HomeGENERALబిగ్ టెక్ పోలీసుల కోసం డేటా 'ట్రెజర్ ట్రోవ్' ను ఎలా సృష్టించింది

బిగ్ టెక్ పోలీసుల కోసం డేటా 'ట్రెజర్ ట్రోవ్' ను ఎలా సృష్టించింది

How Big Tech created a data 'treasure trove' for police యుఎస్ చట్ట అమలు అధికారులు సమాచారం కోసం విస్తృత వల వేయవలసి వచ్చినప్పుడు, వారు వ్యక్తిగత డేటా యొక్క విస్తారమైన డిజిటల్ చెరువుల వైపు ఎక్కువగా తిరుగుతున్నారు ప్రపంచవ్యాప్తంగా బిలియన్ల మందిని కట్టిపడేసిన పరికరాలు మరియు ఆన్‌లైన్ సేవల ద్వారా బిగ్ టెక్ కంపెనీలు సృష్టించాయి.

నాలుగు అతిపెద్ద టెక్ కంపెనీలు సంకలనం చేసిన డేటా వినియోగదారు సమాచారం కోసం చట్ట అమలు అభ్యర్థనలు – ఫోన్ కాల్స్, ఇమెయిళ్ళు, పాఠాలు, ఫోటోలు, షాపింగ్ చరిత్రలు, డ్రైవింగ్ మార్గాలు మరియు మరెన్నో – మూడు రెట్లు ఎక్కువ 2015 నుండి యుఎస్. వారి ఆసక్తిని అనుమానించేవారిని అప్రమత్తం చేయకుండా ఉండటానికి పోలీసులు కూడా వారి ట్రాక్‌లను కవర్ చేయడంపై ఎక్కువ అవగాహన కలిగి ఉన్నారు.

ట్రంప్ కాలం నాటి యుఎస్ జస్టిస్ ఇటీవల వెల్లడించిన నేపథ్యం ఇది ఆపిల్ , మైక్రోసాఫ్ట్ మరియు లీక్ పరిశోధనలలో కాంగ్రెస్ సభ్యులు, వారి సహాయకులు మరియు న్యూస్ రిపోర్టర్స్ గురించి గూగుల్ – ఆపై అడ్డుకున్న కోర్టు ఆదేశాలను అనుసరించింది ఆ కంపెనీలు తమ లక్ష్యాలను తెలియజేయకుండా.

2020 మొదటి అర్ధభాగంలో – ఇటీవలి డేటా అందుబాటులో ఉంది – ఆపిల్, గూగుల్, ఫేస్‌బుక్ మరియు మైక్రోసాఫ్ట్ కలిసి 112,000 కంటే ఎక్కువ డేటాను ఉంచాయి స్థానిక, రాష్ట్ర మరియు సమాఖ్య అధికారుల నుండి అభ్యర్థనలు. 85% కేసులలో కొంత డేటాను అప్పగించడానికి కంపెనీలు అంగీకరించాయి. ఫేస్‌బుక్, దాని ఇన్‌స్టాగ్రామ్ సేవతో సహా, అత్యధిక సంఖ్యలో బహిర్గతం చేసింది.

వేసవి పర్యాటకుల వరదను ఆకర్షించే 24,000 మంది నివాసితుల తీరప్రాంత నగరమైన న్యూపోర్ట్, రోడ్ ఐలాండ్‌ను పరిగణించండి. 100 కంటే తక్కువ మంది అధికారులు నగరంలో గస్తీ తిరుగుతారు – కాని వారు టెక్ కంపెనీల నుండి ఆన్‌లైన్ డేటా కోసం వారానికి బహుళ అభ్యర్థనలు చేస్తారు.

దీనికి కారణం చాలా నేరాలు – లార్సెనీ మరియు ఆర్థిక మోసాల నుండి ఇటీవలి వరకు ఆన్‌లైన్‌లో బుక్ చేసిన విహార అద్దె వద్ద ప్రాణాంతకమైన హౌస్ పార్టీ కత్తిపోటు – ఇంటర్నెట్‌లో కనీసం పాక్షికంగా కనుగొనవచ్చు. టెక్ ప్రొవైడర్లు, ముఖ్యంగా సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫాంలు, వాటిని పరిష్కరించడంలో సహాయపడే “సమాచార నిధి” ను అందిస్తాయని న్యూపోర్ట్‌లో పర్యవేక్షించే పోలీసు డిటెక్టివ్ లెఫ్టినెంట్ రాబర్ట్ సాల్టర్ అన్నారు.

