HomeGENERALఓడ అగ్నిప్రమాదం తరువాత శ్రీలంకలో దాదాపు వంద తాబేలు మృతదేహాలు ఒడ్డుకు కడుగుతున్నాయి

ఓడ అగ్నిప్రమాదం తరువాత శ్రీలంకలో దాదాపు వంద తాబేలు మృతదేహాలు ఒడ్డుకు కడుగుతున్నాయి

కొలంబో : గొంతు మరియు షెల్ దెబ్బతిన్న తాబేళ్ల దాదాపు వంద మృతదేహాలు, అలాగే డజను చనిపోయిన డాల్ఫిన్లు మరియు నీలి తిమింగలం, శ్రీలంకలో ఒడ్డుకు కొట్టుకుపోయాయి. కంటైనర్ షిప్ కాలిపోయి మునిగిపోయింది, ఇది తీవ్రమైన సముద్ర విపత్తు భయాలను పెంచుతుంది.

సింగపూర్-ఫ్లాగ్ చేసిన ఎక్స్-ప్రెస్ పెర్ల్ కాలిపోయినప్పుడు ప్రమాదాలు నేరుగా ప్రమాదాలు మరియు ప్రమాదకరమైన రసాయనాలను విడుదల చేయడం వల్ల మరణాలు సంభవించాయని పర్యావరణ శాస్త్రవేత్తలు భావిస్తున్నారు. 12 రోజులు మరియు రాజధాని కొలంబోలోని శ్రీలంక యొక్క ప్రధాన ఓడరేవు నుండి గత వారం మునిగిపోయింది. ప్రభుత్వ అధికారులు, అయితే, ఈ కారణాలు ?? తాత్కాలికంగా ?? ధృవీకరించబడింది మరియు దర్యాప్తు కొనసాగుతోంది.

A stray dog stands amid the waves as decomposed remains of a turtle lies on a beach polluted following the sinking of a container ship that caught fire while transporting chemicals off Kapungoda, outskirts of Colombo, Sri Lanka, Monday, June 21, 2021. X-Press Pearl, a Singapore-flagged ship sank off on Thursday a month after catching fire, raising concerns about a possible environmental disaster. (AP Photo/Eranga Jayawardena) విచ్చలవిడి కుక్క మధ్యలో ఉంది శ్రీలంకలోని కొలంబో శివార్లలోని కపుంగోడ, 2021, జూన్ 21, 2021, సోమవారం, 2121, 2121, శ్రీమతి, కొలంబో శివార్లలోని రసాయనాలను రవాణా చేస్తున్నప్పుడు మంటలు చెలరేగిన కంటైనర్ షిప్ మునిగిపోయిన తరువాత కలుషితమైన బీచ్‌లో తాబేలు యొక్క కుళ్ళిన అవశేషాలు. X- ప్రెస్ పెర్ల్, సింగపూర్ పర్యావరణ విపత్తు సంభవించే అవకాశం ఉందని ఆందోళన వ్యక్తం చేస్తూ మంటలు చెలరేగిన ఒక నెల తర్వాత ఫ్లాగ్డ్ ఓడ మునిగిపోయింది. (AP ఫోటో / ఎరంగ జయవర్ధన)

మే 20 న ఓడలో మంటలు మొదలయ్యాయి మరియు చనిపోయిన సముద్ర జాతులు కొన్ని రోజుల తరువాత ఒడ్డుకు కడగడం ప్రారంభించాయి.

శ్రీలంక వన్యప్రాణుల కార్మికులు కుళ్ళిన అవశేషాలను తొలగించడానికి సిద్ధమవుతున్నారు శ్రీలంక, కొలంబో శివార్లలోని కపుంగోడ, 2021, జూన్ 21, 2021, సోమవారం, 2121, సోమవారం, రసాయనాలను రవాణా చేస్తున్నప్పుడు మంటలు చెలరేగిన కంటైనర్ షిప్ మునిగిపోయిన తరువాత కలుషితమైన బీచ్ లో తాబేలు ఉంది. పర్యావరణ విపత్తు సంభవించే అవకాశం ఉందని ఆందోళన వ్యక్తం చేస్తూ, అగ్నిని పట్టుకున్న ఒక నెల తర్వాత గురువారం. (AP ఫోటో / ఎరంగ జయవర్ధన)

అసోసియేటెడ్ ప్రెస్ చూసిన ఓడ మానిఫెస్ట్ ఓడలోని దాదాపు 1,500 కంటైనర్లలో 81 ప్రమాదకరమైనవిగా ఉన్నాయని చెప్పారు. ? వస్తువులు.

శ్రీలంక నావికాదళం దాని రసాయన సరుకు వల్ల మంటలు సంభవించాయని నమ్ముతారు, వీటిలో ఎక్కువ భాగం మంటల్లో నాశనమయ్యాయి. కానీ కాలిపోయిన ఫైబర్‌గ్లాస్ మరియు టన్నుల ప్లాస్టిక్ గుళికలతో సహా శిధిలాలు చుట్టుపక్కల జలాలను మరియు ద్వీపం దేశం యొక్క ప్రఖ్యాత బీచ్‌ల యొక్క సుదీర్ఘ కాలుష్యాన్ని తీవ్రంగా కలుషితం చేశాయి. ) జూన్ 21, 2021, శ్రీలంకలోని కొలంబో శివార్లలోని కపుంగోడ నుండి రసాయనాలు. సింగపూర్-ఫ్లాగ్ చేసిన ఓడ ఎక్స్-ప్రెస్ పెర్ల్, అగ్నిని పట్టుకున్న నెల తరువాత గురువారం మునిగిపోయింది, పర్యావరణ విపత్తు గురించి ఆందోళన వ్యక్తం చేసింది. (AP ఫోటో / ఎరంగ జయవర్ధన)

మృతదేహాలపై పోస్ట్‌మార్టం విశ్లేషణ ప్రభుత్వం నిర్వహిస్తున్న ఐదు ప్రయోగశాలలలో మరియు విడిగా ప్రభుత్వం నిర్వహిస్తోంది. విశ్లేషకుల విభాగం, మీడియాతో మాట్లాడటానికి అధికారికి అధికారం లేనందున అజ్ఞాత పరిస్థితిపై మాట్లాడిన వన్యప్రాణి విభాగం అధికారి ఒకరు చెప్పారు.

