HomeGENERALప్రధాని మోడీ నుంచి షారూఖ్ ఖాన్ వరకు! మిల్కా సింగ్ మరణంపై నివాళులు అర్పించారు

ప్రధాని మోడీ నుంచి షారూఖ్ ఖాన్ వరకు! మిల్కా సింగ్ మరణంపై నివాళులు అర్పించారు

లెజెండరీ స్ప్రింటర్ మిల్కా సింగ్ మరణం దేశవ్యాప్తంగా షాక్ వేవ్స్ పంపింది. భారత ప్రధానమంత్రి, పలు క్రీడా చిహ్నాలు మరియు బాలీవుడ్ ప్రముఖులు ‘ఫ్లయింగ్ సిక్కు’కు హృదయపూర్వక నివాళులు అర్పించారు.

ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ ట్విట్టర్‌లోకి తీసుకెళ్లి ఇలా వ్రాశారు: “శ్రీ మిల్కా సింగ్ జీ కన్నుమూసినప్పుడు, మేము ఒక గొప్ప క్రీడాకారుడిని కోల్పోయాము, అతను దేశం యొక్క ination హను స్వాధీనం చేసుకున్నాడు మరియు హృదయాలలో ప్రత్యేక స్థానాన్ని పొందాడు లెక్కలేనన్ని భారతీయులు. అతని ఉత్తేజకరమైన వ్యక్తిత్వం తనను తాను లక్షలాది మందికి ఇష్టపడింది. ఆయన కన్నుమూసినందుకు కోపంగా ఉన్నారు. “

” నేను కొద్ది రోజుల క్రితం శ్రీ మిల్ఖా సింగ్ జితో మాట్లాడాను. అది నాకు తెలియదు మా చివరి సంభాషణ. అనేక మంది వర్ధమాన అథ్లెట్లు అతని జీవిత ప్రయాణం నుండి బలాన్ని పొందుతారు. అతని కుటుంబానికి మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా చాలా మంది ఆరాధకులకు నా సంతాపం “అని ఆయన చెప్పారు.

నేను కొద్ది రోజుల క్రితం శ్రీ మిల్కా సింగ్ జీతో మాట్లాడాను. ఇది మా చివరి సంభాషణ అని నాకు తెలియదు. అనేక మంది వర్ధమాన అథ్లెట్లు అతని జీవిత ప్రయాణం నుండి బలాన్ని పొందుతారు. అతని కుటుంబానికి మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న చాలా మంది ఆరాధకులకు నా సంతాపం.

– నరేంద్ర మోడీ (arenarendramodi) జూన్ 18, 2021

×

భారత కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా కూడా దిగ్గజ అథ్లెట్ కన్నుమూసినందుకు సంతాపం తెలిపారు. అతను ట్వీట్ చేశాడు: “దిగ్గజ స్ప్రింటర్ శ్రీ మిల్కా సింగ్ జీ, ది ఫ్లయింగ్ సిక్కు మరణానికి భారతదేశం సంతాపం వ్యక్తం చేసింది. అతను ప్రపంచ అథ్లెటిక్స్లో చెరగని ముద్ర వేశాడు. భారత క్రీడలలో ప్రకాశవంతమైన తారలలో ఒకరిగా నేషన్ అతనిని ఎప్పుడూ గుర్తుంచుకుంటుంది. నా ప్రగా do సంతాపం అతని కుటుంబం మరియు లెక్కలేనన్ని మంది అనుచరులు. “

పురాణ స్ప్రింటర్ యొక్క దు sad ఖకరమైన మరణానికి భారతదేశం సంతాపం తెలిపింది శ్రీ మిల్కా సింగ్ జి, ది ఫ్లయింగ్ సిక్కు. అతను ప్రపంచ అథ్లెటిక్స్లో చెరగని ముద్ర వేశాడు. భారతీయ క్రీడలలో ప్రకాశవంతమైన తారలలో ఒకరిగా నేషన్ అతన్ని ఎల్లప్పుడూ గుర్తుంచుకుంటుంది. ఆయన కుటుంబానికి, లెక్కలేనన్ని మంది అనుచరులకు నా ప్రగా do సంతాపం. pic.twitter.com/HsHMXYHypx

– అమిత్ షా (itAmitShah) జూన్ 18, 2021

×

మిల్కా సింగ్ జీ మరణం గురించి విన్నప్పుడు బాధగా ఉంది. ఇది ఒక శకం యొక్క ముగింపును సూచిస్తుంది మరియు భారతదేశం & పంజాబ్ ఈ రోజు పేదలుగా ఉన్నాయి. దు re ఖించిన కుటుంబానికి & మిలియన్ల మంది అభిమానులకు నా సంతాపం. ఫ్లయింగ్ సిక్కు యొక్క పురాణం రాబోయే తరాలకు ప్రతిధ్వనిస్తుంది. శాంతితో విశ్రాంతి సర్! pic.twitter.com/7yK8EOHUnS

– కెప్టెన్ అమరీందర్ సింగ్ (apcapt_amarinder) జూన్ 18, 2021

×

मैं आपसे हूँ मिल्खा करेंगे
భారతదేశం దాని నక్షత్రాన్ని కోల్పోయింది. మిల్కా సింగ్ జీ మమ్మల్ని విడిచిపెట్టాడు, కాని అతను ప్రతి భారతీయుడిని భారతదేశం కోసం ప్రకాశించేలా ప్రేరేపిస్తూనే ఉంటాడు. కుటుంబానికి నా ప్రగా do సంతాపం. అతని ఆత్మ ప్రశాంతంగా ఉండాలని నేను ప్రార్థిస్తున్నాను🙏 pic.twitter.com/mQVRvfozkB

– కిరెన్ రిజిజు (ir కిరెన్‌రిజిజు) జూన్ 18, 2021

×

అనేక స్పోర్ట్స్ చిహ్నాలు కూడా మాజీ స్ప్రింటర్కు నివాళి అర్పించాయి.