“ఫేస్‌బుక్‌లో అంతా జరుగుతుంది” అని సాల్టర్ అన్నారు. “ఆన్‌లైన్‌లో ప్రజల సంభాషణల నుండి మీరు పొందగలిగే సమాచారం – ఇది పిచ్చి.”

సాధారణ ప్రజలు ఎక్కువగా ఆధారపడటం వలన బిగ్ టెక్ సేవలు వారి జీవితాలను నిర్వహించడానికి సహాయపడతాయి, అమెరికన్ లా ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ అధికారులు ఐదు లేదా ఆరు సంవత్సరాల క్రితం కంటే టెక్నాలజీ గురించి చాలా అవగాహన పెంచుకున్నారని ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ సిండి కోన్ అన్నారు ఎలక్ట్రానిక్ ఫ్రాంటియర్ ఫౌండేషన్, డిజిటల్ హక్కుల సమూహం.

దీనిని కోన్ “ప్రభుత్వ నిఘా యొక్క స్వర్ణయుగం” అని పిలుస్తారు. అనుమానితులు వదిలిపెట్టిన ఆన్‌లైన్ బాటలను గుర్తించడం పోలీసులకు చాలా సులభం కావడమే కాక, న్యాయమూర్తులు మరియు న్యాయాధికారుల నుండి గాగ్ ఆర్డర్లు పొందడం ద్వారా వారు తరచూ వారి అభ్యర్థనలను దాచవచ్చు. ఆ ఆదేశాలు బిగ్ టెక్ కంపెనీలను తమ సమాచారంపై సబ్‌పోనా లేదా వారెంట్ యొక్క చట్టాన్ని అమలు చేయకుండా ఆసక్తిని తెలియజేయకుండా నిరోధించాయి – కంపెనీల పేర్కొన్న విధానాలకు విరుద్ధంగా.

వాస్తవానికి, తరచుగా అటువంటి గోప్యతకు ఒక కారణం, మాజీ ఫెడరల్ ప్రాసిక్యూటర్ ఆండ్రూ పాక్ అన్నారు. ఎవరైనా దాని గురించి తెలుసుకున్నందున దర్యాప్తును పక్కదారి పట్టకుండా నిరోధించడానికి ఇది సహాయపడుతుంది – “లక్ష్యం, బహుశా, లేదా దానికి దగ్గరగా ఉన్న ఎవరైనా” అని ఆయన అన్నారు.

ఇటువంటి వంచన ఆదేశాలకు దీర్ఘకాలంగా వ్యతిరేకత ఇటీవల ఉంది ట్రంప్ యుగం ఆదేశాల నేపథ్యంలో తిరిగి కనిపించింది. 2018 లో ఆపిల్ హౌస్ ఇంటెలిజెన్స్ కమిటీకి చెందిన ఇద్దరు డెమొక్రాటిక్ సభ్యులు రూపొందించిన ఫోన్ మరియు ఖాతా డేటాను పంచుకుంది, కాని రాజకీయ నాయకులు మే వరకు కనుగొనలేదు, ఒకసారి వరుస ఆదేశాల గడువు ముగిసింది.

మైక్రోసాఫ్ట్ కూడా కాంగ్రెస్ సహాయకుడి గురించి డేటాను పంచుకుంది మరియు ఆ వ్యక్తికి చెప్పే ముందు రెండు సంవత్సరాల కన్నా ఎక్కువ వేచి ఉండాల్సి వచ్చింది. మైక్రోసాఫ్ట్ ప్రెసిడెంట్ బ్రాడ్ స్మిత్ గత వారం రహస్య గాగ్ ఆర్డర్‌ల మితిమీరిన వాడకాన్ని విరమించుకోవాలని పిలుపునిచ్చారు, వాషింగ్టన్ పోస్ట్ అభిప్రాయం ప్రకారం “ప్రాసిక్యూటర్లు చాలా తరచుగా మా ప్రాథమిక స్వేచ్ఛను దుర్వినియోగం చేయడానికి సాంకేతికతను ఉపయోగిస్తున్నారు.”