?? తాత్కాలికంగా, ఈ మరణాలు అని మేము చెప్పగలం రెండు పద్ధతుల వల్ల ?? ఒకటి వేడి నుండి కాలిన గాయాలు మరియు రెండవది రసాయనాల వల్ల. ఇవి స్పష్టంగా ఉన్నాయి, ?? పర్యావరణ మంత్రిత్వ శాఖ కార్యదర్శి అనిల్ జాసింగ్ అన్నారు.

అతను ఖచ్చితమైన కారణం చెప్పడం మానేశాడు, “పోస్ట్-మార్టం విశ్లేషణ ఇంకా నిర్వహించబడుతోంది.”

తాబేలు పరిరక్షణ ప్రాజెక్టుకు చెందిన తుషాన్ కపురుసింగ్ తాబేళ్లను చంపడానికి ఓడ తీసుకువెళ్ళిన మంటలు మరియు రసాయనాలను నిందించారు.

తాబేలు సంరక్షణపై మూడు దశాబ్దాలకు పైగా అనుభవం ఉన్న కపురుసింగ్ మాట్లాడుతూ చనిపోయిన తాబేళ్లు నోటి, క్లోకల్ మరియు గొంతు రక్తస్రావం మరియు “వాటి కారపేస్ యొక్క నిర్దిష్ట భాగాలలో కాలిన గాయాలు మరియు కోత సంకేతాలు ఉన్నాయి.? కొలంబో శివార్లలోని కపుంగోడ నుండి రసాయనాలను రవాణా చేస్తున్నప్పుడు మంటలు చెలరేగిన కంటైనర్ షిప్ మునిగిపోయిన తరువాత కలుషితమైన బీచ్‌లో తాబేలు యొక్క కుళ్ళిన అవశేషాలను శ్రీలంక వన్యప్రాణులు తొలగించారు , శ్రీలంక, సోమవారం, జూన్ 21, 2021. పర్యావరణ విపత్తు గురించి ఆందోళన వ్యక్తం చేస్తూ, మంటలు చెలరేగిన తరువాత సింగపూర్-ఫ్లాగ్ చేసిన ఓడ ఒక నెల గురువారం మునిగిపోయింది. (AP ఫోటో / ఎరంగ జయవర్ధన)

శ్రీలంకకు వెలుపల ఉన్న సముద్రం మరియు దాని తీరప్రాంతం ఐదు జాతుల తాబేళ్లకు నిలయంగా ఉన్నాయి, ఇవి క్రమం తప్పకుండా గుడ్లు పెట్టడానికి వస్తాయి. మార్చి నుండి జూన్ వరకు తాబేలు రాకకు గరిష్ట కాలం.

సముద్ర మరియు తీర పర్యావరణ శాస్త్రవేత్త లలిత్ ఏకనాయకే, అగ్ని యొక్క స్వభావం మరియు రసాయనాల పరిమాణం ఆధారంగా అనుమానిస్తున్నారు, కనీసం ?? 400 తాబేళ్లు చనిపోయి ఉండవచ్చు మరియు వాటి మృతదేహాలు సముద్రంలో మునిగిపోయి ఉండవచ్చు లేదా లోతైన సముద్రంలోకి వెళ్లి ఉండవచ్చు ??.

ఓడ యజమాని ఎక్స్-ప్రెస్ ఫీడర్స్ నుండి పరిహారం పొందాలని శ్రీలంక యోచిస్తోంది. మరియు ఇప్పటికే million 40 మిలియన్ల మధ్యంతర దావాను సమర్పించారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleకత్రినా కైఫ్ శ్రీరామ్ రాఘవన్ తదుపరి సన్నాహాలకు సిద్ధమయ్యారు, సెషన్స్ చదవడం ప్రారంభిస్తారు
Next articleముసాయిదా పోర్టుల బిల్లును తమిళనాడు వ్యతిరేకిస్తుంది, ఇతర తీరప్రాంతాల మద్దతును కోరుతుంది
RELATED ARTICLES

జ్ఞానోదయం చేసే సమీకరణం

వార్తలలో స్టాక్స్: ఆర్‌ఐఎల్, ఎస్‌బిఐ, రాలిస్, దీపక్ స్పిన్నర్స్ మరియు ఇండియన్ బ్యాంక్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

జ్ఞానోదయం చేసే సమీకరణం

వార్తలలో స్టాక్స్: ఆర్‌ఐఎల్, ఎస్‌బిఐ, రాలిస్, దీపక్ స్పిన్నర్స్ మరియు ఇండియన్ బ్యాంక్

బరువు తగ్గించే ప్రయాణంలో 3 అతిపెద్ద అడ్డంకులు అని రుజుటా ​​దివేకర్ తెలిపారు

Recent Comments