HomeGENERALజెరూసలేం పవిత్ర స్థలంలో పాలస్తీనియన్లు ఇజ్రాయెల్ పోలీసులతో గొడవ పడ్డారు

జెరూసలేం పవిత్ర స్థలంలో పాలస్తీనియన్లు ఇజ్రాయెల్ పోలీసులతో గొడవ పడ్డారు

ఇద్దరు పాలస్తీనియన్లు రబ్బరు బుల్లెట్లతో మరియు మూడవ వంతు విసిరిన రాయితో గాయపడ్డారు.

జెరూసలెంలోని అల్-అక్సా మసీదు కాంపౌండ్ వద్ద శుక్రవారం ప్రార్థనల తరువాత పాలస్తీనియన్లు నిరసన వ్యక్తం చేశారు మరియు ఇజ్రాయెల్ పోలీసులతో కొద్దిసేపు ఘర్షణ పడ్డారు, ముగ్గురు ప్రదర్శనకారులు గాయపడ్డారు. ఏప్రిల్ మరియు మే నెలల్లో ఈ ప్రదేశంలో చాలా హింసాత్మక ఘర్షణలు గత నెలలో జరిగిన 11 రోజుల గాజా యుద్ధాన్ని మండించటానికి సహాయపడ్డాయి. ఈ ప్రదేశం ఇస్లాంలో మూడవ పవిత్రమైనది మరియు యూదులకు పవిత్రమైనది, వారు దీనిని టెంపుల్ మౌంట్ అని పిలుస్తారు ఎందుకంటే ఇది బైబిల్ దేవాలయాల ప్రదేశం. ఇది తరచూ ఇజ్రాయెల్-పాలస్తీనా హింసకు సంబంధించిన ప్రదేశం. ఈసారి, పోలీసులు కాంపౌండ్‌లోకి ప్రవేశించకుండా, మరింత సంయమనంతో వ్యవహరించారు, బహుశా ఇజ్రాయెల్ కొత్తగా ప్రమాణ స్వీకారం చేసిన ప్రభుత్వ ఆదేశాల మేరకు. రెడ్ క్రెసెంట్ అత్యవసర సేవ ఇద్దరు పాలస్తీనియన్లు రబ్బరు బుల్లెట్లతో మరియు మూడవ వంతు రాతితో గాయపడినట్లు చెప్పారు. సమ్మేళనం ప్రవేశద్వారం వద్ద నిలబడిన పోలీసులపై యువ పాలస్తీనియన్లు రాళ్ళు విసరడం చూడవచ్చు, వారు స్టన్ గ్రెనేడ్లు మరియు రబ్బరు పూసిన బుల్లెట్లను కాల్చారు.