కోన్ వంటి విమర్శకులు సంవత్సరాల క్రితం పోలీసులు మరియు ప్రాసిక్యూటర్లు శోధనల కోసం లక్ష్యంగా ఉన్న వ్యక్తి ఇంటికి వారెంట్లు ఇవ్వవలసి వచ్చినప్పుడు యుఎస్ నిఘా చట్టాలను సవరించాలని పిలుపునిచ్చారు. ఇప్పుడు చాలా వ్యక్తిగత సమాచారం బిగ్ టెక్ కంపెనీలచే నియంత్రించబడే విస్తారమైన డిజిటల్ స్టోర్‌హౌస్‌లతో సమానంగా ఉంచబడింది, ఇటువంటి శోధనలు రహస్యంగా కొనసాగవచ్చు.

“మా నిఘా చట్టాలు నిజంగా వీటిపై ఆధారపడి ఉంటాయి ఏదైనా నిజంగా ముఖ్యమైనది అయితే, మేము దానిని ఇంట్లో నిల్వ చేస్తాము, మరియు అది ఈ రోజుల్లో ముసిముసి పరీక్షలో ఉత్తీర్ణత సాధించదు “అని కోన్ చెప్పారు. “ఇది నిజం కాదు.”

చాలా టెక్ కంపెనీలు తాము పంచుకోవలసి వచ్చిన సమాచారంలో ఎక్కువ భాగం “కంటెంట్-కాని” డేటాగా పరిగణించబడుతున్నాయని ఎత్తిచూపారు. కానీ మీరు ఖాతా కోసం నమోదు చేసినప్పుడు మీరు సరఫరా చేసే ప్రాథమిక వ్యక్తిగత వివరాలు లేదా మీరు ఎవరితోనైనా పిలిచినా లేదా సందేశం పంపినా చూపించే మెటాడేటా వంటి ఉపయోగకరమైన వివరాలను ఇందులో చేర్చవచ్చు.

ఒక నిర్దిష్ట వినియోగదారు సృష్టించిన ఏదైనా డేటాను భద్రపరచమని టెక్ కంపెనీలను కూడా చట్ట అమలు చేసేవారు అడగవచ్చు, ఇది లక్ష్యాన్ని తొలగించకుండా నిరోధిస్తుంది. అలా చేయడానికి సెర్చ్ వారెంట్ లేదా న్యాయ పర్యవేక్షణ అవసరం లేదు అని సలహా సంస్థ బ్రున్స్విక్ గ్రూప్‌లోని సైబర్‌ సెక్యూరిటీ అసోసియేట్ అర్మిన్ తడాయోన్ అన్నారు.

పోలీసులు తరువాత నిర్వహించడానికి సహేతుకమైన కారణాలను కనుగొంటే ఒక శోధన, వారు వారెంట్‌తో తిరిగి రావచ్చు మరియు సంరక్షించబడిన డేటాను స్వాధీనం చేసుకోవచ్చు. కాకపోతే, ప్రొవైడర్ కాపీలను తొలగిస్తాడు మరియు “వినియోగదారు ఎప్పటికీ కనుగొనలేడు” అని తడాయోన్ అన్నారు.

న్యూపోర్ట్‌లో, ధనిక ఆన్‌లైన్ డేటా కోసం సెర్చ్ వారెంట్ పొందడం అది కాదు కష్టం. న్యాయమూర్తి అనుమతి పొందటానికి సమీపంలోని న్యాయస్థానానికి శీఘ్ర పర్యటన అవసరమని సాల్టర్ చెప్పారు; కొంతమంది న్యాయమూర్తులు అత్యవసర అభ్యర్థనల కోసం గంటల తర్వాత అందుబాటులో ఉంటారు. ఆన్‌లైన్ డేటా ద్వారా శోధించడానికి కారణం ఉందని న్యాయమూర్తి కనుగొంటే, టెక్ కంపెనీలు దాదాపు ఎల్లప్పుడూ కట్టుబడి ఉంటాయి.

