HomeGENERALడెల్టా K417N వేరియంట్ యొక్క 41 కేసులను UK ట్రాక్ చేస్తుంది, తీసుకున్న అదనపు చర్యలు

డెల్టా K417N వేరియంట్ యొక్క 41 కేసులను UK ట్రాక్ చేస్తుంది, తీసుకున్న అదనపు చర్యలు

Representational image.

ప్రాతినిధ్య చిత్రం.

పబ్లిక్ హెల్త్ ఇంగ్లాండ్ (పిహెచ్‌ఇ) మాట్లాడుతూ, K417N, డెల్టా ప్లస్ అని పిలుస్తారు, ఇది కొన్ని భాగాలలో అదనపు “స్పైక్ మ్యుటేషన్ ఆఫ్ ఇంటరెస్ట్”, ఇది మొదట దక్షిణాదిలో కనుగొనబడిన వేరియంట్‌లో కనిపిస్తుంది ఆఫ్రికా, బీటా వేరియంట్ అని పిలువబడుతుంది మరియు ఇప్పుడు UK లోని డెల్టా వేరియంట్ జన్యువులలో “తక్కువ సంఖ్యలో” కనిపిస్తుంది.

  • పిటిఐ లండన్
  • చివరిగా నవీకరించబడింది: జూన్ 23, 2021, 20:46 IST
  • మమ్మల్ని అనుసరించండి :

COVID-19 యొక్క డెల్టా K417N వేరియంట్ యొక్క 41 కేసులను ఇంగ్లాండ్‌లోని ఆరోగ్య అధికారులు గుర్తించారు, ఇది మొదట మ్యుటేషన్ యొక్క మరింత ప్రసారం చేయగల జాతి భారతదేశంలో గుర్తించబడింది మరియు భారతదేశంలోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో ఆందోళన కలిగించే కొత్త డెల్టా వైవిధ్యంపై దర్యాప్తు చేయడానికి రెండు వారాలుగా అదనపు చర్యలు తీసుకుంటున్నట్లు బుధవారం చెప్పారు. పబ్లిక్ హెల్త్ ఇంగ్లాండ్ (పిహెచ్‌ఇ), K417N, కొన్ని భాగాలలో డెల్టా ప్లస్ అని పిలువబడుతోంది, ఇది అదనపు “ఆసక్తి యొక్క స్పైక్ మ్యుటేషన్”, ఇది దక్షిణాఫ్రికాలో మొదట కనుగొనబడిన వేరియంట్‌లో కనిపిస్తుంది, దీనిని బీటా వేరియంట్ అని పిలుస్తారు, మరియు ఇప్పుడు ఇది కనిపిస్తుంది UK లోని డెల్టా వేరియంట్ జన్యువుల “చిన్న సంఖ్య” లో.

జన్యు పర్యవేక్షణ ఉన్నప్పటికీ అంతర్జాతీయంగా పరిమితం, డెల్టా యొక్క కనీసం రెండు వేర్వేరు క్లాడ్లు (లేదా శాఖలు) K417N కలిగి ఉన్నట్లు ఆధారాలు ఉన్నాయి; వాటిలో ఒకటి పెద్దది మరియు అంతర్జాతీయంగా పంపిణీ చేయబడింది, ఇప్పుడు దీనికి AY.1 అని పేరు పెట్టారు. “రెండు వారాల క్రితం PHE అదనపు నియంత్రణ చర్యలను పెట్టింది, ఇక్కడ K417N (AY.1) తో డెల్టా వేరియంట్ కేసులు మెరుగైన కాంటాక్ట్ ట్రేసింగ్, వేగవంతమైన పరీక్ష మరియు ఐసోలేషన్తో సహా కనుగొనబడతాయి” అని పబ్లిక్ హెల్త్ ఇంగ్లాండ్‌లోని COVID ఇన్సిడెంట్ డైరెక్టర్ డాక్టర్ ఆండ్రూ లీ అన్నారు.

మొత్తం 41 కేసులు ఇంగ్లాండ్‌లో గుర్తించబడ్డాయి. కేసులు మరియు సమూహాల యొక్క చురుకైన దర్యాప్తు మా ప్రజారోగ్య ప్రతిస్పందన వేగంగా మరియు దామాషాగా ఉండేలా చేస్తుంది. డెల్టాతో పాటు K417N యొక్క ప్రాముఖ్యతను బాగా అర్థం చేసుకోవడానికి మేము దర్యాప్తు కొనసాగిస్తున్నాము, వైరస్ సహజంగా ఉద్భవించేటప్పుడు ఈ బృందం వైరస్ యొక్క అన్ని మార్పులను నిశితంగా పర్యవేక్షిస్తుంది మరియు అంచనా వేస్తుంది. ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ) B1.617.2 డెల్టా వేరియంట్ యొక్క స్ట్రెయిన్ భాగాన్ని పరిగణిస్తుంది మరియు దీనికి ప్లస్ లేబుల్ జతచేయబడలేదని మరియు ఇది దేశంలోని కొద్ది సంఖ్యలో క్లస్టర్‌లలోనే ఉందని హైలైట్ చేయడానికి PHE ఆసక్తిగా ఉంది.