యూదుల ర్యాలీకి ప్రతిస్పందన

మంగళవారం యూదుల అల్ట్రానేషనలిస్టులు నిర్వహించిన ర్యాలీకి ప్రతిస్పందనగా వందలాది మంది శుక్రవారం ప్రార్థనల తరువాత “అరబ్బులకు మరణం” మరియు “మీ గ్రామం కాలిపోవచ్చు” అని నినాదాలు చేశారు. ఇస్లాం మతం ప్రవక్త ముహమ్మద్‌ను అవమానించడాన్ని వ్యతిరేకిస్తూ పాలస్తీనియన్లు నిరసన వ్యక్తం చేశారు, మంగళవారం మార్చిలో పాల్గొన్న వారిలో కొందరు తనను తిరస్కరించినట్లు ఆన్‌లైన్ వీడియో చూపించిన తరువాత. మే 21 న గాజా యుద్ధాన్ని అనధికారిక కాల్పుల విరమణ నిలిపివేసినప్పటి నుండి ఉద్రిక్తతలు అధికంగా ఉన్నాయి. 1967 యుద్ధంలో ఓల్డ్ సిటీ మరియు దాని పవిత్ర స్థలాలతో సహా తూర్పు జెరూసలేంను ఇజ్రాయెల్ స్వాధీనం చేసుకున్నందుకు వేడుక కోసం మంగళవారం ర్యాలీ జరిగింది. మార్చ్ మార్గం నుండి పోలీసులు బలవంతంగా పాలస్తీనియన్లను క్లియర్ చేశారు మరియు జనంలో చాలామంది జాత్యహంకార శ్లోకాలు చేసినందున భద్రత కల్పించారు. గాజాలో, అదే సమయంలో, భూభాగం యొక్క మిలిటెంట్ హమాస్ పాలకులచే సమీకరించబడిన కార్యకర్తలు సరిహద్దు మీదుగా దాహక బెలూన్లను ఇజ్రాయెల్కు పంపారు, పొలాలు మరియు వ్యవసాయ భూములను తగలబెట్టారు. హమాస్ సౌకర్యాలు అని చెప్పి ఇజ్రాయెల్ బుధవారం మరియు గురువారం వైమానిక దాడులను ప్రారంభించింది. సమ్మెల నుండి ఎటువంటి ప్రాణనష్టం జరగలేదు, కాని హింస ఈజిప్టు మధ్యవర్తులచే బ్రోకర్ చేయబడిన సంధిని విడదీసే ప్రమాదం ఉంది, వారు దీనిని పటిష్టం చేయడానికి ఇజ్రాయెల్ మరియు హమాస్ రెండింటినీ కలుసుకున్నారు. ప్రధాని బెంజమిన్ నెతన్యాహు 12 సంవత్సరాల అధికారంలో ముగిసిన ఇజ్రాయెల్ గత వారాంతంలో కొత్త ప్రభుత్వంలో ప్రమాణం చేసింది. ఇది ఇజ్రాయెల్ యొక్క రాజకీయ స్పెక్ట్రం అంతటా ఉన్న పార్టీల పెళుసైన కూటమిపై ఆధారపడుతుంది మరియు పాలస్తీనా సమస్యను సాధ్యమైనంతవరకు పక్కనబెట్టి ప్రయత్నిస్తుందని భావిస్తున్నారు. 1967 యుద్ధంలో ఇజ్రాయెల్ వెస్ట్ బ్యాంక్, గాజా మరియు తూర్పు జెరూసలేంలను స్వాధీనం చేసుకుంది, పాలస్తీనియన్లు భవిష్యత్ రాష్ట్రం కోసం కోరుకునే భూభాగాలు. ఒక దశాబ్దం క్రితం శాంతి ప్రక్రియ ఆగిపోయింది.

మరింత చదవండి

Previous articleహోమ్‌ఫ్లిక్ వెగ్రో ఎడ్టెక్ పరిశ్రమను మంచి మరియు ఎప్పటికీ మారుస్తోంది
Next articleముంబై హౌసింగ్ సొసైటీలో మోసపూరిత COVID-19 టీకా శిబిరానికి నలుగురు పట్టుబడ్డారు
RELATED ARTICLES

పార్లమెంటు వర్చువల్ సెషన్ గురించి హౌస్ అంతస్తులో ఏదీ లేవని ఓం బిర్లా చెప్పారు

డేటా | ఎక్సైజ్ సుంకాల వెనుక కఠినమైన లాక్డౌన్ ఉన్నప్పటికీ కేంద్రం యొక్క పన్ను ఆదాయాలు పెరిగాయి

డెలివరీలపై EU తో గొడవపడి ఆస్ట్రాజెనెకా విజయం సాధించింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పార్లమెంటు వర్చువల్ సెషన్ గురించి హౌస్ అంతస్తులో ఏదీ లేవని ఓం బిర్లా చెప్పారు

డేటా | ఎక్సైజ్ సుంకాల వెనుక కఠినమైన లాక్డౌన్ ఉన్నప్పటికీ కేంద్రం యొక్క పన్ను ఆదాయాలు పెరిగాయి

డెలివరీలపై EU తో గొడవపడి ఆస్ట్రాజెనెకా విజయం సాధించింది

ముంబై హౌసింగ్ సొసైటీలో మోసపూరిత COVID-19 టీకా శిబిరానికి నలుగురు పట్టుబడ్డారు

Recent Comments