“చాలా కంపెనీలు బంతిని ఆడతాయి” అని సాల్టర్ అన్నాడు. “మేము ప్రజలతో మాట్లాడగలము, ప్రశ్నలకు సమాధానాలు పొందవచ్చు. అవి సాధారణంగా చాలా సహాయపడతాయి.”

దాదాపు అన్ని పెద్ద టెక్ కంపెనీలు – నుండి అమెజాన్ ఎయిర్‌బిఎన్బి వంటి అద్దె సైట్‌లకు, రైడ్-హెయిలింగ్ సేవలు ఉబెర్ మరియు వెరిజోన్ వంటి లిఫ్ట్ మరియు సర్వీసు ప్రొవైడర్లు – ఇప్పుడు అలాంటి అభ్యర్థనలకు ప్రతిస్పందించడానికి బృందాలు ఉన్నాయి మరియు ఎలా అనే దాని గురించి నివేదికలను క్రమం తప్పకుండా ప్రచురిస్తాయి వారు వెల్లడించారు. మితిమీరిన విస్తృత అభ్యర్ధనలను తగ్గించడానికి మరియు చట్టబద్ధంగా చెల్లుబాటు కాని వాటిని తిరస్కరించడానికి వారు పనిచేస్తారని చాలా మంది అంటున్నారు. ప్రజలు. మెసేజింగ్ అనువర్తనం స్నాప్‌చాట్ జనాదరణ పొందినందున, దాని డేటా కోసం ప్రభుత్వ అభ్యర్థనలను కలిగి ఉండండి. అనువర్తనం వెనుక ఉన్న సంస్థ స్నాప్, 2020 మొదటి ఆరు నెలల్లో దాదాపు 17,000 డేటా అభ్యర్థనలను 2015 అదే కాలంలో 762 తో పోల్చింది.

సాల్టర్ ఈ విషయాన్ని చెప్పారు మనమందరం ఆన్‌లైన్‌లో చాలా చేస్తున్నాం అంటే పోలీసు డిటెక్టివ్‌లు సాంకేతిక పరిజ్ఞానం కలిగి ఉండాలి. కానీ అలాంటి అభ్యర్ధనలను ఎలా దాఖలు చేయాలో శిక్షణా కోర్సులు కనుగొనడం కష్టం కాదు.

చట్ట అమలు కోరుతున్న ఆన్‌లైన్ డేటా పెరుగుతున్న పరిమాణం గురించి ఆందోళన చెందుతున్నవారికి, సాల్టర్ ఇలా అన్నాడు: “డాన్ నేరాలకు పాల్పడకండి మరియు దీన్ని చేయడానికి మీ కంప్యూటర్ మరియు ఫోన్‌లను ఉపయోగించవద్దు. “

” మాకు సంభావ్య కారణం లేకపోతే న్యాయమూర్తులు దేనినైనా సంతకం చేయరు. ముందుకు వెళ్ళడానికి, “అతను అన్నాడు. “మేము ముందుకు సాగకుండా ప్రజల సమాచారాన్ని చూడబోవడం లేదు.”

అయితే కోన్ మాట్లాడుతూ ఎక్కువ టెక్ కంపెనీలు అన్ని వ్యక్తిగత సమాచారాన్ని తయారు చేయడానికి ఎన్క్రిప్షన్ టెక్నాలజీని ఉపయోగించాలని అన్నారు. మెటాడేటాతో సహా, దాన్ని అన్‌లాక్ చేయడానికి యూజర్ కీ లేకుండా అర్థాన్ని విడదీయడం అసాధ్యం.

అప్పటి వరకు, పోలీసులు, అసమంజసమైన శోధనలకు వ్యతిరేకంగా రాజ్యాంగ రక్షణలను షార్ట్ సర్క్యూట్ చేయగలరని ఆమె అన్నారు. నేరుగా మా వద్దకు రాకుండా సంస్థ. “

ట్విట్టర్ , ఫేస్బుక్ , లింక్డ్ఇన్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

భారతదేశం 50,848 కొత్త కోవిడ్ కేసులను నివేదించింది; మొత్తం కేసులు 3 కోట్ల మార్కును దాటాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments