HomeGENERALవాక్ స్వేచ్ఛ, ప్రజాస్వామ్యం గురించి భారతదేశానికి ఉపన్యాసం ఇవ్వవద్దు అని సోషల్ మీడియా సంస్థలకు ప్రసాద్...

వాక్ స్వేచ్ఛ, ప్రజాస్వామ్యం గురించి భారతదేశానికి ఉపన్యాసం ఇవ్వవద్దు అని సోషల్ మీడియా సంస్థలకు ప్రసాద్ చెప్పారు

కేంద్ర సమాచార సాంకేతిక మంత్రి రవిశంకర్ ప్రసాద్ శనివారం సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫామ్‌లను ఉపన్యాసం చేయవద్దని భారతదేశం “వాక్ స్వేచ్ఛ” “మరియు” ప్రజాస్వామ్యం “, మరియు ఈ” లాభదాయక “సంస్థలు భారతదేశంలో డబ్బు సంపాదించాలనుకుంటే, వారు” భారత రాజ్యాంగం మరియు భారతీయ చట్టాలను “పాటించాల్సి ఉంటుందని నొక్కిచెప్పారు. సహజీవనం గోల్డెన్ జూబ్లీలో భాగంగా సింబియోసిస్ ఇంటర్నేషనల్ యూనివర్శిటీ నిర్వహించిన ‘సోషల్ మీడియా & సోషల్ సెక్యూరిటీ’ మరియు ‘క్రిమినల్ జస్టిస్ సిస్టమ్ రిఫార్మ్స్: యాన్ అన్‌ఫినిష్డ్ ఎజెండా’ అనే అంశంపై ఉపన్యాసం ఇచ్చారు. లెక్చర్ సిరీస్, కొత్త ఐటి మార్గదర్శకాలు సోషల్ మీడియా వాడకంతో వ్యవహరించవని, కానీ సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫామ్‌ల యొక్క “దుర్వినియోగం” మరియు “దుర్వినియోగం” తో వ్యవహరించాయని మంత్రి చెప్పారు.

ఫిబ్రవరిలో మొదట ప్రకటించిన కొత్త ఐటి నియమాలు, ప్లాట్‌ఫాం వినియోగదారులకు వారి మనోవేదనల పరిష్కారానికి ఒక ఫోరమ్‌ను ఇస్తాయి, ప్రసాద్ సోషల్ మీడియా సంస్థలలోని కంటెంట్‌ను క్రమబద్ధీకరించడం మరియు ఫేస్‌బుక్, వాట్సాప్ మరియు ట్విట్టర్‌లను ఇష్టపడటం, పోస్టులను వేగంగా తొలగించడం మరియు సందేశాల యొక్క మూలకర్తలపై వివరాలను పంచుకోవడం వంటి చట్టపరమైన అభ్యర్థనలకు మరింత జవాబుదారీగా ఉండటమే లక్ష్యంగా ఉందని చెప్పారు.

“కొత్త నిబంధనలకు సోషల్ మీడియా కంపెనీలు భారతదేశానికి చెందిన ఫిర్యాదుల పరిష్కార అధికారి, వర్తింపు అధికారి మరియు నోడల్ అధికారిని ఏర్పాటు చేయవలసి ఉంటుంది, తద్వారా మిలియన్ల మంది సోషల్ మీడియా వినియోగదారులకు ఫోరం లభిస్తుంది ఫిర్యాదుల పరిష్కారం, “ప్రసాద్ మాట్లాడుతూ, ఈ ప్రయోజనం కోసం దేశంలో ముగ్గురు అధికారులను నియమించడానికి సంస్థలను పొందడం ద్వారా ఎవరూ” చంద్రుడిని అడగడం లేదు “అని అన్నారు.

“ఇవి ప్రాథమిక అవసరాలు. లాభదాయకత కలిగిన సంస్థ నుండి మాట్లాడే స్వేచ్ఛ మరియు ప్రజాస్వామ్యం గురించి భారతదేశానికి ఉపన్యాసం అవసరం లేదని నేను పునరుద్ఘాటిస్తున్నాను. అమెరికా . భారతదేశానికి స్వేచ్ఛాయుతమైన మరియు న్యాయమైన ఎన్నికలు ఉన్నాయి, స్వతంత్ర న్యాయవ్యవస్థ, మీడియా, పౌర సమాజం. ఇక్కడ నేను విద్యార్థులతో మాట్లాడుతున్నాను మరియు ప్రశ్నలు తీసుకుంటున్నాను, ఇది నిజమైన ప్రజాస్వామ్యం. కాబట్టి ఈ లాభం- కంపెనీలు ప్రజాస్వామ్యం గురించి మాకు ఉపన్యాసం ఇవ్వకూడదు, “అని ఆయన అన్నారు.

“భారతీయ కంపెనీలు అమెరికాలో వ్యాపారం చేయడానికి వెళ్ళినప్పుడు, వారు అమెరికన్ చట్టాలను పాటించలేదా? మీరు మంచి డబ్బు సంపాదిస్తారు, భారతదేశం డిజిటల్ మార్కెట్ కాబట్టి మంచి లాభాలు, సమస్య లేదు. ప్రధానమంత్రిని విమర్శించండి, నన్ను విమర్శించండి, కఠినమైన ప్రశ్నలు అడగండి, కాని మీరు భారత చట్టాలను ఎందుకు పాటించరు? మీరు భారతదేశంలో వ్యాపారం చేయాలనుకుంటే, మీరు భారత రాజ్యాంగం మరియు భారతదేశ చట్టాలను పాటించాలి, “చట్టాన్ని కూడా కలిగి ఉన్న మంత్రి మరియు జస్టిస్ పోర్ట్‌ఫోలియో, నొక్కిచెప్పారు.

కొత్త ఐటి నిబంధనలను పాటించడానికి ఈ సంస్థలకు మూడు నెలల సమయం లభించిందని, ఈ కాలం మే 26 తో ముగుస్తుందని చెప్పారు.

“నేను సద్భావన సంజ్ఞ ద్వారా నేను వారికి అదనపు సమయాన్ని ఇస్తాను. అవి పాటించలేదు. అందువల్ల, ఇది చట్టం యొక్క పరిణామాల వల్ల అయిపోయింది మరియు నా వల్ల కాదు. ఇప్పుడు, ఏమి జరుగుతుంది? వారు కోర్టుకు స్పందించవలసి ఉంటుంది విచారణ, దర్యాప్తు చర్యలు ”ప్రసాద్ అన్నారు.

కొత్త ఐటి నిబంధనలను పాటించనందున కేంద్ర ప్రభుత్వం ఇటీవల ట్విట్టర్ యొక్క ‘ఇంటర్మీడియరీ ప్లాట్‌ఫాం’ హోదాను ఉపసంహరించుకుంది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments