HomeGENERALజాదవ్ సమీక్ష ట్రయల్ బిల్లులో లోపాలను పరిష్కరించండి: భారతదేశం పాకిస్తాన్

జాదవ్ సమీక్ష ట్రయల్ బిల్లులో లోపాలను పరిష్కరించండి: భారతదేశం పాకిస్తాన్

న్యూ DELHI ిల్లీ: భారతదేశం అడిగింది”> పాకిస్తాన్ గురువారం దాని ప్రయత్నాలలో లోపాలను పరిష్కరించడానికి”> కుల్భూషణ్ జాదవ్ యొక్క సమీక్ష విచారణ మరియు అడిగినట్లుగా నిర్ధారించడానికి సరైన చర్యలు తీసుకోవడం”> ఇంటర్నేషనల్ కోర్ట్ ఆఫ్ జస్టిస్ (ICJ), సైనిక న్యాయస్థానం అతని శిక్షను సమర్థవంతంగా సమీక్షించి, పున ons పరిశీలించింది.
సమీక్షను సులభతరం చేయడానికి రూపొందించిన ఆర్డినెన్స్‌ను పాకిస్తాన్ జాతీయ అసెంబ్లీ ఇటీవల ఆమోదించగా, ఐసిజె తీర్పును లేఖ మరియు ఆత్మతో నిర్వహించడానికి “యంత్రాలను” సృష్టించలేదని భారతదేశం తెలిపింది.
“> MEA ప్రతినిధి “> అరిందం బాగ్చి ఆర్డినెన్స్, ఇప్పుడు బిల్, పాకిస్తాన్లోని మునిసిపల్ కోర్టులను ఆహ్వానించింది, కాన్సులర్ యాక్సెస్ ఇవ్వడంలో విఫలమైన కారణంగా జాదవ్కు ఏదైనా పక్షపాతం జరిగిందా లేదా అనే విషయాన్ని నిర్ణయించమని ఆయన అన్నారు. అంతర్జాతీయ చట్టంలో ఒక రాష్ట్రం తన బాధ్యతలను నెరవేర్చిందా అనే దానిపై మునిసిపల్ కోర్టులు మధ్యవర్తిగా ఉండలేదనే ప్రాథమిక సిద్ధాంతాన్ని స్పష్టంగా ఉల్లంఘించడం.
“మాత్రమే కాదు ఇది అంతర్జాతీయ న్యాయస్థానం ఇచ్చిన తీర్పుపై మునిసిపల్ కోర్టును అప్పీల్‌లో కూర్చోమని ఆహ్వానిస్తుంది, ”అని బాగ్చి అన్నారు, వైఫల్యం కారణంగా పాకిస్తాన్ తన అంతర్జాతీయ బాధ్యతలను ఉల్లంఘిస్తోందని ఐసి తీర్పు చెప్పింది. జాదవ్‌కు కాన్సులర్ యాక్సెస్‌ను అందించడానికి. జాతీయ అసెంబ్లీ ఆమోదించిన బిల్లు మునుపటి ఆర్డినెన్స్‌ను “దాని అన్ని లోపాలతో” చట్టబద్ధం చేసినట్లు మాత్రమే MEA తెలిపింది.
జనాభా మార్పులను చేపట్టే ప్రయత్నాలపై పాకిస్తాన్ విదేశాంగ మంత్రి షా మహమూద్ ఖురేషి యుఎన్‌కు రాసిన లేఖపై అడిగిన ప్రశ్నలకు స్పందించడం J&K లో, J & K భారతదేశంలో అంతర్భాగంగా ఉంటుందని, సరిహద్దు ఉగ్రవాదానికి పాకిస్తాన్ తన మద్దతును నిలిపివేయాల్సిన అవసరం ఉందని బాగ్చి చెప్పారు.

“జమ్మూ కాశ్మీర్ కేంద్ర భూభాగం భారతదేశంలో అంతర్భాగం. ప్రశ్నించిన మొత్తం వాస్తవికతను మార్చదు. అలాగే, సరిహద్దు ఉగ్రవాదం ఆమోదయోగ్యం కాదు మరియు ఎటువంటి సమర్థనను ఆమోదించదు, ”అని అధికారి తెలిపారు. జూన్ 16 న దౌత్యవేత్తలు మరియు ఇతర సిబ్బందికి పెండింగ్‌లో ఉన్న అన్ని వీసాలను భారత్, పాకిస్తాన్ ఆమోదించాయని ఆయన ధృవీకరించారు.
రెండు వైపుల ఏకకాల ఆమోదం 30 మంది భారతీయ దౌత్యవేత్తలు మరియు ఇతర సిబ్బందికి వీసాలు లభించింది. పాకిస్తాన్ అధికారులకు పెండింగ్‌లో ఉన్న అన్ని వీసాలను కూడా భారత్ ఆమోదించింది. రెండేళ్లుగా పాకిస్తాన్ అసైన్‌మెంట్ వీసాలు ఇవ్వడానికి ఇష్టపడలేదు. వారి భర్తీ కోసం వీసాల కోసం ఎక్కువ వేచి ఉండకుండా సిబ్బందిని తిరిగి పిలిపించుకోవాలని భారతదేశం తీసుకున్న నిర్ణయాన్ని బుధవారం ఆమోదించింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleశర్మ అరెస్టుకు మాజీ జూనియర్ మారిన ప్రత్యర్థి కీ
Next articleఈ రోజు ప్యానెల్ ముందు ట్విట్టర్ ప్రదర్శన
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

యూరో 2020: నెదర్లాండ్స్ ఆస్ట్రియాను 2-0తో ఓడించి 16 స్పాట్ రౌండ్ను సాధించింది

డే 2: షఫాలి వర్మ-స్మృతి మంధనా రికార్డ్ స్టాండ్ తర్వాత లేట్ వికెట్లు ఇంగ్లాండ్ మహిళలను అగ్రస్థానంలో నిలిపాయి

WTC ఫైనల్ ముందు న్యూజిలాండ్ “వెరీ గుడ్” ఇండియా గురించి జాగ్రత్తగా ఉంది: కేన్ విలియమ్సన్

Recent Comments