K417N తో ఉన్న డెల్టా వైరస్ను మరింత తీవ్రంగా చేస్తుంది లేదా వ్యాక్సిన్‌ను తగ్గిస్తుందని ఎటువంటి ఆధారాలు లేవు డెల్టాతో పోలిస్తే ప్రభావం, PHE తెలిపింది. ఈ వేరియంట్ యుకెలో తక్కువ సంఖ్యలో కేసులతో సహా బహుళ దేశాలలో ఉంది. జూన్ 16 నాటికి, ఇంగ్లాండ్‌లో 41 ధృవీకరించబడిన కేసులు కనుగొనబడ్డాయి. మొదటి కేసులను ఏప్రిల్ 26 న క్రమం చేసినట్లు పిహెచ్‌ఇ తెలిపింది, ఇది తాజా COVID-19 వీక్లీ డేటాను శుక్రవారం నివేదిస్తుంది.

ప్రకారం నిపుణులు, K417N తో డెల్టాను జన్యురూప పరీక్ష ద్వారా గుర్తించవచ్చు, అంటే వేగంగా కేసు గుర్తింపు మరియు ప్రతిస్పందన కార్యకలాపాలు చేపట్టవచ్చు. ధృవీకరించబడిన కేసుల యొక్క పరిచయాలు గుర్తించబడతాయి మరియు పరీక్షను అందిస్తాయి. అదనంగా, అదనపు మ్యుటేషన్‌ను గుర్తించడానికి ముందే మెరుగైన ప్రతిస్పందన చర్యలు ప్రారంభించిన ప్రాంతాలలో అనేక కేసులు గుర్తించబడ్డాయి, ఇవి ప్రసార సంబంధాలను మరింత విచ్ఛిన్నం చేయడానికి మరియు వ్యాప్తిని తగ్గించడానికి సహాయపడతాయని అధికారులు భావిస్తున్నారు.

వైరస్ ప్రపంచవ్యాప్తంగా వ్యాప్తి చెందుతున్నప్పుడు సహజంగా అభివృద్ధి చెందుతూనే ఉంటుంది, కానీ UK కొనసాగుతుంది ప్రజారోగ్య జోక్యం ప్రభావవంతంగా మరియు దామాషాగా ఉండేలా అన్ని రకాలను పర్యవేక్షించడానికి దాని అద్భుతమైన జన్యుశాస్త్రం, ఎపిడెమియాలజీ మరియు వైరాలజీ సామర్థ్యాన్ని ఉపయోగించుకోండి, PHE తెలిపింది. డెల్టా వేరియంట్ UK లో ప్రబలమైన COVID-19 వేరియంట్‌గా మిగిలిపోవడంతో తాజా నివేదికలు వచ్చాయి, దేశంలో చాలావరకు కరోనావైరస్ ఇన్‌ఫెక్షన్లకు కారణమవుతున్నాయి మరియు ఈ వారం ప్రణాళిక చేసిన అన్ని లాక్‌డౌన్ ఆంక్షలను ఎత్తివేయడానికి ఒక నెల కాలం ఆలస్యం చేసింది. కరోనావైరస్ యొక్క డెల్టా ప్లస్ వేరియంట్ యొక్క మొత్తం 22 కేసులు భారతదేశంలో కనుగొనబడ్డాయి, వాటిలో 16 మహారాష్ట్ర నుండి మరియు మిగిలినవి మధ్యప్రదేశ్ మరియు కేరళ నుండి నివేదించబడ్డాయి, భారత ప్రభుత్వం మంగళవారం తెలిపింది.

ఇది ప్రస్తుతం “ఆసక్తి యొక్క వైవిధ్యం” మరియు ఇంకా “ఆందోళన యొక్క వైవిధ్యం” గా వర్గీకరించబడలేదు .ఇది భారతదేశంతో పాటు, డెల్టా ప్లస్ వేరియంట్ యుఎస్, యుకె, పోర్చుగల్, స్విట్జర్లాండ్, జపాన్, పోలాండ్, నేపాల్, చైనా మరియు రష్యా.

అన్నీ చదవండి తాజా వార్తలు, తాజా వార్తలు మరియు కరోనావైరస్ వార్తలు ఇక్కడ

ఇంకా చదవండి

Previous articleనేపాల్ దేశీయ, అంతర్జాతీయ విమానాలను పరిమితులతో పున ume ప్రారంభించడానికి: పౌర విమానయాన మంత్రిత్వ శాఖ
Next articleరష్యాలోని స్పుత్నిక్ వి ఫిల్లింగ్ ప్లాంట్‌పై డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ బృందం ఆందోళనలను లేవనెత్తింది.
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

UEFA యూరో 2020, జర్మనీ vs హంగరీ లైవ్ స్ట్రీమింగ్ ఇన్ ఇండియా: పూర్తి మ్యాచ్ వివరాలు, ప్రివ్యూ మరియు టీవీ ఛానెల్స్

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: 'విరాట్ కోహ్లీ యొక్క చాలా ముఖాలు'

UEFA యూరో 2020, పోర్చుగల్ vs ఫ్రాన్స్ లైవ్ స్ట్రీమింగ్ ఇన్ ఇండియా: పూర్తి మ్యాచ్ వివరాలు, ప్రివ్యూ మరియు టీవీ ఛానెల్స్

Recent Comments