది. బుధవారం సమ్మెతో రాకు ఎటువంటి సంబంధం లేదని ఆధారాలు లేవు – కాని అది పాల్గొనవలసి వస్తే, లష్కర్ నాయకుడి హత్యాయత్నం ప్రాణాంతకత మరియు చేరుకోవడంలో గణనీయమైన మెట్టును సూచిస్తుంది.

లష్కర్ మరియు దాని పోషకులు ఎలా ఉన్నారు ఇంటర్ సర్వీసెస్ ఇంటెలిజెన్స్ డైరెక్టరేట్ స్పందించవచ్చు. కాశ్మీర్ లోపల సంక్లిష్టమైన ఆత్మాహుతి దాడులు మరియు బాంబు దాడులను ప్రదర్శించే సామర్థ్యాన్ని లష్కర్ కలిగి ఉంది.

అయితే, పాకిస్తాన్ ఆర్మీ చీఫ్ జనరల్ కమర్ జావేద్ బజ్వా నాయకత్వం వహిస్తారని నమ్ముతారు భారతదేశంతో రహస్య చర్చలు కాశ్మీర్ సంక్షోభానికి ముగింపు పలికింది. కాశ్మీర్‌లో ప్రతీకార దాడులు స్పష్టంగా ప్రయత్నాన్ని దెబ్బతీస్తాయి.

ఇస్లామాబాద్ యొక్క ఎంపికలు, దోషిగా తేలిన ఉగ్రవాది – ఇప్పటికీ యునైటెడ్ స్టేట్స్ రెండింటినీ కోరిన FATF కి వివరించాల్సిన ఇబ్బందికి అడ్డుపడతాయి. మరియు 26/11 లో భారతదేశం తన పాత్ర కోసం – జైలుకు బదులుగా ఇంట్లో నివసిస్తున్నది.

ప్రస్తుతానికి, పాకిస్తాన్ చర్య తీసుకోవటానికి పశ్చిమ దేశాలు ఒత్తిడి పెంచే అవకాశం లేదు: జనరల్ బజ్వా సహాయం కీలకం ఆఫ్ఘనిస్తాన్లో తాలిబాన్ జిహాదీలను తిరిగి నియమించడం మరియు యునైటెడ్ స్టేట్స్ దళాల ఉపసంహరణ నుండి దేశం యొక్క పెళుసైన ప్రభుత్వం మనుగడ సాగించేలా చూడటం.

హత్యాయత్నం సయీద్‌ను కోల్పోయినప్పటికీ, అది అనుకున్న లక్ష్యాన్ని చేధించి ఉండవచ్చు: జిహాదీలతో దేశ సంబంధాలను విడదీయాలని, పాకిస్థాన్‌ను కొత్త వ్యూహాత్మక మార్గంలో తీసుకెళ్లాలని జనరల్ బజ్వా చేసిన వాదనలు మునుపటి కంటే గొప్ప సందేహాలతో వ్యవహరించబడతాయి.

అన్నీ చదవండి తాజా వార్తలు, తాజా వార్తలు మరియు కరోనా వైరస్ వార్తలు ఇక్కడ

ఇంకా చదవండి

Previous articleఐరోపాలో 90% కొత్త కోవిడ్ కేసులకు డెల్టా వేరియంట్, EU ఏజెన్సీ తెలిపింది
Next articleనేపాల్ దేశీయ, అంతర్జాతీయ విమానాలను పరిమితులతో పున ume ప్రారంభించడానికి: పౌర విమానయాన మంత్రిత్వ శాఖ
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

UEFA యూరో 2020, జర్మనీ vs హంగరీ లైవ్ స్ట్రీమింగ్ ఇన్ ఇండియా: పూర్తి మ్యాచ్ వివరాలు, ప్రివ్యూ మరియు టీవీ ఛానెల్స్

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: 'విరాట్ కోహ్లీ యొక్క చాలా ముఖాలు'

UEFA యూరో 2020, పోర్చుగల్ vs ఫ్రాన్స్ లైవ్ స్ట్రీమింగ్ ఇన్ ఇండియా: పూర్తి మ్యాచ్ వివరాలు, ప్రివ్యూ మరియు టీవీ ఛానెల్స్

Recent Comments