గొప్ప వ్యక్తి # మిల్కా సింగ్ జి మన శరీరాన్ని విడిచిపెట్టాడు, కాని మిల్కా అనే పేరు ఎల్లప్పుడూ ధైర్యం మరియు సంకల్ప శక్తికి పర్యాయపదంగా ఉంటుంది.
ఎంత మనిషి. ఆయన కుటుంబానికి నా హృదయపూర్వక సంతాపం. ఓం శాంతి 🙏 pic.twitter.com/AW2FbM3zg1

– వీరేందర్ సెహ్వాగ్ (irvirendersehwag) జూన్ 19, 2021

×

చాలా మంది బాలీవుడ్ తారలు కూడా ట్విట్టర్‌లోకి తీసుకెళ్లి 91 ఏళ్ల యువకుడికి నివాళి అర్పించారు.

టి 3940 – దు rief ఖంలో .. మిల్కా సింగ్ కన్నుమూశారు .. అహంకారం of India .. గొప్ప అథ్లెట్ .. గొప్ప మానవుడు ..
వహెగురు డి మెహర్ .. ప్రార్థనలు 🙏🙏

– అమితాబ్ బచ్చన్ (rSrBachchan) జూన్ 19, 2021

×

మరణం గురించి వినడానికి చాలా విచారంగా ఉంది # మిల్ఖాసింగ్ జి. తెరపై ఆడకపోవటానికి నేను చింతిస్తున్నాను!
ఫ్లయింగ్ సిక్కు, మీరు స్వర్గంలో బంగారు పరుగులు చేయనివ్వండి. ఓం శాంతి, సర్ 🙏🏻

– అక్షయ్ కుమార్ (@ అక్షాయికుమార్) జూన్ 19, 2021

×

ఫ్లయింగ్ సిక్కు ఇకపై వ్యక్తిగతంగా మనతో ఉండకపోవచ్చు కాని అతని ఉనికి ఎప్పుడూ అనుభూతి చెందుతుంది మరియు అతని వారసత్వం సరిపోలని ఉంటుంది … నాకు ఒక ప్రేరణ … ఒక ప్రేరణ మిలియన్లకు. రెస్ట్ ఇన్ పీస్ మిల్కా సింగ్ సార్.

– షారూఖ్ ఖాన్ (@iamsrk) జూన్ 18, 2021

×

మిల్కా సింగ్ మే నెలలో కరోనావైరస్ కోసం పాజిటివ్ పరీక్షించారు [19] మరియు చండీగ in ్‌లో ఇంటి ఒంటరిగా ఉన్నాడు. అయినప్పటికీ, అతను COVID న్యుమోనియాను అభివృద్ధి చేసిన తరువాత మొహాలి యొక్క ఫోర్టిస్ హాస్పిటల్ యొక్క ICU లో చేరాడు మరియు తరువాత జూన్ 3 న PGIMER కి తరలించబడ్డాడు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleకాశ్మీర్ లోయలో బంపర్ చెర్రీ పంట, రైతులకు సహాయం చేయడానికి ఎయిర్‌లిఫ్ట్ ఉత్పత్తులను ప్రభుత్వం
Next articleఒడిశా ప్రభుత్వం కోవిడ్ థర్డ్ వేవ్ ఫియర్, ఎక్సిజెన్సీని పరిష్కరించడానికి సిద్ధంగా ఉందని చెప్పారు
RELATED ARTICLES

మిల్కా సింగ్: 'ఫ్లయింగ్ సిక్కు' ఎవరూ పట్టుకోలేరు

'ఫ్లయింగ్ సిక్కు' మిల్ఖా సింగ్‌కు దేశం నివాళి అర్పించింది, ప్రధాని మోడీ ఆయనను 'భారీ క్రీడాకారుడు' అని పిలుస్తారు

ఒడిశా ఐపిఎస్ ఆఫీసర్ & విజిలెన్స్ డైరెక్టర్ డెబాసిస్ పానిగ్రాహి కోవిడ్ తో యుద్ధం తరువాత దూరంగా ఉన్నారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

మిల్కా సింగ్: 'ఫ్లయింగ్ సిక్కు' ఎవరూ పట్టుకోలేరు

'ఫ్లయింగ్ సిక్కు' మిల్ఖా సింగ్‌కు దేశం నివాళి అర్పించింది, ప్రధాని మోడీ ఆయనను 'భారీ క్రీడాకారుడు' అని పిలుస్తారు

ఒడిశా ఐపిఎస్ ఆఫీసర్ & విజిలెన్స్ డైరెక్టర్ డెబాసిస్ పానిగ్రాహి కోవిడ్ తో యుద్ధం తరువాత దూరంగా ఉన్నారు

ప్లస్ II రెగ్యులర్ & ఎక్స్-రెగ్యులర్ పరీక్షల కోసం CHSE ప్రత్యామ్నాయ మదింపు ప్రమాణాలను విడుదల చేస్తుంది

Recent Comments